[Funland] Nền kinh tế Việtnam đã vượt qua Singapore, Malaysia lên thứ 4 Asean.

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Chưa hết năm tài chính mà đã khẳng định Việt Nam tăng trưởng dương, các nước khác tăng trưởng âm
Riêng về nguồn số liệu đã thấy nghi nghi
Vn là nước vẽ số liệu mà.
Các nước khác người ta đo từ chân tháp lên đỉnh tháp, nghĩa là số liệu thực từ thực tế, từ nhỏ tổng hợp lại thành số liệu cuối cùng.
Vn thì trên bảo tăng bao nhiêu % thì chia xuống dưới chỉ tiêu chân tháp, thằng chi tiết cuối sẽ vẽ báo cáo sao cho đúng số % đã nhận từ trên, vẽ mỗi thứ lệch lên xuống 1 chút nên số cuối cùng vẫn đúng và đẹp.
P.s: hehe e cũng từng vẽ 1 đống báo cáo kiểu vậy nên e biết mà, xào nấu rất đẹp khác sự thực.

trungthu2020

Xe tăng
Các tổ chức tài chính quốc tế họ thường đưa ra các dự báo tăng trưởng kinh tế toàn cầu, tăng trưởng các khu vực, các quốc gia vài lần 1 năm.
Thường cuối năm là họ đưa ra dự báo cho năm sau, đầu năm họ lại dự báo, giữa năm họ lại điều chỉnh dự báo, cuối hàng quý họ lại tổng hợp các số liệu, lại dự báo quý tiếp...vân vân...bây giờ đang quý 4 - năm 2020, họ dự báo cuối quý và cho toàn năm 2020....cuối tháng 12, họ cập nhật số liệu thực, và dự báo tiếp cho năm 2021....vân vân.
Số liệu dự báo khá chính xác.
WB nó cũng bẩu là Mây đen phủ lên toàn cầu nhưng mặt trời vẫn đang tỏa sáng ở Việt Nam, phỏng cụ?

Gianthuong123

Xe tải
Em không nghĩ những thể loại như khá bảnh là sản phẩm của giáo dục thời chúng em học.
Em không biết về giáo dục Nhật Hàn ntn nhưng cụ đã biên thì phiền cụ biên giúp xem chúng nó có học thêm từ lớp 5 không (cái này em ko biết, hỏi thật lòng)
Ngoài ra, có nước nào trên thế giới mà trẻ em đi học thêm từ mẫu giáo (luyện chữ vào lớp 1) như VN không?
Một phần do cha mẹ ko muốn con mình thua kém ai , còn nước nào trên thế giói thì cụ nhìn mấy nước nào nặng nho giáo đó .

A98

Xe container
Em không nghĩ những thể loại như khá bảnh là sản phẩm của giáo dục thời chúng em học.
Em không biết về giáo dục Nhật Hàn ntn nhưng cụ đã biên thì phiền cụ biên giúp xem chúng nó có học thêm từ lớp 5 không (cái này em ko biết, hỏi thật lòng)
Ngoài ra, có nước nào trên thế giới mà trẻ em đi học thêm từ mẫu giáo (luyện chữ vào lớp 1) như VN không?
Có cụ ạ. TQ, Hàn, Sing... đều có nạn học thêm cả nhé. Đây là do cha mẹ sợ con mình kém thiên hạ nên ép thôi. Không học thêm cũng không sao đâu.

Spencie

Xe tăng
WB nó cũng bẩu là Mây đen phủ lên toàn cầu nhưng mặt trời vẫn đang tỏa sáng ở Việt Nam, phỏng cụ?
Em đọc thấy báo chính thống Việt Nam trích nguồn tin từ IMF, ghi rõ là "dự báo":

trungthu2020

Xe tăng
Em đọc thấy báo chính thống Việt Nam trích nguồn tin từ IMF, ghi rõ là "dự báo":
Vâng, vậy mà thớt trích nguồn fb và mở thớp lại ghi là ĐÃ
Dự báo thì có thể được, có thể không, nếu nói là dự báo kinh tế Việt Nam năm 2020 sẽ a, b, c thì có khả năng ít tranh cãi hơn

hungnt03

Xe tải
Vn mình hay học theo hàng xóm. Khi kte nó đứng t2 thế giới thì trên danh nghĩa anh ấy vẫn dưới danh nghĩa là nc đang phát triển.

muoibaconcho

Xe điện
Một phần do cha mẹ ko muốn con mình thua kém ai , còn nước nào trên thế giói thì cụ nhìn mấy nước nào nặng nho giáo đó .
Có cụ ạ. TQ, Hàn, Sing... đều có nạn học thêm cả nhé. Đây là do cha mẹ sợ con mình kém thiên hạ nên ép thôi. Không học thêm cũng không sao đâu.
Học thêm không sai. Muốn giỏi thì phải học thêm. Đến tận tuổi tôi bây giờ vẫn đang phải học thêm.
Song, học thêm từ cấp 1, thậm chí học thêm từ mẫu giáo thì là phản khoa học.

