[Thảo luận] Nên đề phòng khi đi đường khuất duy Tiến - Phạm Hùng...

winball

Xe máy
Hôm nay, em đi đường Khuất Duy Tiến gặp một bác lacetti đang được xxx chụp hình hiện trường, do đang chở vội gấu và nhóc về nhà lại đi nhanh nên em không tiện mua 500 ảnh hầu các cụ mà chỉ miêu tả thôi
Chiếc lacetti bị hàng rào công trường mắc vào, thanh thép phi 6 ( đường kính 6mm, chú giải cho cụ nào ko fải dân KT) của hàng rào chọc vỡ kính chắn gió và cào một vệt dọc thân xe, quả này đội trưởng thi công đền ốm và còn bị phạt vì làm hàng rào thi công ko tốt gây mất ATGT.
Vì vậy, Cảnh báo các cụ đừng có đi sát hàng rào tôn của công trình đang thi công trên đường vành đai 3 nhé, không may nó bung ra thì lại mệt giống cụ lacetti chiều nay đó

xuanphuc2011

Xe hơi
thép sáu mà vỡ kính nhỉ chắc đập vào chứ không phải là chọc vào

inovavgj

Xe container
nhưng đường này đông lắm oto có lúc đi hàng 3 mà không đi sát thì xũng khó nhở

winball

Xe máy
thép sáu mà vỡ kính nhỉ chắc đập vào chứ không phải là chọc vào
em đi qua đã thấy thế rồi, kính bị chọc vỡ lan thành hình mạng nhện, thép 6 nhìn cũng bị cong luằn ngoằn, nhưng nó chỉ nhô ra khỏi tấm tôn tầm 25- 30cm thôi nên có thể độ cứng cũng cao, chọc vào kính khả năng cũng có thể vỡ

vietran

Xe ba gác
Ôi thế mà nó xiên táo vào trong thì chết à
Đây có phải " chúng tôi k làm phiền cộng đồng" không nhẩy
Đúng là bây giờ chả tin bố con thằng nào, nguy hiểm rình rập khắp nơi, hở tí là toi

Xe Đạp Ôm

Xe tải
Thanh sắt đấy mà chọc phải bác nào đi xe máy thì xong luôn, toy sy bọn ăn thật làm ẩu ~X(

TONGIA

Xe lừa
Không chém cái bọn vô học. thiếu trách nhiệm đó đi cho nó sạch sẽ xã hội

leeagle75

Xe tải
Cụ ơi, cái đó gọi là tai nạn. Đôi khi là do chủ quan ngoài ý muốn. Em cũng chả bênh gì nhưng đôi khi cần suy sét 2 chiều cụ ợ.

winball

Xe máy
cụ đừng chửi người ta vậy tội nghiệp, cũng chưa chắc là do lỗi của chỉ huy công trường, vì lúc đầu hàng rào tôn mới dựng cũng tốt và đẹp lắm, có thể sau một thời gian thi công nó hỏng bất ngờ bung ra, hoặc cũng có thể lacetti đi sát quá mắc phải, căn bản không chứng kiến từ đầu nên em chỉ nêu ra cảnh báo chứ không bình nhận định phân xử

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
nhiều tai nạn quá, mà hầu hết đều do chủ quan của ngươi tham gia GT....haizz

muadem

Xe cút kít
Cái này gọi là tai bay vạ gió, tuy nhiên tội nặng hơn vẫn là mấy ông công trường. Khổ thế đấy, thi công sát đường gt cũng có cái khó ... haizzz ...

