Nên mua đất Đông Anh hay Trôi, Phùng

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Hạ tầng có thể cái thiện ngày 1 ngày 2, tuy nhiên thị trường việc làm không thể thay đổi trong ngày 1 ngày 2. Từ Cầu giấy, Đống đa, Thanh Xuân, Hà Đông về Đông Anh vẫn quá xa cụ ạ do đó Đông Anh về nhu cầu thực vẫn sẽ thiếu hấp dẫn người có nhu cầu thật hơn các huyện bên này sông Hồng cụ nhé.
Bản thân e làm vc bây h cũng thấy nội thành quá ngột ngạt. Đang phấn đấu sắm vợ 2 rồi ra ngoại thành đây cụ. Thị trường vc làm ở nội thành tất nhiên là sẽ tốt hơn những chỗ khác. Làm vc nội thành, ở thì ngoại thành. Ở đâu hạ tầng phát triển, ở đó sẽ nhiều dân và nhiều vc làm hơn.Ko vấn đề lắm đâu cụ ạ. Đơn cử như ecopark đấy ạ. Rất nhiều người có tiền mua ở đó rồi đi oto vào nội thành làm vc.

fine_thanks

Xe điện
Bản thân e làm vc bây h cũng thấy nội thành quá ngột ngạt. Đang phấn đấu sắm vợ 2 rồi ra ngoại thành đây cụ. Thị trường vc làm ở nội thành tất nhiên là sẽ tốt hơn những chỗ khác. Làm vc nội thành, ở thì ngoại thành. Ở đâu hạ tầng phát triển, ở đó sẽ nhiều dân và nhiều vc làm hơn.Ko vấn đề lắm đâu cụ ạ. Đơn cử như ecopark đấy ạ. Rất nhiều người có tiền mua ở đó rồi đi oto vào nội thành làm vc.
Xu hướng mới sau này sẽ làm nội thành và ra ngoại thành ở cụ ạ, tuy nhiên khoảng cách chỉ dưới 10km và đường xá k tắc. Ecopark sẽ rất thu hút khách hàng nếu ở mạn Từ Liêm, Hoài Đức cụ nhé. vì bên kia sông nên mới có giá như vậy. Hiện nay các nhà đầu tư thường chọn chỗ nào đông dân làm bán trước cụ ạ, vì đắt hàng và được giá. Không phải đầu tư tiền vào đường xá hạ tầng. Nó phát triển ngược quy luật do lợi ích nhóm cụ ạ. Đúng ra nhà nước phải quy hoạch, đầu tư xây dựng theo quy hoạch để giãn dân, tạo việc làm ở khu mới, nhưng VN thì khác cụ ạ.

fine_thanks

Xe điện
Hoài Đức là miền ngược đi về tới hoàn kiếm xa lắm cụ ạ. Có Từ Liêm trong mắt dân Phố Hà Nội vẫn thấy là vùng quê xa, tuy nhiên Từ Liêm đã phát triển dân cư lao động đông đảo

Ecopark tuy là xa nhưng vẫn thuận tiện giao thông về phố cổ Hà Nội hơn. Hơn nữa người miền bắc cũng có tư duy giống Trung Quốc qua sông sau này mới giá trị. Giống như bờ đông bến Thượng Hải giờ lại phát triển hơn bờ tây phố cổ
Với dân nhập cư chả ai quan tâm phố cổ đâu cụ ạ, lý do sao cụ đọc các bài trên. Cách nhìn của cụ không khác 20 năm trước là mấy.

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Với dân nhập cư chả ai quan tâm phố cổ đâu cụ ạ, lý do sao cụ đọc các bài trên. Cách nhìn của cụ không khác 20 năm trước là mấy.
Cụ ạ những ngày trung thu hay lễ lạt dân khắp nơi đổ về phố cổ ăn uống tiêu pha tắc hết cả đường
Hàng ngang hàng đào bán buôn cho khắp các tỉnh. Toàn là dân nhập cư đến đấy cụ ạ

fine_thanks

Xe điện
Cụ ạ những ngày trung thu hay lễ lạt dân khắp nơi đổ về phố cổ ăn uống tiêu pha tắc hết cả đường
Hàng ngang hàng đào bán buôn cho khắp các tỉnh. Toàn là dân nhập cư đến đấy cụ ạ
Thưa cụ, năm lên đc phố cổ mấy lần ạ, còn đi làm thì ngày nào cũng đi. Người ta mua nhà thường gần cơ quan, chả ai mua nhà xa cơ quan nhưng gần chỗ chơi trung thu cụ ạ. Còn bán buôn thì k liên quan j đến việc nên ở gần phố cổ hả cụ.

