Nên đặt khách sạn nào ở phú quốc rẻ mà đẹp

Gâu120912

Xe đạp
Tình hình là nhà e mới săn đc cặp vé khứ hồi hn- phú quốc . Đây là lần đầu tiên e đi PQ nên không biết đặt ở ks hay resort nào , các bác biết chỉ cho nhà e với uy tiên hàng đầu của nhà e là ks sạch không có muỗi , có bể bơi và bãi tám riêng vì nhà e có 2 cháu nhỏ , tầm tiền mà nhà cháu thuê đc khoảng 1 triệu 500 . Mong các bác chỉ giúp

naviinfo.com

Xe máy
Cụ lên googsearch nhé, tụi e cũng search trước giá cực mềm ạ, có 450k/ngày

Steven

Xe tăng
Có cả bể bơi và bãi tắm riêng thì chắc vào Thiên Hải Sơn

allmay

Xe tăng
Cụ nghiên cứu Thiên Thanh Resort hoặc Thiên Sơn Hải. Em thích TT hơn vì mới hơn.
Cả hai đều có bãi biển riêng. Sân vườn rộng rãi . Muỗi chắc có vì có cây cối nhưng cụ cứ điều hoà lạnh để trong phòng ko muỗi là OK.
Giá tầm 1-1,2tr còn dư tiền cụ oánh chén. Cụ gọi thẳng ks mà tay bo để chọn phòng hướng biiển. Cụ search chu du hoặc agoda trước rồi đt mặc cả. Thường là ko thấp được hơn agoda đâu (vì có thể có cam kết 2 bên) nhưng cụ chốt được phòng ốc luôn.

Ngoài ta cụ đem thêm bếp ga nướng lẩu đi rồi mua hải sản ở chợ PQ về nướng ngoài sân hoặc bờ biển thì nhất. Đi chợ đêm thì hàng không tươi bằng. Nhưng ga mini thì vào đấy mới mua vì ko mang máy bay được. 100k/4 bình cụ dùng gia đình cả tuần.

Có điều kiện cụ qua bãi Sao tắm và ăn cháo cá thu trứng, mực tươi hấp ngon thôi rồi, rẻ giật mình. Bây giờ bên đấy có điện rồi chắc cũng ở được. Em ko biết.

Lưu ý cụ là PQ có 2 mùa, nếu mùa này bên bờ này sóng to thì bên kia biển đẹp và ngược lại. Em chẳng nhớ thời gian nào, cụ guc nhé.

Nếu cụ ko ở kS đấy thì nhớ tránh SÀi gòn Phú Quốc và Hoa Biển vì mấy cái này gần cống thoát nước nên mùi và ngứa. Em bị rồi nên chuyển ks mấy lần mới tìn được 2 cái đấy tầm tiền như cụ muốn. Cao hơn thì chắc nhiều em ko biết :)
Chúc cụ vui

allmay

Xe tăng
Quên là nên gọi trực tiếp sau khi khảo giá agoda vì cụ có thể đàm phán được vụ con nhỏ (tính phụ thu hoặc ăn sáng). Cái này chỉ có direct là dễ nhất.

Alexakira

Xe tải
Tình hình là nhà e mới săn đc cặp vé khứ hồi hn- phú quốc . Đây là lần đầu tiên e đi PQ nên không biết đặt ở ks hay resort nào , các bác biết chỉ cho nhà e với uy tiên hàng đầu của nhà e là ks sạch không có muỗi , có bể bơi và bãi tám riêng vì nhà e có 2 cháu nhỏ , tầm tiền mà nhà cháu thuê đc khoảng 1 triệu 500 . Mong các bác chỉ giúp
Cụ có thể tham khảo qua AGODA nhé. Bên cháu là đại lý của agoda tại Việt Nam và cũng là 1 công ty lữ hành, du lịch. Cụ cần phòng hay tư vấn gì cứ ib cháu nhé.

Romeo_Beck

Xe hơi
Đánh dấu cái vì em cũng có dự định đi PQ

Gâu120912

Xe đạp
Cảm ơn sự tư vấn của các cụ . Nhà chấu chọn thiên thanh rồi