[Funland] Nên mua bds khu nào Đông Anh

Masayuki85

Xe máy
Hôm qua rảnh nhà e lượn 1 vòng mấy khu bên ĐA thấy giá đất bên này đang bị đẩy lên cao quá rồi cụ a. Mấy khu đô thị tiên dương, Nguyên Khê, Happy Land đều đã tăng kinh khủng khiếp. Xem lại một số tin bán tháng 1-3. Gần như tăng 50-80%. Ví dụ HL: t2 đang rao căn 80m tầm 5.6ty hom qua hỏi họ đòi nhỉnh 10 tỷ, khu tiên dương trc đăng 6t giờ toàn 11 tỷ, nguyên khê trc tầm 5x-6x tr/m giờ tầm 90-110 tr/m. ....hỏi mấy chú sale sao hạ tầng, tiện ích khu vục chưa có dân thưa thớt thế sao giá tăng thế. Các chú ý bảo a mua đầu tư chờ tăng giá thôi chứ ở giờ chưa tiện..cụ a
Cụ này đi xem toàn chỗ hot bảo sao ko đắt, Tiên Dương ngay trường Quốc Tế đường xe tải tránh nhau lại chả đắt. Cụ thử hỏi khu Vườn Đào hay mặt đường Nhật Tân xem có còn bỏng tay ko.

Rồng Con 2K

Đi bộ
Vinhome Cổ Loa có chung cư không các cụ hay chỉ LK BT thôi vậy?

BìnhMinh89

Xe tăng
Em nghĩ lợi ích kinh tế từ việc mua bán đất đai khiến cho mọi người dù ko quan tâm cũng dễ nhận ra đó là chỉ một lần thành công khiến họ đổi đời. Ông bạn cùng tuổi em trước đây chỉ lao động chân tay, buôn bán lặt vặt có dư 2 triệu mua mảnh ruộng ven làng. Mục đích chỉ để trồng cây rau cây cỏ khỏi phải ra chợ mua thôi, vậy mà vừa trong tháng này quất đi thu về hơn chục tỷ mà người mua chắc hẳn sau này nghĩ nó còn lên nữa vì khu đó được hưởng lợi lớn từ quy hoạch, hạ tầng giao thông.
Ông anh xã hội của em thì ngược lại, đang nhà cửa vợ con xe cộ đuề huề tự dưng rủng mở đi ôm mấy lô lk, giờ chốn chui chốn lủi phương nào rồi trả ai biết.
Đúng là người lên voi kẻ xuống chó cụ nhỉ :D