Nên mua xe ở Xuân cầu hay TOPCOM!

SH150vN

Xe tải
như nhau!

mtvhua

Xe tải
Bác nào có phàn nàn về Dvuj của Đại lý piaggio nào thuộc hệ thống Xuân Cầu thì comment lên nhé, em sẽ có cách lấy lại công bằng cho các bác. Xc em thấy ở 68 lê văn lương là good nhất nhiệt tình và tư vấn đúng, ko hay gạ thay đồ.

tinhtx

Xe tải
Xuân Cầu thì e chưa mua xe ở đó nên ko biết, nhưng TOPCOM thì e đã mua hồi cuối năm 2009, topcom Lê Duẩn và thấy là thái độ phục vụ của nv ở đó rất tệ, không chỉ mình e mà có nhiều người kêu rồi. E sẽ ko bao h quay lại đó lần thứ 2, và nếu bạn bè có ý định mua xe Pi thì e cũng khuyên là không nên đến đó.

Mợ có thể vào thớt này hỏi cụ Piaggio nhé:
http://www.otofun.net/threads/220155-y-viet-motor-piaggio-danh-cho-of-cac-chuong-trinh-khuyen-mai-moi-nhat

Mợ mua xe chỗ cụ ấy, xe có vấn đề j thì cụ ấy sẽ giúp đỡ rất nhiệt tình.

Chúc mợ sớm mua được xe để vi vu !
Mợ tham gia otofun, sao mợ không thấy cái thớt: Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4 vậy thế, Xuân cầu thì em có đứa bạn bảo dưỡng ở đó rồi nó có nhận xét: thái độ nhân viên chấp nhận được nhưng trình độ, làm việc cẩn thận không bằng Ý Việt chỗ cụ Pi. Còn topcom thì quá nhiều cụ trên đây phàn nàn rồi. Cá nhân em sau khi tham khảo thông tin thì quyết định mua xe cũng như bảo dưỡng tại chỗ cụ Ý Việt cảu cụ PI, nhất thân nhì quen có gì lên đây kêu cho nhanh.

Tung_Panda

Xe buýt
Mợ tham gia otofun, sao mợ không thấy cái thớt: Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4 vậy thế, Xuân cầu thì em có đứa bạn bảo dưỡng ở đó rồi nó có nhận xét: thái độ nhân viên chấp nhận được nhưng trình độ, làm việc cẩn thận không bằng Ý Việt chỗ cụ Pi. Còn topcom thì quá nhiều cụ trên đây phàn nàn rồi. Cá nhân em sau khi tham khảo thông tin thì quyết định mua xe cũng như bảo dưỡng tại chỗ cụ Ý Việt cảu cụ PI, nhất thân nhì quen có gì lên đây kêu cho nhanh.
chuẩn đấy. bọn topcom làm ăn cực kì vớ vẩn

kiemthanh123

Xe tải
bác cứ mua xuân cầu đi thằng bạn em làm ở đó có gì pm lại em giúp bác !!!!!!!!

Piaggio Junior

Xe điện
Các cụ mua đâu cũng được , có phàn nàn gì em khóc cho :))

JessyAlexander

Xe đạp
Bây giờ Ý Việt nghỉ rồi thì đem xe đi sửa ở số 7 Hàng Chuối vẫn ô kê chứ các Bác?:)

robocop

Xe buýt
Xuân cầu ở TPHCM có lần xe em đang đi bị tịt gần đó dắt vào, chỉ đơn giản là hư cái cầu chì ( làm cho bình không sạc được ) đi theo thời gian cạn bình ( cạn vì không được sạc chứ không vì bình hư ). vào kiểm tra qua loa xong bảo bình hư, phải thay bình, hỏi giá bình bao nhiêu thì được báo 1 triệu 200 nghìn bình YUASA Taiwan. Lúc đó cũng bối rối không biết sao, hên là lúc thay bình mới vào mình bảo kiểm tra thử xem có sạc vào điện không, lúc đó thợ máy mới kiểm tra và phát hiện không vào điện sạc, kiểm tra tiếp thì phát hiện ra đứt cầu chì, thay cục cầu chì 7000 VND. Xong bác ấy vẫn gắn bình mới vào. Lúc đó em lóe ra ý nghĩ là bình cũ của em vẫn còn xài được. Bảo bác ấy sạc bình kia giùm, gắn vào thì chạy bình thường, chả bị gì hết. Sau gần 3 tháng thì vì bình đã bị cạn hoàn toàn mà còn ráng nổ máy nên sau 3 tháng nó đi luôn (bình không giữ điện nữa). ra cửa hàng SAPA thay thì được báo giá 550.000VND luôn công bảo hành 6 tháng. Sau này ra cửa hàng điện hỏi thì bình đó giá 460.000VND.

nghĩ lại sapa ăn 90 ngàn luôn tiền công + mặt bằng + dịch vụ v.v.. cũng khá okay hơn là Xuân cầu 1 triệu 2 hihihi

