nên lấy camry của toy tạch hay sonata của hd thành công

toan1477

Xe điện
-Bên box Hàn có bài nói về H-K quảng cáo gian dối về mức độ tiêu thụ xăng (so sánh giữa Accord và Optima) mà min-mod bên đó xóa ngay, có vẻ ko công bằng nhỉ?~X(
Cái thớt đấy tào lao nhất trần đời, ông nào lập ra với mục đích gây chiến, mới 2-3 trang cụ TOP đã phải nhắc nhở.

RAVA

Xe ba gác
Cái thớt đấy tào lao nhất trần đời, ông nào lập ra với mục đích gây chiến, mới 2-3 trang cụ TOP đã phải nhắc nhở.
-Thông tin thì phải nghe bằng 2 tai, có khen có chê thì mới có nhiều cái có ích, còn nếu chỉ thích khen thì dở ẹc? Mà em thấy thớt đấy được có 1 ngày, chủ yếu là các bác đi xe Hàn vào phản ứng, chưa có mấy các bác ở box khác vào nên cũng ko có nhiều phản biện?~X(

toan1477

Xe điện
-Dù sao thì box Toy cũng được các bác trong OF ghen tỵ vì lúc nào cũng rôm rả?:-"
Em phản biện cụ luôn
Cái nào nhiều trang
TOY này

H-K này

Cái nào đông khách hơn thì cái đó rôm rả hơn đúng không ạ?

Khách TOY này

Khách H-K này

Mấy cái hình này em chụp ngay lúc đọc xong câu của cụ RAVA đấy.

Chỉnh sửa cuối:
Website
doxetai.com
có lẽ cụ tự quyết định, còn nếu khuyên thật thì cụ có thể lấy em SONA cũng ổn và giá bản thành công rẻ hơn cam mà so với giá tiền là hợp lý
còn lấy bản royal thì cam cũng chưa chắc ăn dc

ghi đông

Xe tải
Box TOY thì Cam sành mà phang chứ gì.

Mazspeed

Xe container
Em không bàn về bác Thanh, cái đó quá rõ rồi. Nhưng còn về quy định mua sắm tài sản đối với ô tô thì có áp dụng với các Doanh nghiệp do TT quyết định thành lập và bổ nhiệm.
http://vneconomy.vn/20101001091345577p0c9920/dinh-muc-sam-xe-cong-se-co-nhieu-thay-doi.htm
Bác xem nhé. Tất nhiên trong thực tế thì cũng nhiều đơn vị lách luật. Còn việc bác Huệ đi Avalon thì không biết thực hư thế nào, nhưng mới đây chính BTC kêu là 7 năm nay không mua xe mới ?
Còn đi Mẹc thì đúng là chi phí cao hơn nhiều so với đi Toy. Nhưng về độ tiện nghi và sang trọng, thương hiệu và đẳng cấp thì rõ ràng là đến Lexus cũng chưa thể so sánh được, nói gì đến Toy.
OK dẫn chứng bác đưa ra rõ quá. Nhưng cũng chả hiểu thế nào, cơ quan em xài cái dàn E240 có đến gần chục năm hết sạch khấu hao rồi í chứ, có hơn 700mil như quy định thì có mua vào mắt. Lex so với Merc thì tiện nghi với sang trọng, thương hiệu và đẳng cấp cũng 1 chín 1 mười thôi bác, làm gì mà không so sánh được.

junyong

Xe buýt
-Thông tin thì phải nghe bằng 2 tai, có khen có chê thì mới có nhiều cái có ích, còn nếu chỉ thích khen thì dở ẹc? Mà em thấy thớt đấy được có 1 ngày, chủ yếu là các bác đi xe Hàn vào phản ứng, chưa có mấy các bác ở box khác vào nên cũng ko có nhiều phản biện?~X(
Em xác nhận thông tin của cụ, em cũng lượn qua đấy , thấy toàn các bác Hàn vào trút bầu tâm sự!

raklei

Xe điện
Em xác nhận thông tin của cụ, em cũng lượn qua đấy , thấy toàn các bác Hàn vào trút bầu tâm sự!
cái box đấy lúc nào cũng đông khách;
nếu e là min thì đổi tên hoặc gộp vào với sử dụng bảo dưỡng sửa chữa chắc hợp lý hơn :))

Bát_Quái

Xe buýt
thôi nói chung là mua hàng ld thì thà mua tạch hoặc mer hoặc ford chứ đừng mua của hãng khác.

Trường Hải, Thành Công mới ráp, ko biết lòi ra tiêu cực kiểu gì đâu, đợi bản Cam mới ra mua đi cho rồi, khỏi nghe cãi nhau mệt

Isu_zu

Tháo bánh
có lẽ cụ tự quyết định, còn nếu khuyên thật thì cụ có thể lấy em SONA cũng ổn và giá bản thành công rẻ hơn cam mà so với giá tiền là hợp lý
Thích cái nào là nhích, nhưng Cam với Sona là 2 cái xe khác nhau, một cái là tượng đài, 1 cái mới tập tọe vào sân chơi! Cụ đừng lôi mấy cái royal với platinum ra dọa!!!

