Nên chọn xe nào: Venza 2.7 full hay Mec GLK?

power

Xe tải
Xét về mặt mỹ thuật mà nói thì kiểu dáng của GLK 10 năm nữa vẫn ổn, do những nét thiết kế khỏe khoắn và hiện đại mà Mẹc tạo nên. Có thể không vừa mắt một vài người, nhưng GLK vẫn có phong cách riêng.

Còn Venza thì giống 1 con ỉn béo, mới ra thì trông lạ mắt thế thôi, chứ vài bữa nữa mới biết, các bác để ý xem em nói có đúng ko nhé.
cụ này nói đúng, ngoại thất VENZA phía trước thì còn được (hao hao giống ỉn ) chứ phia sau cụt lủn, còn không đẹp bắng xe GETz.

bitme

Xe buýt
Em nghĩ cụ nên mua GLK, hay chờ chút nữa xem BMW X1 coi sao? Venza giờ ra đường chạy nhiều quá, Em thấy mấy người kêu ngồi ghế sau hơi ồn.
X1 còn nhỏ hơn GLK. GLK cùng phân khúc với BMW X3 và Audi Q5.

pipe

Xe tăng
ToY Highlander đánh bật cả 2 em này...

Estonque

Xe điện
Em thấy mỗi xe có một thế mạnh riêng nên em xin phép hok bỏ phiếu cho xe nào. Em thề (k)(k)(k)

karens

Xe buýt
GLK quả là mỹ mãn, xe mới tinh mà cứ tính bảo quản, bảo quản ít nhất sau 5 năm, khi đó sự đắt rẻ ko quá nhiều, một bên thì 500$ một bên thì 700$, quá bèo.

boylangthang

Xe hơi
Xét về mặt mỹ thuật mà nói thì kiểu dáng của GLK 10 năm nữa vẫn ổn, do những nét thiết kế khỏe khoắn và hiện đại mà Mẹc tạo nên. Có thể không vừa mắt một vài người, nhưng GLK vẫn có phong cách riêng.

Còn Venza thì giống 1 con ỉn béo, mới ra thì trông lạ mắt thế thôi, chứ vài bữa nữa mới biết, các bác để ý xem em nói có đúng ko nhé.
Có thể cụ đúng, nhưng rõ ràng đọc ở đây thì rất ít cụ chê kiểu dáng của Venza, còn một số cụ và em nữa thì thấy GLK không được đẹp lắm. Lùn lùn tủn tủn kiêu gì. Em nhìn Venza cũng lâu lâu rồi mà vẫn thấy nó đẹp:)

nham_hiem

Xe hơi
nói chung là ở mình hết cụ ạ , em nào mà cụ thích thì múc luôn . em cũng đang chạy venza đây , nói chung là ổn , em vote 1 phiếu cho venza . chúc cụ sớm cưới dc vợ 2 ưng ý (b)(b)(b)

Trungtroc

Xe điện
Theo ngu ý của em thì nếu để hưởng thì xơi SLK còn lại thì Venza.

Em thì cứ loại thông dụng, dễ sửa, dễ thay đồ, kinh tế và hợp với gia đình là em chơi: VENZA :41:
Dạ SLK ngồi thấp lắm ạ, lại có mỗi 2 chỗ ngồi nên ko thể so được về tính thực tế với GLK và Venza đâu ạ!!:21::21::21::21:

Nếu là em, chỉ có tầm tiền 80K đổ lại (để tậu xe) thì em sẽ chiến Venza, tầm tiền đó chưa thể làm em vỗ ngực là chơi xe thì quan trọng đek gì chuyện đồ đạc phụ tùng thay thế hay là về sau bán lại mất giá, 80K ko hề là 1 số tiền nhỏ nên phải suy tính là đúng. Còn nếu em có điều kiện hơn, có thể bỏ ra nhiều tiền hơn để chơi xe thì đương nhiên em sẽ chọn Mẹc cho nó đẳng cấp, nhưng là ML350 hoặc GL450, GL550 cơ ạ!!!

Theo em, cụ chủ thớt cứ chọn Venza đi, nếu 1 thời gian sau cụ có nhiều tiền hơn thì em vẫn khuyên cụ đổi Mẹc, tất nhiên là Mẹc dòng cao hơn!!

SieuNgoooooo

Xe hơi
Kụ làm con maserati trắng sau cái venza cho ló máu (b)(b)(b)

belancer

Xe buýt
GLK350 ở Mỹ chỉ khác duy nhất GLK ở đây ở động cơ 3.5 V6 thay cho 3.0 V6, còn lại y sỳ. Bản base 34K ở Mỹ thì chẳng có gì: chưa ghế da,chưa đèn bixenon, chưa đèn led sau, CD chỉ 1 đĩa,... nếu build 1 con GLK350 với option như ở VN thì rơi vào tầm gần 42K, có thể tự tính trên web của MB USA. Phụ kiện mua thêm của GLK ở đây dùng chung catalog với Mer USA, chung cả part No., đều là genuine accessory, thống nhất trên toàn TG.

