[Thảo luận] Nên hay không nên lập các thớt cảnh báo điểm xxx bắn tốc độ!!!

roro

Xe tăng
Mềm nắn rắn buông. Nếu luật mà rắn, xxx không ham tiền thì làm gì có những thớt như thế. Hummmmmmmm...........:(

Thai Ha

Xe buýt
Nếu không hợp lý thì cũng nên cảnh báo cụ ạ.

lenamhung83

Xe tăng
Nên duy trì thớt cảnh báo các điểm bắn tốc độ cũng như hay bắt các lỗi khác vì có những đoạn đường lạ, nhiều người chưa đi bao giờ dễ bị mắc lỗi do vô ý, ví dụ như lỗi đè vạch mà xxx hay bắn ở cầu Cẩm Thủy, Thanh Hóa chẳng hạn. Cá nhân tôi đi những đoạn đường lạ căng thẳng đầu óc lắm, có cảnh báo, xem trước đi đường thoải mái, tự tin hơin

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em thì cho rằng đóng thớt kiểu này cũng được nhưng nên mở thớt: CẢNH BÁO NHỮNG BIỂN HẠN CHẾ TỐC ĐỘ BỊ CHE KHUẤT HOẶC DỄ BỎ SÓT DO BẤT HỢP LÝ HAY VÌ LÍ DO NÀO KHÁC! Em tuân thủ nghiêm túc luật giao thông nhưng cũng có 1 lần dính tốc độ 58/50 vì cái biển "khu đông dân cư" bị một cành cây to che mất!:((

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ ý kiến của bác. Theo em là ko nên bỏ, vì em thấy nhiều nơi xxx dựng biển bất hợp lý để kiếm thêm. Giống như bên châu Âu người ta cho phép các hãng bán Navi cập nhật các điểm đặt máy chụp tốc độ. Nhưng cũng nghiêm cấm máy dò radar phát hiện súng bắn tốc độ ợ.
Xứ nào nó cấm vầy bác???
Cái RD em vác ở bển về được bán đầy ngoài chợ. Chẳng có thấy ai bắt bớ, cấm đoán cả.
Ở xứ Phú thì lâu lâu rồi em còn thấy nó còn khuyến khích tài dùng RD kia. Để cho biết mà sợ, chẳng dám chạy nhanh nữa.
Cái bắn tốc độ của Tây nó làm với mục đích răn đe, còn Ta thì ngược lại là công cụ để "thịt" tài xế.
Máy còn phải "thuê" theo cas kia mờ :(

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em thì em vốt (+) cho việc duy trì các thớt cảnh báo bắn.
Cái cớ là làm cho người ta sợ mất tiền, phiền hà sẽ chạy xe tử tế hơn dù rằng chưa có dòm thấy xxx

oto9fun

Xe tải
cảnh báo để biết mà cãi ...vì nhiều trường hợp xxx bị nhầm xe :D ...còn ý thức tham gia giao thông thì sẽ có nhiều topic khác

hellangel

Xe tăng
E đồng ý với cụ
Chỉ khi nào xxx VN thật sự công tâm và vì an toàn của ngữời tham gia giao thông thì chúng ta nên bác bỏ
Ý thức cũng vẫn là ý thức , luật không rắn cũng chỉ đến thế thôi
Em cũng vậy. Ủng hộ , ủng hộ, ủng hộ!

kimi1901

Xe đạp
đúng đấy bác à. cứ vít tẹzzzzz mĩm sao là được 50 và 80 là được rùi. m ủng hộ pác

vaicate

Xe tải
Em thấy nên cảnh báo để mọi người cùng biết. Ít nhất thì qua đoạn đấy các bác giảm tốc độ đấy cũng là một cách nhắc nhở đi chậm rồi ạ! Không lúc đi qua các bác cứ mát chân ga lại mất tiền cho xxx là chính chứ nhà nước có được gì đâu ạ :)