Cũng 2 câu hỏi cũ:
Nhật Hàn có học thêm từ lớp 5 hay không?
Có nước nào học thêm từ mẫu giáo hay không?
Và thêm 1 câu mới
Có nước nào HS học thêm từ chính cô, thầy dạy chính khoá không?

A98

Xe container
Học thêm không sai. Muốn giỏi thì phải học thêm. Đến tận tuổi tôi bây giờ vẫn đang phải học thêm.

Cũng 2 câu hỏi cũ:
Cụ không thể đổ hết cho ngành giáo dục được. Con em, con hàng xóm nhà em không đi học thêm, cũng chả sao cả. Đến lớp 4 mẹ nó cho đi học thêm vì hy vọng nó vào được trường chuyên. Nhưng không vào được thì học trường công đúng tuyến, có sao đâu? Em không thích học thêm, nhưng rất rõ ràng là đây là lựa chọn do áp lực xã hội chứ không phải do ngành giáo dục. Đổ hoàn toàn cho giáo dục là không đúng.

Gianthuong123

Xe tải

Cũng 2 câu hỏi cũ:
Thứ nhất cha mẹ họ muốn , chứ cụ nghĩ đứa trẻ vào tuổi đó muốn học .
Thằng Hàn và TQ có đó cụ XH nó cạnh tranh gắt gao hơn mình nhiều.

shiluo

Xe container
Thời cụ không có Khá Bảnh nhưng đầy Khá Bựa, lượng đang ngồi tù hiện tại thuộc thế hệ của cụ chiếm không ít nếu không muốn nói là đa số. Và lượng quan chức bây giờ là từ thế hệ cụ mà ra hết đấy. Em nói thế không phải là chê bai thế hệ này với thế hệ kia (vì em chắc cũng thuộc thế hệ của cụ), mà là để phản bác mấy cụ suốt ngày cứ lôi giáo dục ngày xưa ra như một cái gì đó hoàng tráng lắm, cái gì ngày xưa chẳng lung linh. Mặc dù nó lung linh một phần là ngày xưa không có mạng xã hội.
Học thêm của họ như thế nào thì thông tin nhan nhản trên báo, mời cụ xem qua:

So với họ thì học thêm ở Việt Nam chỉ là muỗi
Và cái gì cũng có giá của nó, điểm qua các nước gọi là cắm đầu vào học thì ít nước kém - Em không nói phải cắm đầu vào học thì mới phát triển được, nhưng nếu cắm đầu vào học thì không thể kém được. Ngay cả ở Việt Nam các cụ không thích cho con học thế nào tùy các cụ, nhưng em nhắc lại lần nữa cái gì cũng có giá của nó

shiluo

Xe container

Cũng 2 câu hỏi cũ:
Và thêm 1 câu mới
Có nước nào HS học thêm từ chính cô, thầy dạy chính khoá không?
  • 60% học sinh trung học và 80% học sinh tiểu học có học thêm
  • 40% học sinh mầm non có học thêm
  • Học sinh mầm non bình quân học thêm 2 giờ một tuần, trong khi học sinh tiểu học học thêm ít nhất ba giờ một tuần
Cụ đòi hỏi nhiều thông tin mà cụ lười đi tim thì em tìm hộ cụ thông tin của Singapore đây

A98

Xe container
Thời cụ không có Khá Bảnh nhưng đầy Khá Bựa, lượng đang ngồi tù hiện tại thuộc thế hệ của cụ chiếm không ít nếu không muốn nói là đa số. Và lượng quan chức bây giờ là từ thế hệ cụ mà ra hết đấy. Em nói thế không phải là chê bai thế hệ này với thế hệ kia (vì em chắc cũng thuộc thế hệ của cụ), mà là để phản bác mấy cụ suốt ngày cứ lôi giáo dục ngày xưa ra như một cái gì đó hoàng tráng lắm, cái gì ngày xưa chẳng lung linh. Mặc dù nó lung linh một phần là ngày xưa không có mạng xã hội.
Học thêm của họ như thế nào thì thông tin nhan nhản trên báo, mời cụ xem qua:

