[Funland] Nên oánh hay nên hoà ạ !

Chả là hôm qua em đi phòng trà ở Cẩm Phả-Quảng Ninh lúc ra ngoài e nghe đt của bạn bị một ông già trâu (cỡ 45t) cũng hơi leng beng giọng lè nhè cà khịa. Em to gấp đôi ông ấy, trong quán thì có 5 anh e cũng tương đối to con, một ông bạn xã hội nhà đối diện phòng trà luôn. Sau đấy e xin lỗi ông ta và bỏ vào trong. Ko nói cho ai cả vì bọn bạn e cũng beng hết rồi ạ. Nếu ở địa vị các cụ nên oánh hay xin hoà như e ạ, lúc đó e cũng bực vì ở ngoài cũng đông ng và e lại đang nói chuyện điện thoại với gấu. Về nghĩ lại ko biết mình làm thế đúng hay sai. Có nhu nhược quá ko ạ hic. Cám ơn các cụ đã chia sẻ.
Em xin phép hỏi cụ năm nay đủ 16 chưa ạ?

binhsu7273

Xe cút kít
Lão tổng đã ra chỉ thị: Không có vùng Cấm.
Vậy! oánh....Oánh ngay và luôn. ;))

khoailng

Xe điện
Ko động chạm vào ng hay xúc phạm quá đáng thì lên bỏ qua cụ àh. Mình có ae xh, họ cũng có. Những chuyện ntn cười hề hề bỏ qua thôi. Bực quá tìm chỗ nào chút hết đi.

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Có tuổi rồi. Cứ thấy đánh nhau là tránh xa cho lành. Nhịn đi cho mọi người yên ổn.

walking bird

[Tịch thu bằng lái]
Chả là hôm qua em đi phòng trà ở Cẩm Phả-Quảng Ninh lúc ra ngoài e nghe đt của bạn bị một ông già trâu (cỡ 45t) cũng hơi leng beng giọng lè nhè cà khịa. Em to gấp đôi ông ấy, trong quán thì có 5 anh e cũng tương đối to con, một ông bạn xã hội nhà đối diện phòng trà luôn. Sau đấy e xin lỗi ông ta và bỏ vào trong. Ko nói cho ai cả vì bọn bạn e cũng beng hết rồi ạ. Nếu ở địa vị các cụ nên oánh hay xin hoà như e ạ, lúc đó e cũng bực vì ở ngoài cũng đông ng và e lại đang nói chuyện điện thoại với gấu. Về nghĩ lại ko biết mình làm thế đúng hay sai. Có nhu nhược quá ko ạ hic. Cám ơn các cụ đã chia sẻ.
Lúc không thể không đánh thì mới phải đánh, mọi trường hợp còn lại nên xin hoà.

Xã viên

Xe tải
Tâm lý là cảm thấy nhục và hèn. cái này không do khỏe hay yếu, to hay nhỏ mà do bản lĩnh.
Em cũng đã từng trải qua và cụ này giờ lên đây để tìm sự đồng cảm về cách xử lý của mình là không hèn lắm !
Đúng là nhiều khi mình cần phải tự an ủi là do còn gia đình, tương lai ... để biện luận cho nhiều tình huống không ra dáng thằng đàn ông bản lĩnh của mình.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Con người luôn có phần con và phần người. Vừa rồi cụ mang phần nguời ra hành xử. Nhiều cụ thích mang phần con ra mà lại cứ tưởng hay (vì phần con nó luôn phù hợp với bản năng của mình)
Thưa cụ là giơ tay đánh thằng già đang say bé bằng nửa mình mới là hèn. Kìm chế đc mới là dũng cảm nhé.

Duc Sang

Xe container
Cụ chắc đã biết chuyện Hàn Tín bên TQ?
Cháu thì có câu chuyện dưới đây tặng cụ. :D

Chuyện của mãnh hổ và chó điên: Đọc và ngẫm, hầu hết chúng ta sẽ có "thu hoạch".

Một con hổ nhìn thấy một con chó điên, nó vội vã tránh ra thật xa. Hổ con nói với bố: "Bố ơi, bố dám đấu với sư tử, dám tranh hùng với báo săn, vậy mà lại phải tránh một con chó điên, thật mất mặt quá!"

Hổ bố hỏi: "Theo con, đánh bại một con chó điên có vinh quang không?"

Hổ con lắc đầu.

"Để con chó điên cắn phải một nhát, có đen đủi không?"

Hổ con gật gật đầu.

"Đã như vậy, chúng ta việc gì phải động chạm đến một con chó điên? – Không phải người nào cũng có thể coi làm đối thủ của con, không nên tranh biện với những người không có tố chất, cứ mỉm cười một cái rồi tránh thật xa, đừng để họ cắn được con.

Điều này nhất định con phải nhìn cho thấu đáo, bởi lẽ trong thực tế cuộc sống này, vẫn có rất nhiều người đang đấu với chó điên mà không ý thức được vấn đề."

thanh040506

Xe trâu
Lão khôn bỏ mịe☺

hdv

[Tịch thu bằng lái]
" Cụ già " này có 45 tuổi thôi, mà tuổi đó thì đừng đụng vào, dở ông dở thằng lắm. Vừa mới thoát khỏi tuổi trẻ trâu nhưng độ chín vẫn chưa tới.

Mà có điều quan trọng nữa mà các cụ không để ý, là về tới đất Cẩm Phả thì nên cẩn thận. Cụ thớt mặc dù có 5 anh em to khỏe đi cùng nhưng cũng đừng tự tin thái quá. Cụ có tin là cụ động vào lão già trâu đấy thì chỉ 2 phút sau bàn cụ bị quây kín không??? Đừng đùa với dân mỏ cụ nhé.

