Nên mua San bản full hay bản basee

vncar

Xe hơi
Theo em đã mua đến san thì cứ bản full nhất mà chơi thôi cụ ah

Haobui2910

Đi bộ
chào cụ,
Một số câu hỏi và suy nghĩ của em khi mua San là:
1. Cân nhắc nhu cầu và điều kiện của bản thân và gia đình trước khi xuống tiền mua bản full hay base
2. Bản full hơn bản base những tính năng gì và cụ có thật sự cần những tính năng đó hay không? Ví dụ: auto hold, phanh tay điện tử, cửa sổ trời, nhiều túi khí hơn (cái này cần thiết), 2 cầu

Em mua bản xăng base (tiêu chuẩn) vì:
1. Tiết kiệm nhiên liệu hơn bản 2 cầu
2. Thích xe bốc và không có mùi hôi dầu đặc trưng
3. Không cần cửa sổ trời, auto hold, phanh tay điện tử và đặc biệt là 2 cầu vì toàn đi đường thành phố
4. Tuy lazang là 18 inch và lốp to hơn bản full nhưng bù lại chạy êm và ít ồn hơn
5. Tiết kiệm được hơn 100 củ em có thể làm những khoản khác như: cảm biến áp suất lốp, thảm 5d, camera hành trình (trước sau), phủ ceramic, độ đèn sáng hơn, độ loa nghe hay hơn, thay đầu android...
6. quan trọng nhất là không đủ tiền mua bản full và cũng đi vay ngân hàng :D

Em chỉ tiếc là không có nhiều túi khí thôi cụ ạ. Còn lại thì em thấy phù hợp với nhu cầu của bản thân và gia đình.

bluemoon1974

Xe buýt
Ngày trước em mua bản base vì nghĩ giống cụ trừ mục 6. Giờ sửa sai khó quá....

chào cụ,
Một số câu hỏi và suy nghĩ của em khi mua San là:
1. Cân nhắc nhu cầu và điều kiện của bản thân và gia đình trước khi xuống tiền mua bản full hay base
2. Bản full hơn bản base những tính năng gì và cụ có thật sự cần những tính năng đó hay không? Ví dụ: auto hold, phanh tay điện tử, cửa sổ trời, nhiều túi khí hơn (cái này cần thiết), 2 cầu

Em mua bản xăng base (tiêu chuẩn) vì:
1. Tiết kiệm nhiên liệu hơn bản 2 cầu
2. Thích xe bốc và không có mùi hôi dầu đặc trưng
3. Không cần cửa sổ trời, auto hold, phanh tay điện tử và đặc biệt là 2 cầu vì toàn đi đường thành phố
4. Tuy lazang là 18 inch và lốp to hơn bản full nhưng bù lại chạy êm và ít ồn hơn
5. Tiết kiệm được hơn 100 củ em có thể làm những khoản khác như: cảm biến áp suất lốp, thảm 5d, camera hành trình (trước sau), phủ ceramic, độ đèn sáng hơn, độ loa nghe hay hơn, thay đầu android...
6. quan trọng nhất là không đủ tiền mua bản full và cũng đi vay ngân hàng :D

Em chỉ tiếc là không có nhiều túi khí thôi cụ ạ. Còn lại thì em thấy phù hợp với nhu cầu của bản thân và gia đình.

bluemoon1974

Xe buýt
Cụ thể thế nào cụ?
Mục 2 cụ kia nói thì máy dầu bị lọt mùi ám vào xe ạ?
Mua bản full khỏi nghĩ cụ ạh. Mùi dầu àh, cụ thử kiếm cái xe dầu rồi chạy thử. Em hai năm nay có thấy gì đâu, đặc biệt giờ lại dầu mới tiêu chuẩn e5.