Kuko87

Xe tải
:)) cụ cò cưa với mấy bác bán đất bên ĐA làm gì, dù có đúng thì các cụ ấy vẫn bảo sai, k thì làm sao các cụ ấy bán đc đất, tất cả cũng vì mưu sinh thôi ạ. Kệ các cụ ấy, mình nghĩ sao mình làm. Hợp lý thì mua. Hjhj

The Beauty

[Tịch thu bằng lái]
Thưa cụ, năm lên đc phố cổ mấy lần ạ, còn đi làm thì ngày nào cũng đi. Người ta mua nhà thường gần cơ quan, chả ai mua nhà xa cơ quan nhưng gần chỗ chơi trung thu cụ ạ. Còn bán buôn thì k liên quan j đến việc nên ở gần phố cổ hả cụ.
Cái này cụ nói chuẩn này. Bây giờ hàng hoá có sẵn khắp nơi có phải như ngày xưa đâu mà cứ phải lên phố cổ mới có. Nhưng ngược lại cái tư duy kd bđs xưa cũ nó ăn vào máu người dân rồi nên vẫn cứ lấy tâm bán kính là cụ rùa. Em thích đất Đông Anh vì quy hoạch sau nên chắc chắn là đẹp hơn, đường sá hiện đại hơn, giá vẫn còn rẻ chứ không phải gần cụ rùa.

The Beauty

[Tịch thu bằng lái]
Đo
:)) cụ cò cưa với mấy bác bán đất bên ĐA làm gì, dù có đúng thì các cụ ấy vẫn bảo sai, k thì làm sao các cụ ấy bán đc đất, tất cả cũng vì mưu sinh thôi ạ. Kệ các cụ ấy, mình nghĩ sao mình làm. Hợp lý thì mua. Hjhj
Đố cụ biết em có phải cò đất không he he

Stupid_78

Xe hơi
Giá thì yêu rồi, chắc khoảng 5.5tr/m thôi cụ nhé (chắc cũng phải bóng bàn nữa vì lâu em chả về khu này, đang định CN này xuống xem ntn). Nó nằm ở trung tâm xã gì đó em chả nhớ (cái này chắc phải về xem laị sổ đỏ)~
Cụ bán chưa, PM em cái hình sổ đỏ xem nào

fine_thanks

Xe điện
Thế thôi em dừng lại vậy, em cũng chỉ muốn mở mang thêm kiến thức thôi ạ. Cám ơn cụ.

Stupid_78

Xe hơi
Khu Trôi đường tàu điện xong mới nhộn nhịp được

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em tàu ngầm thấy ai cũng kêu khu Đông Anh tương lai phát triển, nhưng em thấy xa vãi cả đái.
Khu Trôi Phùng hiện tại đường xá rộng, trong vòng 1 đến 2 năm nữa đường tàu trên cao xong thì sẽ giảm tải cho đường 32.
Khi đấy các bác có 4B đi chỉ tầm 15p đã đến quốc gia.
Em phân tích thế không biết có hợp lý không các cụ, vì thực tế em cũng muốn mua để cho tương lai chắc phải tầm 10 năm nữa.

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Em tàu ngầm thấy ai cũng kêu khu Đông Anh tương lai phát triển, nhưng em thấy xa vãi cả đái.
Khu Trôi Phùng hiện tại đường xá rộng, trong vòng 1 đến 2 năm nữa đường tàu trên cao xong thì sẽ giảm tải cho đường 32.
Khi đấy các bác có 4B đi chỉ tầm 15p đã đến quốc gia.
Em phân tích thế không biết có hợp lý không các cụ, vì thực tế em cũng muốn mua để cho tương lai chắc phải tầm 10 năm nữa.
Cụ xem Cầu Tứ Liên xây dựng thì Đông Anh với Trôi Phùng chỗ nào gần hơn nhé:

--Lamborghini--

Xe cút kít

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi cụ cái cầu ấy bao giờ xây và xây bao giờ xong?
Cụ trả lời em cái?
Quý 2/2018 khởi công. Quý 4/2020 khánh thành
Tháng 10 công bố thông tin đại chúng
Cụ có muốn xem ít văn bản thì qua Đông Hội mời em cafe nhé

camry34

Xe buýt
Em nghĩ Đông Anh kém hơn chút vì các cụ cứ nghĩ cảnh ngày nào đi làm cũng qua cái cầu qua sông đã chán, đường Nội Bài-Nhật Tân ko phải đâu cũng ra đc. Nó chỉ tập trung vài cụm điểm phát triển thôi. Hoài Đức sẽ lên quận sớm nhất theo mục tiêu phát triển TP về phía Tây của cP.

camry34

Xe buýt
Cụ nào cho em hỏi mua đông Anh giờ mua khu ạ?

camry34

Xe buýt
Gửi các cụ một số hình ảnh quy hoạch

The Beauty

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ Đông Anh kém hơn chút vì các cụ cứ nghĩ cảnh ngày nào đi làm cũng qua cái cầu qua sông đã chán, đường Nội Bài-Nhật Tân ko phải đâu cũng ra đc. Nó chỉ tập trung vài cụm điểm phát triển thôi. Hoài Đức sẽ lên quận sớm nhất theo mục tiêu phát triển TP về phía Tây của cP.
Em thích nhất là đoạn qua cái cầu mà cụ lại bảo chán. Cầu đẹp đường thoáng cảm giác như ở bển