Nên đầu tư BĐS ở đâu? Xin cao kiến các bác.

Nguyen Trong Vu

Đi bộ
Đất mấy khu đô thị quanh thành phố hồ chí minh đang sốt đó cụ, tìm hiểu xem, chứ cái món nhà chung cư em thấy nguy hiểm quá, phát sinh quá nhiều vấn đề, còn mua đất nền thấy an toàn hoan vì đất không phải suy nghĩ về nó nhiều. Vứt vài năm có khi lại kiếm dc 1 2 tỏi :D:D:D

littlebull

Xe buýt
Em không biết các bác Sale dày dặn tình trường nghĩ sao chứ mà em là chủ thớt là em làm ngay cái nhà nhỏ nhỏ cún cún ở Hà Nội để cho thuê sau này còn có cái ở.
Có tiền dư thì làm quả Condotel ở Quảng Ninh đi cụ.Em bán nên em chào hàng luôn :))
Cụ co thông tin Condo quảng ninh ib em ngâm cứu với ạ. Tks

lẩu cưng

Xe điện
Đất mấy khu đô thị quanh thành phố hồ chí minh đang sốt đó cụ, tìm hiểu xem, chứ cái món nhà chung cư em thấy nguy hiểm quá, phát sinh quá nhiều vấn đề, còn mua đất nền thấy an toàn hoan vì đất không phải suy nghĩ về nó nhiều. Vứt vài năm có khi lại kiếm dc 1 2 tỏi :D:D:D
quanh hồ chí minh e có vài ngàn m2 đất, cụ thik kiếm 1 vài chục tỏi thì e giấu vợ vứt vài mảnh kiếm tiền gây độ nhậu chơi.

InnoG

Xe buýt
Chủ thớt không nói rõ số tiền có bao nhiêu nhưng tôi có 3 mảnh này cần bán mong cụ tham khảo:
1- Ở Sài Gòn tôi có căn 4 tầng, hẻm trên 5m, xe hơi chạy suốt ngày, khúc hai chiều đường Nguyễn Dình Chiểu, phường 2, quận 3, giá 7 tỷ rưỡi, diện tích đất 11 x 5 m2, ba mặt thoáng, trên lầu 12 x 6 m2 do có ban công trổ ra bên hông và phía sau nhà, sổ hồng cấp năm 2015. Nếu cụ mua cho thuê nguyên căn thì được hơn 20 triệu/ tháng.
2- Nhà cấp 4 bỏ trống cách Hồ Gươm 12 km thuộc huyện Đông anh trên diện tích đất 132m2, đường vào hơn 2m, cách đường xe tải 30m, giá 700 triệu, nếu mua chỉ để ở hay để đó chờ tăng giá thôi, cho thuê giá 1 triệu/tháng trở lại.
3- 500m2 đất ở + đất ao ( Sổ đỏ 453m2 ) gần ngay mảnh trên có đường vào hơn 2m, ao đã lấp giá 1 tỷ rưỡi, mảnh này lớn nếu mua để đó sau này chắc tăng giá nhiều.
Cụ là sale ở Sài gòn chắc cũng biết khi mua đất dự án trong hợp đồng với chủ đầu tư có cam kết thời hạn đưa nhà vào sử dụng, tôi mua ở dự án Vạn Phúc riveside nay đến thời hạn phải xây mà thiếu tiền cần bán đi 1/3 mảnh trên, cụ thấy có thể mua được mảnh nào thì nhắn cho tôi nhé, tôi cần bán gấp khỏi phải vay ngân hàng cho mệt ah.
PM em số ĐT của cụ em muốn hỏi nhà Q3 nhá, thanks!

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Cụ là sale mà đi hỏi ngu ngơ thế này thì tư vấn cho khách kiểu gì ?

Cách đặt vấn đề đã mâu thuẫn thiếu logic, cái 1 mẫu thuẫn cái 2 rồi cái 3 đá cả 2 cái 1,2 :))

Tóm lại là đầu tư hay mua nhà ở ? Đầu tư là sinh lời thì quan trọng gì HN hay SG. Rồi lại quay sang Nhà Trang, Phú Quốc
cụ nhầm rồi. Sale đâu phải cái gì cũng biết, kể cả sale cứng trong nghề cũng chỉ tập trung bán và nắm rõ địa bàn, khu vực của dự án, cụ chủ chỉ chuyên hàng trong SG không biết dự án ngoài Bắc cũng là điều dễ hiểu.
Cụ chủ muốn tìm hiểu mà có vẻ ngại phụ nữ tốn tiền điện thoại hay sao ý nhỉ? hay chỉ làm cái thớt cho vui Quyết Hói ??

Rhett

Xe hơi
Cụ đang ở SG thì cứ đầu tư trong đó đi tính nhiều làm gì. Vùng ven SG hoặc xuống Bình Dương đầu tư, xu hướng vài năm gần đây mình thấy ổn với lượng tiền ko cần quá nhiều.

Quyết Hói

Xe máy
cụ nhầm rồi. Sale đâu phải cái gì cũng biết, kể cả sale cứng trong nghề cũng chỉ tập trung bán và nắm rõ địa bàn, khu vực của dự án, cụ chủ chỉ chuyên hàng trong SG không biết dự án ngoài Bắc cũng là điều dễ hiểu.
Cụ chủ muốn tìm hiểu mà có vẻ ngại phụ nữ tốn tiền điện thoại hay sao ý nhỉ? hay chỉ làm cái thớt cho vui Quyết Hói ??
Có thông tin mợ cứ gửi vào mail cho em tham khảo trước. Chứ nc vs mấy mợ là em run lắm. :))
Mail em: Leonguyen705@gmail.com

Vicaca

Xe buýt
E vào hóng cccm để học hỏi ah