Nên độ những gì cho Vit?

phuong_doc

Xe tải
Quên mất không nói cấu tạo liên kết 2 tấm khi chạy ngoài đường cho các bác biết. Nhà cháu lấy dây dán chuyên dùng trong may mặc liên kết chúng lại với nhau (hay dùng cho thay dây giầy//nguyên tắc quả Ké)
Nhà cháu vừa chạy từ Bắc Ninh về đến cty đây. Đã test các trường hợp không sao cả, êm ru không 1 tiếng lọc cọc.
Chỉ ngại mỗi điều là đỗ trên Bắc Ninh nhiều người nhìn quá.
không nhì mới lạ(b), mỗi ng mỗi quan điểm; ko sao cả; em là em kết nhất 2 thanh dọc ấy thôi, bác chỉ chỗ cho em đến làm với (mục đích lè em chở đồ đấy ạh, về quê các cụ cho gà qué, ko lấy ko đc mà để trong xe thì hôi lắm:21:

tptitoe

Xe tăng
không nhì mới lạ(b), mỗi ng mỗi quan điểm; ko sao cả; em là em kết nhất 2 thanh dọc ấy thôi, bác chỉ chỗ cho em đến làm với (mục đích lè em chở đồ đấy ạh, về quê các cụ cho gà qué, ko lấy ko đc mà để trong xe thì hôi lắm:21:
Nhà cháu có chỉ chố bác cũng không làm được. Cái này nhà cháu phải nhờ 1 người bạn đang làm trong công trường lọc dầu Dung Quất làm theo bản vẽ nhà cháu gửi vào, nó lấy từ đề xê inox 304 dày 5mm của các thùng gì gì ấy... còn những thứ khác ra 38 Lò Rèn đặt hàn lại với nhau, giá 100k/kg sản phẩm inox 202, còn inox 304 là 140k/kg sản phẩm (Sản phẩm là VL+hàn+đánh bóng) 2 Cái khung inox của nhà cháu nặng 5kg dùng loại 304.
Theo nhà cháu, nếu mua loại inox 5mm cũng có nhưng giá hơi đắt, không xứng đáng phải cầu kỳ như vậy (Mình có điều kiện nhờ vả được nên phải dùng thôi:21::21::21:). 2 Thanh dọc bác có thể dùng ống inox D>=26mm uốn rồi 2 đầu đập dẹt, khoan lỗ bu lông d=6,5mm để bắt bulong d=6 là OK . sau đó dùng 3 hay 4 thanh tròn hoặc vuông tùy hỷ, làm thanh ngang, nối hàn lại là xong. Tha hồ chở gà, lợn cũng được

Chỉnh sửa cuối:

phuong_doc

Xe tải
em mù mờ lắm, 202 v 304 là cái gì. ở 38 lò rèn nó có nhận làm a-z ko ah?

tptitoe

Xe tăng
em mù mờ lắm, 202 v 304 là cái gì. ở 38 lò rèn nó có nhận làm a-z ko ah?
Inox 202 thì dùng lâu vẫn bị gỉ lấm chấm. Còn 304 là loại không hề bị gỉ trong mọi môi trường, thường dùng cho nghành thực phẩm, hóa chât đặc biệt. Làm hết nếu có bản vẽ chi tiết. Nhớ mặc cả vì họ cũng nói thách lắm.

phuong_doc

Xe tải
Inox 202 thì dùng lâu vẫn bị gỉ lấm chấm. Còn 304 là loại không hề bị gỉ trong mọi môi trường, thường dùng cho nghành thực phẩm, hóa chât đặc biệt. Làm hết nếu có bản vẽ chi tiết. Nhớ mặc cả vì họ cũng nói thách lắm.
ok, em đã hiểu và đã tìm đc cửa hàng ở Giảng võ chuyên gia công. cuối tuần e về em độ giá đèn cho cào cào đã, xong sẽ đến giá nóc cho Vit. thanks anh

tptitoe

Xe tăng
Mình vừa đi Saigon 2 ngày, chụp được từ tạp chí nước ngoài ở nhà ông bạn mấy kiểu giá nóc, bạn nào đang có ý định làm thì nghiên cứu và cải tiến cho phù hợp với nhu cầu:

Kiểu 1:

Kiểu 2:

Kiểu 3:

Còn đây là xit-đông và hộp cốp sau:

toanco_k32

Xe tăng

EZdong

Xe điện
Nó làm mất đi thế mạnh của xe 5 cửa khi muốn chở hàng kích thước lớn bác ạ
Nếu thiết kế để dễ dàng tháo ra được thì ổn

Được cái này thì thiệt cái khác thôi bác ạ. Em thấy mấy cái hộc đó nó tiện, phục vụ thuận tiện sinh hoạt hàng ngày của VIT.
Tất nhiên khi cần chở cái tim tím kia thì đành phải tìm cách/or phương tiện khác.
Bác shinobi đã có cái xịt đông đằng sau rồi đấy, có điều là anh em VIT chưa được mục sở thị va bình luận thôi:21::21::21:

EZdong

Xe điện

Xem ra chế tạo được 2 thanh dọc ấy cũng gay ra phết nhà phuong_doc ơi, sáng nay em ra luôn Ngọc Cảnh (Minh Khai) lắp 2 thanh dọc có sẵn cho VIT rồi. Chẳng có gì là hoàn hảo đâu bác ợ:21::21::21:

