Thảo luận Nên mua loại nệm oto nào?

Zerodaide

Xe buýt
Đúng rồi, loại bơm hơi sẽ bị hiện tượng dốc về lưng ghế (vốn dĩ cái ghế cũng đã dốc về sau rồi)/ Loại treo thì sẽ khắc fục đc chuyện này.
Loại treo nằm có êm không cụ? Vì em thấy nks mỏng quá sợ xe đi qua gờ giảm tốc, hay ổ gà làm trẻ đau

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Có luật nào cấm nằm trên xe đâu b ?!! Mà chuyện lấy chồng khác hay vợ khác liên quan gì đến nằm hay ngồi ko cài dây :))
Chán cụ thật, em có nói cấm nằm đâu nhưng theo luật khi lưu thông người ngồi trên xe đều phải thắt dây an toàn, nhiều đoạn dừng xe để phạt lỗi ngồi ghế sau ko thắt dây an toàn đó cụ. Tổng tiền phạt cho cả người flais xe và người ngồi sau vi phạm là 1tr3. Quan trọng là mất thời gian. Còn nằm mà thắt dây được thì cứ nằm. Ai thì em ko biết chứ riêng em lên xe là phải thắt dây an toàn.
.
Còn lấy chồng khác vợ khác là cụ chưa hiểu ý em rồi, ý là nếu ko thắt dây an toàn mà có tình huống khẩn cấp hoặc tai nạn xảy ra nhiều người ngồi ghế phụ bị thiệt mạng do ko thắt dây an toàn đó. Thế là chả tạo đk cho chồng lấy vợ mới là gì hả cụ. Fun tý thôi mà, chỉ là 1 cách nhắc nhở khéo.
.
Vụ dây an toàn này em đã có nhiều bài học xương máu rồi, sáng chào nhau đi tỉnh, chiều đã nhận hung tin. Em hãi lắm.

xăng A95

Xe điện
Chán cụ thật, em có nói cấm nằm đâu nhưng theo luật khi lưu thông người ngồi trên xe đều phải thắt dây an toàn, nhiều đoạn dừng xe để phạt lỗi ngồi ghế sau ko thắt dây an toàn đó cụ. Tổng tiền phạt cho cả người flais xe và người ngồi sau vi phạm là 1tr3. Quan trọng là mất thời gian. Còn nằm mà thắt dây được thì cứ nằm. Ai thì em ko biết chứ riêng em lên xe là phải thắt dây an toàn.
.
Còn lấy chồng khác vợ khác là cụ chưa hiểu ý em rồi, ý là nếu ko thắt dây an toàn mà có tình huống khẩn cấp hoặc tai nạn xảy ra nhiều người ngồi ghế phụ bị thiệt mạng do ko thắt dây an toàn đó. Thế là chả tạo đk cho chồng lấy vợ mới là gì hả cụ. Fun tý thôi mà, chỉ là 1 cách nhắc nhở khéo.
.
Vụ dây an toàn này em đã có nhiều bài học xương máu rồi, sáng chào nhau đi tỉnh, chiều đã nhận hung tin. Em hãi lắm.
chuyện va chạm nhau là do đen và ' tới số' , việc dùng dây AT trên xe nó ko lạ gì . Nên chuyện nào nó đi chuyện đó , còn nằm trên xe có an toàn hay ko thì ng nào có nhu cầu họ đều biết cách bv gia đình con cái họ bác a . Còn dùng vào lúc nào ghì tuỳ mỗi ng chứ b . Bâc có biết mấy con xe mobilehome nó vẫn nằm khi di chuyển đó , bt mà . Làm gì có dây AT nào đâu

Tuấn 3s

Xe tăng
Loại treo nằm có êm không cụ? Vì em thấy nks mỏng quá sợ xe đi qua gờ giảm tốc, hay ổ gà làm trẻ đau
Em chưa đc thử cụ ợ, toàn nhìn trên ảnh quảng cáo. Nhưng cấu tạo nó chỉnh độ cao đc nên sẽ phẳng đc, ko bị dốc.

