Nên mua Piaggio Medley hay Honda SH ?

hoang99992003

Đi bộ
không biết bác chủ mua xe chưa, Em thì thửa em Medley từ ngày mới ra mắt và mua được chiếc màu đỏ đầu tiên, em có ý kiến về medley như sau:

Xăng thì trên diễn đàn đã có người nói rồi tầm 3 mấy 40km/l, về điều khiển mình ngồi thấy thoải mái hơn SH, vì SH ngồi cảm thấy rất bồng bềnh không chắc chắc, Medley thì điều khiển rất dễ.
về vận hành thì Medley đề ba nhẹ nhàng và đều tăng tốc cũng ok, giảm ga không bị giật mạnh như một số xe khác. đề máy thì khỏi nói êm ru y như SH không khác gì, âm thanh theo mình có lẽ êm hơn SH vặn ga thấy rất nhẹ nhàng và không rồ rồ như SH.

ngoại thất thì nhìn quen thấy ok nhất là mình để chế độ đèn demi (đèn led luôn sáng) ra đường nhiều người nhìn - khoái.

Phuộc phiếc gì thì mình leo lề thấy cũng ok, do phuộc sau 2 bên nên không có hiện tượng sàng qua sàng lại như vespa 1 phuộc.

về khuyến mãi của hãng, khoái nhất miễn phí rửa xe suốt đời, tới rửa xe được vô phòng lạnh uống 1 ly nước chanh chờ lấy xe - sướng như vô Haxaco - hehe

thêm cái nữa nhìn mặt đồng hồ xe cũng giống giống thiết kế đồng hồ ống của Mer - đẹp.

Bổ sung thêm 1 chút về ABS, mình có test bóp thắng hết ga, nếu chưa quen thì giật mình vì càng thắng nó giật mạnh lắm (đối với thắng sau) thắng trước thì nhẹ hơn - nhưng xe cũng giảm tốc rất tốt và yên tâm là không bị té vì xe lết bánh.

Về bảo trì thì mình mới vô bảo trì lần 1 - 500km thay nhớt hết 2 trăm mấy.

Đánh giá chung: đi Medley như đi xe Đức còn SH thì Toy. cảm nhận riêng

Mong bác chủ quyết được chiếc xe ưng ý

thangngo

Xe tăng
Medley đi như xe Ý thôi, xe Đức thì bác phải đi qua xe máy BMW thì mới gọi là chất Đức được chứ, còn SH như Toy thì chuẩn rồi

atdp

Xe hơi
Mình đã ring 1 e Medley mặc kệ người ta nói. Cảm nhận sau 1 tháng thì chưa có gì phàn nàn. Máy êm ru. Phanh thì quá an toàn.

Hachan

Xe máy
xe thì là mua cho mình, chứ có phải mua cho người ta đâu, nên cụ ưng là quất thôi, chất lượng thì nhiều cụ phân tích cả rồi, cụ chỉ chọn kiểu dáng, còn chất thì 2 xe đều chất và ít hỏng lắm

thangngo

Xe tăng
medley hồi đầu mới ra còn thấy chạy, cả tháng nay không thấy con nào, dự Pi chỉ có lx với liberty được các nam thanh nữ tú ưa chuộng là bán chạy thui

leubeu

Đi bộ
Cái gờ ở giữa chỗ để chân nhảm vđ, cộng thêm đổ xăng phải xuống xe dút chìa.
Ko hiểu mấy tay thiết kế nghĩ gì nữa!

diepvien43

Xe máy
Lại phải nhảy vào comment vì thấy ông Piaggio làm đúng
"
Chìa khoá của Piaggio cũng chẳng tích hợp chìa mở cốp hay chìa mở nắp bình xăng, lí do hãng sản xuất đưa ra là vì an toàn. Piaggio muốn khi chiếc xe không hoạt động, chìa phải được rút ra khỏi ổ, nhất là khi đổ xăng và mở cốp. Họ đã nghiên cứu rất kĩ thói quen của người sử dụng xe và không muốn xảy ra trường hợp xe đang đổ xăng mà động cơ vẫn khởi động - tức khoá vẫn ở trong ổ trung tâm và động cơ vẫn khởi động. Chính vì lẽ đó mà các dòng Piaggio, kể từ Zip cho tới Primavera, GTS vẫn duy trì ổ khoá ở cốp xe, cho dù giá trị của xe rất cao và họ thừa sức làm một ổ khoá trung tâm ‘all-in-one’.
"

nautical

Xe hơi
"
Chìa khoá của Piaggio cũng chẳng tích hợp chìa mở cốp hay chìa mở nắp bình xăng, lí do hãng sản xuất đưa ra là vì an toàn. Piaggio muốn khi chiếc xe không hoạt động, chìa phải được rút ra khỏi ổ, nhất là khi đổ xăng và mở cốp. Họ đã nghiên cứu rất kĩ thói quen của người sử dụng xe và không muốn xảy ra trường hợp xe đang đổ xăng mà động cơ vẫn khởi động - tức khoá vẫn ở trong ổ trung tâm và động cơ vẫn khởi động. Chính vì lẽ đó mà các dòng Piaggio, kể từ Zip cho tới Primavera, GTS vẫn duy trì ổ khoá ở cốp xe, cho dù giá trị của xe rất cao và họ thừa sức làm một ổ khoá trung tâm ‘all-in-one’.
"
Oops, trên thị trường xưa nay có xe nào mà động cơ vẫn hoạt động mà vẫn mở được khoá xăng vậy bác??

thangngo

Xe tăng
"
"
Cụ thử để xe nổ máy đổ xăng em SH hộ cháu với, tất nhiên là xe phải đóng cốp trước khi đi nhé

diepvien43

Xe máy
Bẩm các cụ , ý em đơn giản là "phải rút chìa khoá thì mới được đổ xăng" theo em thấy rằng đó là an toàn. Còn vẫn cứ cắm xo bấm nút bật nắp là đổ thì em thấy tiện lợi nhưng không an toàn thôi.