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Em ko biết cụ làm nghề j nhưng em thấy xxx VN là hay bắn bửn lắm , đường được chạy 80 Km thì gặp cái cầu dài độ 10m cắm cái biển hạn chế 40 Km nếu ko cảnh báo thì lấy cái j mà đỡ ?
Cụ này nói chuẩn ạ, đg đang cho chạy 80, vậy mà có cái biển 40thế là Bòm! có giời mà đỡ nổi, em đã bị mấy phát nghĩ mà cay, xxx lại còn bắn trước biển nữa chứ! Theo e là cứ cho lên để dân ta đõ bị mất tiền oan và mang úc chế vào người.

lenamhung83

Xe tăng
Em thấy nên cảnh báo để mọi người cùng biết. Ít nhất thì qua đoạn đấy các bác giảm tốc độ đấy cũng là một cách nhắc nhở đi chậm rồi ạ! Không lúc đi qua các bác cứ mát chân ga lại mất tiền cho xxx là chính chứ nhà nước có được gì đâu ạ :)
Chiều nay từ Phủ Giày về HN, qua TX Hà Nam, do đã đọc cảnh báo của các anh em trên OF nên khi đi đoạn từ QL 21 qua Phủ Lý ra QL1, tôi toàn chạy đúng biển, qua TX khoảng 2 km, thấy xxx chặn gần chục xe, chắc các bác ấy thấy đường thoáng lại tưởng qua TX rồi nên dính, đúng là có vào OF có hơn:D
Cám ơn anh em OF đã cảnh báo, giúp mình châp hành luật tốt hơn thôi.Tôi ủng hộ việc lập thớt cảnh báo=D>

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Cũng từ sự coi thường luật giao thông của một số cụ điều khiển phương tiện và một bộ phận xxx tha hoá mới xảy ra như vậy. Nói chung là cứ đi đúng tốc độ, không phóng nhanh vượt ẩu, hiểu rõ luật giao thông là bố tây bắt lỗi được.

tun177

Xe hơi
Chào các cụ!

Em đọc thấy có rất nhiều cụ mở các thớt cảnh báo về các điểm bắn tốc độ trong nam ngoài bắc, đêm cũng ngày. Theo em, không nên mở các thớt kiểu như vậy nữa vì đó là cách chúng ta bàn nhau đối phó với luật giao thông, đối phó với sự toàn toàn của chúng ta cũng như của nhiều người khác khi tham gia giao thông.

Mời các cụ vào thảo luận, ném đá... mọi ý kiến (từ nhiều phía) đều được hoan nghênh nhiệt tình :D

EM bỏ 1 phiếu cho việc chấm dứt các thớt kiểu như trên :P
Em dự chắc cụ chủ thớt ít lái xe hoặc chả bao giờ lái xe nên mới lập thởt này, chứ cụ cứ thử một lần bị bắn bằng mồm đi rồi biết, xxx nhà mình đâu có đàng hoàng, cảnh báo không phải để đối phó với luật giao thông mà để tránh khỏi mắc bẫy của xxx nhà mình thôi. EM ỦNG HỘ VIỆC MỞ THỚT CẢNH BÁO

LuckyCar

Xe container
Em nghĩ, những điểm 'bắn đẹp' thì không đưa lên, chỉ ủng hộ đưa thông tin các điểm xxx 'lập bẫy' để lừa người vô tình vi phạm (chẳng hạn biển tốc độ bị khuất sau cây, hoặc đoạn đường nhiều xe container nên các xe nhỏ bị che khuất tầm nhìn không thấy biển giới hạn, hoặc đoạn đường mới giới hạn tốc độ, .....).

Từ 20/05 mức phạt cao rồi, cả dân và xxx phải quyết chiến với nhau thôi.
Em thấy cụ nói chuẩn. Em xin bổ sung thêm chút quan điểm của em về việc này:

Đối với việc "bắn đẹp"

- Việc bắn tốc độ là việc của xxx, chả phải ở VN, toàn thế giới đều làm như vậy, các cụ đừng ác cảm quá với việc này;

- Việc bắn tốc độ mà chúng ta gọi là anh hùng núp thì đấy là nghiệp vụ của xxx, kệ người ta, việc ai người ấy làm, việc của chúng ta là tuân thủ đúng tốc độ quy định;

Em nghĩ là không nên lập thớt về những điểm này, hoặc nếu có thì cách thức cũng nên hợp lý theo chiều hướng khuyến khích mọi người tuân thủ đúng luật chứ không phải đối phó với xxx.

