Nên mua k3 mới hay c200 2011

Trang Jery

Xe đạp
Website
kia-hanoi.com
Em vẫn vote cho mec. Có mấy cụ ở đây có tiền mua chưa mà phán như đúng rồi. Mà các cụ là thánh bàn phím thì tới lúc mua lại chọn toy hoặc hãng khác. Em thì em chả tin :D. Em có tiền e xúc mec. Như Iphone ấy, dùng e chả thích bằng Androi nhưng vẫn cứ mua. :D vì nó nó Iphone. Chiếc xe nó cũng vậy chứ khác quái gì nhau. Xa xỉ phẩm thì đi 1 phần, khoe cũng chiếm 1 phần lớn. K3 thì nó ngon trong tầm tiền, xe mới. Chứ so với Mec thế nào được. P/s : KLQ, cụ nào múc K3 mới thì alo em, xe em có sẵn :D

Trang Jery

Xe đạp
Website
kia-hanoi.com
Mẹc công nhận sang chảnh hơn K3 rất nhiều cụ ạ. Nhưng mua xe cũ không để lại ấn tượng mấy ( xe cũ không được nổ" như mua xe mới, nhưng rồi độ sang chảnh của nó lại vẫn lên bởi vấn đề thương hiệu lâu đời (chính vì thế mà bán thương hiệu cũng ra tiền cụ ạ.) Tuy nhiên đấy là cái tầm của chiếc xe này mang lại, và là bên ngoài, nên nếu cụ có thể sang tên được của ng quen thì hãy mua. Ko thì tiền sửa xe lại nhiều hơn tiền mua. Còn K3 thì mới, ngon, bổ, rẻ và full option của nhiều xe hạng sang. Khác mỗi cái Thương hiệu trẻ. Mua xe mới thì lại đảm bảo được chất lượng tuyệt đối , đuợc bảo hành 3 năm không giới hạn km. hệ thống showroom phân bố khắp cả nước nên vấn đề thay dầu, máy động cơ thì cụ khỏi phải nghĩ. có vấn đề gì thì cứ bổ đầu THACO của anh Hải mà giã. (tất nhiên xác xuất chỉ 0,0000001 % lỗi máy ý mà). với lại , K3 là sản phẩm mới ra mắt chưa lâu. phong cách trẻ trung, đẳng cấp cũng ko kém. Vậy nên em vote cho K3.
:D cụ nghĩ thế thôi

tommykp

Xe buýt
mer thì hơn ko phải nghĩ, dưng nếu mua xe thì cá nhân e chọn xe mới thôi :D.

Ngô Minh Hưng

Xe tải
20 comment thì đến 18 các cụ sâu Kia vào khuyên lấy :D, có cụ còn nói Mẹc C hay hỏng thì em cũng chào thua chắc cả đời chưa ngồi Merc bao giờ mà phán như Tây. Từ thương hiệu, độ đầm chắc, rộng rãi, sang chảnh nữa... Merc đều hơn hẳn. Xe đời 2011 còn khướt mới hỏng mà mấy bố cứ nói như kiểu die đến nơi rồi. Hai xe một tầm trung cao cấp, một phân khúc C trung cấp khó có thể so sánh được.

Túm lại cụ vào thớt Kia thì cụ được các bác sâu khuyên mua để lấy doanh số thì đúng rồi. Em đã ngồi 2 xe và chả có điểm gì K3 ăn lại Mẹc C cả
Chuẩn rồi cụ. Cụ chủ chắc fun tí thôi. Chứ ko thể nào đem 2 e ra để mà so2 xem nên mua con nào. Vì đẳng đẳng cấp cách biệt quá xa. Kể cả là optima mới cóng nhập nguyên chiếc luôn còn thua con merc cách đây 7 năm nữa là K3 lắp ráp.
Tiền ra biển K3 mới phải thêm tầm 150tr nữa mới có thể sở hữu đc 1 e c200 cũ xuất sắc 2011 (nếu cụ có ng nhà bán giá yêu thương = tiền K3 lăn bánh thì quá tốt). Còn tiện đây e xin nói vs những cụ chưa đi merc c thì e xin nói là merc c 2011-> đi khá là lành ko phải hay hỏng vặt như các cụ nghĩ đâu và tiết kiệm xăng nữa. Chính vì lối suy nghĩ ngon bổ rẻ nên nh cụ cũng ko dám chơi merc. Cứ nghĩ chi phí cho e ấy kinh khủng lắm. Nhưng h khác xưa rồi nội địa hóa nên đồ thay thế rất dễ và nhanh chóng giá phải chăng nên những e merc đời 2003->2007 vẫn rất nh cụ mua lại. Còn cụ các cụ sale đánh giá cái j cũng thực tế chút. Đã qua nh ng sử dụng thì đã sao? Merc độ bền nó chả kém toy tí nào đâu. CHọn đc những xe tốt chủ họ bảo dưỡng thay thế đầy đủ thì 8,9 năm chả nói lên đc điều j. Kia đi chăm sóc bảo dưỡng tốt còn 10 năm nữa là merc.

