[Funland] Nên mua Terra An Hưng hay Anland Lake View?

Grand 2016

Xe tăng
Anland ổn hơn Terra về vị trí, cảnh quan xung quanh.

Hajp

Xe tải
Muốn không tắc thì sang Long Biên là thoáng ngay

Mariobearz

Xe đạp
ko biết anland lakeview sao chứ anland complex với anland premium dính phốt lùm xùm tùm lum từ việc ban giao sai gần hết các hạng mục, rồi mới bàn giao đã nứt tường, thấm dột, phí dịch vụ thì cao nhưng tiện ích thì ko tưong xứng, bãi để xe bốc mùi
So với văn phú thì nam cường nhiều phốt hơn nhiều
Anland lakeviewn ngoài hưởng lợi từ cảnh quan xung quanh còn lại ko hơn j terra an hưng nhưng bị đội giá lên quá nhiều có lẽ do hiệu ứng lê quang đạo (thời gian đầu tầm 25-28, rồi lên vài triệu/m2)
Thực tế nhìn vào tốc độ bán ra thì cũng thấy dc cái j hợp lí hơn, terra nó hết hàng lâu r, còn lakeview bán mãi ko xong

Chỉnh sửa cuối:

Binhcoi8x

Xe tăng
Chọn An land đi Cụ ơi. Về làm xóm với nhà em, sắp đc ban giao nhà rồi.

Đinh Toản

Xe hơi
Chào các cụ, em thấy hiện giờ ở Hà Đông có 2 dự án mới là Anland Lake View và Terra An Hưng sắp bàn giao và khá hot khi lượng căn hộ còn lại từ chủ đầu tư hầu như không còn. Hai khu này cũng gần nhau, các cụ tư vấn giúp em xem nếu ở lâu dài thì cái nào hơn ạ :D
Em thì em thích căn góc 99,9 m2 của Anland hơn vì ở khu đó thông thoáng, còn người nhà e thích căn 140 m2 của Terra hơn và nó có nhiều tiện ích xung quanh hơn. Nhưng em thấy khuôn viên Tera nó cứ tù túng, bí bí kiểu gì ấy ạ. Xin các cụ cho em xin ý kiến ạ :D :D :D

TreeBoo

Xe buýt
2 khu giá chênh nhau mà cụ, khó so sánh. Em thì em thích Anland hơn.

alceste

Xe điện
Đầu tiên là khác nhau về giácăn 140m, giá 23. Căn 99m, giá h khoảng 30. Terra ko có khuôn viên xung quanh nhưng 4 phương tám hướng là đường, nên giao thông cũng ok. Khu quanh đó lại là thấp tầng, nên hi vọng sau này về ko tắc đường nội khu xung quanh. Căn 140 thì công nhận đẹp, thoáng, nhiều cửa sổ, ko có diện tích chết nhiều và dễ xử lý thiết kế. Hoàn thiện cũng cơ bản có sàn gỗ, điều hòa âm, nhà vệ sinh đầy đủ nên nếu về ko muốn đầu tư nhiều thì làm dồ gỗ liên tường xong là vẫn ở được, nhất là lại làm được theo ý mình. Nhược điểm là ko có nhiều khuôn viên xung quanh, nhưng nhìn vào the Pride đến 5 năm sau dân vẫn chưa vào ở hết thì cũng ko thấy bị quá đông.
Tiện ích thì chắc nhưu nhau, cũng gym, cũng bể bơi, shop, nhà trẻ ,nhà em ko đi Aeon mấy (từ hồi nó mở đi được 1 -2 lần) mà chủ yếu đi Vinmart và chợ dân sinh, nên gần Aeon lại ko phải ưu điểm với cá nhân nhà e.Chỗ đỗ xe chắc 2 bên đều đủ cho nhu cầu.
Anland Lake view thì đẹp hơn, đường vào từ Tố Hữu thẳng hơn ko bị ngoằn nghèo như Terra. Thiết kế bên ngoài nhìn bắt mắt, nội thất có đủ liền tường, nhìn thì cũng xịn xò (tuy nhiên nhà em ko mua vì khi về sẽ vẫn phải bóc gỡ hết đi để làm lại theo ý mình, bếp nhìn bóng bẩy nhưng chưa xịn, và ko phải đúng loại em thích, tủ cũng vậy, nó ko customize được nhu cầu của mình. Mà mua về đập hết đi thì hơi phí tiền.
Nhược điểm của Anland thì là giá cao hơn. trước mình hỏi các bạn ý bảo căn 99m là 3.05B, thế cũng hơi cao. Xung quanh trơ trọi chưa xây gì cả mạn bên đó, nếu sau này nhận nhà rồi, 2 bên xung quanh xây thì lại hơi bụi, ồn và phiền khi mình ở. Bác mua thì xem lại quy hoạch 2 bên là gì,em cũng rất tò mò ko biết họ sẽ xây những gì cả cái vạt bên dó.

