Thảo luận Nên dành tiền mua xe xịn hơn hay up phụ tùng xe đang chạy

rekzee

Đi bộ
chào các cụ
Em đang chạy con giant escape 2 khoảng 1 tháng, nói chung xe chạy ok không vấn đề gì, nhưng em thì muốn 1 con đi lâu dài nên đang phân vân:
1. Up đồ lẻ tẻ con Escape 2 như hub, bb, ... up xong đâu đó tầm 4-5tr, nhưng e sợ con này ko đủ bền để đi lâu dài, và 1 phần giant không bảo hành khung trọn đời
2. Để xe zin rồi đợi đủ tiền bán xe rồi up 1 con 25-30 củ

Mua xong con giant thì e tự nhiên thích dáng MTB nên trong lòng cứ muốn bán con Giant mới mua, nhưng nhiều khi nghĩ có đáng đầu tư 25-30 củ để đổi 1 con xe đạp chỉ vì đẹp không vì nhu cầu e thực sự không cao, ngày tầm 15km onroad.
Em cũng đang thích con Marlin 6 2024 sale còn 17tr, con này được cái màu e thích + trek bảo hành khung trọn đời nên cũng cân nhắc là 1 option.
Các cụ cho e xin tí lời khuyên :D chúc các cụ sức khỏe
À cụ nào có nhu cầu mua lại con escape 2 disc city còn mới thì inbox e nhé

Chỉnh sửa cuối:

demax

Xe tăng
Cứ để đi đi cụ. Cụ đang máu nên thấy thích thế thôi. Tạm thời cụ đừng tìm hiểu gì về xe nữa cho máu nó hạ hỏa. Nhiều người đang máu cứ mua xe đắt tiền nhưng rồi sử dụng lại chẳng nên nó phí tiền ra.
Nếu cụ đi được xe này thêm 1-2 năm nữa thì hãy đổi xe, chứ tôi đang lo cụ mùa đông sắp tới này cụ còn chẳng sờ đến cái xe để nó phủ bụi thôi.

Aquatrue.vn

Xe tải
Website
www.aquatrue.vn
Kinh nghiệm em nhảy hố vôi cho thấy cứ để như vậy đi vài năm. Khi cụ đam mê thực sự sẽ tìm loại phù hợp hơn và lúc đó mới đổi ah

ph0tphet

Đi bộ
Cụ nói chuẩn này và Cụ chủ tuân thủ đúng như thế đi :)). Đam mê cấu hình phải tự sửa, thay được mới thú.
Cứ để đi đi cụ. Cụ đang máu nên thấy thích thế thôi. Tạm thời cụ đừng tìm hiểu gì về xe nữa cho máu nó hạ hỏa. Nhiều người đang máu cứ mua xe đắt tiền nhưng rồi sử dụng lại chẳng nên nó phí tiền ra.
Nếu cụ đi được xe này thêm 1-2 năm nữa thì hãy đổi xe, chứ tôi đang lo cụ mùa đông sắp tới này cụ còn chẳng sờ đến cái xe để nó phủ bụi thôi.

thuyphongthanh

Xe lăn
Onroad thì cụ mua MTB làm gì. Con Giant escape 2 là khá tốt và phù hợp đi phố .

tuannguyetxm

Xe hơi
ước gì đọc được mấy lời tư vấn này 2 tháng trước

rekzee

Đi bộ
Kinh nghiệm em nhảy hố vôi cho thấy cứ để như vậy đi vài năm. Khi cụ đam mê thực sự sẽ tìm loại phù hợp hơn và lúc đó mới đổi ah
Cụ cũng từng bị xe chơi rồi hả. Có thể chia sẻ ko cụ
Onroad thì cụ mua MTB làm gì. Con Giant escape 2 là khá tốt và phù hợp đi phố .
Hix. Tại thích dáng mtb bánh 2.4 quá cụ

thuyphongthanh

Xe lăn
Hix. Tại thích dáng mtb bánh 2.4 quá cụ
Thường thì nhẩy hố vôi thì sẽ bắt đầu bằng MTB vì thích cái kiểu hầm hố của nó. Chạy một thời gian thấy đạp nặng và chậm thì sẽ chuyển sang City vì chủ yếu đi đường nhựa và có vẻ thanh cảnh nhẹ nhàng. Sau đó thường sẽ lên Road nếu thích nhanh hoặc Touring nếu thích đi xa.

rekzee

Đi bộ
Thường thì nhẩy hố vôi thì sẽ bắt đầu bằng MTB vì thích cái kiểu hầm hố của nó. Chạy một thời gian thấy đạp nặng và chậm thì sẽ chuyển sang City vì chủ yếu đi đường nhựa và có vẻ thanh cảnh nhẹ nhàng. Sau đó thường sẽ lên Road nếu thích nhanh hoặc Touring nếu thích đi xa.
Thank cụ nhé

tuannguyetxm

Xe hơi
đi trong tp thì mua mtb làm gì nhỉ,