Thảo luận Nên hay không nên rửa động cơ xe ô tô

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
Con này là CDX hay SE cụ ơi, dòng này em thấy rửa hay tèo lắm mà
cụ rửa bằng công nghệ gì thế ah, nếu ổn để em qua cho v2 em spa phát
Hơi nước nóng cụ ơi, cụ vào thẳng thớt rửa máy của em mà xem ạ. Cảm ơn cụ !

sedona

Xe đạp
Trươc đây đi inova 2009 mình có đem vao hảng toyota an thành vệ sinh máy, sau khi xong nhìn keng xà beng mà xe vân chay binh thường.

baccop1981

Xe buýt
Rửa máy nước nóng gần Lê Văn Lương có chỗ nào không các cụ nhỉ. Cụ nào làm thì cho em địa chỉ nhé
Sao cụ không rửa bằng công nghệ mới phun đá Co2 lạnh . An toàn hiệu quả hơn. Em thấy nhiều nơi và nhiều gara dùng rồi. Mà e cũng đã nghiên cứu về nó để làm luận văn thạc sĩ đấy. Em thấy ok

hoangmang550

Xe hơi
Em xin hỏi các cụ là ở thành phố hưng yên thì rửa khoang máy ở đâu vậy ah ?

thacthuy

Xe buýt
Tóm lại theo kinh nghiệm of me, và có cà nước mắt nữa, năm 2008 vứt luôn 1 con spark đi vì rửa khoang máy,mấy thằng rửa vớ vẩn,
Năm 2013, cũng rửa em zace, sau đó phải thay lại 4 con buzi, ko nên rửa, có rửa phải chỗ pro, đàng hoàng.
Vẫn nhớ thằng rửa máy năm 2013 bây giờ thỉnh thoảng vẫn ăn cháo và mồm méo xệch
:)) đọc tí sặc cụ ah, đúng là thằng đấy phải ăn vả

Website
www.facebook.com
Em thì không bao giờ cho rửa máy bằng nước hết, nhất là nước áp suất cao, chập điện máy hết. Tốt nhất nên nhờ dich vụ dọn máy có công cụ riêng yên tâm hơn.

xuanthanh76

Xe tải
Các cụ có xe khác, từ cổ tới hiện đại rửa xe thế nào e không biết, em mới lấy con ỉn 09 2 tháng nay, sắm đc thêm con phun nước HC 110 cao áp của thái giá có 1củ 4, em chạy xe dịch vụ, cứ đi khách về mà tầm 5h chiều là em tắm cả xe và máy bằng nước hết, 1 tuần e rửa bằng nước rửa xe 1 lần còn đâu tắm nc lã không thôi cũng sạch, hôm mới lấy con máy rửa cao ap tưởng íu ai dè nó phụt mạnh quá tróc hết cà sơn, lúc xịt máy e xịt thẳng vào két máy lạnh làm móp 1 góc bé két dàn lanh, đấy là hôm đầu, sau e giảm áp phun sương cho trôi hết cát rồi mới tăng ap lên sạch bóng ko cần nước rửa chuyên dụng.....e tắm cho v2 2 tháng nay rồi cả máy nhé không sao hết, e chưa bao giờ để quá 3 ngày ko tắm và dọn nội thất cho nên việc rửa và dọn rất nhanh xe lúc nào cũng sạch, khách lúc nào cũng thích khi ngồi xe e, e cũng chạy cả tour có tây nữa....

Trungbonbanh

[Tịch thu bằng lái]
có cụ nào biết chỗ rửa máy uy tín khu ba đình cho em xin địa chỉ với ạ.

bonba40

Xe máy
ngày lào em cũng rửa máy cho khách các bác ạ ! rửa thoải mái đi , sau rửa dùng hơi xịt khô các vị trí giắc điện rồi lổ máy là ok ! rửa vừa xạch đẹp nại ít bị chuột
Chắc là xe e xe cỏ, có lần e rửa khoang máy xong ko nổ đc máy

mimi123mimi

Xe tải
Thưa cụ viettran ! Làm nghề không ai nói tài được, tây hay ta gì thì cũng có những rủi ro trong nghề, một chiếc xe có thể chẳng làm dịch vụ nào cũng có thể lăn đùng ra hỏng bất cứ lúc nào. Thưa các cụ trong diễn đàn trong 7-8 năm làm nghề em chưa từng bao giờ dám coi mình là số 1, học hỏi, cập nhật liên tục, yếu tố chuẩn bị trước khi làm một dịch vụ nào đó tránh được phần lớn các rủi ro không đáng có, xin hỏi xe của ông anh của cụ vệ sinh và bảo dưỡng khoang máy ở đâu, các khâu chuẩn bị thi công của họ thế nào? Thực ra vệ sinh khoang động cơ không quá phức tạp, yếu tố mấu chốt là sự cẩn thận. Em đưa các đoạn clip của Dương Lâm hoặc của tây, của tàu gì đó cũng chỉ nhằm mục đích chia sẻ với các anh em cùng nghề, với khách hàng chưa biết tới dịch vụ đó. Cảm ơn cụ đã góp ý, nếu cụ vẫn coi việc vệ sinh và bảo dưỡng khoang động cơ là cái gì đó nguy hiểm em xin phép mời cụ qua trung tâm của em, hi vọng em có thể thay đổi được mặc cảm của cụ. Hi vọng được gặp cụ vào một ngày gần nhất !
Một vài hình ảnh để minh chứng cho việc em không chém gió cụ nhé:

Đây có phải hình ảnh thật không đấy cụ? E nhìn con audi màu đỏ, cái que thăm dầu lúc chưa rửa nó có màu CAM sau khi rửa nó có màu VÀNG??????????????

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
Đây có phải hình ảnh thật không đấy cụ? E nhìn con audi màu đỏ, cái que thăm dầu lúc chưa rửa nó có màu CAM sau khi rửa nó có màu VÀNG??????????????
Vâng em hiểu ý cụ hỏi và mục đích câu hỏi của cụ. Cụ muốn em trả lời như thế này đúng không : từ màu CAM sang màu VÀNGGGGGGGGG là cả một sự kỳ công đấy cụ. Hoặc cụ đợi chờ câu trả lời là: Em làm bạc màu đấy cụ ạ. Cụ chọn câu nào ? Đúng ý cụ chưa ạ ?

mimi123mimi

Xe tải
Vâng em hiểu ý cụ hỏi và mục đích câu hỏi của cụ. Cụ muốn em trả lời như thế này đúng không : từ màu CAM sang màu VÀNGGGGGGGGG là cả một sự kỳ công đấy cụ. Hoặc cụ đợi chờ câu trả lời là: Em làm bạc màu đấy cụ ạ. Cụ chọn câu nào ? Đúng ý cụ chưa ạ ?
E đang nghiên cứu vụ này vì thấy máy cũng bẩn nhưng chẳng biết có nên rửa hay không. Không có ý gì đâu, e là người tiêu dùng, chỉ mong các cụ bảo ảnh thật thì phải đưa ảnh thật chứ đừng đưa 2 con xe khác nhau (cùng loại xe) để so sánh trước rửa và sau rửa (với logic hình đưa ra e tự nghĩ xe bám bẩn là trước rửa còn cái xe giống thế mà sạch sẽ là cái xe bám bẩn đó sau khi được rửa). Cụ nghĩ xa quá.............

beanbag

Xe tải
em toàn chơi kiểu tự sướng. Trước khi rửa để máy nguội, sau đó bịt các chỗ cần tránh nước như jack cắm điện, lỗ hút khí, rồi phang thẳng vòi phun vào máy xịt thật sạch. Xong xuôi thì lấy máy xì khô xì sạch nước ở những chỗ jack điện còn bám vào. Em làm nhiều lần rồi, chả lần nào gặp sự cố gì cả. Từ máy xăng đến máy dầu em đều rửa như vậy.

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com

E đang nghiên cứu vụ này vì thấy máy cũng bẩn nhưng chẳng biết có nên rửa hay không. Không có ý gì đâu, e là người tiêu dùng, chỉ mong các cụ bảo ảnh thật thì phải đưa ảnh thật chứ đừng đưa 2 con xe khác nhau (cùng loại xe) để so sánh trước rửa và sau rửa (với logic hình đưa ra e tự nghĩ xe bám bẩn là trước rửa còn cái xe giống thế mà sạch sẽ là cái xe bám bẩn đó sau khi được rửa). Cụ nghĩ xa quá.............

Theo cụ 2 ảnh này có phải là 1 xe hay 2 xe ? Chụp từ 1 thiết bị là alo đấy cụ .

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

phutran120

Xe tải
thôi các cụ ạ, nói làm gì cái vụ cái ảnh, đến cái họng gió con mer bị rách thế kia hỏi còn vòng vo đc thì nói làm gì, sai thì sửa mẹ đi chày cối làm gì =))

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
thôi các cụ ạ, nói làm gì cái vụ cái ảnh, đến cái họng gió con mer bị rách thế kia hỏi còn vòng vo đc thì nói làm gì, sai thì sửa mẹ đi chày cối làm gì =))
Đúng là cách còm sao thì bản chất con người vậy, em coi như đó như một tiếng xì hơi gây mùi cụ nhé. Chân thành cảm ơn cụ đã tốn nhiều công sức lẽo đẽo theo các bài viết của em !

phutran120

Xe tải
Đó, toàn chuyển công kích cá nhân là chính :))