Nên chọn VIOS G 2015 màu trắng bạc hay nâu vàng ???

onggia70

Xe tải
Nếu không tính toán đến kim, mộc, thủy, hỏa, không lo Tí, Sửu. Dần, Mão thì cứ vàng cát cụ ạ.

Nếu không tính toán đến kim, mộc, thủy, hỏa, không lo Tí, Sửu. Dần, Mão thì cứ vàng cát cụ ạ.
Theo tổng kết trên toàn thế giới thì bà con chuộng màu trắng bạc nhất. Chẳng lẽ thế giới toàn người mệnh Thuỷ. :)) :))

Thích là nhích đê. Màu vàng cát giờ là thịnh nhất.

sontung227

Xe tải
Chào các bác.
Gia đình em đang có dự định mua xe VIOS G 2015. Em thì đang thích màu nâu vàng còn bố em lại nghe bạn bè khuyên nên mua màu trắng cho đẹp(chuẩn màu của vios :-o:-o) và giữ giá. Em 27t, xe chủ yếu là em đi.
Thank các bác!
tình hình cụ lấy xe chưa, giá cuối cùng như nào cụ!!e cũng đang có ý định lấy 1 cái cho bà chị gái

Phihung102

Xe máy
Chắc đá bắn vào đó cụ, xe em đi thỉnh thoảng vẫn vậy mà nhưng ko chỉ bên bánh sau bên phải mà là cả 2 bánh sau. Đặc biệt em hay đi mạn Sơn tây, đá ong nhỏ khá nhiều nên thỉnh thoảng nghê cộp 1 cái. Lần đầu tiên nghe còn giật mình tưởng cái j, bị vài lần thành quen, xe nào chả bị vậy:D
đúng rồi, e cũng hay chạy đường 32 qua sơn tây. cụ đi xe có hay bị xước ko vậy? e bị xước liên tục, đặc biệt là phía đầu xe. mà nước sơn nó có vẻ kém, cảm giác chỉ quệt nhẹ là đã thành vết xước rồi.

Phihung102

Xe máy
tình hình cụ lấy xe chưa, giá cuối cùng như nào cụ!!e cũng đang có ý định lấy 1 cái cho bà chị gái
em lấy hồi tháng 6 rồi. đặt ở Toyota HT. giao xe trong khoảng 2-3 tuần. nhưng lần đó nhà e xem ngày nên 1 tháng sau e mới đến lấy. có người nhà làm ở đó nên giá fix là 619tr. được tặng cảm biến lùi, dán kính lumar, thảm bọc sàn. tổng km khoảng 9tr. Bác có nhu cầu cho e số đút túi e bảo cu em tư vấn cho

Phihung102

Xe máy
Giá lăn bánh chưa cộng bảo hiểm thân vỏ gần 650 cụ ạ ( em đc km dán kính hãng và trải sàn mấy thứ lặt vặt nữa )
sao rẻ vậy. e vừa mua vios G, lăn bánh với mua bảo hiểm PVI hết 700tr mà cụ

Bein

Xe hơi

trungnammedia

Xe máy
Xe màu trắng Tinh hay Trắng bạc bác. em thấy trắng tinh chỉ thấy bán bản TRD. Màu Trắng đẹp nhưng hơi bụi nếu bác hay chăm thì mua đẹp ạ. còn Màu Nâu vàng theo em hiểu là màu Cát phải ko ạ. Màu đó lịch sự. nhìn cứng và đẹp nhưng ko trẻ = Trắng tinh. còn màu Bạc nhìn hơi yếu thế nào ấy ạ. cá nhân. Màu đen thì xe Vios hơi Yếu. Đen thi Atit hay Cam thì mý đẹp và cứng. Theo cá nhân em thì vậy ạ.
Nếu là em em mua Trắng tinh nếu là TRD còn ko cứ Màu Cát Vàng ( Nâu Vàng ) mà bụp. Vios đẹp nhất Màu này
e đống ý kiến của Bác

ubisapro

Xe trâu
đúng rồi, e cũng hay chạy đường 32 qua sơn tây. cụ đi xe có hay bị xước ko vậy? e bị xước liên tục, đặc biệt là phía đầu xe. mà nước sơn nó có vẻ kém, cảm giác chỉ quệt nhẹ là đã thành vết xước rồi.
Nếu bị xước xe là do cụ bám xe trước rùi đá bắn từ xe trước vào xe cụ. Ông phòng em còn ăn nguyên viên đá găm vào kính lái xe, ngay trước ghế lái luôn , phải đi thay kìa@@ Đành tự an ủi, ko phải đang lái 4b thì khác j ăn viên đạn vào người:( Xe em hầu như chưa bị vết nào, đá bắn vào hốc bánh đâu có gây xước xe đâu.

