Thảo luận Nên mua Bố thắng và rô tuyn cân bằng của hãng BMW hay hàng OEM

DUYX6

Đi bộ
Em chào các bác. Em đang đi con BMW X6 đời 2017. Xe em đang báo lỗi cần thay bố thắng trước, và vừa rồi đi đăng kiểm cũng báo lỗi rô tuyn cân bằng trước nên cần thay. Xe em đến nay đã hết bảo hành của hãng nên vào hãng báo giá thay mấy món đó cao quá. Em có lên mạng tìm các shop bán phụ tùng BMW thì họ báo 2,3 loại cho dòng xe của em:
- Rô tuyn ( 1 cái): 1.5tr xịn/ 1.1tr OEM / 0.75 tr OEM
- Má Phanh : 3.5 tr xịn/ 2.4 tr OEM/ 1.45 tr oem
Xịn ở đây các shop nói hàng nhập Đức ạ. Nên các bác có thể tư vấn giúp em nên mua loại nào hợp lý được không ạ. Tại cũng lần đầu thay ở ngoài hãng nên em không biết nên dùng loại nào là ok.
Bên cạnh đó nếu thay má phanh thì có cần phải thay luôn cảm biến báo món của má phanh không ạ. Hãng thì nói thay, shop thì nói không cần dùng lại cái cũ vẫn được.
Mong các bác hiểu biết về kỹ thuật xe tư vấn giúp em với ạ.
Trân thành cảm ơn
hãng báo gia.jpg

Racehorse206

Xe tăng
Má phanh thì cuj cứ hàng chính hãng mà thay, nó là an toàn, là tính mạng của mình đấy mà

LibertyCare

Xe máy
Cảm biến báo thay bố thắng, có nghĩa là cảm biến đó không dùng lại được, vì đĩa thắng ma sát với cảm biến làm hở mạch nên báo đèn, bác có thể thay mới, hoặc nối tắt cảm biến nó sẽ không báo.

RAVA

Xe ba gác
- Má phanh trc Bim X6 cũng chỉ đắt gấp 2 má phanh trc của con Toy Rav4 (cùng hàng chính hãng), nếu ko tìm đc nguồn cung cấp nào tin cậy thì e khuyên bác nghiến răng thay hàng xịn chính hãng cho e. Má phanh giờ toàn hàng fake, ng td muốn phân biệt đc chỉ có đặt hàng genuine và fake cạnh nhau thì mới biết đc, còn ko thì chịu chết luôn?

Ruby Rain

Xe hơi
Má phanh nên dùng chính hãng bác ah. Má phanh xịn nó có độ xốp bảo vệ đĩa phanh và tối ưu lực phanh