[Funland] Nên đầu tư chứng khoán hay bất động sản

hoangminhleminh

Xe đạp
Cụ nghiên cứu xem khu phía Tây gần Đại lộ Thăng Long xem thế nào. hôm qua thấy có thông tin đăng ký lễ mở bán, có điều chưa có thông tin ngày nào thôi, có vẻ Vingroup đang đầu tư xây rất nhiều các dự án dọc khu đó. Giá đất chả mấy mà lên giá thôi, cơ mà nhiều tiềm năng phết

trên mây ngàn

Đi bộ
Cụ nghiên cứu xem khu phía Tây gần Đại lộ Thăng Long xem thế nào. hôm qua thấy có thông tin đăng ký lễ mở bán, có điều chưa có thông tin ngày nào thôi, có vẻ Vingroup đang đầu tư xây rất nhiều các dự án dọc khu đó. Giá đất chả mấy mà lên giá thôi, cơ mà nhiều tiềm năng phết
Phía đấy xa quá nhờ. Ra đến đại lộ Thăng Long đường nó cứ tít mít không có chỗ quay đầu xe, đi lại cũng cần cân nhắc nhiều lắm đó.

huaweiwei

Xe đạp
Co tien thi cu mua ve ma huong thu cu ak, cho suong ban than trước
Chuẩn đấy, cả một đời cắm mặt lao động cũng chỉ mong đến tuổi già được nghỉ ngơi thôi. Nhìn vậy chứ đến tuổi già già ở biệt thự ở những chỗ không xa cũng chả gần trung tâm như ở đại lộ Thăng Long là hợp lý nhất quả đất rồi.

Vậy cụ tính chọn nhà đầu tư uy tín, có hồ sơ thanh khoản cao xem, em nghe dân sales đang đồn là khu phía Tây, gần trung tâm hội nghị QG có cái Vinhomes Thăng Long sắp mở bán có vẻ phù hợp đấy . bác thử tìm hiểu xem
Phía đằng đấy đang được mấy ông to khai thác mạnh dã man í, sắp tới mấy dự án to to thấy giới thiệu toàn ở đằng đấy cả. Vớ vẩn khéo thành trung tâm thành phố mới tới nơi.

thuychilovely

Xe đạp
Phía đằng đấy đang được mấy ông to khai thác mạnh dã man í, sắp tới mấy dự án to to thấy giới thiệu toàn ở đằng đấy cả. Vớ vẩn khéo thành trung tâm thành phố mới tới nơi.
Có Vinhomes à?dôịd ngày làm thì yên tâm hoàn toàn rồi...

billy2207

Xe tải
Chuyện :) Đời sống người việt ngày càng cao mà thớt, cơ mà thớt nào cho em biết nên đầu tư sinh lời hay để ở đây ạ
Nói là đầu tư thì tất nhiên phải để sinh lời chứ cụ. Nói đúng thì nhà nó là tiêu sản nên cứ để đó thì cũng hơi phí. Nếu mà cụ mua mấy khu gần trung tâm thì giá cả rất dễ lên đầu tiên là cho thuê, khi nào giá đủ thì bán sinh lời.

thuychilovely

Xe đạp
Nói là đầu tư thì tất nhiên phải để sinh lời chứ cụ. Nói đúng thì nhà nó là tiêu sản nên cứ để đó thì cũng hơi phí. Nếu mà cụ mua mấy khu gần trung tâm thì giá cả rất dễ lên đầu tiên là cho thuê, khi nào giá đủ thì bán sinh lời.
cụ nói cũng hợp lý đó, nhưng em đang thấy nhà kiểu nghỉ dưỡng thì chắc em để ở cho thoải mái thôi, chứ tội gì đi ở nhà chung cư rồi cho thuê biệt thự sinh thái. quan điểm của em là cuộc sống chẳng biết trước thế nào nên cứ phải tận hưởng khi có cơ hội.

billy2207

Xe tải
Các cụ phân tích chuẩn, em cũng vừa tích lũy được một ít khôg đáng là bao nhưng 2,3 năm nữa xong xuôi tài chính thì cũng không dám đổ vội vào chứng để chơi đâu ạ, em nhát lắm, em ngó nghiêng bất động sản uy tín thôi ạ. Hôm nay vợ e đã ngắm khu đại lộ Thăng Long roài, chỉ chưa có giả rổ thôi ạ, thớt nào có thông tin cho em cái mặt bằng :D
Bất động sản mua thì phải có tiền nhen cụ, mua mà vay thì tiêu. Mua uy tín, vị trí tốt thì mới có khả năng sinh lời cao. Như Vinhomes đó cụ.

billy2207

Xe tải
cụ nói cũng hợp lý đó, nhưng em đang thấy nhà kiểu nghỉ dưỡng thì chắc em để ở cho thoải mái thôi, chứ tội gì đi ở nhà chung cư rồi cho thuê biệt thự sinh thái. quan điểm của em là cuộc sống chẳng biết trước thế nào nên cứ phải tận hưởng khi có cơ hội.
Vậy thì đâu gọi là đầu tư nữa cụ. Cái đó đầu tư sinh lời thì không phải là chủ yếu đâu. Nhưng mà kệ, dù sao cũng sống sướng trước đi phải không cụ? :D

royalbanker

Xe đạp
Vậy thì đâu gọi là đầu tư nữa cụ. Cái đó đầu tư sinh lời thì không phải là chủ yếu đâu. Nhưng mà kệ, dù sao cũng sống sướng trước đi phải không cụ? :D
đúng rồi đấy, cứ song sung sướng đã, em thấy cuộc song này song được mấy đâu mà

