Nên chọn lốp Michelin nào cho phù hợp với CRV 2012

BENZO

Xe đạp
Báo cáo các cụ em đang định thay lốp con xe crv đời 2012 của em. em tìm hiểu thì thấy có nhiều loại quá, em đang băn khoăn nên dùng loại Michelin Latitude Tour 225/65R17 hay Michelin Primacy SUV 225/65R17. Giá thì em thấy same same nhau hơn 3 củ 1 quả. Primacy suv là dòng lốp mới, nhưng thấy bảo phù hợp với đi đường địa hình đồi núi. Còn Latitude Tour phù hợp với đường nhựa. Em không biết có phải thế không? em thì hay đi đường nhựa thôi. Các cụ có kinh nghiệm chỉ em nên dùng loại nào với. Rót rượu mời các cụ :D

Các cụ có thể tham khảo tại website của Michelin
http://www.michelin.vn/Products-Services/Car-SUV-LT/suv/
Em thì chưa sử dụng nên không có kinh nghiệm nhưng về thông số thì tính năng 2 loại lốp này là không khác nhau nhiều vì đều là các dòng lốp đa dụng cả đường bằng và địa hình, chứ chưa phải là các lốp chuyên địa hình như lốp A/T, Sport...

BENZO

Xe đạp
em cũng tìm hiểu trên này rồi, web thì cũng ko nói dòng nào là dòng mới ra, hỏi các đại lý thì bảo dòng Primacy SUV là dòng mới ra. nhưng có chỗ thì nói Primacy đi ko êm bằng Latitude, chỗ thì nói Latitude ko bằng Primacy làm em loạn cả lên ko biết đường nào mà chọn :D

thuyphongthanh

Xe lăn
Em thì thay lốp Brit đúng như ban đầu. CRV ồn nghe quen rồi...

BENZO

Xe đạp
em đang thử thay mit xem có cải thiện hơn ko :D

anhhaoq

Xe hơi
Báo cáo các cụ em đang định thay lốp con xe crv đời 2012 của em. em tìm hiểu thì thấy có nhiều loại quá, em đang băn khoăn nên dùng loại Michelin Latitude Tour 225/65R17 hay Michelin Primacy SUV 225/65R17. Giá thì em thấy same same nhau hơn 3 củ 1 quả. Primacy suv là dòng lốp mới, nhưng thấy bảo phù hợp với đi đường địa hình đồi núi. Còn Latitude Tour phù hợp với đường nhựa. Em không biết có phải thế không? em thì hay đi đường nhựa thôi. Các cụ có kinh nghiệm chỉ em nên dùng loại nào với. Rót rượu mời các cụ :D
Primacy SUV là dòng lốp mới dành cho xe SUV, thay thế cho Latitude Tour bác nhé. Gai Latitude Tour thì có từ lâu rồi. Còn Primacy SUV mới trình làng từ đầu năm nay và Primacy SUV đi cả đường tốt và đường đồi núi đều được (chứ k phải dành riêng cho đường đi đồi núi vì với off-road thì phải kiểu gai lốp khác mới phù hợp).

- Độ bám đường cao do thiết kế rãnh gai và hợp chất cao su => Khoảng cách phanh ngắn hơn => an toàn hơn
- Thiết kế mặt gai với các khối gai lớn nhỏ k đồng đều, triệt tiêu hiện tượng cộng hưởng tiếng ồn => giảm tiếng ồn từ lốp
- Hông lốp thiết kế dạng cong chứ k thẳng đứng => hấp thụ chấn động, xe sẽ đi êm ái hơn

Bác nên chọn Primacy SUV.

tu.TQK

Xe tải
Cứ gai mới mà chuột bạch đi bác ơi

BENZO

Xe đạp
Primacy SUV là dòng lốp mới dành cho xe SUV, thay thế cho Latitude Tour bác nhé. Gai Latitude Tour thì có từ lâu rồi. Còn Primacy SUV mới trình làng từ đầu năm nay và Primacy SUV đi cả đường tốt và đường đồi núi đều được (chứ k phải dành riêng cho đường đi đồi núi vì với off-road thì phải kiểu gai lốp khác mới phù hợp).

- Độ bám đường cao do thiết kế rãnh gai và hợp chất cao su => Khoảng cách phanh ngắn hơn => an toàn hơn
- Thiết kế mặt gai với các khối gai lớn nhỏ k đồng đều, triệt tiêu hiện tượng cộng hưởng tiếng ồn => giảm tiếng ồn từ lốp
- Hông lốp thiết kế dạng cong chứ k thẳng đứng => hấp thụ chấn động, xe sẽ đi êm ái hơn

Bác nên chọn Primacy SUV.

Cảm ơn cụ, em thay và thấy đi êm hơn Brig ạ :D

BENZO

Xe đạp
Giá thế nào vậy bác? e cung dang muon thay cho Rav4 cua e day. E dang dung Continental ma ồn quá.
em mua Mit primarcy suv là 3,08 triệu/quả. Cửa hàng trên lạc long quân, là cơ sở 2 của 1 cửa hàng ở Hai bà trưng, giờ em cũng ko nhớ tên.

Nói chung thay xong đi êm hơn hẳn cụ ạ. Hôm rồi em đi tỉnh trời mưa mới thấy sướng. Lốp cũ trời mưa mà lướt tầm 100km/h là hay bị lướt, lạng bánh xe. Nhưng lốp mới đi qua vũng nước ko cảm giác gì luôn, nói chung cũng bõ công bỏ ra hơn 12 củ :D