Nên độ những gì cho Vit?

beer

Xe hơi
còn cái cản sau khó quá bác nào giúp e tý. thank

beer

Xe hơi
thiết kế có sai so vói mấu 1 tý

Chỉnh sửa cuối:

fansi

Xe buýt
Cái cản cụ thiết kế trông hợp lí hơn ạ! Tuy nhiên nếu cụ bỏ em cản nhựa (?) thì cố gắng để 2 bên lắp khớp vào chỗ trống. Nếu Cụ dập được lỗ đèn tạo gờ cong thì đẹp.

Em cũng đang lăn tăn cái cản trước. Cụ làm xong cho em xin vài đường cơ bản để em học tập ạ?

Chỉnh sửa cuối:

tptitoe

Xe tăng
Cụ nào thiết kế xong hoàn chỉnh, cho mình xin cái file autocad nhé. Cám ơn

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Có một bác Vịt hay đỗ ở gần Bờ Hồ (rẽ phải vào đường gì chạy dọc vườn hoa có tượng Lý Công Uẩn, đi thẳng thì ra NH Nhà Nước ý) có cái cản trước hình thang rất đẹp (giống của Escape). Có bác nào biết về cái cản đó và ở đâu bán không nhẩy?
Phố đó gọi là phố Lê Lai Bác ạ.

beer

Xe hơi
cản sau các cụ cho ý kiến để nhà cháu còn dám nghĩ tiếp

Chỉnh sửa cuối:

fansi

Xe buýt
Cái cản sau này thì gần giống cái cản nhựa phỏng ạ? Cháu nghĩ nhìn mặt sau thì ổn.

Trước khi đi vào chi tiết, cháu thấy ta có nên thống nhất qđiểm chung: nếu không nâng xe lên với bánh to hơn, cao hơn, thì không nên làm cản quá hầm hố nặng nề, vì vóc dáng của VIT nhỏ nhắn. Theo cháu p/a max cũng chỉ cần thay cản nhựa bằng sắt mỏng(2-3mm), bố trí thêm các hốc đèn cho hợp lý. Chú ý phía dưới cản đủ chịu lực va đập mông-đầu khi offroad. Cản sau nên dính với bọc bình xăng bằng một hộp đựng đồ nghề (xẻng, gỗ đệm, bạt xe, cột lều, bếp ga, hòm dụng cụ vv..) cho đỡ phí không gian (đằng nào cũng cần có cái gì đó che phía sau bình xăng). Có thể đục vài lỗ để cảm biến lùi, đèn lùi vv...

Còn nếu nâng bánh xe to cao hơn, thì nên thay cả công suất máy.=))=))

Chúc cụ có cản đẹp nhé.

beer

Xe hơi
độ cản ngoài mục dích hầm hố ra còn nâng cao dc góc tới và góc thoát nữa, lên dc 15 đén 20 cm đấy, leo trèo đễ hơn

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

Phương án này xử lý giá đỡ can xăng thế nào để ko bị xệ hoặc rách cửa xe ạ?

[/QUOTE]
Phương án này thì khả thi hơn, nhưng mỗi lần mở cửa sau lại phải gỡ can xăng ra?

viper2007

Xe điện
Nếu làm bình xăng thì thôi lốp sơ cua như thế lày, mông của Vit nhỏ xinh nên ko tham dc bác ơi.

Xe kụ nào trong hình cháu thấy có cái gương lùi, cho cháu hỏi đấy là gương của xe nào, mua ở đâu, lắp có dễ ko ạ???
Hình như của xe nào đó của Hàn. Em thấy ở đài truyền hình Hanoi có 1 xe có. Nhìn trực tiếp thì thấy hơi bị ko chắc chắn.

