Nên để giấy tờ xe bản gốc hay công chứng trên xe

xăng A95

Xe điện
Trước em đi 2B mang GT pho to bị xxx hỏi một lần roài. Các chú ý bảo : Tiền photo mày có tiêu được không. Đen thì phải chịu thôi chứ biết làm thế nào. Chả nhẽ cứ mỗi lần ra khỏi xe lại phải cầm theo GT.
XXX nhắc khéo ghê nhỉ .

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em thì tuyền để giấy tờ gốc trong cặp xách mang theo người, xuống xe thì lại xách cặp vào nhà, lúc nào đi lại xách cặp ra xe, thế thôi cụ ợ

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Em toàn mang giấy photo công chứng, xxx chẳng hỏi đâu. Thực ra là có 2 lần xxx đã từng hoạnh họe nhưng cuối cùng một chú phải đến tận nhà em xin lỗi còn một chú thì bị em mắng ngay giữa ngã tư Kim Liên rồi.
Ạ cụ. Triệu triệu người VN mới chỉ có vài người được như cụ thôi.

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
Em toàn mang giấy photo công chứng, xxx chẳng hỏi đâu. Thực ra là có 2 lần xxx đã từng hoạnh họe nhưng cuối cùng một chú phải đến tận nhà em xin lỗi còn một chú thì bị em mắng ngay giữa ngã tư Kim Liên rồi.
em cũng chả tin lắm....cụ dùng giấy công chứng là cụ sai toàn tập...tuổi j mà xxx phải đến nhà cụ xin lỗi ....rồi cụ mắng xxx ngay ngã tư nữa (em ko nói đến việc giấy tờ công chứng có xác nhận của ngân hàng)

Ng.Hoai

Xe buýt
em cũng chả tin lắm....cụ dùng giấy công chứng là cụ sai toàn tập...tuổi j mà xxx phải đến nhà cụ xin lỗi ....rồi cụ mắng xxx ngay ngã tư nữa (em ko nói đến việc giấy tờ công chứng có xác nhận của ngân hàng)
Cụ này chắc tuổi thì bình thường...nhưng cái ô chắc ko bình thường :D dân đen như e chả quen biết ô dù j gặp trường hợp ko cầm giấy tờ gốc đi là toi với xxx vài lít ngay ^:)^

Luật pháp bảo rằng: Giấy tờ công chứng có giá trị pháp lý như bản chính; mang bản công chứng theo xe thì xxx không chấp nhận. Lạ nhỉ?

BALTIC

Xe container
xxx nó bảo không được là không được, thế thôi các cụ ợ

tata

Xe máy
Trước hết xin cảm ơn các bác đã góp ý. Hôm qua em phải đọc kỹ hơn cái nghị định 34 thì có đoạn thế này các bác ạ: Mục 4 VI PHẠM QUY ĐỊNH VỀ NGƯỜI ĐIỀU KHIỂN PHƯƠNG TIỆN THAM GIA GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ Điều 24. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về điều kiện của người điều khiển xe cơ giới 1.... 2.... 3.... 4. Phạt tiền từ 120.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây: a) Người điều khiển xe mô tô không có Giấy phép lái xe hoặc sử dụng Giấy phép lái xe không do cơ quan có thẩm quyền cấp, Giấy phép lái xe bị tẩy xóa, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm b khoản 8 Điều này; b) Người điều khiển xe ô tô không mang theo Giấy đăng ký xe, Giấy phép lái xe, Giấy chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường. 5. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng đối với người điều khiển xe ô tô, máy kéo và các loại xe tương tự ô tô có Giấy phép lái xe nhưng đã hết hạn sử dụng dưới 6 (sáu) tháng. 6. Phạt tiền 400.000 đồng đến 600.000 đồng đối với người điều khiển xe ô tô, máy kéo và các loại xe tương tự ô tô không có hoặc không mang theo Giấy chứng nhận bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới còn hiệu lực. .... Thế này thì em đành phải mang đầy đủ giấy tờ gốc đi theo, chỉ trừ có bảo hiểm thân vỏ thì để ở nhà vậy

Non Tay

Xe máy
Thưa các cụ
Các cụ cứ mang theo 1 cái đăng ký có công chứng của cơ quan có thẩm quyền còn lại phải mang bản gốc hết
Ai bảo ko đc , xxx nó bảo ko đc thì kêu nó xe đi mượn đi thuê , họ chẳng đưa ĐK công chứng , đưa ĐK thật nó bán cả xe luôn ý . Các cụ nói là xe của em thì xxx nó chả bảo ko đc là phải
Em toàn làm vậy , mà cho ai mượn xe cũng vô tư, thời buổi bây giờ chơi cá độ nhiều bấn quá nó kêu mượn xe rồi cho đi ở luôn , ai biết đc ai thế là chết mình òi

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nể cụ thật, nhưng cháu ứ tin lắm :D
Ạ cụ. Triệu triệu người VN mới chỉ có vài người được như cụ thôi.
Cụ này chắc tuổi thì bình thường...nhưng cái ô chắc ko bình thường :D dân đen như e chả quen biết ô dù j gặp trường hợp ko cầm giấy tờ gốc đi là toi với xxx vài lít ngay ^:)^
Luật pháp bảo rằng: Giấy tờ công chứng có giá trị pháp lý như bản chính; mang bản công chứng theo xe thì xxx không chấp nhận. Lạ nhỉ?
Thưa các cụ
Các cụ cứ mang theo 1 cái đăng ký có công chứng của cơ quan có thẩm quyền còn lại phải mang bản gốc hết
Ai bảo ko đc , xxx nó bảo ko đc thì kêu nó xe đi mượn đi thuê , họ chẳng đưa ĐK công chứng , đưa ĐK thật nó bán cả xe luôn ý . Các cụ nói là xe của em thì xxx nó chả bảo ko đc là phải
Em toàn làm vậy , mà cho ai mượn xe cũng vô tư, thời buổi bây giờ chơi cá độ nhiều bấn quá nó kêu mượn xe rồi cho đi ở luôn , ai biết đc ai thế là chết mình òi
Cụ nào nghi ngờ về giá trị của giấy tờ photo công chứng thì xem Nghị định 79 năm 2007 đang có hiệu lực. Trích hai điều liên quan:

Điều 3. Giá trị pháp lý của bản sao được cấp từ sổ gốc, bản sao được chứng thực từ bản chính, chữ ký được chứng thực

1. Bản sao được cấp từ sổ gốc, bản sao được chứng thực từ bản chính theo quy định tại Nghị định này có giá trị pháp lý sử dụng thay cho bản chính trong các giao dịch.
Điều 6. Trách nhiệm của cơ quan, tổ chức tiếp nhận bản sao

​1. Cơ quan, tổ chức tiếp nhận bản sao được cấp từ sổ gốc, bản sao được chứng thực từ bản chính không được yêu cầu xuất trình bản chính để đối chiếu.

Đọc cho kỹ trước khi comment các cụ nhá!8->

lungtungcity

Xe tải
Nghiên cứu kỹ và mang theo văn bản pháp quy để dọa lại xxx

xamthung

Xe tăng
2b thì không nên mang ạ , gần nhà em có vụ để giấy tờ trong cốp xe , trộm nó bẻ khóa đem đi đổ xăng hộ