Còn các cụ nói rồi : 1 điều nhịn , chín điều lành, hay ho gì 3 cái trò đánh đấm!

1 điều nhịn là 9 điều nhục, đấy là e nói thế thôi chứ đánh Nhau chẳng may ông Kia lăn Quay ra còn nhục hơn. E là e cũng làm giống cụ. Sắp tết rồi để dành sức đi “buôn rượu”
Nên hoà, câu nói rồi gió bay, động tay chân có khi hậu quả để lại cả đời, chưa nói đến dính pháp lý.
Tuy nhiên nếu nó xơi mình trc, mà mình có khả năng xơi đc là chiến rồi té luôn
Cụ rất quách tỉnh, sau lưbg mình còn bố mẹ G vs các con nữa. Nhịn tí cho nó lành cụ ah. Ổng già rồi lại xỉn cụ đấm 2 phát nó ngất ra đấy là rất phiền phức.
Cụ đúng rồi. Chấp gì thằng say.
1, nên đánh nếu cụ biết được mọi thông tin của bác trâu (45) kia như : gia đình, điều kiện, trình độ, đai đen hay trắng, quan hệ xã hội.......
2, nên bỏ qua nếu cụ không sân si, nhẹ nhàng mà thoải mái vì sẽ không gây hậu quả để mà phải giải quyết hoặc bên thứ 3 sẽ giải quyết ví dụ: ( công an, bệnh viện, luật sư... và cụ phải trả phí khi làm tình với bác kia) chúc cụ ngày mới vui vẻ thoải mái vơi cái đầu “bao dung” hạn chế bao đồng để đỡ “bao phiền”....
Em nghĩ cụ xử sự vậy là đúng rồi, chấp gì thằng say.
Con người luôn có phần con và phần người. Vừa rồi cụ mang phần nguời ra hành xử. Nhiều cụ thích mang phần con ra mà lại cứ tưởng hay (vì phần con nó luôn phù hợp với bản năng của mình)
Thưa cụ là giơ tay đánh thằng già đang say bé bằng nửa mình mới là hèn. Kìm chế đc mới là dũng cảm nhé.

Mandalord

Xe điện
Đánh nhau thì không cậy to khoẻ hay đông người được. Nhỡ thằng đó có con dao bỏ trong túi, hoặc nhỡ nó bị sida nó há mồm ra nó cắn mình là bỏ mẹ rồi.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc đã biết chuyện Hàn Tín bên TQ?
Cháu thì có câu chuyện dưới đây tặng cụ. :D

Chuyện của mãnh hổ và chó điên: Đọc và ngẫm, hầu hết chúng ta sẽ có "thu hoạch".

Một con hổ nhìn thấy một con chó điên, nó vội vã tránh ra thật xa. Hổ con nói với bố: "Bố ơi, bố dám đấu với sư tử, dám tranh hùng với báo săn, vậy mà lại phải tránh một con chó điên, thật mất mặt quá!"

Hổ bố hỏi: "Theo con, đánh bại một con chó điên có vinh quang không?"

Hổ con lắc đầu.

"Để con chó điên cắn phải một nhát, có đen đủi không?"

Hổ con gật gật đầu.

"Đã như vậy, chúng ta việc gì phải động chạm đến một con chó điên? – Không phải người nào cũng có thể coi làm đối thủ của con, không nên tranh biện với những người không có tố chất, cứ mỉm cười một cái rồi tránh thật xa, đừng để họ cắn được con.

Điều này nhất định con phải nhìn cho thấu đáo, bởi lẽ trong thực tế cuộc sống này, vẫn có rất nhiều người đang đấu với chó điên mà không ý thức được vấn đề."
Ở đời có 2 loại người không nên chấp và không nên động vào:

1. Thằng điên

2. Thằng say

Buôn rượu

Xe hơi
Hii tóm lại là e đúng hôm nay em đc các cụ đồng tình là e vui rồi ạ. E cũng k quan trọng hơn thua đâu ạ.

GAT

Xe điện
Óanh thằng say mềm, chẳng may nó Toạch thì cũng phiền

vandatAT

Xe container
Đánh chắc lúc này cụ cũng ko lên đây còm được nữa đâu.
Bỏ qua là chuẩn rồi. Chấp j thằng say
Cụ cũng là thằng say lúc đó. 2 thằng say mà đánh nhau thì...

nguoivanchuyen3

Xe tải
Cụ cũng chấp nhặt nhỉ? Về sức khỏe cu tay bo là thắng, cụ cũng có bạn bè và gần nhà bạn cu, nhưng ở đời nhiều chữ những lắm, chưa nói đến Pháp luật nếu ông kia có vài thằng em hoặc thằng con khát máu thì sức khoẻ của cụ và bạn cu chẳng còn là gì.

HUNGSMUN

Xe container
Cách hành xử của cụ thế là văn minh và rất chuẩn.
Chắc chỉ cần một câu nói của cụ với bạn cụ thì chắc thằng kia tan xác nhưng sau đó thì rất có thể tương lại (của ai đó), gia đình của ai đó cũng sẽ tan theo thằng kia luôn.

Vì một xã hội văn minh, hãy nói "không" với bạo lực.

kienvinh

Xe lăn
Em tò mò sao đi nghe điện thoại mà lại lườm nguýt nhau dẫn đến phần sau câu chuyện như trong thớt đã kể.