nên lấy camry của toy tạch hay sonata của hd thành công

hoangmanhtu

Xe tải
Website
www.iva-vietnam.com

Bát_Quái

Xe buýt
toy mà ko còn tiêu cực thì mua xe Toy cũng ko có gì đáng chê ngoài cái đắt, còn nếu vẫn còn tiêu cực thì có lẽ là sẽ hơi thiếu thông thái khi chọn Toy ko chọn hãng khác, nhưng giờ anh Hải anh Công cũng ráp trong nước thì cũng hơi bị ko yên tâm khi mua xe Hàn của 2 anh này ráp nên ếu là em em sẽ chọn Tạch cho rồi chứ ko dám chơi với xe Hàn do 2 tay kia ráp ( trừ xe Nhập )

Luu Lehong

Xe container
toy mà ko còn tiêu cực thì mua xe Toy cũng ko có gì đáng chê ngoài cái đắt, còn nếu vẫn còn tiêu cực thì có lẽ là sẽ hơi thiếu thông thái khi chọn Toy ko chọn hãng khác, nhưng giờ anh Hải anh Công cũng ráp trong nước thì cũng hơi bị ko yên tâm khi mua xe Hàn của 2 anh này ráp nên ếu là em em sẽ chọn Tạch cho rồi chứ ko dám chơi với xe Hàn do 2 tay kia ráp ( trừ xe Nhập )
Đạo sĩ đã ngộ ra rồi đấy nhỉ! Bên box K-H ít người dám nói thế lắm :D

Bát_Quái

Xe buýt
ngộ gì chứ, tính em vốn khách quan chứ có Fan hãng nào đâu ? em nói nhiều lần rồi, xe Hàn nhập thì OK chơi tất chứ xe Liên Doanh thì lại là chuyện khác, cho nên chọn trong số xe LD thì giàu đi Mercedes nghèo hơn thì đi Toy >> Ford chứ xe Hàn thì anh Hải anh Công ráp ko biết thế nào đâu

otohagiang

Xe container
Thế hở cụ:
thế Toàn toi, Toàn tạch, box toy toàn toy tạch, box Hàn toàn xe nát xe tan đc chưa cụ:D
bên box này xe nào cũng toi, box Hàn chỉ có hội sonata là tan nát thôi anh bạn ạ

otohagiang

Xe container
Đã ai đi Sonata đến hỏng đâu mà bác nói thế? Cái này là bác phỏng đoán.
đến đây cho dù cùng là fan Hàn em cũng phải mắng bác 1 câu: ếch ngồi đáy giếng, xe hyundai so với toyota thì không có cửa so về độ bền, tuy nhiên về cảm giác lái, option thì lại hơn, giá rẻ, em không phải người thích ăn quá chắc, mặc quá bền nên mua sonata, tuy nhiên em nhận thấy em không thuộc fan sedan nên đã chia tay, giờ đang đi kiếm 1 em crossover nhỏ nhỏ 5 chỗ đây, bác nên xem lại kiến thức, em chẳng dám phỏng đoán đâu ạ, sự thật nó là như thế.

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
sonata so với altis còn chưa đáng so. Các bác cho em hổi sao cái chấm vuông dưới nich lại màu đỏ, Sao mã lực của em vẫn là 0 thế. Bác bảo em viết 50 bài thì mã lực tăng. Sao thế

Chỉnh sửa cuối:

o0NewDriver0o

Xe buýt
Cuộc đời là một canh bạc hên xui. Em dự là bác sẽ giống như nhân vật thi " Rung chuông vàng " cần đến phao cứu trợ mà mỗi máy bay trợ giúp với 1 đáp án khác nhau. Bác cứ làm 2 lá thăm 2 phương án rồi bốc là chuẩn nhất.