Piaggio Junior

Xe điện
Xuân cầu ở TPHCM có lần xe em đang đi bị tịt gần đó dắt vào, chỉ đơn giản là hư cái cầu chì ( làm cho bình không sạc được ) đi theo thời gian cạn bình ( cạn vì không được sạc chứ không vì bình hư ). vào kiểm tra qua loa xong bảo bình hư, phải thay bình, hỏi giá bình bao nhiêu thì được báo 1 triệu 200 nghìn bình YUASA Taiwan. Lúc đó cũng bối rối không biết sao, hên là lúc thay bình mới vào mình bảo kiểm tra thử xem có sạc vào điện không, lúc đó thợ máy mới kiểm tra và phát hiện không vào điện sạc, kiểm tra tiếp thì phát hiện ra đứt cầu chì, thay cục cầu chì 7000 VND. Xong bác ấy vẫn gắn bình mới vào. Lúc đó em lóe ra ý nghĩ là bình cũ của em vẫn còn xài được. Bảo bác ấy sạc bình kia giùm, gắn vào thì chạy bình thường, chả bị gì hết. Sau gần 3 tháng thì vì bình đã bị cạn hoàn toàn mà còn ráng nổ máy nên sau 3 tháng nó đi luôn (bình không giữ điện nữa). ra cửa hàng SAPA thay thì được báo giá 550.000VND luôn công bảo hành 6 tháng. Sau này ra cửa hàng điện hỏi thì bình đó giá 460.000VND.

nghĩ lại sapa ăn 90 ngàn luôn tiền công + mặt bằng + dịch vụ v.v.. cũng khá okay hơn là Xuân cầu 1 triệu 2 hihihi
Một triệu hai đúng bình nhà máy thì chả sai đâu cụ ợ( chuyên gia nhập phụ tùng Pi đây ) , cái oái oăm nó ở chỗ đấy , lại chả BH được bao lâu , trong khi thay bình bên ngoài có mấy trăm k lại BH tận 6 tháng ......

Bây giờ Ý Việt nghỉ rồi thì đem xe đi sửa ở số 7 Hàng Chuối vẫn ô kê chứ các Bác?:)
Thoải mái vẫn y nguyên ạ , kêu gì cụ cứ bảo cháu .

JessyAlexander

Xe đạp
Một triệu hai đúng bình nhà máy thì chả sai đâu cụ ợ( chuyên gia nhập phụ tùng Pi đây ) , cái oái oăm nó ở chỗ đấy , lại chả BH được bao lâu , trong khi thay bình bên ngoài có mấy trăm k lại BH tận 6 tháng ......

Thoải mái vẫn y nguyên ạ , kêu gì cụ cứ bảo cháu .
Bác cho E số để Em hỏi vài cái về xe được không ạ?:D

giabeo1

Xe hơi
Tốt nhất là CỤ đi ra cả 2 nơi tham quan trước xem họ "đối xử" với các khách hàng đã đến mua xe và sửa xe ở đấy ạ,rùi bác hãy kết luận là mua ở đâu

pinksea

Đi bộ
Các bác ơi em đang muốn xúc 1 em LX 3v mới, các bác tư vấn giúp em nên xúc ở đâu
em chưa có kinh nghiệm j về dòng piaggio cả
thanks các bác

mica

Xe máy
hồi trc nhà e mua 2 con xe ở cả topcom và xuân cầu, cuối cùng con xe e lấy ở topcom thì lỗi kêu ầm ầm, con kia lấy bên xuân cầu thì chạy êm ru, akay quá ạ :((

Hungteo

Đi bộ
Em thấy mua thì xe cũng như nhau lăn tăn bển nào bảo hành sửa chữa tốt hơn thôi

car2fun

Xe đạp
Bác Pi cho hỏi từ giờ đến tháng 3 mua Vespa S co km gi không? E đang định tậu 1 em :)
Thank bác nhiều

Piaggio Junior

Xe điện
Các bác ơi em đang muốn xúc 1 em LX 3v mới, các bác tư vấn giúp em nên xúc ở đâu
em chưa có kinh nghiệm j về dòng piaggio cả
thanks các bác
hồi trc nhà e mua 2 con xe ở cả topcom và xuân cầu, cuối cùng con xe e lấy ở topcom thì lỗi kêu ầm ầm, con kia lấy bên xuân cầu thì chạy êm ru, akay quá ạ :((
trước e mua ở topcom phố huế,cụ cứ vào mặc cả,chỗ nào rẻ hơn thì mua,xe thì như nhau thôi
Em thấy mua thì xe cũng như nhau lăn tăn bển nào bảo hành sửa chữa tốt hơn thôi
Xe đâu cũng từ nhà máy xuống hết , quan trọng là hậu mãi dư lào các cụ ạ .

Bác Pi cho hỏi từ giờ đến tháng 3 mua Vespa S co km gi không? E đang định tậu 1 em :)
Thank bác nhiều
Bác cứ mua đi , mỗi thời điểm đều có chương trình riêng, tính đi tính lại vẫn thế ấy mà .

car2fun

Xe đạp
Thank bac nhieu, e can doi tai chinh phat roi qua cho bac Pi lam 1 be.

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Em cũng đang hóng vụ km or hỗ trợ biển của con vespa S 3van