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Này thì Camry trêm đất Hàn Quốc này!

Luu Lehong

Xe container
Chúng em đều khuyên thật chứ có khuyên giả đâu. Nói thật với cụ vì cụ là người bán hàng thì nói vậy chứ cái Sonata thì làm gì có cửa mà so với Cam kể cả cái bản nữ hoàng mà cụ đưa ra [-X Kinh tế thị trường nó quyết định cả, tiền nào của đấy thôi. Nếu giá bán So như Cam thì em bảo đảm So ở Việt Nam tuỵêt chủng luôn. Chẳng qua nó còn lèo tèo bán được là do giá + một số option + những người trẻ hay thích khám phá cái mới lạ mà thôi. :-?
Thích cái nào là nhích, nhưng Cam với Sona là 2 cái xe khác nhau, một cái là tượng đài, 1 cái mới tập tọe vào sân chơi! Cụ đừng lôi mấy cái royal với platinum ra dọa!!!
Không bàn về máy móc, độ bền, ổn định cùng tương hiệu, mới chỉ nói kiểu dáng thì Cam nhìn đứng đắn, chững chạc và lịch lãm, nhìn mãi vẫn sang trọng. Cá nhân em không hiểu sao lại có quan điểm cho rằng thiết kế của Sonata là đẹp. Nhìn ban đầu thì hơi lạ mắt nhưng sau thấy nó rối rắm, mặt ca lăng nhàu nhĩ tự nó làm giảm cái tính sang với giá tiền bỏ ra rồi. Nói thêm là em chưa thấy một cái xe Hàn nào mà phần ca lăng thiết kế đẹp cả ngoại trừ EQUUS còn chấp nhận được. Nói các bác đi xe Hàn thông cảm chứ thậm chí nó trông còn "không được khôn" kia. :-?
Mua xe đúng là lựa chọn cho mình, bác chủ thớt thích cái gì mua cái đó. Chín người, mười ý, nghe để lựa chọn cảm nhận và đúc rút và rồi quyết định chứ khéo xem xong thì cuối cùng về sắm cái cày:D

thanhtrung32vt

Xe tải
Dựa vào mấy cái tổng hợp nhà quê này mà doanh số nó tụt à? Bác đúng là thiển cận nhỉ.
Nếu em mà ngồi rỗi hơi tổng hợp lỗi của Altis hay Toy nói chung thì có mà hàng rổ.
Tham khảo thôi mà bác, mà sao tự nhiên bác lại nhảy dựng lên thế, kìm chế đi bác.

Chúng em đều khuyên thật chứ có khuyên giả đâu. Nói thật với cụ vì cụ là người bán hàng thì nói vậy chứ cái Sonata thì làm gì có cửa mà so với Cam kể cả cái bản nữ hoàng mà cụ đưa ra [-X Kinh tế thị trường nó quyết định cả, tiền nào của đấy thôi. Nếu giá bán So như Cam thì em bảo đảm So ở Việt Nam tuỵêt chủng luôn. Chẳng qua nó còn lèo tèo bán được là do giá + một số option + những người trẻ hay thích khám phá cái mới lạ mà thôi. :-?

Không bàn về máy móc, độ bền, ổn định cùng tương hiệu, mới chỉ nói kiểu dáng thì Cam nhìn đứng đắn, chững chạc và lịch lãm, nhìn mãi vẫn sang trọng. Cá nhân em không hiểu sao lại có quan điểm cho rằng thiết kế của Sonata là đẹp. Nhìn ban đầu thì hơi lạ mắt nhưng sau thấy nó rối rắm, mặt ca lăng nhàu nhĩ tự nó làm giảm cái tính sang với giá tiền bỏ ra rồi. Nói thêm là em chưa thấy một cái xe Hàn nào mà phần ca lăng thiết kế đẹp cả ngoại trừ EQUUS còn chấp nhận được. Nói các bác đi xe Hàn thông cảm chứ thậm chí nó trông còn "không được khôn" kia. :-?
Mua xe đúng là lựa chọn cho mình, bác chủ thớt thích cái gì mua cái đó. Chín người, mười ý, nghe để lựa chọn cảm nhận và đúc rút và rồi quyết định chứ khéo xem xong thì cuối cùng về sắm cái cày:D
Bác cứ chê SO thiết kế ko đẹp, còn Cam nhìn mãi vẫn đẹp thì em thấy hơi lạ. Vì So thực chất nó là Sedan kiểu thể thao (giống như VW CC Coupe ấy), còn Cam thì chỉ có Cam VN mới là sang trọng, đứng đắn chững chạc như bác nói, chứ Cam Mỹ nó cũng rất thể thao đấy chứ. Mà em thì lại thích Cam Mỹ :D, nhìn mãi vẫn thấy đẹp thôi.
Về thiết kế thì các bác cứ xem Lexus cũng của Toy nhé, nó cũng kiểu thể thao, options vô đối, giá rẻ hơn (tóm lại cũng cạnh tranh kiểu như xe Hàn mấy năm gần đây với xe Nhật) ... so với xe Đức thì nó ăn đứt về khoản này nhưng ngay trên quê hương Nhật Bản thì thua đến thảm hại đấy thôi. Nên theo em mỗi hãng xe đều có tiêu chí riêng về SP để cạnh tranh với hãng khác, quyền quyết định là do mình. Thấy phù hợp thì mua chứ còn ngồi tranh luận kiểu này khó cho bác chủ thớt lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Pé Péo