Just.a.second

Xe buýt
đến đây cho dù cùng là fan Hàn em cũng phải mắng bác 1 câu: ếch ngồi đáy giếng, xe hyundai so với toyota thì không có cửa so về độ bền, tuy nhiên về cảm giác lái, option thì lại hơn, giá rẻ, em không phải người thích ăn quá chắc, mặc quá bền nên mua sonata, tuy nhiên em nhận thấy em không thuộc fan sedan nên đã chia tay, giờ đang đi kiếm 1 em crossover nhỏ nhỏ 5 chỗ đây, bác nên xem lại kiến thức, em chẳng dám phỏng đoán đâu ạ, sự thật nó là như thế.
Em chẳng phải là fan của ai, thấy thế nào thì nói thế; mong muốn là chia sẻ chút thông tin cho những người có ý định mua xe.

Bác mắng cũng được nhưng nên dùng từ nó nên có văn hóa một chút.

Trở lại chuyện xe, xe Toy tốt hơn là trên cơ sở thống kê; Xe Hàn trước đây kém, hay hỏng vặt nhưng giờ mọi chuyện đã khác. Bác dùng từ kiến thức xe nhưng lại không thấy có một cơ sở kiến thức hay thông số kỹ thuật nào. Nếu bác là dân kỹ thuật em nói chuyện tiếp, còn không thì thôi.

Hiện tại các thông số test, cũng như review của Sonata đều ngang ngửa hoặc có phần nhỉnh hơn Camry. Còn về độ bền? Về máy, Sonata ở Mỹ được bảo hành 10 năm cho power train (động cơ và hộp số). Shop test là 300 hours full throttle (hết ga); Các phụ kiện khác, Hyundai cũng mua của các hãng chuyên nghiệp giống như Toy đấy.

Chỉnh sửa cuối:

adco

Xe điện
sonata so với altis còn chưa đáng so. Các bác cho em hổi sao cái chấm vuông dưới nich lại màu đỏ, Sao mã lực của em vẫn là 0 thế. Bác bảo em viết 50 bài thì mã lực tăng. Sao thế
Thực tình thì lâu quá mới có 1 ông Toifan ăn nói phang ngang bửa củi như bác để đủ ...cùn lại với mấy ông KoreaFan kiểu như vầy :

em thật lòng với các cụ. nếu các cụ che cái lô gô của các hãng lại thì em thề chỉ cần con CDX 2010 full option của dawoo cũng ăn đứt cam với altis của toy tạch mà chả cần so sánh con nào khác, các bác ko tin đi ngồi lái thử 3 con này thì sẽ thấy em nói chuẩn, công nghệ của thằng toy thì quá lạc hậu so với con cdx này. mà giá của nó lại rẻ hơn nhiều. chỉ vì người ta vì cái sĩ hão nên mới ko dám thừa nhận
Tuy nhiên em nghĩ mình khg nên quá khích bác à . Đó chính là lý do tại sao động cơ của bác luôn đỏ *** , vì cách hành văn của bác có mùi "bạo lực" và được nằm trong blacklist của BĐH .
Thông thường mấy chú mới reg nick bất kể fan của xe nào thường lên diễn đàn chửi đối thủ rất hăng . Theo em , đó khg phải là dấu hiệu tốt mà là thể hiện sự thiếu kiến thức tổng hợp về xe cộ . 1 thời gian theo diễn đàn họ mới ngộ ra xe nào cũng rứa cả thôi . Đạo đức KD thì hãng nào tranh thủ gom được tiền của NTD thì cứ gom chứ chẳng thằng nào tốt lành gì . Thằng nào bán hút hàng cũng trở nên chảnh . Chính vì vậy những thành viên lão làng luôn có những bài viết dung hòa , chê khen đúng chổ , khg có kiểu tâng bốc quá đáng và chà đạp thậm tệ

otohagiang

Xe container
Em chẳng phải là fan của ai, thấy thế nào thì nói thế; mong muốn là chia sẻ chút thông tin cho những người có ý định mua xe.

Bác mắng cũng được nhưng nên dùng từ nó nên có văn hóa một chút.

Trở lại chuyện xe, xe Toy tốt hơn là trên cơ sở thống kê; Xe Hàn trước đây kém, hay hỏng vặt nhưng giờ mọi chuyện đã khác. Bác dùng từ kiến thức xe nhưng lại không thấy có một cơ sở kiến thức hay thông số kỹ thuật nào. Nếu bác là dân kỹ thuật em nói chuyện tiếp, còn không thì thôi.