huaweiwei

Xe đạp
Thế à?em cũng đang tìm hiểu Vinhomes Thăng Long đây...[/QUthaaos
Thấy bảo xây theo kiểu thấp tang, biệt thự liền kề, lại còn có hồ điều hòa nữa, song theo kiểu nghỉ dưỡng
Ủng hộ tránh xa khói bụi giao thông đông đúc :D rất tuyệt vời
EM thây chỗ đại lộ thăng long xe to cũng nhiều mà, cứ ầm ầm ấy

wiesnerwiley

Xe đạp
Chuẩn đấy, cả một đời cắm mặt lao động cũng chỉ mong đến tuổi già được nghỉ ngơi thôi. Nhìn vậy chứ đến tuổi già già ở biệt thự ở những chỗ không xa cũng chả gần trung tâm như ở đại lộ Thăng Long là hợp lý nhất quả đất rồi.
đúng rồi, nghỉ dưỡng sau này già phù hợp, cho đỡ phải chuyển chỗ

ongdomuaxuan

Xe đạp
đúng đấy, cuộc song này không biết trước được, có cơ hội thì mình cứ hưởng thụ thôi, làm gì còn dự án Vinhomes TL thứ 2 nữa đâu :))

Honghen2008

Xe container
Cụ nói chuẩn luôn, chứng khoán có ngày cầm toàn giấy vụn.đầu tư cái nhà có ko bán được vẫn còn cái nhà!
Cũng không hẳn nhưng với thị trường chứng khoán bây giờ thì em thấy hơi sợ thôi. Nếu ai mà nói tư duy lúa nước này kia thì em cũng chịu nhưng mà nếu đầu tư cái nhà thì dù sao cũng có cái nhà còn chứng khoán thì đôi khi cũng chả biết mình có gì đâu cụ. Nói gì thì nói nhưng cũng tùy cách mà mỗi cụ muốn đầu tư thôi. :D

duyen khoi

Xe tăng
Cụ nói chuẩn luôn, chứng khoán có ngày cầm toàn giấy vụn.đầu tư cái nhà có ko bán được vẫn còn cái nhà!
Cụ nói vậy chưa chuẩn. Đã đầu tư thì luôn luôn có rủi ro, kể cả chứng khoán, BĐS, vàng, ngoại tệ hay gửi TK.
Em thì thấy CK hay hơn BĐS ở chỗ thanh khoản, muốn quy ra tiền là được ngay, chỉ cần 1 giây đặt lệnh. Còn BĐS mà dính TT đóng băng thì bán cả năm cũng không có ai mua.
Về CK, trên sàn có khoảng 800 CP. Có CP quý hơn cả vàng hay kim cương, tất nhiên cũng rất nhiều CP chả khác gì giấy lộn, giấy chùi. Vấn đề là phải biết nuôi con gì, trồng cây gì thôi.

DVLA

Xe hơi
Cụ nói vậy chưa chuẩn. Đã đầu tư thì luôn luôn có rủi ro, kể cả chứng khoán, BĐS, vàng, ngoại tệ hay gửi TK.
Em thì thấy CK hay hơn BĐS ở chỗ thanh khoản, muốn quy ra tiền là được ngay, chỉ cần 1 giây đặt lệnh. Còn BĐS mà dính TT đóng băng thì bán cả năm cũng không có ai mua.
Về CK, trên sàn có khoảng 800 CP. Có CP quý hơn cả vàng hay kim cương, tất nhiên cũng rất nhiều CP chả khác gì giấy lộn, giấy chùi. Vấn đề là phải biết nuôi con gì, trồng cây gì thôi.
Cụ nói đúng nhưng thật là giờ chứng khoán lỗ hơn lời cụ ạ. Không phải là kênh đầu tư tốt cho mọi nhà, chỉ cho 1 số người thôi

duyen khoi

Xe tăng
Cụ nói đúng nhưng thật là giờ chứng khoán lỗ hơn lời cụ ạ. Không phải là kênh đầu tư tốt cho mọi nhà, chỉ cho 1 số người thôi
Tất nhiên, lỗ hay lời là do mình thôi cụ.
Kể cả BĐS cũng thế, cụ đầu tư vào dự án nào mà CĐT nó vớ vẩn ví dụ thằng AZ chẳng hạn thì có khi chục năm cũng chả nhận được nhà. Chứ đừng nói đến lời hay lỗ.
Còn nói thật CK từ đầu năm 2016 đến nay em và các cụ trong team của mình LN toàn 100-200% cả rồi. Chẳng kém các chuyên gia lướt sóng BĐS của Vin hay bác Thản đâu.

DVLA

Xe hơi
Tất nhiên, lỗ hay lời là do mình thôi cụ.
Kể cả BĐS cũng thế, cụ đầu tư vào dự án nào mà CĐT nó vớ vẩn ví dụ thằng AZ chẳng hạn thì có khi chục năm cũng chả nhận được nhà. Chứ đừng nói đến lời hay lỗ.
Còn nói thật CK từ đầu năm 2016 đến nay em và các cụ trong team của mình LN toàn 100-200% cả rồi. Chẳng kém các chuyên gia lướt sóng BĐS của Vin hay bác Thản đâu.
Hy vọng cụ không chém, cụ cho em 1 mã CK xem nào?