GLK là compact sub cho nên các cụ thấy nó nhỏ cũng đúng, muốn to thì có GL rồi. Lòng xe của GLK tương đương C, phần không gian trên đầu thoáng hơn. Vừa rồi thấy nhiều cụ khen BIM X1, đúng là xem ảnh như vậy thôi, chứ nó còn bé hơn X3, GLK thì các cụ nhìn ở ngoài lại ngã ngửa kêu tủn mủn thôi. Cụ nhắc em cái 4matic, quá ưu việt mà em quên mất.

Chuẩn đấy nhưng vẫn phải chỉnh & thêm một số chi tiết như:
- Ở Mỹ GLK350 là 34K++ nhưng không có GLK 300 như ở VN và châu Âu mà GLK 350 chắc chắn hơn GLK 300. Nếu là GLK là xe nhập thì chỉ có thể là GLK 350 còn GLK 300 nhập từ châu Âu còn đắt hơn do giá bằng đồng Euro rất cao.
- Về công suất động cơ (sức ngựa) thì GLK 300 > Venza 2.7, công nghệ dẫn động 4 bánh toàn phần 4Matic của Mercedes vẫn ngon hơn AWD của Toyota.

belancer

Xe buýt
CỤ ơi, Touareg thường được các tạp chí so với các lux suv như X5, ML, RX450H,... , chứ highlander thì chưa đủ tuổi đâu.

Toyota Highlander là xe mid-size SUV 7 chỗ rồi, cần so sánh với VW Touareg thì hợp lý hơn.

RAVA

Xe ba gác
Muốn mua xe sang, có cá tính, thiết kế độc lập thì GLK 300 tuy nhiên chi phí bảo dướng-thay đồ cao hơn
Muốn mua xe copy kiểu liên hợp quốc ( mang camry đặt lên khung gầm highlander ) thi Venza, được cái chi phí bảo dưỡng, thay đồ thấp hơn
-Camry,Venza và Highlander cùng một khung gầm,chung nhau máy 3.5.Camry có thêm máy 2.4 và 2.5,còn Highlander và Venza thì chung nhau thêm máy 2.7.

bitme

Xe buýt
CỤ ơi, Touareg thường được các tạp chí so với các lux suv như X5, ML, RX450H,... , chứ highlander thì chưa đủ tuổi đâu.
Cái bài so sánh đó không phải so sánh lux SUV mà là so sánh 2 công nghệ diesel và hybrid. VW Touareg không phải luxury. VW đã có Audi là luxury brand rồi giống như Toyota có Lexus.

belancer

Xe buýt
Thực tế VW không phải là lux brand tuy nhiên touageg vẫn được so với các xe kia cụ ạ, rất nhiều tạp chí so sánh vậy. Touareg bán ở VN cũng xấp xỉ 130K, không rẻ. Bản chất VW sở hữu audi khác với Toy sở hữu Lexus. Lexus chính xác là đứa con do Toy đẻ ra, còn audi chỉ là VW sở hữu vốn, một kiểu mua bán tài chính, gần đây VW còn mua cả phần lớn sở hữu của Porche. Nhưng thôi em và cụ không cần lan man vì topic này cho venza và GLK only.

Cái bài so sánh đó không phải so sánh lux SUV mà là so sánh 2 công nghệ diesel và hybrid. VW Touareg không phải luxury. VW đã có Audi là luxury brand rồi giống như Toyota có Lexus.

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
So sánh như thế này quá là khó.
Ý kiến của e là dư lày, cụ cho cái mục đích sử dụng của cụ lên thì mới nói được ạ. CÒn cá nhân e thì thích 1 chiếc xe rộng rãi, đi ở phố và đi về quê, đường nc là ngon thì e chiến Venza
E thích lái xe có cảm giác và vận hành tốt, thỉnh thoảng đi đường xấu e chiến Mer, Cụ có thể xem GLK nó offroad ntn, Venza ko bằng nó được, hệ thống 4matic của nó ko phải là thường đâu, lái thì phê hơn hẳn, e ko ưng mỗi cái là nó nhỏ và trông hơi xí, Nếu e có nhiều xiền e sẽ làm GL 550

QUÊ LỤA

Xe đạp
Bác làm con Venza 2.7 model 2010 đi ổn định, đồ thay thế hợp lý dễ kiếm. E làm bên xe nhập Mỹ em biết. Chúc bác tết nay có mới xe đi.:41:

power

Xe tải
Có chuyện này kể các Bác cho vui:
Hôm tru­o­c, đi rủ­a xe gặp một cậu đi xe MER C, cùng chờ rửa xe ngồi nói chuyện về xe cộ thì hóa ra là cậu ta là chuyên bán xe nhập khẩu, cũng vui chuyện hỏi sao không đi xe nhập khẩu mà đi MER, thì cậu ta trả lời : em đi nhiều loại xe, TOY hay Lexus kiểu gì cũng không so được với xe Đức, chẳng qua bán xe thì cứ ca ngợi thôi.