Đối với việc "bắn xấu"

- Em ghét nhất cái loại xxx bắn bằng mồm;

- Ghét tiếp theo là các chỗ mà xxx chủ động bài binh bố trận để bẫy;

- Tiếp theo là những chỗ khó để tuân thủ do các nguyên nhân khách quan, như đường đông, khuất tầm nhìn ...;

- Các biển báo bất hợp lý;

- Các điểm mới đặt biển báo;

Đối với các điểm xấu thì cần phải tăng cường các thớt cảnh báo, càng nhiều càng tốt để hạn chế người tốt bị mắc tội oan.

alo_club

Xe buýt
Em dự chắc cụ chủ thớt ít lái xe hoặc chả bao giờ lái xe nên mới lập thởt này, chứ cụ cứ thử một lần bị bắn bằng mồm đi rồi biết, xxx nhà mình đâu có đàng hoàng, cảnh báo không phải để đối phó với luật giao thông mà để tránh khỏi mắc bẫy của xxx nhà mình thôi. EM ỦNG HỘ VIỆC MỞ THỚT CẢNH BÁO
Hê hê, cụ dự sai bét rồi :))

Em lái xe không nhiều nhưng cũng đi các tỉnh nhiều nhiều rồi cụ ợ. Còn việc bị bắn bằng mồm thì em đã từng bị lúc 2h đêm ở Tĩnh Gia rồi :D

Cụ nói xxx nhà mình không đàng hoàng là hơi chụp mũ đấy.

Ý em mở topic này là Anh em trên OF lúc nào cũng hô hào đi xe nghiêm chỉnh chấp hành luật giao thông, không vượt phải, giương pha, còi liên tục... Trong khi đó lại phải mở các topic cảnh báo điểm bắn tốc độ để đối phó. Theo em nghĩ, nếu không có điểm bắn tốc độ có nghĩa là các cụ sẽ cho xe chạy quá tốc độ quy định đúng không?

Các cụ ném tiếp nhé, hê hê =))

muagat

Xe hơi
Speed Camera Ahead. Tây nó còn dựng cái biển báo với nội dung như vậy bác ạ. Mục đích của biển báo cũng như camera bắn tốc độ là để cảnh báo lái xe giữ đúng tốc độ an toàn. Ở VN việc cảnh báo, ngăn ngừa thì ít mà chỉ toàn thấy chộp, vặt, thậm chí lừa người điểu khiển phương tiện nhằm ăn tiền hối lội hay làm cho đủ biên bản là chính.
Bản thân em cũng luôn cố gắng tuân thủ tốc độ qui định. Chả cần thớt cảnh báo em cũng chấp hành. Nhưng có thớt cảnh báo để không bị xxx lừa ăn bẩn thì em cảm ơn lắm

muagat

Xe hơi
Cụ nói xxx nhà mình không đàng hoàng là hơi chụp mũ đấy.
xxx đàng hoàng thì không phải không có nhưng xxx không đàng hoàng thì vô thiên lủng cụ ạ.

25 Tết âm lịch vừa rồi em về HN ăn tết với phụ huynh, đi 2B vào phần đường trong cùng bên phải trên đường Đê La Thành qua đoạn trước cửa ĐHGT và Trạm đăng kiểm gì đấy. Em quen đi kiểu trong SG là đi 2B thì đi vào phần đường bên trong cùng. Bị xxx thổi nói anh đi vào phần đường dành cho xe thô sơ, em cũng ngoan ngoãn nộp phạt (nộp kho bạc nhé) vì nghĩ mình đi sai. Lần sau đi cũng đoạn đường ấy thì em chả thấy có cái biển phân luồng nào chỉ ra đường đấy là đường dành riêng cho xe thô sơ. Kết luận của em là xxx ăn bẩn.

Em chỉ nêu ra một trường hợp làm ví dụ. Nói chuyện xxx không đàng hoàng thì chắc chả bao giờ hết chuyện