mingjun

Xe tăng
Hôm nay, em đi đường Khuất Duy Tiến gặp một bác lacetti đang được xxx chụp hình hiện trường, do đang chở vội gấu và nhóc về nhà lại đi nhanh nên em không tiện mua 500 ảnh hầu các cụ mà chỉ miêu tả thôi
Chiếc lacetti bị hàng rào công trường mắc vào, thanh thép phi 6 ( đường kính 6mm, chú giải cho cụ nào ko fải dân KT) của hàng rào chọc vỡ kính chắn gió và cào một vệt dọc thân xe, quả này đội trưởng thi công đền ốm và còn bị phạt vì làm hàng rào thi công ko tốt gây mất ATGT.
Vì vậy, Cảnh báo các cụ đừng có đi sát hàng rào tôn của công trình đang thi công trên đường vành đai 3 nhé, không may nó bung ra thì lại mệt giống cụ lacetti chiều nay đó
Sáng nay đi làm đoạn qua cái biển giới hạn 20km/h chuẩn bị đến biển 40km/h (chuẩn bị lên cầu vành đai 3) em suýt thì ăn 1 miếng tôn chắn công trường vả vào mồm xe. May thế nào tự nhiên oánh lái kịp. Quả đấy mà dính thì cứ gọi là. (e nhớ không nhầm công trình này có câu sờ lô gừn là : "chúng tôi không làm phiền cộng đồng" thì phải.
Các cụ chú ý nhé, đừng đi bám sát trái quá, hàng rào xuống cấp + gió to là dễ dính chưởng lắm.

sidecar_ox

Xe tải
Cụ này nặng lời quá! Em nghĩ không phải thế đâu. Em quan sát hệ thống hàng rào của công trường này rất tốt vì trong dự toán công trình nó có hạng mục này mà, mặt khác lại có tư vấn giám sát là Nhật nên không làm láo được đâu, có điều quá trình sử dụng nó sai khác đi hoặc lại có mấy chú đồng nát nào rút kéo trộm nó mới thế mà.

redhair

Xe tải
Sáng nay đi làm đoạn qua cái biển giới hạn 20km/h chuẩn bị đến biển 40km/h (chuẩn bị lên cầu vành đai 3) em suýt thì ăn 1 miếng tôn chắn công trường vả vào mồm xe. May thế nào tự nhiên oánh lái kịp. Quả đấy mà dính thì cứ gọi là. (e nhớ không nhầm công trình này có câu sờ lô gừn là : "chúng tôi không làm phiền cộng đồng" thì phải.
Các cụ chú ý nhé, đừng đi bám sát trái quá, hàng rào xuống cấp + gió to là dễ dính chưởng lắm.
Em thấy phản cảm nhất câu slogan này, hóa ra bụi bặm và mọi thứ bất tiện khác là do chúng tôi tự gây ra à?

niceshot

Xe container
Cụ này nặng lời quá! Em nghĩ không phải thế đâu. Em quan sát hệ thống hàng rào của công trường này rất tốt vì trong dự toán công trình nó có hạng mục này mà, mặt khác lại có tư vấn giám sát là Nhật nên không làm láo được đâu, có điều quá trình sử dụng nó sai khác đi hoặc lại có mấy chú đồng nát nào rút kéo trộm nó mới thế mà.
Cụ nói hay nhỉ, trách nhiệm của công trường đó là phải luôn duy trì tình trạng tốt và an toàn của hàng rào trong suốt quá trình thi công, chứ đâu phải chỉ làm tốt lúc mới dựng lên là xong. Phải thường xuyên kiểm tra, chỗ nào hàng rào bị hư hỏng phải sửa lại ngay, luôn tuân thủ các điều kiện thi công an toàn, ko để vật liệu, sắt thép lòi ra ngoài hàng rào gây nguy hiểm cho người đi lại bên ngoài... Bọn NHật sang VN giờ cũng làm ẩu tả lắm, chính vì luật của mình ko nghiêm nên cũng là suy giảm ý thức của bọn nó!

ketpo

Xe điện
Hôm qua, em đi qua cũng thấy vụ này, kính chắn gió vỡ ngay bên lái. Thấy có một bác, mặt đỏ tửng bừng, đội mũ phớt trông có vẻ hơi bui, ko biết có fai chủ xe ko.

mrkey

Xe buýt
Thôi thì cứ đề phòng, cảm ơn cụ nhắc nhở (b)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Cụ (mợ) cần tìm nhà chính chủ cho thuê - Đăng tin cho thuê nhà thì qua đây nhé ạ: http://xemnhadat.vn

starlv

Xe buýt
em thấy nó ghi ở biển gì gì là hok làm phiền đến tham gia giao thông hay sao ý..thế này đền ốm