Ngô Minh Hưng

Xe tải
Đang hỏi cụ đấy chứ ko phải chủ thớt. Có con C300 trắng nõn kìa. Hà nội đi các hướng đều có cao tốc rồi. Phi em ấy phê lắm cụ ạ
E vẫn thường xuyên đc đi E 200 cậu e nhưng chưa đc sở hữu thôi. Đang chờ xe. Mà con c300 trắng nào cụ. Cụ inbox e cái

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Giá khác nhau mờ, c200 2011 cũng phải >900

haivinhvungtau

Xe buýt
đấy là cụ chưa gặp phải đạo trích thôi em đi con xe VITARA đời 2005 bị vặt cả gạt mưa, may ko mất cái op nghe đâu 2 củ
Em chỉ sợ đang đi dừng đèn đỏ nó vặt như ở SG thôi. Còn đi đâu em không nhìn được xe thì em cứ gửi 10 hay 20 nghìn cho chắc gạo

coquay

Xe container
Như tiêu đề,các bác đánh giá,so sánh cho e vs ạ..e đang phân vân quá :(
Em có chút ý kiến đóng góp với cụ chủ. Cụ mua e k3 mới nguyên tem khi sử dụng 1,2 năm cụ lỗ ít nhất tiền thuế và ra biển cụ tự tính thuế 1 em k3 khi mua mới nhé
Con em mec c200 cũ đời2011 sau khi đã đc sử dụng đã lỗ cũng rất nhiều rồi ạ, giá khi mua khoảng gần 1,4ty h cụ mua xe ngon đẹp chỉ khoảng 850tr. Cụ đi 1.2 năm sau cũng chỉ lỗ thêm 1 trăm là cùng.
Còn khi mua mec c200 cũ khi đi khoảng 4.5nam xe đời này tương đối lành ko có bệnh j ghê gớm. Chỉ có là xe mec chạy đc 4.5 năm là phải thay, cam điện và cao su chân máy 2 cục chân số1 cục. Ngoai ra chỉ đổ xăng là lướt thôi ạ. Về thương hiệu thì khỏi bàn rồi khi cụ bước ra từ 1 em mec khác rất xa các dòng xe hàn,nhật,mẽo. Và quan trọng nhất khi cụ đã cầm volang 1 em mec thì cụ không muốn ngồi lái mấy xe hàn nhật đâu ạ

Chỉnh sửa cuối:

Phương.Xe

Xe điện

20 comment thì đến 18 các cụ sâu Kia vào khuyên lấy :D, có cụ còn nói Mẹc C hay hỏng thì em cũng chào thua chắc cả đời chưa ngồi Merc bao giờ mà phán như Tây. Từ thương hiệu, độ đầm chắc, rộng rãi, sang chảnh nữa... Merc đều hơn hẳn. Xe đời 2011 còn khướt mới hỏng mà mấy bố cứ nói như kiểu die đến nơi rồi. Hai xe một tầm trung cao cấp, một phân khúc C trung cấp khó có thể so sánh được.

Túm lại cụ vào thớt Kia thì cụ được các bác sâu khuyên mua để lấy doanh số thì đúng rồi. Em đã ngồi 2 xe và chả có điểm gì K3 ăn lại Mẹc C cả
Em lúc đầu cũng định xúc K3 2.0. Loanh quanh qua M6, Altis 2.0, Cam 2.4 LD...cuối cùng quất em Mer C250 trong vòng 1 ngày :))

t2n268

Xe hơi
Đi Mẹc sướng hơn cụ ạ

Minhhalo1111

Xe tải
Báo cáo vs tất cả các cụ là sau 1 tgian suy nghĩ đắn đo thì e cũng đã quất e k3 2.0..xe mới zin công nhận đi rất phê và cảm giác cũng cực thk..nuôi e này 5 năm thì tẹt ga khỏi bàn...cám ơn tất cả các cụ đã tư vấn ạ..xin hầu rượu các cụ.

Xe Hui

Xe tải
Bác hỏi vậy thì chưa đi được Mer đâu. So tất nhiên Mer nó ở đẳng cấp khác xa, chẳng thứ gì K3 có thể so sánh. Xe Đức không phải lắm tiền tốt nhất không nên động vào, bình thường chỉ đi trong thời gian bảo hành sau đó đẩy đi với giá rẻ.