Nên mua Fortis IO 2010 hay Ford Escape 2009?

tuinethayko

Xe hơi
Fortis em thấy ăn đứt altis với civic

Chào các bác, em là lính mới tò te vào đây ngóng hớt trước khi rước em 4B đầu tiên. Em cũng đang nhắm nhe Mitsu Fortis với Civic 2.0, nhờ các bác chỉ vẽ thêm em Fortis này hơn Civic 2.0 cụ thể ra sao ạ (chủ yếu về đánh giá chất lượng, cảm giác lái v.v... còn danh sách các option thì rõ rồi). Cảm ơn các bác nhiều ạ!

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ!

Lustigbee

Xe tải
Em cũng thích Fortis IO nhưng sao nghe 17l/100k thấy xốn xang trong lòng quá , hix

Giá + option này thì giết chết Vịt và Tít rồi :))

Lustigbee

Xe tải
Chào các bác, em là lính mới tò te vào đây ngóng hớt trước khi rước em 4B đầu tiên. Em cũng đang nhắm nhe Mitsu Fortis với Civic 2.0, nhờ các bác chỉ vẽ thêm em Fortis này hơn Civic 2.0 cụ thể ra sao ạ (chủ yếu về đánh giá chất lượng, cảm giác lái v.v... còn danh sách các option thì rõ rồi). Cảm ơn các bác nhiều ạ!

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ!
Bác mà so sánh Mít và Vịt là bị ném đá đau đấy :21: Vịt ko có cửa nẻo nào để so với Mít cả , từ giá đến xe đến option

Em hỏi thăm lại roi , xăng cộ nghe bảo tầm 10l/100km thoi , nhưng chắc phải đi tròn máy mới dc thế

R&V

Xe máy
Lại có cò rồi.........

khoat_gia

Xe buýt
Bác ạ, có một thực tế là thế này: Esc ăn xăng...như uống bia, đi cũng sướng thật đấy, nhưng mà đổ xăng liên tục thì...em nghĩ vợ bác thích Fortis IO cũng đúng...:D. Em khuyên chân thành, bác nên mua Fortis, xe mới, full option, Sport style, đi thì khỏi chê, Tóm lại...bên em có Fortis, bác muốn cưới em nó thì alo cho em nhé, Bên em nhập trực tiếp về, không qua trung gian nên sẽ có giá tốt cho bác. Khi nào bác muốn cưới em nó thì alo cho em theo số này nhé 0949.589.389. Em ở bên Auto Global, bên cạnh ISUZU Việt Hải với cả GM Daewoo Minh Hoàng
Sặc, bác chạy ếch đc bao nhiêu km mà phán ác thế :))?
@ cụ chủ thớt: nếu cụ chạy loanh quanh thì bê quả Mít về, e chạy thử đc 1 đoạn cũng thấy thích, option đủ, nhưng nếu ra đường quốc lộ nhiều thì làm e ếch cho yên tâm, chẳng may đường có xấu như QL5 đoạn Hp_HD thì cũng đỡ hơn là ngồi e Mit. Xăng thì e đi 4x4 2009 thì cũng chỉ 10.5~12l thôi, chả có j phải sợ

warchild243

Xe hơi
Em có cái thắc mắc này, đã hỏi ở Topic bên kia rồi nhưng chưa ai trả lời, thấy bên này lắm bác saler nên hỏi lại.
Các bác cho em hỏi con IO 1.8 có gì khác con này ạ? Em cũng thấy thích thích. hix. Có 2 thứ em nhìn thấy được là ghế con 1.8 hình như ko có chỉ màu đỏ, nhìn hơi lởm hơn chút thì phải với lại quả vành 16". Cái còn lại em quan tâm là IO 1.8 có hộp số vô cấp ko và có chuyển số trên vô lăng ko thôi ạ?
Thanks các bác!
Em định tháng sau xiền về cầm xiền đi xem, thik là mua luôn chứ xem nhiều lại nhiều option quá, ko biết lấy xe nào. Có bác nào rõ vụ này chỉ em với nhé. Em xin vodka

