[Funland] Nên đầu tư chứng khoán hay bất động sản

thuychilovely

Xe đạp
Bất động sản cụ ạ, chứng khoán nguy hiểm lắm cụ à, cụ nghe em Bất động sản thôi, cụ thử tìm hiểu về dự án Vincom Shophouse Hải Phòng
ngày 12/9 này bắt đầu mở bán nè, cụ múc đi rồi sau có bán lại kiểu gì cũng có lời
Cụ cũng máu me đi chơi quá nhỉ. Nếu như có tiền thì đầu tư ở đó cũng ngon. Em nghe nói metro mà xây xong thì chỗ Bason đó giá sẽ cao lên nữa do đi lại càng thuận tiện.

Các cụ phân tích chuẩn, em cũng vừa tích lũy được một ít khôg đáng là bao nhưng 2,3 năm nữa xong xuôi tài chính thì cũng không dám đổ vội vào chứng để chơi đâu ạ, em nhát lắm, em ngó nghiêng bất động sản uy tín thôi ạ. Hôm nay vợ e đã ngắm khu đại lộ Thăng Long roài, chỉ chưa có giả rổ thôi ạ, thớt nào có thông tin cho em cái mặt bằng :D

thuychilovely

Xe đạp
Có cái Vinhomes Thăng Long đang mở bán đấy cụ, cụ tham khảo xem
Em đã lên fanpage ngó nghiêng, muốn xin sale thông tin vay ngân hàng vì vợ chồng e đã giành được kha khá, kinh tế vẫn thiếu mà muốn đầu tư 1 lần vì ở về lâu về dài

thuychilovely

Xe đạp
Nói cái kiểu như cụ thì ai chẳng thích, nhưng cái vấn đề là tiền thôi. Vinhomes xưa giờ thì em thấy dự án nào giá cũng cao và người ta mua cũng nhiều hết cụ.
Chuyện :) Đời sống người việt ngày càng cao mà thớt, cơ mà thớt nào cho em biết nên đầu tư sinh lời hay để ở đây ạ

thuychilovely

Xe đạp
Em thấy bảo Vin đang mở bán Vinhomes Thăng Long chi đó, nghe cũng hấp dẫn phết đấy, cụ thử tìm hiểu xem sao
Ông lớn Vin ngày càng thâu tóm hết mặt bằng, cơ mà khu này hay ho này vì mật độ xây dựng thấp, ở kiểu sinh thái resort có khi lại hay

thuychilovely

Xe đạp
Em cũng thích nhà đất, vừa ở vừa coi là đâu tư, cơ mà nhà đấy dc đúng ý mình phải chục củ Tỏi to nên thôi chọn chung cư cho lành. Khu nào dịch vụ ngon ngon như ở Times city của Vin là cuộc đời lên tiên
bác ơi, Vin đang ở bán khu biệt thự vinhomes Thăng Long đấy, nhà biệt thự mà giá chắc cũng tầm Times thôi. em thấy mua nhà thì nhà đất vẫn thích hơn, chung cư kể cả dịch vụ ngon nhưng nhiều cái bất tiện lắm, em đang ở chung cư này... lắm lúc muốn phát rồ vì quên thẻ luôn

thuychilovely

Xe đạp
các cụ ơi, em vừa được tư vấn khu biệt thự vinhomes thaưng long hay quá, lên đây hỏi ý kiến các cụ tý. chả là em định mua nhà tầm 1 tỷ thôi nhưng thấy tư ván vinhomes Thăng Long toàn biệt thự, không có chung cư, bảo vệ 24/24, có bể bơi điều hòa, lại có cả vinschool, vinmart, giao thông thì thoáng đãng, nghe mà nghĩ ở vậy khác gì nghỉ dưỡng mà nếu mua thì phải vay thêm hơi nhiều nên không biết thế nào?
Bác ơi em cũng thế, đang tìm hiểu vay ngân hàng mà chưa biết có ưu đãi nào không, hôm qua có lễ ra mắt đại lý, bác có đi không?