Đinh Toản

Xe hơi
Anland giờ lá lên quá cao so với hồi đầu.
Terra giá cũng lên nhưng ko quá nhiều. và rẻ hơn ANland.
xét trên giá trị / chia cho giá tiền - thì rõ ràng là nên mua Terra hơn, chọn căn nào phù hợp và giá ok thôi.
Nếu chỉ tính giá trị/m2 thì em sẽ nhanh trí sang hpc hoặc the pride cho nó được nhiều m2 mà vẫn rẻ hơn cụ ạ :v

alceste

Xe điện
E thì em mua căn B4 99m từ trước tết rồi cụ ạ. Nhưng e thấy 99m2 nó vẫn hơi bé bé vì em thích thêm cái phòng làm việc hoặc phòng để đồ nữa vì tính em hay mua đồ linh tinh nên e đang tính bán lướt đi, vì giờ là có lãi rồi thêm một chút nhắm cái căn 140 ở Terra bác ạ. Nhưng Terra em vào thì lại thấy bí vô cùng, chủ đầu tư tham quá, xây một lố shophouse làm cảm giác cứ bước xuống cửa là như đập mặt vào một đống gạch. Cái được cái không chẳng biết chọn thế nào cụ ạ
Còn quy hoạch đằng sau tòa B LakeView hiện giờ thì nó là công viên thì phải nhưng chả biết bao giờ xây, tương lai cũng ko biết các cụ có quy hoạch lại thành cao tầng hay biệt thự không @@
He he chắc y kiến cá nhân. Mình thì ko thấy bí. Nhà mình cũng ko quay ra mặt To Huu. Một là đám shop house đó chắc phải 5 năm nữa may ra mới có người ở. Hai là mặt sau đã là đường vào rồi, thông ra hai đường to. Xung quanh đều là khu thấp tầng và mật độ sẽ rất thấp chưa kể trong bán kính 500-1km sẽ ko có toà nào mọc lên trong tương lai nữa vi Terra là mảnh cuối cùng rồi. VP chỗ đó họ chỉ có từng đó đất thôi, nên ko trách họ đc, là mình mình cũng làm thế.

babyandkem

Xe đạp
mua khu này đi làm sáng chiều về đều tắc, nên mua lui lên trên vành đai 3 chút :((

The Gunner

Xe tải
Hôm trước đi xem anland lake view thấy ổn nhưng còn vài thứ hơi lấn cấn
Phí dv đắt nghe sale bảo 13k, miễn năm đầu
Bàn giao nhưng đồ điện hơi chán, công tắc ổ cắm Sino/Vanlock, bếp hút mùi Hafele, tủ bếp bố trí cũng kém tiện dụng.
Hình như yêu cầu nhận nhà full bàn giao.
Cửa sổ phòng ngủ ko phải 1 cửa to mà lại chia 2 cửa nhỏ, phí view
Thêm nữa là cũng sẽ chả lakeview gì vì sắp xây tiếp 2 toà chắn view hồ
Nếu ban công Đông Nam là nhìn ra nghĩa trang Hà Đông nữa cụ ạ. Tạm thời chưa xây tòa D thì nhìn chéo ra được hồ thiên văn học, sau này xây xong thì chỉ còn view nghĩa trang. Em cũng tìm hiểu nhưng chưa chốt

dinhdong1989

Xe tải
Nếu ban công Đông Nam là nhìn ra nghĩa trang Hà Đông nữa cụ ạ. Tạm thời chưa xây tòa D thì nhìn chéo ra được hồ thiên văn học, sau này xây xong thì chỉ còn view nghĩa trang. Em cũng tìm hiểu nhưng chưa chốt
Nghĩa trang tận mặt đường Tố Hữu cụ ah.Em lên thực tế nhìn thì thấy xa,k vấn đề gì.

namcuong789

Xe hơi
Chung cư thì ko phải cao cấp mà phí dịch vụ cao vl. Dự 1 điều , nhiều gia đình thu nhập trung bình về ở , sau 1 thời gian sẽ bán cắt lỗ cho mà xem .