[TVMBX] Nên mua CX5 2.0 2018 hay Tucson full 2018 các cụ?

CM.Hung

Xe hơi
Thế ạ. E mượn đc con focus 1.5 đạp lút cần nó lên vèo vèo. Có cần nhập nhạp thì đâu :))
FF nói làm gì, cũng 1 phần nhờ hộp số PW-Shift đấy. Cụ chân to thì mua xe này hợp nhất, mình cũng đã thử qua, o hiểu sao chạy 1 lúc thì o cảm thấy thích nữa, chắc mình o cần xe quá mạnh mẽ

Con_Đầm_Pích

Xe buýt
Thế ạ. E mượn đc con focus 1.5 đạp lút cần nó lên vèo vèo. Có cần nhập nhạp thì đâu :))
Xe của mình chăc cụ cũnh chả bao giờ đạp lút cần đâu ;)) xe mượn e để ý chả ai giữ xe mấy :D bảo sao

CM.Hung

Xe hơi
Mình có mấy ô bạn đi M3 cứ đòi đổi sang focus chứ chưa thấy ô bạn focus nào đòi đổi sang M3 ( cùng hạng na ná giá tiền )
hihi, cái này thì mình công nhận là có. thế này nhá : FF titanium > M3 FL 2.0 > M3 fl 1.5 > FF trend : đó là thứ tự ưu tiên của mình. Công nhận vận hành thì FF vô đối thực nhưng : 1. Hao xăng hơn đáng kể 2. Bản trend chả có gì cả, mình o thích lắm 3. M3 1.5 fl mình thấy độ bốc dư dùng, nội thất lại đẹp, tiện nghi, loa nghe hay nên cuối cùng mình cũng chọn

lapin

Xe container
Cụ ko nhận thấy rằng câu hỏi so sánh của cụ cực kỳ khập khiễng sao? Cụ thì đang chạy con xe tải chở lợn...còn e thì xe đạp chở gà... e học cụ ko xong, cụ hạ cấp làm gì? Cứ chở lợn đi...gà để đó cho e...nhá!!!
Muốn biết linh kiện nhập đâu vào sai của Cục Đăng kiểm là biết ngay mà:))

vietran

Xe ba gác
Sao 10 cm thì có 9 là của dân bán hàng, 1 cm là của ng đã đi đánh giá...ko nên cảm tính và áp đặt.
Mỗi 1 dòng xe có 1 phân khúc thị trường khác nhau...Mazda phân khúc thị trường phần lớn dành cho những người lần đầu mua xe, thích 1 cái gì đó mầu mè, đẹp đẽ, bóng bẩy bên ngoài, 1 chút gì đó có tý Nhật để giữ giá...Mà quên mất rằng nó được lắp ráp ở Vn, 1 thị trường được bảo hộ kín kẽ và điêu nhất thế giới. Lại còn nằm xát TQ...nên 99% linh kiện cái xe nó xuất phát từ Tầu mà sang. Nhưng được Tầu xịn nó khác e chỉ sợ nó toàn HTX Tầu điêu thì buồn...Nên cụ nào mua rồi khi đi thấy nó bong bong, long lỏng, ọp ọp thì cố mà quên là hàng Tầu đi nhé...Nếu có thể!!!
Đừng đánh giá xe nào tốt, xe nào đẹp, xe nào hơn kém...Rơi vào tay dân Việt thành mặt hàng ĐIÊU hết...
Hãy đặt tiêu chí An toàn lên trên trước khi mua xe, nếu cụ ko nhận định được điều đó...thì nghe e vote cho xe cũ, thích gì múc náy...đi thời gian biết rõ bán ko lỗ...múc xe khác...đc trải nhiêm và biết rõ ràng nhất!
Chúc cụ tiêu dùng thông thái...
Cho nên cái xe nhập nguyên chiếc nó khác hẳn, chưa cần chạy nổ máy ngồi nghe tiếng máy và ngửi mùi nhựa đã thấy khác nhau lắm rồi