Hiện tại các thông số test, cũng như review của Sonata đều ngang ngửa hoặc có phần nhỉnh hơn Camry. Còn về độ bền? Về máy, Sonata ở Mỹ được bảo hành 10 năm cho power train (động cơ và hộp số). Shop test là 300 hours full throttle (hết ga); Các phụ kiện khác, Hyundai cũng mua của các hãng chuyên nghiệp giống như Toy đấy.
đúng là em hơi quá lời, em xin lỗi, như em đã nói, bền và đi sướng là 2 khái niệm khác nhau, xe Nhật vốn nổi tiếng về bền, trước em đi Land đời 92 rất ít hỏng vặt, rồi qua mazda 323, giờ là patrol, riêng về phần máy thì Nhật rất bền, còn HYUNDAI cũng rất tốt, xét về bền thì khó mà bằng được, nhưng về option nhiều và giá phải chăng thì hơn hẳn, 1 đời ta 3 đời xe, không cần thiết phải quá bền, như vậy HYUNDAI cũng là lựa chọn rất hợp lý. Còn thông số thì bọn Mỹ test xong nó chẳng có tác dụng gì với Việt mình cả, cơ sở hạ tầng khác nhau, bên Mỹ xe tăng tốc tốt và ít hao thì sang Việt mình lại khác, thành ra phải tự test, em chú trọng đến cảm giác lái chứ ít khi quan tâm đến thông số, thông số thì để dân chuyên nghiệp kiểu như Hải Kar test, lôi bên Mẽo về sai khác có khi to chuyện

landrovercar

Xe tải

hơ , em công nhận mod của OF rất chuyên nghiệp, vì ở diễn đàn có rất nhiều fan cuồng toy như cụ nên đang bị xì hơi. ai đưa ra comment ko tốt về toy cụ cũng bảo là sale hãng khác, cái gì toy cũng nhất, làm người dùng ngộ nhận. cụ lấy gương cụ toyotagiaiphong mới bị mod baned mà text cho công minh

toan1477

Xe điện

saigonpad

Xe đạp
vote cho cụ cam, đợi sang 2012 rồi lấy Cam 2012 bác ợ

imbenley

Xe tải
Thực tình thì lâu quá mới có 1 ông Toifan ăn nói phang ngang bửa củi như bác để đủ ...cùn lại với mấy ông KoreaFan kiểu như vầy :

Tuy nhiên em nghĩ mình khg nên quá khích bác à . Đó chính là lý do tại sao động cơ của bác luôn đỏ *** , vì cách hành văn của bác có mùi "bạo lực" và được nằm trong blacklist của BĐH .
Thông thường mấy chú mới reg nick bất kể fan của xe nào thường lên diễn đàn chửi đối thủ rất hăng . Theo em , đó khg phải là dấu hiệu tốt mà là thể hiện sự thiếu kiến thức tổng hợp về xe cộ . 1 thời gian theo diễn đàn họ mới ngộ ra xe nào cũng rứa cả thôi . Đạo đức KD thì hãng nào tranh thủ gom được tiền của NTD thì cứ gom chứ chẳng thằng nào tốt lành gì . Thằng nào bán hút hàng cũng trở nên chảnh . Chính vì vậy những thành viên lão làng luôn có những bài viết dung hòa , chê khen đúng chổ , khg có kiểu tâng bốc quá đáng và chà đạp thậm tệ
hơ hơ các cụ fan toy đang đánh nhầm đồng đội, em xin làm trọng tài đứng giữa giải nhiệt fan hai fía nhé. fan xẻng đứng sang một bên , fan tạch đứng sang một bên. mỗi bên làm một li nước lạnh rồi vào hóng các cụ fán tiếp. em ủn cho .

vanhai0850

Xe tăng
hơ hơ các cụ fan toy đang đánh nhầm đồng đội, em xin làm trọng tài đứng giữa giải nhiệt fan hai fía nhé. fan xẻng đứng sang một bên , fan tạch đứng sang một bên. mỗi bên làm một li nước lạnh rồi vào hóng các cụ fán tiếp. em ủn cho .
Bên nào thắng cụ nhảy sang bên đấy tranh thủ hử :D