Nên mua đất ở quê hay mua xe oto để đi lại

agamenmon

Đi bộ
Vừa bụi bặm , độc hại bon chen...các cụ các mợ làm ITw thì phát triển Sài Gòn là chuẩn rồi, năng động, dịch này còn kéo dài, tương lai sẽ còn dịch khác, ...
IT làm được vài năm thì cũng bỏ thôi cụ ah. Nhắm ko lên nổi PM thì vài năm là out liền thôi cụ ah.

em hỏi ngoài lề chút: IT coder thì chỉ có ở TP mới phát triển được chứ về quê thì sao phát triển được nhỉ?
Còn nếu cụ xd ko ở SG thì cụ mua xe hưởng thụ cũng được, đời biết sống được nhiêu đâu mà hững hờ :P
Em cũng đang ở SG đây, cũng dự tính hết năm về lại Hà Nội mà cũng mông lung quá, dịch ko biết bao giờ hết
Ráng kiếm cái job freelancer cũng được mà cụ. Đâu cần phải nhất thiết ở sg đâu. Em làm team ở cty cũng làm outsource cho tụi sing. Cũng meeting với họp với bên đó bt mà.

Jiren198

Xe điện
IT làm được vài năm thì cũng bỏ thôi cụ ah. Nhắm ko lên nổi PM thì vài năm là out liền thôi cụ ah.

Ráng kiếm cái job freelancer cũng được mà cụ. Đâu cần phải nhất thiết ở sg đâu. Em làm team ở cty cũng làm outsource cho tụi sing. Cũng meeting với họp với bên đó bt mà.
E thấy cụ vs mợ hợp nhau phết, hay kết hợp về đà Lạt sống, e đc chuyến vào ăn cỗ...ơi thành phố lớn ngột ngạt bọn chen lắm, e muốn về quê nhẹ nhàng lắm r

agamenmon

Đi bộ
E thấy cụ vs mợ hợp nhau phết, hay kết hợp về đà Lạt sống, e đc chuyến vào ăn cỗ...ơi thành phố lớn ngột ngạt bọn chen lắm, e muốn về quê nhẹ nhàng lắm r
hahaha. Cái đó còn tùy duyên cụ ơi.... mình muốn về vài năm rồi mà nhà chưa cho về. Cứ kêu ở tp làm đi. Chứ về thì tiền này kia k dc như tp đâu. (Mình xài tiền hơi hao)...Từ lúc học đh tới giờ cũng 9 năm ở sg rồi chứ ít gì..

hapi_property

Xe tải
:)) :))

thanglinh0207

Xe hơi
Làm freelancer được thì về Đà Lạt mà sống cho khỏe người cụ ạ. Đời giờ bon chen mệt mỏi kiếm được nơi tận hưởng cả công việc và cuộc sống thì toẹt vời. Mua ô tô nuôi nó quá tội

agamenmon

Đi bộ
Làm freelancer được thì về Đà Lạt mà sống cho khỏe người cụ ạ. Đời giờ bon chen mệt mỏi kiếm được nơi tận hưởng cả công việc và cuộc sống thì toẹt vời. Mua ô tô nuôi nó quá tội
yes yes cụ. Trình cũng ko tới nỗi tệ nên e nghĩ freelancer cho tụi nước ngoài ổn cụ ạ. Mà chưa dám nhảy hẳn ra. Chỉ là lâu lâu nhận 1 2 job làm kiếm thêm chút.