vudinhtung85

Xe tải
Em dùng loại đệm treo này, mua trên shoppe, lúc không dùng thì gấp nhét cốp, 2 đứa nhỏ về quê hoặc buồn ngủ mà ko có chỗ nằm cũng bất tiện nên cần dùng loại này cho bọn nhỏ nằm. Ngoài bọc đệm mỏng, trong là ván gỗ, cũng ko cứng cáp lắm nhưng 2 đứa 35kg & 20kg nằm ok, nhà em dùng gần 3 năm cũng bong sờn nhưng vẫn chưa bị gẫy. CCCM tham khảo nếu có cao kiến khác.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
chuyện va chạm nhau là do đen và ' tới số' , việc dùng dây AT trên xe nó ko lạ gì . Nên chuyện nào nó đi chuyện đó , còn nằm trên xe có an toàn hay ko thì ng nào có nhu cầu họ đều biết cách bv gia đình con cái họ bác a . Còn dùng vào lúc nào ghì tuỳ mỗi ng chứ b . Bâc có biết mấy con xe mobilehome nó vẫn nằm khi di chuyển đó , bt mà . Làm gì có dây AT nào đâu
Giường trên mbhome nếu chuẩn chỉ sử dụng khi dừng tại điểm nghỉ cụ ạ. Ở nước ngoài mbhome vẫn đủ ghế và người phải ngồi khi di chuyển. Còn ở ta thì ko nói vì ở ta ko sợ chết, chỉ thích tiện.

Zerodaide

Xe buýt
Em dùng loại đệm treo này, mua trên shoppe, lúc không dùng thì gấp nhét cốp, 2 đứa nhỏ về quê hoặc buồn ngủ mà ko có chỗ nằm cũng bất tiện nên cần dùng loại này cho bọn nhỏ nằm. Ngoài bọc đệm mỏng, trong là ván gỗ, cũng ko cứng cáp lắm nhưng 2 đứa 35kg & 20kg nằm ok, nhà em dùng gần 3 năm cũng bong sờn nhưng vẫn chưa bị gẫy. CCCM tham khảo nếu có cao kiến khác. View attachment 8535108
Loại này lúc bọn trẻ nằm thì zcuj đi vào gờ giẩm tốc hay ổ gà thì chúng có kêu không cụ? Nhà em 1 đứa 5 tuổi, 1 đứa 3 tuổi nên em sợ đi vào đường xóc chúng nó kêu đau

vudinhtung85

Xe tải
Loại này lúc bọn trẻ nằm thì zcuj đi vào gờ giẩm tốc hay ổ gà thì chúng có kêu không cụ? Nhà em 1 đứa 5 tuổi, 1 đứa 3 tuổi nên em sợ đi vào đường xóc chúng nó kêu đau
Không cụ ạ, nhà em 2 đứa còn lớn hơn nhà cụ, vì nó có da & lớp vải bọc bên ngoài rồi, trải ra khá là phẳng. Em thì thấy nó tiện vì gập vào cất sau cốp gọn, khi nào cần mới bỏ ra thôi. Các cụ khác thì nói loại đệm hơi nó êm hơn.

nnquynh

Xe tải
Các cụ cho con nằm trong lúc xe đang di chuyển là rất chiều con, cũng chiều gần bằng các cụ mở cửa sổ trời cho con đứng lên nhìn xung quanh cho dễ :))

xăng A95

Xe điện
Các cụ cho con nằm trong lúc xe đang di chuyển là rất chiều con, cũng chiều gần bằng các cụ mở cửa sổ trời cho con đứng lên nhìn xung quanh cho dễ :))
các cụ cứ quan trọng hóa việc nằm , ko có đệm của e các cụ vẫn nằm thì chả thấy cụ nào ngăn cản cả :))