LC3003

Xe tải
quá đúng rồi bạn, FF 1.5 là xe bốc nhất phân khúc, hơn hẳn cả civic. Độ bốc này phải kể tới phần quan trọng của hộp số Power-Shift, nhưng hay bị lỗi;
Và 1 điều quan trọng : động cơ Turbo xe mới và cũ khác nhau nhiều lắm nhé (nhanh xuống)
FFC 1.5 ecoboots thì k phải hộp số PS cụ nhé. :D

LC3003

Xe tải
Xe của mình chăc cụ cũnh chả bao giờ đạp lút cần đâu ;)) xe mượn e để ý chả ai giữ xe mấy :D bảo sao
chắc cụ để ý toàn người thế nào ấy chứ. E thấy nta đi mượn còn giữ hơn xe mình ấy chứ. Còn xe e đúng là ít khi e đạp lút cần. Vì đạp nhấp nhấp nó đã vọt hơn m3 e đạp lút cần rồi. Còn nói chung mỗi người 1 tính. Người thích đi thỏng thả, người thích đi bốc bốc 1 tí nên cũng chọn xe theo sở thích theo nhu cầu. Mỗi xe nó có ưu nhược điểm riêng nên tranh luận cũng vô cùng. E chỉ thấy có cụ bảo m3 1.5 bốc hơn 2.0 thì hơi nhột :D

Poor option

Đi bộ
Máy sky quá ổn máy HD ko bao giờ so đc. Thứ nhất tiếng máy êm, độ rung ít hơn đến 40% tiết kiệm xăng hơn rất nhiều. Nếu nói so với con 2.5 sky và 2.4 của Santafe nó uống phải gấp rưỡi. Lành phành là phán vớ vẩn. Và cũng ko có lỗi cá vàng ở động cơ của cx5 kể cả m3 cũng dứt điểm lâu rồi. Cq mình 3 con m3 chạy đến 4-5 vạn chưa con nào dính lỗi cá. Xe loạt đầu đã đc triệu hồi và thay ống dẫn nhiên liệu. Giờ nhắc đến lỗi cá là quá lạc hậu và lười cập nhật thông tin. Tuc vào đg xấu cọt cà cọt kẹt thì lỗi gì? Với mình thì ngồi lên chiếc xe mà nội thất xấu là mình k bao giờ chọn. Còn vận hành thì đều tốt trong tầm tiền chứ ko hề kém. Hơn kém nhau cũng một 9 một 10 thôi. Cx5 phần nhựa là nhựa mềm và sẽ luôn bền hơn nhựa cứng. Gần như ốp da và nhựa mềm quanh xe khác Hẳn Túc, sờ đã thấy 1 bên quá chất 1 quá đơn giản ko đc chăm chút từ thiết kế ko bắt mắt cho đến vật liệu chế tác. Nói chung là cứ thời gian sau này sẽ biết đồ xe nào bền hơn. Với 1 số xe cũ của HD hay Kia thì mình thấy đồ nhựa rất nhanh bóng và nhanh cũ. Xe mình mazda mấy năm nhưng nhựa vẫn nguyên sần như mới.
Úi giời, uống gấp rưỡi ?, ý bác đang nói là lái xe hay gs hoặc phanh đột ngột đấy à, xin lỗi bác chứ san máy xăng ngoại thành em đi và kiểm chứng, ga và phanh đều là có 6,7 lít bác nhé, bác đào đâu ra mà gấp rưỡi, xem mấy trang review xe ng ta đi thử kìa. Còn ma của bác cứ bám vào cái nội thất mà ca ngợi, vận hành thì chán, em xin lỗi bác chứ ừ thì mazda là của nhật nhưng cái xe bác đi là lắp ở Việt Nam nhé, các bác cứ ngồi đấy mà công nghệ Nhật. Còn nếu bác chọn San máy dầu thì em đố bác chê đc đấy.