Chỉnh sửa cuối:

beer

Xe hơi
@namvu hôm nào đến học bác cái giá đỡ can xăng để gắn vào cản nhé nhẹ hơn 2 cai lốp của bác nhiều. ngày xưa đi jeep cho nên bi giờ bị nhiễm cái can xăng cua jeep

tptitoe

Xe tăng
Hôm qua thằng con đi Ct ở Singapore về làm quà cho bố cái gương hậu hiệu Mycarr Madein Taiwan:

Gương giữa là gương phẳng rộng 270cm; 2 gương nhỏ là gương lồi vuông 6,4cm; tổng cộng=39,8cm. 2 cái gương lồi này có thể quay 360 độ quanh trục dọc gương chính và xoay 90 độ theo trục vuông góc (Trục Thẳng đứng). Và đặc biệt nó còn có thể tháo ra lắp vào vị trí trên hoặc dưới gương chính...
Khi lắp xong:

Vâng, lắp xong nhòm vào gương chính thấy toàn bộ cả khoang sau, nhìn xe sau với khoảng cách thật, vì là gương phẳng.
Sau khi chỉnh 2 gương nhỏ thì 2 em đó xóa hết điểm mù 2 bên, khi rẽ phải hoặc trái khỏi phải check head.
Hỏi ra giá quy đổi =180K VND.
Hạn chế: Đi đêm không có nấc chống chói pha xe sau.
Sướng!

EZdong

Xe điện
Chúc mừng cụ có con giai hiểu & chiều bố thế! Có điều là em thấy nó hơi to ngang, chẳng biết khi chạy thì nó có rung không??? Tại sao nhà sản xuất không vê mấy góc trông nó điệu đà hơn tí cụ nhể?

tptitoe

Xe tăng
@Ezdong: - Chẳng rung tẹo nào nhá. Cái gương này nó có 4 chấu có lò so bắt rất chắc vào gương zin cụ ạ.
- Nếu nhà SX mà cho lượn lẹo ở góc thì lại bị thu hẹp không gian nhìn, mất đi cái mục đích của nó.
- Hôm qua fone cho bác SUVT nói là ngày mai chủ nhật Vô Lăng sẽ về tới Hanoi. Lại được dịp nghịch với vô lăng đây. Hôm vừa rồi, đi Đà Nẵng lái con Camry của ông bạn lên Bà Nà, đường cua tay áo liên tục, có cái phím bấm còi trên vô lăng ngay cạnh cái vòng tròn tròn tiện lợi thật.

EZdong

Xe điện
@Ezdong: - Chẳng rung tẹo nào nhá. Cái gương này nó có 4 chấu có lò so bắt rất chắc vào gương zin cụ ạ.
- Nếu nhà SX mà cho lượn lẹo ở góc thì lại bị thu hẹp không gian nhìn, mất đi cái mục đích của nó.
- Hôm qua fone cho bác SUVT nói là ngày mai chủ nhật Vô Lăng sẽ về tới Hanoi. Lại được dịp nghịch với vô lăng đây. Hôm vừa rồi, đi Đà Nẵng lái con Camry của ông bạn lên Bà Nà, đường cua tay áo liên tục, có cái phím bấm còi trên vô lăng ngay cạnh cái vòng tròn tròn tiện lợi thật.
Thanks cụ ! Bây giờ VIT nhà cụ là đầu bảng về khoản gương rồi: gương gin 2 cái + gương cầu 2 cái + 1 gương xơ cua khi cụp gương bên tài vưỡn lùi được + 1 gương cầu treo giá lốp + 3 gương trong khoang lái^:)^. Tổng cộng là 9 cái rồi (VIT nhà em có mỗi 3 gương#:-s)
Hôm nào lắp vô lăng em phải tranh thủ ngắm bộ gương của cụ rồi còn học tập ạ!!!!!!!!!!!:))

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
Nhà cháu cũng vừa làm 2 cái gương ở góc đầu capo, nhìn thấy rõ 2 cái bánh trước, đảm bảo đặt đâu trúng đấy, không thể dẫm vào m.ứt được. Cháu thề!
Thiệt hại 50k + công lao hùng hục!

EZdong

Xe điện
Nhà cháu cũng vừa làm 2 cái gương ở góc đầu capo, nhìn thấy rõ 2 cái bánh trước, đảm bảo đặt đâu trúng đấy, không thể dẫm vào m.ứt được. Cháu thề!
Thiệt hại 50k + công lao hùng hục!
Nghe đài nói khó tin quá! Trăm nghe không bằng 1 thấy, cụ up cái ảnh làm chứng cứ xem nào?