Xe máy
Tầm 1,2tỷ để mua So hay Cam LD bác cứ làm con Cam LE lướt là chuẩn. Dáng cũng khá trẻ trung chứ không già như Cam LD mà chất lượng thì khỏi phải chê nhé :D

Isu_zu

Tháo bánh
Bác cứ chê SO thiết kế ko đẹp, còn Cam nhìn mãi vẫn đẹp thì em thấy hơi lạ. Vì So thực chất nó là Sedan kiểu thể thao (giống như VW CC Coupe ấy), còn Cam thì chỉ có Cam VN mới là sang trọng, đứng đắn chững chạc như bác nói, chứ Cam Mỹ nó cũng rất thể thao đấy chứ. Mà em thì lại thích Cam Mỹ :D, nhìn mãi vẫn thấy đẹp thôi.
Về thiết kế thì các bác cứ xem Lexus cũng của Toy nhé, nó cũng kiểu thể thao, options vô đối, giá rẻ hơn (tóm lại cũng cạnh tranh kiểu như xe Hàn mấy năm gần đây với xe Nhật) ... so với xe Đức thì nó ăn đứt về khoản này nhưng ngay trên quê hương Nhật Bản thì thua đến thảm hại đấy thôi. Nên theo em mỗi hãng xe đều có tiêu chí riêng về SP để cạnh tranh với hãng khác, quyền quyết định là do mình. Thấy phù hợp thì mua chứ còn ngồi tranh luận kiểu này khó cho bác chủ thớt lắm.
Thiết kế xe Hàn nói chung là chưa đẹp, e đánh giá đẹp nhất chính là i30, ra lâu rồi nhìn vẫn đẹp (i10 và i20 ko bằng). SF, Sorento, VR..cũng ok, nhưng Sonata thì chưa bao giờ e thấy đẹp, chỉ thấy ...lạ. Lexus thì danh tiếng đã được khẳng định rồi, nhưng vì sính ngoại, nên ngay ở Nhật thì thất bại, cũng như ngay tại Hàn, thì Lexus, Bim, Mer vẫn bán ok.

Luu Lehong

Xe container
1. Bác cứ chê SO thiết kế ko đẹp, còn Cam nhìn mãi vẫn đẹp thì em thấy hơi lạ. Vì So thực chất nó là Sedan kiểu thể thao (giống như VW CC Coupe ấy), còn Cam thì chỉ có Cam VN mới là sang trọng, đứng đắn chững chạc như bác nói, chứ Cam Mỹ nó cũng rất thể thao đấy chứ. Mà em thì lại thích Cam Mỹ :D, nhìn mãi vẫn thấy đẹp thôi.
2.Về thiết kế thì các bác cứ xem Lexus cũng của Toy nhé, nó cũng kiểu thể thao, options vô đối, giá rẻ hơn (tóm lại cũng cạnh tranh kiểu như xe Hàn mấy năm gần đây với xe Nhật) ... so với xe Đức thì nó ăn đứt về khoản này nhưng ngay trên quê hương Nhật Bản thì thua đến thảm hại đấy thôi. Nên theo em mỗi hãng xe đều có tiêu chí riêng về SP để cạnh tranh với hãng khác, quyền quyết định là do mình. Thấy phù hợp thì mua chứ còn ngồi tranh luận kiểu này khó cho bác chủ thớt lắm.
1. Có lẽ quan điểm bác và em về thẩm mỹ nói chung và về xe nói riêng khác nhau nên thế chăng. Thế mới là xã hội mà bác :-?
2. Lex cạnh tranh và giá cũng sêm sêm với Bim, Mer mà bác nhưng rẻ hơn vì không thể cạnh tranh với thằng Đức về tuổi tác. Còn cái ý bác nói "..ngay trên quê hương Nhật Bản thì thua đến thảm hại đấy thôi" thì cần phải xem lại số liệu và nó cũng phụ thuộc nhiều yếu tố như phong tục, tập quán sử dụng phân khúc xe sang ở từng nước.

Isu_zu

Tháo bánh
Tầm 1,2tỷ để mua So hay Cam LD bác cứ làm con Cam LE lướt là chuẩn. Dáng cũng khá trẻ trung chứ không già như Cam LD mà chất lượng thì khỏi phải chê nhé :D
Cam LE từ 2007 đến giờ, nhìn vẫn mê, e thấy đẹp hơn Teana và Cọt.

lmtuan

Xe tăng
Mệt mấy lão này quá, thẩm mỹ mỗi người mỗi gu, mắc mớ gì chê vợ 2 của nhau quài dzị? Giờ em bảo đế ngon hơn Chivas 38 đó, lão nào giỏi làm gì em :))
Có ngon nghỉ trưa ra quán làm vài chai đế súc miệng cho tỉnh táo chiều làm việc với em không b-(