Maybach Tàu

Xe container

Xem ra chế tạo được 2 thanh dọc ấy cũng gay ra phết nhà phuong_doc ơi, sáng nay em ra luôn Ngọc Cảnh (Minh Khai) lắp 2 thanh dọc có sẵn cho VIT rồi. Chẳng có gì là hoàn hảo đâu bác ợ:21::21::21:
Ai lại chụp ảnh mồm thía, làm vài tấm lên cho nặng diễn đàn đi cụ:21:

EZdong

Xe điện
Ai lại chụp ảnh mồm thía, làm vài tấm lên cho nặng diễn đàn đi cụ:21:
Dạ, em kính kụ, có điều chụp bằng cái N95 cũ của em ợ:21::21::21:

Từ trước đến giờ em nó là thế lày:

Sáng nay thay 2 thanh nóc thì là:

Kụ cho kiến đi nhá!!!!!!!!!:21::21::21:

tptitoe

Xe tăng
Cái sân bay cũ đẹp thế sao bác lại thay đi? "Phí của giời, 10 đời không có"
Bác mua ở đâu cái vè che mưa gọn thế? Đi đường trông thấy xe khác lắp loại thô lắm, cản tầm nhìn ở thanh chữ A.

EZdong

Xe điện
Bác mua ở đâu cái vè che mưa gọn thế? Đi đường trông thấy xe khác lắp loại thô lắm, cản tầm nhìn ở thanh chữ A.
Không phí tẹo nào đâu bác, em đã tặng Vitbeijing sáng hôm qua vì nghe nói em nó hay về quê, lại hay phải đi cứu hộ mấy ông bạn có VIT, nhớ lại hôm 01.11.2009 vừa rồi em nó lên tận Xuân Mai bác ợ:21::21::21::21:
Cái vè che mưa em lấy ở Sài Gòn vì nó nho nhỏ, màu đen, đặc biệt là em khoái cái chữ VITARA.

viper2007

Xe điện
Em đang định tháo cái này, có bác nào đăng ký ko. Mà ko biết gỡ có đơn giản ko, thấy băng keo rất chắc :^)

tiu_tit

Xe tải
Em đang định tháo cái này, có bác nào đăng ký ko. Mà ko biết gỡ có đơn giản ko, thấy băng keo rất chắc :^)
Lắp vào thì dễ lắm nhưng bác cứ thử tháo ra đi. Băng dính 2 mặt thì cứ gọi là.....thôi rồi. Bác có thời gian thì vô tư, phải mất 1 buổi chiều mới cạo sạch băng dính 2 mặt đấy.:'(

viper2007

Xe điện
Lắp vào thì dễ lắm nhưng bác cứ thử tháo ra đi. Băng dính 2 mặt thì cứ gọi là.....thôi rồi. Bác có thời gian thì vô tư, phải mất 1 buổi chiều mới cạo sạch băng dính 2 mặt đấy.:'(
Em cũng ko ưa nó ngay từ đâu nhưng mà ngại gỡ ra khó làm sạch nên cứ ở vậy. :^) mà cạo bằng dao e sứt sẹo cái khuôn kính (hình như = nhựa)

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
cụ phuong_doc có lôi cháu vào thớt này
các cụ dòm xem mấy cái này có ổn không ??
Vành này

ống thở này

Thụt này

em đang hỏi bộ này cho cụ phuong_doc đây

tý em up nốt ảnh nhá

tptitoe

Xe tăng
Cái vè che mưa của bác là loại thân to hay nhỏ. Nếu nhỏ như loại của bác Ezdong thì cho mình đăng ký. Chứ loại to bè thì chính mình cũng đã dùng rồi và cũng đã phải bóc ra vì nó cản tầm nhìn ở góc chữ A.
Khi bóc phải cẩn thận vì nếu mạnh tay, vè bị uốn là gãy ngay vì đây là loại mica ròn.
Việc tẩy vết dính trên cánh cửa rất đơn giản: Bác xịt RP7 hoặc WD-40 rồi lấy giẻ mềm lau là sạch ngay.
S/P: Đầu tiên, bác dùng 1 con dao nhựa (loại dùng trên máy bay) hay vót 1 cái cật tre hình con dao rồi lách vào chỗ băng dính 2 mặt//tuyệt đối không dùng kim loại, chứ đừng cầm tay giật mạnh nhé.
**** Xem lại thì thấy bác tô đỏ cái chữ, là bác cũng ghét loại thô kệch này nên muốn bóc ra.

Chỉnh sửa cuối:

viper2007

Xe điện
Cái vè che mưa của bác là loại thân to hay nhỏ. Nếu nhỏ như loại của bác Ezdong thì cho mình đăng ký. Chứ loại to bè thì chính mình cũng đã dùng rồi và cũng đã phải bóc ra vì nó cản tầm nhìn ở góc chữ A.
Khi bóc phải cẩn thận vì nếu mạnh tay, vè bị uốn là gãy ngay vì đây là loại mica ròn.
Việc tẩy vết dính trên cánh cửa rất đơn giản: Bác xịt RP7 hoặc WD-40 rồi lấy giẻ mềm lau là sạch ngay.
S/P: Đầu tiên, bác dùng 1 con dao nhựa (loại dùng trên máy bay) hay vót 1 cái cật tre hình con dao rồi lách vào chỗ băng dính 2 mặt//tuyệt đối không dùng kim loại, chứ đừng cầm tay giật mạnh nhé.
**** Xem lại thì thấy bác tô đỏ cái chữ, là bác cũng ghét loại thô kệch này nên muốn bóc ra.
OK, thank bác, nghe bác miêu tả thì em cảm thấy công việc đơn giản hơn nhiều rồi. Của em là loại to, nghe bác chê nó em mới hạ quyết tâm tháo bỏ, chắc chắn nhìn sẽ thẩm mỹ hơn.