XE JEP

Xe hơi
Piagio ăn đứt Honda ở cái khoản bán lỗ, rân chơi mà

nautical

Xe hơi
Bẩm các cụ , ý em đơn giản là "phải rút chìa khoá thì mới được đổ xăng" theo em thấy rằng đó là an toàn. Còn vẫn cứ cắm xo bấm nút bật nắp là đổ thì em thấy tiện lợi nhưng không an toàn thôi.
Ý cụ chí phải, bọn Honda làm thế là không an toàn tí nào.

Em kiến nghị cụ đề xuất với Piaggio nên bắt người dùng cắm chìa vào nắp bình xăng mới mở đc cho đảm bảo an toàn 100%.

Bọn xe ô tô cũng tưởng như cải tiến, hóa ra toàn cải lùi cụ nhỉ. haha

leubeu

Đi bộ
Toàn cải lùi mới chán :))

Vespalx8888

Xe tải
Vote Medley cụ Đức ơi :3

tranhoa

Xe hơi
Em cũng kết Medley...nói thật mua xe đầu tiên phải nói đến vận hành ổn định không lỗi vặt các công nghệ cao an toàn cho người sử dụng...Mua là để phục vụ mình chứ không phải mua để bán lại...để chịu lỗ nhiều hay ít...(em thấy có mấy cụ toàn lo cái khoản bán lại lỗ nhiều hay ít) Mà chả thấy đề cập đến các công nghệ An Toàn cho người sử dụng...SH đi sâu vào tiền thức dân chơi người việt rồi nên có nhiều tai tiếng từ Gíá bán đến các lỗi kỹ thuật ...mà vẫn được nhiều người chấp nhận....Hãy là nguòi tiêu dùng thông minh ....

Em cũng kết Medley...nói thật mua xe đầu tiên phải nói đến vận hành ổn định không lỗi vặt các công nghệ cao an toàn cho người sử dụng...Mua là để phục vụ mình chứ không phải mua để bán lại...để chịu lỗ nhiều hay ít...(em thấy có mấy cụ toàn lo cái khoản bán lại lỗ nhiều hay ít) Mà chả thấy đề cập đến các công nghệ An Toàn cho người sử dụng...SH đi sâu vào tiền thức dân chơi người việt rồi nên có nhiều tai tiếng từ Gíá bán đến các lỗi kỹ thuật ...mà vẫn được nhiều người chấp nhận....Hãy là nguòi tiêu dùng thông minh ....
Không nói về các hãng khác nhưng mua pi đi chủ yếu là thời trang thôi cụ ạ, chứ mua pi vì ít lỗi vặt, hay vận hành ổn định thì không dám đâu ạ. nhỡ có hỏng cái gì cũng không có mà thay đâu cụ ạ. Em medley này có mấy người đi đâu mà có tai tiếng, mấy hôm đầu thấy lác đác vài em, giờ chả thấy em nào nữa rồi

Các thánh ko có tiền ngồi thèm nhỏ dãi mà ko dám mua. Sợ mua sau bán lại lỗ chổng vó... Riêng cá nhân tôi thấy thế này... giờ mua xe cả đăng kí là 80tr. Đi 3 năm bán cứ cho là lỗ 1 nửa đi thì vẫn còn 40tt. Chia đều ra thì mỗi tháng lỗ 1tr, trong khi đó đc làm điều mình thích, đc đi chiếc xe mà mình yêu... chả dại gì mà phải thích medley nhưng lại phải mua Sh vì cái lý do lãng xẹt là sợ bán lỗ. Tôi nói thật chứ khối người thu nhập chỉ 2..3 tháng là đã mua đc chiếc xe này rồi. Chỉ có điều họ có thích hay ko thôi. Ví như tôi đây, tôi sẽ bán SH để mua tiếp 1 con medley nữa, vì bản thân tôi thấy đẹp... còn chuyện lỗ lãi tôi đâu quan tâm... bỏ ra 1 tháng lương là đủ bù lỗ cho mấy năm sử dụng xe. Mặc dù tôi mua xe cũng chỉ để đi từ nhà ra chỗ gửi ô tô. Khi các bác có thu nhập cao các bác sẽ có cái suy nghĩ thoáng và khác xe lúc các bác ko có tiền. Ví như em ngày xưa cũng vậy, lúc ko có tiền chỉ ao ước mua đc cái dream, nhưng khi có tiền rồi lại phải phấn đấu mua 4 bánh, lúc đầu cũng thần tượng toyota lắm, chỉ toyota mà thôi, vì cũng nghĩ nó bền, nó giữ giá khi bán lại... còn cho đến bây giờ thì tôi đã loại bỏ đc cái suy nghĩ có phần lạc hậu ra khỏi đầu rồi
Cụ nghĩ thế này, người khác nghĩ khác. Cơ mà medley đi 3 năm bán 40 em nghĩ cụ hơi lạc quan rồi

nautical

Xe hơi
Đấy là đánh giá khách quan. Chứ còn nói thật để đi 3 năm đối với mình đã hết khấu hao rồi. Cho nên mình chả quan tâm bán lại đc bao nhiêu.
Mua xe chạy từ nhà ra bãi đậu xe ô tô mà khấu hao 3 năm hết con xe 80 triệu là bác cũng đã để ý đến chất lượng con xe yêu quí rồi đấy nhỉ :D