Cu Sut

Xe buýt
Bác ạ, có một thực tế là thế này: Esc ăn xăng...như uống bia, đi cũng sướng thật đấy, nhưng mà đổ xăng liên tục thì...em nghĩ vợ bác thích Fortis IO cũng đúng...:D. Em khuyên chân thành, bác nên mua Fortis, xe mới, full option, Sport style, đi thì khỏi chê, Tóm lại...bên em có Fortis, bác muốn cưới em nó thì alo cho em nhé, Bên em nhập trực tiếp về, không qua trung gian nên sẽ có giá tốt cho bác. Khi nào bác muốn cưới em nó thì alo cho em theo số này nhé 0949.589.389. Em ở bên Auto Global, bên cạnh ISUZU Việt Hải với cả GM Daewoo Minh Hoàng
Nếu cụ cũng là người tiêu dùng mà nói cái chỗ đỏ đỏ này thì cũng chỉ coi đó là ý kiến riêng của cụ, có thể xuất phát từ kinh nghiệm chạy ESC của cụ, hoặc xuất phát từ "nghe người ta nói vậy". Nhưng cụ lại quảng cáo để bán xe khác, tức cụ là sale, thì em nghĩ cụ hoàn toàn không nên nói cái đỏ đỏ đó trên diễn đàn:77:. Không nên dìm hàng xe khác để bán được hàng của mình.

Linh_piano

Xe điện
Em cũng đang ngắm nghía quả Mit IO vì không khoái đụng hàng nhiều quá. Chỉ lăn tăn mỗi tẹo là không biết em nó ăn uống thế nào ?
Cụ nào thực sự làm chủ em nó rồi cho em thỉnh giáo chút ?

lexusRX330

Xe buýt
E thấy các bác nên cưới e Lancer EX GT nhập khẩu nguyên chiếc từ Nhật Bẩn; về ngoại hình thì ăn đứt e IO ; momen xoắn cao hơn; động cơ MIVEC 2.0;tăng tốc thì khỏi nói 100km trong 7s- 8s giá cả cũng chỉ nhỉnh hơn chút xíu ; bác nào quan tâm đến e Lancer EX GT thì cứ :101: theo số 093.694.8666:):):)

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
E thấy các bác nên cưới e Lancer EX GT nhập khẩu nguyên chiếc từ Nhật Bẩn; về ngoại hình thì ăn đứt e IO ; momen xoắn cao hơn; động cơ MIVEC 2.0;tăng tốc thì khỏi nói 100km trong 7s- 8s giá cả cũng chỉ nhỉnh hơn chút xíu ; bác nào quan tâm đến e Lancer EX GT thì cứ theo số 093.694.8666
động cơ của Lancer iO được trợ giúp bởi công nghệ MIVEC công suất 157 mã lực, mô-men xoắn 205Nm

Bác cho em hỏi cái moment xoắn của Lancer EX GT cao hơn là bao nhiêu, và động cơ Lancer IO là động cơ gì ( em cá rằng nó cũng MIVEC đấy ạ ). Bác có thể kết luận rằng EX GT đẹp hơn, đắt hơn hay vân vân thì tùy, nhưng bác nói rằng EX GT động cơ khỏe hơn, mạnh hơn, moment xoắn cao hơn IO Fortis thì bác phải chứng minh bằng các chỉ số. Thân mến (b)

Đối với em, Fortis IO 2.0 Sport rất đẹp

Chỉnh sửa cuối:

incvn

Xe tải
chọn mit di bác, em đi mit thấy ưng ý lắm mỗi tội đồ nhựa cứ phải bắn mới chắc được

vietran

Xe ba gác
Còn về Esc 2009 thì em có chạy rồi,hôm trước chạy HN - Cẩm Phả trong ngày chả mệt mỏi gì hết,đúng là xe Mỹ có khác,lái chắc tay và đầm xe thôi rồi,về xăng thì khoảng hơn 9l /100Km (l).
Chúc bác chủ thớt chọn được em xe ưng ý (b)
Đi xe là nhà cháu đánh giá rất cao cái đo đỏ này, nó là tiêu chí tổng hợp.