Salon KienCuong

Xe đạp
Bác nên chọn màu nâu vàng nhé, màu ấy đẹp lắm, mà lại sạch

sontung227

Xe tải
em lấy hồi tháng 6 rồi. đặt ở Toyota HT. giao xe trong khoảng 2-3 tuần. nhưng lần đó nhà e xem ngày nên 1 tháng sau e mới đến lấy. có người nhà làm ở đó nên giá fix là 619tr. được tặng cảm biến lùi, dán kính lumar, thảm bọc sàn. tổng km khoảng 9tr. Bác có nhu cầu cho e sư nđút túi e bảo cu em tư vấn cho
e tính lấy bản E, ko biết giá cả nhưng chưa biết giá chính xác như nào, giá xe cụ được fix so với giá thông báo chênh nhiều ko cụ!!!!

Bein

Xe hơi
Mấy hôm nữa em nhận xe các cụ chỉ bảo giúp nên mua bảo hiểm thân vỏ gì ngon bổ rẻ ạ ?

Phihung102

Xe máy
e tính lấy bản E, ko biết giá cả nhưng chưa biết giá chính xác như nào, giá xe cụ được fix so với giá thông báo chênh nhiều ko cụ!!!!
giá fix 619tr cộng tặng kèm cám biến lùi, thảm sàn, dán kính lumar khoảng 9tr nữa. thấy người nhà làm Toy bảo và e cũng nhận được tin nhắn là từ 01/10/2015 tăng giá xe. ko biết cụ thể tăng ntn.

Phihung102

Xe máy
Mấy hôm nữa em nhận xe các cụ chỉ bảo giúp nên mua bảo hiểm thân vỏ gì ngon bổ rẻ ạ ?
Cụ nên mua bảo hiểm của hãng nào mà có người quen làm ở đấy. để sau này có sự cố thì làm bảo hiểm nó dễ. còn ko quen thì tốt nhất nhờ thằng bán xe cho cụ giới thiệu, chúng nó có mối hết mà.

Phihung102

Xe máy
Nếu bị xước xe là do cụ bám xe trước rùi đá bắn từ xe trước vào xe cụ. Ông phòng em còn ăn nguyên viên đá găm vào kính lái xe, ngay trước ghế lái luôn , phải đi thay kìa@@ Đành tự an ủi, ko phải đang lái 4b thì khác j ăn viên đạn vào người:( Xe em hầu như chưa bị vết nào, đá bắn vào hốc bánh đâu có gây xước xe đâu.
Xe e lại mới có hiện tượng này. Cụ biết lỗi gì ko chỉ em với. Khi để ngoài trời nắng lâu hoặc thi thoảng khởi động xe e thấy bánh phía trước bên phải có tiếng kêu kít kít như kiểu bị khô dầu. đi được 1 đoạn thì ko nghe thấy nữa.

ubisapro

Xe trâu
Xe e lại mới có hiện tượng này. Cụ biết lỗi gì ko chỉ em với. Khi để ngoài trời nắng lâu hoặc thi thoảng khởi động xe e thấy bánh phía trước bên phải có tiếng kêu kít kít như kiểu bị khô dầu. đi được 1 đoạn thì ko nghe thấy nữa.
Em ko rành về xe, thấy sao nói vậy thôi. Xe e ko bị hiện tượng vậy@@

mrchoi1982

Xe buýt
2 mầu đều đẹp. Bác sử dụng thì thích màu nao thi mua màu ý. Cẩn thận hơn thi xem tý phong thuỷ.

whiskey

Xe máy
Màu đen là đẹp nhất cụ chủ ah, cụ phải nhìn tận mắt mới thấy em nói đúng. Nhưng ko hiểu sao Showroom Toi cố ý không trưng bày bản màu đen bản G ( chắc sợ bị so với Altis), cả trong catalog cũng ko có hình bản màu đen.
Bản G

kysingheo

Xe buýt
Em mệnh Thủy, hợp với màu bạc (kim), định mua màu bạc mà ra thấy màu vàng cát đẹp nên sút (thổ, ko ảnh hưởng:D). Nếu xe cá nhân thì màu vàng cát bá đạo rùi, h đi đâu cũng thấy đa phần vàng cát. Nếu thích khác lạ thì màu bạc (em thấy it hơn nhiều:D). Còn khoản giữ giá thì tùy mỗi người về màu sắc, nhưng màu vàng đa số xe cá nhân và mọi người đánh giá đẹp nên em nghĩ sau có bán cũng chả mất giá hơn màu bạc đâu, khéo màu bạc còn khó bán hơn ý chứ:D Về độ bẩn, em thấy màu vàng cát cũng khá sạch, đi cả tuần, bụi 1 lớp nhưng ko nhìn kỹ, vẫn thấy như mới (chỉ ko bóng thôi ợ:))) Nhưng khoản bị xước nhẹ (ra vệt trắng) thì xe màu bạc em thấy đỡ lộ hơn, chứ nặng thêm chút, ra vệt đen thì giống nhau cả, đập hết cả vào mắt:))
Sợ bác quá, mệnh thuỷ mà ko sợ thổ, chắc bác phải đại hải thuỷ, nhưng kiểu gì thổ cũng khắc thuỷ, bác có mạnh mấy cũng ko át được nó.

kysingheo

Xe buýt
Tiện thể bác sale nào cho em xin cái giá vios G màu bạc, em định tháng 11, tầm đó giá tăng rồi thì có được km hay giảm giá gì ko, lấy ngay có được ko hay phải đợi vài tháng, thanks các bác