Thảo luận Nên mua Prado hay Ford explorer

Shadow381

Xe điện
Em cũng đang băn khoăn y như cụ chủ, có vẻ gần đây em nghiêng sang thích EX hơn nhưng sợ mua rồi sau này chán bán cho ai mua, bán giá ntn?

natta

Xe máy
Cụ có 2t5 để mua xe thì kinh tế của cụ cũng dư dả thì quan tâm gì đến nồi đồng cối đá hay ko ợ, cứ test drive xem em nào làm cụ "lên đỉnh" thì tiến thôi, với lại Ford cũng đâu phải là hãng xe ko bền bỉ, mà có khi em nó chưa hỏng cụ đã đổi xe khác rồi :D
Cá nhân em thì thấy Prado đi cũng rất ngon nhưng taplo lồi hơi dị với lại Explorer nhập mỹ, lại quá nhiều options an toàn cụ ợ

natta

Xe máy
Cụ có 2t5 để mua xe thì kinh tế của cụ cũng dư dả thì quan tâm gì đến nồi đồng cối đá hay ko ợ, cứ test drive xem em nào làm cụ "lên đỉnh" thì tiến thôi, với lại Ford cũng đâu phải là hãng xe ko bền bỉ, mà có khi em nó chưa hỏng cụ đã đổi xe khác rồi :D
Cá nhân em thì thấy Prado đi cũng rất ngon nhưng taplo lồi hơi dị với lại Explorer nhập mỹ, lại quá nhiều options an toàn cụ ợ

natta

Xe máy

Gừng

Xì hơi lốp
xe exploer nhìn qua thì đẹp
nhưng cái đèn thì sử dụng halogen quê vãi
lốp hankook hàn, gạt mưa tàu
chất liệu nhựa nội thất trông vưỡn rẻ tiền tung của
máy thì mạnh mà o biêt có ngon ko? có hay hỏng vặt ko,
nói chung nếu bác nào xác định cày 247 thì cứ mua prado hay highlander, còn có điều kiện, hoa lá cành thì múc exploer

Theno1

Xe đạp
Em chỉ xin bác một điều là đừng sống kiểu bầy đàn. Bác là người có tiền bác cứ tes thử 2 xe. Rồi đem tính năng ra mổ sẻ phân tích các thông số ky thuật. E đồ rằng bác sử dụng tối thiểu 7 năm bác lại muốn gả e nó về với người khác thôi. Có ai sử dụng được suốt đâu. Cá nhân e, Thực dụng phục vụ mình là chính. Chúc bác là người tiêu dùng sáng suốt. Mình là người có tiền mà bác

fadco

Xe container
xe exploer nhìn qua thì đẹp
nhưng cái đèn thì sử dụng halogen quê vãi
lốp hankook hàn, gạt mưa tàu
chất liệu nhựa nội thất trông vưỡn rẻ tiền tung của
máy thì mạnh mà o biêt có ngon ko? có hay hỏng vặt ko,
nói chung nếu bác nào xác định cày 247 thì cứ mua prado hay highlander, còn có điều kiện, hoa lá cành thì múc exploer
Suv bán chạy nhất Bắc Mỹ, động cơ đạt 1 loạt giải thưởng, chả biết có ngon hay ko, tâm hự của 1 thành niên đi innova:)))

Gừng

Xì hơi lốp
Suv bán chạy nhất Bắc Mỹ, động cơ đạt 1 loạt giải thưởng, chả biết có ngon hay ko, tâm hự của 1 thành niên đi innova:)))
vầng
escape bán chạy nhất pk suv loại nnỏ bên Mỹ
fusion bán chạy nhất hạng D bên Anh
focus bán chạy nhất hạng C bên châu Âu
fiesta bán chạy nhất hạng B bên Mỹ
ecosport bán chạy nhất hạng cuv loại nhỏ bên Canada

về vn thì:

ếch chết đã tèo,
mondeo đã tèo
focus da đóng cửa dây chuyền
fiesta gần như tuyệt chủng
ecosport chuẩn bị đóng cửa

Ford có cái hay là cứ đưa ra sp nào là tèo sp ý, chắc chỉ nên sx mỗi transit thôi, dành cho mấy bác xe đò

PASSION74

Xe tăng
Tầm này các doanh nhân vẫn thích Prado hơn ..Đi sang mà lại kinh tế

fadco

Xe container
Ford có cái hay là cứ đưa ra sp nào là tèo sp ý, chắc chỉ nên sx mỗi transit thôi, dành cho mấy bác xe đò[/QUOTE]

Thì bần nông răng vẩu tầm nhìn chỉ có vậy biết sao được:)))
P/S: ecosport vẫn tăng trưởng ác, còn HILUX với Ranger lâu chả biết doanh số vượt 1/10 chưa, hị hị

Gừng

Xì hơi lốp
Ford có cái hay là cứ đưa ra sp nào là tèo sp ý, chắc chỉ nên sx mỗi transit thôi, dành cho mấy bác xe đò
Thì bần nông răng vẩu tầm nhìn chỉ có vậy biết sao được:)))
P/S: ecosport vẫn tăng trưởng ác, còn HILUX với Ranger lâu chả biết doanh số vượt 1/10 chưa, hị hị[/QUOTE]

ranger thì doanh số đứng đầu phân khúc rồi cụ ơi, hilux tuổi gì mà so, may mà pho còn có răng rơ với F-150 chứ ko thì phá sản từ lâu dồi

tomytung0812

Xe máy
Trên lý thuyết 90% mọi người sẽ chọn Ex nhưng khi xuống tiền thực tế thì 99% người chọn Prado. Em có thừa tiền em sẽ mua Ex để trải nghiệm còn tiền bình thường vừa đủ thì Prado cho nó lành tiền còn để làm công việc khác nữa chứ không chỉ chăm xe :))

Chôm Chĩa

Xe điện
Em băn khoăn quá các cụ ạ, cầm tiền trong tay rồi nhưng cứ rưng rưng. Nồi đồng cối đá hay là khám phá xe ford. Các cụ cho em xin 1 lời khuyên chân thành nhất. Mai em đi VMS về, trong tuần này em xuống tiền đặt luôn ạ.
Cụ định so với Prado V6/V8 4.0 thì chưa đủ tiền đâu;)) mà loại này không có hàng thì phải:))

duongnhatvnn

Xe tăng
hình như sáng em đọc thấy anh Xe Hay nói đặt EX thời điểm này còn chênh 100 củ cơ các cụ ah. Đợt này có 100 xe về thôi. Sang năm thì khoảng 200 xe nhập về thế này có khi chênh ác hơn con sô 2,18 tỉ ấy chứ =))

Tran Luong 79

Xe buýt
Vào Toy thì đương nhiên nhiều phiếu cho Toy rrooif cụ ơi ;)

design0804

Xe tải
70% tư vấn ford nhưng khi có tiền mua xe thì 90% trong 70% này lại mua prado :)) giống camry thôi nên cụ chủ cứ hỏi làm j , thích prado thì đợi bản all new mà mua , chứ em thấy con ford ex này bên mỹ cảnh sát nó sơn đen xì nhìn đẹp chứ nhìn ở vn xấu xấu thế nào ấy , khoang trong nhìn có vẻ chật , với cả logo fỏrd nhìn cùi cùi giống kia . em cũng khuyên mua ford do sử dụng ok hơn , nhưng em mua thì em cũng mua prado thôi =))