mexe868

Xe đạp
Cảm ơn tất cả các bác đã ghé thăm cái thớt của tôi. Cũng đã quá lâu kể từ khi lập thớt này tôi không vào lại vì mải mê đi ...cày cuốc cho đủ đạn để tậu em nó :) cuối cùng thì tôi đã quyết định lấy em Escape và giờ thì đã chạy được hơn 5000km. Cảm nhận nói chung là ok. Lần đầu tiên tôi chạy đường Đà lạt, leo đồi mới thấy thực sự giá trị của ..chân dài ..rất feel! xăng cộ thì theo tôi là tạm chấp nhận được, chạy đường Vũng tàu hết 9l/100km, đường Thành phố hết khoảng 14.7l.
Có điều tôi chê em này là mang tiếng là máy 2.3 mà sao tốc độ tăng tốc lại khá chậm.
Chúc các bác khỏe, lái xe an toàn!

Pisces

Xe máy
Chào các cụ. Em đang đi 4tis nên không dám khen chê sợ không khách quan. Em chỉ dẫn chứng thôi nhé: Bạn em đang đi Ford Focus 2.0 sau khi đi mua xe với em về nói mỗi một câu "Với giá tiền này thì đây là chiếc xe tốt nhất tại VN bây giờ". (Bác ấy cũng phàn nàn một chút vì đi xe của em đường xa hơi mỏi (ngồi sau) vì ghế và tựa cổ hơi cứng (không êm bằng Focus của bác ấy). Còn bản thân em, nếu cho em cơ hội làm lại cuộc đời lần thứ 2, em vẫn cưới 4tis của em vì đó là kết quả của tình yêu. Còn nếu có tiền mua vợ 3 (SUV trong tầm giá tiền như vậy) em sẽ cưới Esc 3.0 (em đi 2.3 rồi, và em không yêu)

DHT06

Xe tăng
mit io thì e chưa đi nhưng đi mit fortis rồi , về độ bền bác có thể yên tâm , tới lúc xe nó muốn đổ bệnh thì bác đã chạy chán chê và gả e nó đi lâu rồi , còn vấn đề ăn xăng thì bác khoatgia nói đúng , e nó máy chỉ 2.0 nhưng ăn xăng trung bình 17l/100km . nếu kẹt xe thường xuyên thì còn hao nhiều hơn . nếu ko lo lắng nhiều vấn đề xăng bác nên chọn mit io , xe rất đẹp , thể thao và ít bị đụng hàng .
Bác này chắc là đi Mit Fortis có máy xe tăng! Vãi, bác nên xem kỹ rồi phát biểu thì hay hơn, em ko bênh cái gì cả nhưng bác nói nghe ghê quá! :)):)):))

danmexe

Xe điện
động cơ của Lancer iO được trợ giúp bởi công nghệ MIVEC công suất 157 mã lực, mô-men xoắn 205Nm

Bác cho em hỏi cái moment xoắn của Lancer EX GT cao hơn là bao nhiêu, và động cơ Lancer IO là động cơ gì ( em cá rằng nó cũng MIVEC đấy ạ ). Bác có thể kết luận rằng EX GT đẹp hơn, đắt hơn hay vân vân thì tùy, nhưng bác nói rằng EX GT động cơ khỏe hơn, mạnh hơn, moment xoắn cao hơn IO Fortis thì bác phải chứng minh bằng các chỉ số. Thân mến (b)

Đối với em, Fortis IO 2.0 Sport rất đẹp
Cụ Hùng Sùi cho em hỏi Lancer Fortis 1.8 và IO 2.0 đời 2010 hiện giờ là giá bao nhiêu vậy?Thanks bác...(b)