So với họ thì học thêm ở Việt Nam chỉ là muỗi
Và cái gì cũng có giá của nó, điểm qua các nước gọi là cắm đầu vào học thì ít nước kém - Em không nói phải cắm đầu vào học thì mới phát triển được, nhưng nếu cắm đầu vào học thì không thể kém được. Ngay cả ở Việt Nam các cụ không thích cho con học thế nào tùy các cụ, nhưng em nhắc lại lần nữa cái gì cũng có giá của nó
Vâng, thà cắm đầu học thêm còn hơn cắm đầu chơi bời. VN là nước nghèo, muốn khá phải phấn đấu, không như các nước giàu, ở đó ai rồi cũng sẽ có cuộc sống OK, bất kể thế nào. Thế nên đừng mang bài học nước giàu hiện nay ra áp vào VN.

muoibaconcho

Xe điện
Thứ nhất cha mẹ họ muốn , chứ cụ nghĩ đứa trẻ vào tuổi đó muốn học .
Thằng Hàn và TQ có đó cụ XH nó cạnh tranh gắt gao hơn mình nhiều.
Hàn và TQ nó học trung tâm hay học tại nhà cô giáo đứng lớp cụ nhỉ?
Học ở trung tâm là bản thân cha mẹ muốn con học giỏi
Học tại nhà cô là cha mẹ không muốn con bị cô đì

Spencie

Xe tăng
Vâng, vậy mà thớt trích nguồn fb và mở thớp lại ghi là ĐÃ
Dự báo thì có thể được, có thể không, nếu nói là dự báo kinh tế Việt Nam năm 2020 sẽ a, b, c thì có khả năng ít tranh cãi hơn
Dự báo, nhưng phải nói 99,99% là đúng.....nên dùng từ "ĐÃ" cũng được cụ ạ....Cụ cứ chờ hết tháng 12/2020 mà xem.

muoibaconcho

Xe điện
Vâng, thà cắm đầu học thêm còn hơn cắm đầu chơi bời. VN là nước nghèo, muốn khá phải phấn đấu, không như các nước giàu, ở đó ai rồi cũng sẽ có cuộc sống OK, bất kể thế nào. Thế nên đừng mang bài học nước giàu hiện nay ra áp vào VN.
Sao lại nghèo ạ, mình top 4 asean như tiêu đề thớt rồi mà. Ngoài ra hình như cuốc tế nó thu mất sổ nghèo của mình rồi. Mà theo các cụ luận trong này thì mình sắp nhất rồi chứ còn gì nữa

shiluo

Xe container
Hàn và TQ nó học trung tâm hay học tại nhà cô giáo đứng lớp cụ nhỉ?
Học ở trung tâm là bản thân cha mẹ muốn con học giỏi
Học tại nhà cô là cha mẹ không muốn con bị cô đì
Thấy nước khác học nhiều không chỉ Việt Nam rồi lại lái sang vấn đề khác rồi à cụ?
Lại còn bôi nhọ giáo viên vô căn cứ
Đúng là giáo dục ngày xưa thất bại toàn tập

A98

Xe container
Sao lại nghèo ạ, mình top 4 asean như tiêu đề thớt rồi mà. Ngoài ra hình như cuốc tế nó thu mất sổ nghèo của mình rồi. Mà theo các cụ luận trong này thì mình sắp nhất rồi chứ còn gì nữa
Em xin phép đưa cụ vào black list. Em thích trao đổi tử tế để thu nhặt thêm kiến thức, chứ không thích nói chuyện viwus những người chỉ biết châm biếm cay nghiệt mà không có nội dung gì.

Spencie

Xe tăng
Em đọc lại bài báo này :

www.tienphong.vn

197 năm nữa Việt Nam mới đuổi kịp Singapore, nếu...
TP - Ông IL Houng Lee, Trưởng Đại diện IMF tại Việt Nam (VN) nhận đinh, VN có thể mất 18 năm để đuổi kịp Indonesia, 34 năm với Thái Lan và 197 năm với Singapore.
www.tienphong.vn
www.tienphong.vn

Thật tình, hồi đó, 14 năm trước .... chính IMF đã nhận định tiêu cực về kinh tế Việt Nam...

Ông IL Houng Lee, Trưởng Đại diện IMF tại Việt Nam (VN) nhận đinh, VN có thể mất 18 năm để đuổi kịp Indonesia, 34 năm với Thái Lan và 197 năm với Singapore.

Không ngờ, năm 2020, kinh tế Việt Nam vượt cmn Singapore về GDP....haha...sướng quá....:))