Nên lắp led hay xenon

nikitas

[Tịch thu bằng lái]

ntbaotrung2611

Xe đạp
Cụ ơi led có hàng trăm loại với hàng trăm mức giá cụ ạ, tiền nào của nấy, cụ cứ tham khảo anh em OF e nghĩ là sẽ tìm ra loại phù hợp nhất ạ
Xe e zace thì xài loại nào được ạ

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

ntbaotrung2611

Xe đạp
đó là nick cũ của e.
zace của bác thì cứ led L7, L8 mà phang là ổn ạ.
zace đây ạ
Cos có đường cắt tốt ko ạ. Có phải khoét chụp bụi ko plug and play thôi ạ. Giá rổ thế nào vậy ạ

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Cos có đường cắt tốt ko ạ. Có phải khoét chụp bụi ko plug and play thôi ạ. Giá rổ thế nào vậy ạ

Tất cả led sử dụng chip XHP70 đều không thể có đường cắt cos được. Kiểu gì cũng sinh là luồng sáng phụ rộng gấp rưỡi - gấp đôi luồng sáng chính.
Đó là vấn đề thuộc về chip LED, ko phải do thiết kế đèn, L7, L8 hay L9 ra thời gian tới cũng sẽ vậy cả thôi cụ ạ.

kysingheo

Xe buýt
Xe của cụ có bi rồi dùng xenon chuẩn bài luôn nhé. Có khá nhiều loại xenon, cụ ở gần cửa hàng thì qua cháu xem trực tiếp các loại.
Kể cả bóng LED, halogen tăng sáng nhà cháu cũng có luôn tha hồ lựa chọn :D
Xe vios G 2016 có sẵn bi rồi thì độ Xenon cho cos và pha luôn được ko cụ. Nhà cháu chưa biết làm thế nào cho phải, cụ tư vấn giúp

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Xe vios G 2016 có sẵn bi rồi thì độ Xenon cho cos và pha luôn được ko cụ. Nhà cháu chưa biết làm thế nào cho phải, cụ tư vấn giúp
Cụ muốn đơn giản thì lên led. Xenon có nhược điểm nóng và kích sáng chậm nhưng lại sáng. Led không sáng bằng xenon nhưng lại không gây hại chóa như xenon, đá pha nhanh không có độ trễ.

Website
phuongdongauto.com
Trước tiên cháu xin kính chào các cụ ạ.
Cháu là mem mới có gì ko phải xin các cụ chỉ giáo.
Chả là nhà cháu mới cưới em i20 active
Cháu đang có dự định lên đèn cho em nó sáng trắng nhìn cho đẹp và sáng hơn.Xe đã có sẵn bi 2 chế độ rồi.Cháu cũng đi tìm hiểu nhiều nên bị phân vân không biết nên thay bóng xenon hay bóng led.
Mong các cụ tư vấn loại nào thì hợp lý ạ.
Thank các cụ
xenon không sáng rõ và vệt cắt không rõ như led, xenon sáng chậm hơn vì phải đốt bột trong ống xenon, hơn nữa một thời gian bóng xenon bị đốt và đen bột huỳnh quang nên độ bền chưa bằng led đó bác. Tuy nhiên nên nâng cấp ánh sáng led với nhiệt màu 5000k ( ánh sáng tự nhiên ) hơn là màu led ánh sáng lạnh từ 7000k