Nên hay k nên mua xe tải van loại nhỏ ?

hainamcomputer

Xe máy
mua đi cụ, lăn tăn làm gì nhiều. cái gì cũng có hai mặt của nó mà!

dungnc

Đi bộ
Hi các bác.

Gần đây hàng hóa nhiều quá, cứ vác con Santafe ra chở sót hết cả ruột em đành tìm con Starex 6 chỗ + 1 thùng chạy.
Nhưng tìm hiểu thì chả thấy luật quy định xe này được chạy hay không được chạy trong thành phố giờ cao điểm.
Thấy các bác cũng gặp vấn đề này em cũng xin đóng góp ý kiến chút.
Nếu xxx có tuýt còi các bác chớ có đưa giấy tờ vội
Nhớ bật ghi âm trước khi làm việc
Sau đó các bác hỏi tôi vi phạm lỗi gì?
xxx sẽ nhả "anh vi phạm lỗi lưu hành xe vào giờ cấm"
Các bác bảo anh cho tôi xem văn bản hay luật quy định xe của tôi lưu hành
Em đố các bác tìm thấy "Luật" nào ghi rõ xe "Tải Van" không được lưu hành vào giờ .....
Nếu trong luân không có thì cứ thỏa mái mà đi thôi....
Nếu xxx thấy không hợp lý thì có thể đề xuất chính phủ sửa lại Luật các bác nhé.
Và kiểu gì xxx cũng bảo anh cứ đưa giấy tờ xem nếu đầy đủ cho anh đi...
Các bác nhờ ghi rõ đoạn đó...
Rồi chìa cho xxx xem...
Kiểu gì cũng qua các bác nhé.

B-pf

Xe hơi
E cũng hóng với. Đứa e e cũng đang muốn mua. Dạo này mưa bão nhiều quá

buidinhphuoc

Xe điện
luật chưa rõ ràng nhưng xxx nói "tôi là luật" thì sao hở cụ, mà lúc mua đã có 4 ghế sẵn rồi mà cụ
Xe 5 chỗ được chở 6 người, vậy cái van này có được chở 3 người không cụ ?

Cuongbazoka

Xe buýt
Nếu chỉ vì do giá tiền, ví dụ Spark Van 9.9k, hay Matiz Van - hàng nhập, giá lướt - khoảng 8k - 8.6k, thì đó là 1 lựa chọn cho nhiều người, vừa thỏa chí đam mê, vừa rẻ vừa tiện lợi, tiền còn lại dùng vào việc khác.

Tuy nhiên, câu hỏi lớn nhất mà rất nhiều OFers còn lăn tăn và trả lời k nhất quán là: XE ẤY CÓ ĐƯỢC LƯU HÀNH BÌNH THƯỜNG NHƯ XE CON 4B HAY K ?

Có nhiều bác bảo là được, k bị cấm do nó là xe tải van, nhiều bác bảo là cấm - do đăng kiểm nó ghi là xe tải.

SG và HN coi nó như xe tải thì quả thực là 1 vấn đề, chẳng nhẽ mua về chỉ chạy vào ngày nghỉ ? hay chỉ chạy vào giờ mà GTCC k cấm ?

Các bác cho cao kiến vào đây, chứ lập mấy thớt rồi mạnh ai nấy spam, chẳng thể hiểu được kết quả là như thế nào.

Có dẫn chứng cụ thể, minh bạch, hoặc tài liệu nào đó để thuyết phục thì càng tốt.

Cảm ơn các bác.
Cái này nhiều cu hỏi em rồi và em khẳng định luôn là chay đc bình thường như xe con.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
ý của bác y chang em. em cũng thường 2 chạy spark van (đã lắp thêm 2 ghế), bề ngoài nhìn y sì spark 4 chỗ. Hơn năm nay. Từ ngày chạy đi chơi HP, TB, QN chưa thấy cá vàng hỏi thăm bao giờ. Nhưng hôm Cụ Táo. bạn thằng em làm bên Sở GTVT nó nhìn thấy xe của bạn em nó bảo " Xe anh Van à", em bảo " Chú nói bậy, xe anh 4 chỗ đoàng hoàng mà", Nó nói "Xin bố, cá vàng nó nhìn tinh lắm. Chẳng qua nó không thích tóm thôi, Nó nhìn Van hay không Van nó biết ngay." Em " Phan biệt như thế nào, chú chỉ anh cái, để anh đi đường anh phân biệt cho nó dễ" Nó " Không nói được, bí mật nghề nghiệp mà."
Bác nào phân biệt được hình dáng bên ngoài của Van và không Van, các bác chỉ em với ạ.
biển D cụ ạ

hoangtuan2k13

Xe đạp
Luật VN lúc nào chả mập mờ, chỉ khổ dân đen thôi.

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Nếu chỉ vì do giá tiền, ví dụ Spark Van 9.9k, hay Matiz Van - hàng nhập, giá lướt - khoảng 8k - 8.6k, thì đó là 1 lựa chọn cho nhiều người, vừa thỏa chí đam mê, vừa rẻ vừa tiện lợi, tiền còn lại dùng vào việc khác.

Tuy nhiên, câu hỏi lớn nhất mà rất nhiều OFers còn lăn tăn và trả lời k nhất quán là: XE ẤY CÓ ĐƯỢC LƯU HÀNH BÌNH THƯỜNG NHƯ XE CON 4B HAY K ?

Có nhiều bác bảo là được, k bị cấm do nó là xe tải van, nhiều bác bảo là cấm - do đăng kiểm nó ghi là xe tải.

SG và HN coi nó như xe tải thì quả thực là 1 vấn đề, chẳng nhẽ mua về chỉ chạy vào ngày nghỉ ? hay chỉ chạy vào giờ mà GTCC k cấm ?

Các bác cho cao kiến vào đây, chứ lập mấy thớt rồi mạnh ai nấy spam, chẳng thể hiểu được kết quả là như thế nào.

Có dẫn chứng cụ thể, minh bạch, hoặc tài liệu nào đó để thuyết phục thì càng tốt.

Cảm ơn các bác.
Chả có đăng kiểm nào ghi xe tải van là xe tải cả , cái này cụ xem lại nhé
Biển C và biển D chạy tẹt ga ko lo bị cấm . chỉ sợ cụ chở quá ng lắp thêm ghế, đi sai thi xxx nó mới xin cụ tí tiền tiêu tết thôi

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Ngày trc xe tải, xe khách , xe con, xe pickup đều chung biển hết , chả kiểm tra giấy tờ xxx chả biển dc xe cụ là loại nào . Giờ nó chia đầu biển , xe Tải van biển D chỉ đc đi 2 ng , cụ lắp thêm ghế, ngồi them người nó nhìn thoáng quá nó thấy nó phạt đc thôi. Chả có bí mật gì cả , ngoài cái đầu biển và xem giấy tờ