Nên làm thêm gì cho Altis AT 1.8 2011

nhuycu

Xe tải
Bác tham khảo nhà em Altis 1.8 AT LD: trải thảm sàn da (vì thảm nguyên bản theo xe dễ bám bụi, khó làm sạch), bảo hiểm cho gương hậu, lo go trước sau, nẹp cửa (chống trộm, nên cẩn thận vẫn hơn), dán kính chống nóng lumar (cái này mùa hè rất hữu ích, giữ nội thất xe bền hơn, tăng tuổi thọ cho điều hòa xe), dán vè che mưa và một số thứ khác như cánh gió (tùy bác nếu thích thì lắp)..., theo em bác nên lắp camera lùi vì quay đầu xe ban đêm có thể quan sát phía sau tốt hơn, em chưa lắp nhưng chắc sắp tới phải bổ sung vì thấy thật sự cần thiết.

Tuệ Linh

Xe đạp
Các bác tư vấn cho E lắp camera lùi trên gương ở đâu ah? thanks các bác

phuongtv_76

Xe container
camera lùi làm sao bằng cảm biến lùi được
con Grandis nhà em lắp cam lùi vào mà đầu ngoáy như rang lạc sái cả cổ , hết nhìn cam lại nhìn gương.
trong khi đó Sorento có cảm biến lùi chỉ cần lắng tai nghe thôi còn mắt nhìn chiếu hậu lùi vào ngon choét.
cá nhân em khuyên nếu lắp thì chơi cảm biến lùi sướng hơn
Đồng ý làm cảm biến lùi có giá trị sử dụng cao hơn, Tuy nhiên vài tình huống cam lùi phát huy tác dụng, cụ chỉ nên dùng trong TH xem có vật cản tầm thấp dạng cột thôi chứ đừng phụ thuộc cam lùi

hoanglamanh

[Tịch thu bằng lái]
Em mua phát lắp cả cảm biến lùi(loại có màn hình đo khoảng cách ý) và Camera lùi(cho yên tâm. nhỡ trẻ con cảm biến nó không thấy ). Dán kínhVVkkooll

Lovestory1008

Xe tăng
Đồng ý với bác này, chỉ trừ quả camera lùi. cần thì lắp, ko thì thôi, phí $
Em thấy với Altis thì cụ cứ:
1. dán kính chống nóng loại xịn nhé. - CẦN
2. Lắp thêm cam lùi trên gương (cũng khá đắt nhưng rất hữu ích) - KHÔNG CẦN ( Có cảm biến lùi rùi ... )
3. Mua túi cà phê khử mùi trong xe và cốp xe. - CẦN.
4. trải thảm để chân (em thì không thích trải sàn da cho xe vì thấy nó tháo tung ghế lên không yên tâm cho lắm) - CẦN
5. Lắp thêm loa Sub (nếu là xe Corolla nhập chì chẳng cần vì em thấy loa xe nhập nghe hay hơn hẳn xe LD). - KHÔNG CẦN
Thế mà chạy thôi bác ợ.

tranphuquy092

Xe đạp
Em thấy bác nên chú trọng những món sau:
+ Dán kính loại tốt, nên đem đến những nơi có uy tín
+ Lắp đặt DVD (yêu cầu bảo hành 01 năm bác nhé)
+ Lót sàn: cho sạch và dễ vệ sinh
+ Lăp thêm cái camera lùi cho an toàn.

Thế là đủ bác ợh.

nissan_longbien

Xe hơi
Website
nissanclub.com.vn
Dán cái kính V Kool và làm cái trải sàn cho sạch . Hết

Dream Hilux

Xe tăng
Theo em không cần làm gì ngoài đổ xăng chạy; Ngồi oto để oai thì lại dán kinh ai nhìn thấy mình; Cảm biến lùi, camera làm gì hại điện, không tự tin lùi thì xuống xe ra sau xem thế nào lùi tiếp, mưa thì đã có ô. Còn sàn xe sao nhà sản xuất không làm mình sò vào làm gì có nguyên lý của nó hết. Bọn chuyên gia Toy có phải không đi xe đâu. Nhình lãnh đạo của Toy đi xe mình biết mà

nissan_longbien

Xe hơi
Website
nissanclub.com.vn
Chào cụ . Em xin có 1 chút ý kiến như thế này . Theo em thì cụ nên lắp cho em cái ghế da ( nếu là xe số sàn ) và cái dán kính ( phải là V kool chính hãng -không chơi hàng 3M tầu hoặc lummar) , làm luôn cái trải sàn . Hết . Cái ghế da theo em thấy rất cần vì nó sạch sẽ , ko có mùi hôi ( cụ thêm cho e 1 gói cafe Mai ) , sạch sẽ , dễ dàng vệ sinh . Trải sàn là để khi trời mưa hoặc khách có giầy dép bẩn bước lên thì mình vẫn làm sạch dễ dàng . Dán kính thì cụ để đến mùa hè cũng được hoặc dán luôn cũng chẳng sao . Cái V kool là tốt đấy. Nhớ vào chính hãng dán cho đảm bảo . Còn ghế da thì theo em thấy ở ngoài bán khoảng hơn 4tr /1 bộ nhưng em thấy nó ko đẹp bằng hàng trong hãng đâu. Nhìn chất lượng hàng trong hãng vẫn ok hơn ( đắt sắt ra miếng ) . Chúc cụ có những sự lựa chọn tốt nhất .

Allyl

Xe đạp
Dạ, em xin chân thành cám ơn các bác/cụ (tùy, hehe) đã góp ý và chỉ bảo. Em xin quyết thế này ạh: Dán kính (đã), trải sàn, nẹp inox chung quanh kính hông (theo yêu cầu của gấu), cáp chống mất chiếu hậu, cà phê. Cảm biến lùi và ghế da thì xe em có sẵn rồi. Em...hết ạh.

mackmyta

Xe tăng
em ủng hộ việc thay loa ạ , còn camera thì ko cần thiết :D

toyoya

Xe buýt
Dạ, em xin chân thành cám ơn các bác/cụ (tùy, hehe) đã góp ý và chỉ bảo. Em xin quyết thế này ạh: Dán kính (đã), trải sàn, nẹp inox chung quanh kính hông (theo yêu cầu của gấu), cáp chống mất chiếu hậu, cà phê. Cảm biến lùi và ghế da thì xe em có sẵn rồi. Em...hết ạh.
Cái vành phía trên của kính hông altis nó to wa , cụ lắp nẹp y inox nhìn nó ra sao đẹp ko , cụ cho em chút ảnh với !

Allyl

Xe đạp
Cái vành phía trên của kính hông altis nó to wa , cụ lắp nẹp y inox nhìn nó ra sao đẹp ko , cụ cho em chút ảnh với !
Chủ nhật em mới chiến, hẹn bác qua đầu tuần sẽ có hình ạh.

em làm mỗi cái dán kính Vkool là xong. thích thì làm cái Vietmap là quá đủ, nhìn xe đơn giản mà vẫn đẹp.