thuychilovely

Xe đạp
Em cứ Vàng hay BĐS cho lành thôi ạ :P
Chuẩn bác ạ, Vàng cũng đc mà BĐS thì may ra có Vin uy tín, đầu tư không quá lo lắng, nghe đâu sắp có Vinhomes Thăng Long, hình như có trường học, cũng đầy đủ dịch vụ, có khi mua xong thớt lại muốn ở ngay cũng nên

wiesnerwiley

Xe đạp
Em cũng thích nhà đất, vừa ở vừa coi là đâu tư, cơ mà nhà đấy dc đúng ý mình phải chục củ Tỏi to nên thôi chọn chung cư cho lành. Khu nào dịch vụ ngon ngon như ở Times city của Vin là cuộc đời lên tiên
BÂy giờ Vin có nhiều khu cũng hay đấy, em thấy bảo đang mở bán khu Vinhomes Thăng Long bán đảo phía tây gì đấy, nghe cũng hấp dẫn

thuychilovely

Xe đạp
BÂy giờ Vin có nhiều khu cũng hay đấy, em thấy bảo đang mở bán khu Vinhomes Thăng Long bán đảo phía tây gì đấy, nghe cũng hấp dẫn
có thông tin chính thức, lộ cả bản đồ rồi đó cụ, ở thớt nào bác Leika gì đó có cả bản đồ mà. em tìm hiểu rồi, được cụ ạ

hoangminhleminh

Xe đạp
Theo em thấy thị trường ck mà tốt thì bđs cũng tốt nhưng bđs vẫn an toàn hơn cụ ah
Chơi chứng khoán và BĐS thì cụ đều nên tìm hiểu tài chính cho kỹ, nếu BĐS thì cụ nhằm mấy chủ đầu tư lớn cam kết đầy đủ hãng quất, loanh quanh 7 tỷ có vừa không cụ :)

bachtuan0705

Đi bộ
Chơi chứng khoán và BĐS thì cụ đều nên tìm hiểu tài chính cho kỹ, nếu BĐS thì cụ nhằm mấy chủ đầu tư lớn cam kết đầy đủ hãng quất, loanh quanh 7 tỷ có vừa không cụ :)
Em thay moi nguoi hay dau tu vao Vin, vua uy tin, ma chat luong cung on day

hoangminhleminh

Xe đạp
Khu mỹ đình cũng tiềm năng lắm đấy, phen này chỉ có thu hút cư dân về đây nghỉ dưỡng thôi

hoangminhleminh

Xe đạp
em hóng chút chuyện các cụ nhé! nhà em đang tìm mua căn chung cư dọc đường Lê Văn Lương cụ nào có ới em 1 câu ạ, em cảm ơn các cụ
Cụ ơi e thấy gần Big C giờ có nhiều dự án lắm, mà cụ ở gần khu đấy rồi thì nên kiếm dự án nào gần trần duy hưng, lê trọng tấn cho thoáng mát

bachtuan0705

Đi bộ
Cụ ơi e thấy gần Big C giờ có nhiều dự án lắm, mà cụ ở gần khu đấy rồi thì nên kiếm dự án nào gần trần duy hưng, lê trọng tấn cho thoáng mát
Co tien choi luon cai Vinhome Thang Long cho sung suong, da mua thi phai mua cho tot cho do mat cong mua

hoangminhleminh

Xe đạp
BDS hay chứng khoán đều được. Bất động sản thì cụ nên chọn những dự án có tính thanh khoản tốt. Các sàn BDS bắt đầu tung tiền ra đầu tư rồi đấy ợ.

2 năm vừa rồi án binh bất động, vừa tết ra cũng chỉ bán để lấy hoa hồng từ chủ đầu tư, nhưng vừa tung ra khoảng chục tỷ ôm 3 tầng của 1 dự án BDS đó là chân dung 1 chủ sàn BDS mà em biết đấy ạ.

Vậy cụ tính chọn nhà đầu tư uy tín, có hồ sơ thanh khoản cao xem, em nghe dân sales đang đồn là khu phía Tây, gần trung tâm hội nghị QG có cái Vinhomes Thăng Long sắp mở bán có vẻ phù hợp đấy . bác thử tìm hiểu xem