trong_hang2007

Xe buýt
Úi giời, uống gấp rưỡi ?, ý bác đang nói là lái xe hay gs hoặc phanh đột ngột đấy à, xin lỗi bác chứ san máy xăng ngoại thành em đi và kiểm chứng, ga và phanh đều là có 6,7 lít bác nhé, bác đào đâu ra mà gấp rưỡi, xem mấy trang review xe ng ta đi thử kìa. Còn ma của bác cứ bám vào cái nội thất mà ca ngợi, vận hành thì chán, em xin lỗi bác chứ ừ thì mazda là của nhật nhưng cái xe bác đi là lắp ở Việt Nam nhé, các bác cứ ngồi đấy mà công nghệ Nhật. Còn nếu bác chọn San máy dầu thì em đố bác chê đc đấy.
Riêng máy xăng của san nói thật giờ ko ai dám mua đâu ví nó ăn quá phàm. Động cơ Hàn thì ko thể so với Nhật. Còn động cơ dầu ko phải thằng HD sx đc mà nó mua động cơ của Ý. Nó chỉ ngon so vs động cơ dầu của hãng khác chứ ko bao giờ so đc vs máy xăng. 1 là ồn hơn 2 là đạp ga nó ì hơn so với máy xăng. Ng ta dùng vì giá dầu nó rẻ.

trong_hang2007

Xe buýt
Cx5 2015 đây cụ . Vô lăng bong tróc lởm xởm
Của bền tại người thôi . Mà Kia với Madaz cùng một mẹ thì cũng như nhau tất thôi

Có mõi cái lôgo mazda nó bong chứ mọi thứ nó vẫn ngon. Mà chẳng hiểu các cụ lau hoá chất gì chứ xe e mấy năm toàn lau nước lã cái logo ở volang vẫn mới đét đẹt còn chưa có vết xước ấy.

trong_hang2007

Xe buýt
đẹp quá, e cũng đang nghiên cưú tuc hoặc cx5 , từ giờ đến cuoiis năm xem giá thế nào để lấy
Ngoại thất thì e thấy ok còn nội thất nhìn nó vẫn xấu mặc dù có thay đổi. Nhìn nó cứ thế nào ấy.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Mình thì đang chạy bản 1.5FL. Mình thử hơi bị nhiều, dám nói ít ai bằng (nhưng chỉ chạy thử, chưa chạy duoc nhieu). Các xe Crossover 2.0 như CX5, Tucson và outlander mình đã chạy :chán hơn M3 1.5 nhiều (mình o thèm để chế độ sport đó). Kể cả M6 2.0 Pre cũng đã thử, đảm bảo o bằng M3 1.5 nếu chỉ xét về độ bốc. Tất nhiên o thể bằng 2 xe sedan 2.0 : elantra và M3 nhưng cá nhân mình thấy o quá chênh lệch như thông số trên giấy đâu (Ce bản 2.0 thì mình chưa thử nhưng bản 1.6 đã thử : độ bốc ngang bằng với M3 1.5)
Con xe hạng C dùng chung máy xe hạng B thì khoẻ với bốc cái nỗi gì? Đến Trẻ con nó cũng biết. Xe này phù hợp với mấy ninza lên đời.

CM.Hung

Xe hơi
Con xe hạng C dùng chung máy xe hạng B thì khoẻ với bốc cái nỗi gì? Đến Trẻ con nó cũng biết. Xe này phù hợp với mấy ninza lên đời.
Vậy mà ông không biết đấy, haha. Thôi, tranh cãi mất thời gian với mấy ông *** biết gì về xe, trải nghiệm thì o có, mệt bỏ mợ. Ai thích xe gì mua xe nấy, giải tán

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Vậy mà ông không biết đấy, haha. Thôi, tranh cãi mất thời gian với mấy ông *** biết gì về xe, trải nghiệm thì o có, mệt bỏ mợ. Ai thích xe gì mua xe nấy, giải tán
Dm, chắc mới chuyển từ lead lên m3, nên thấy bốc kinh người là đúng rồi.

ktvb4

Xe hơi
Nhựa xe hàn xẻng đời 2015 cũ theo thời gian

Của bền tại người cụ ạ, xe của e đầu 2014 số sàn nên thời gian sờ mó khu vực cần số chắn chắn nhiều hơn AT mà cũng ko tệ như thế. Cũ theo thời gian thì ko đúng mà cũ do người dùng thì đúng.

Chỉnh sửa cuối: