Thảo luận Nên chọn CX5 hay CRV bản cao nhất

Bác cứ đến trải nghiệm thực tế 2 xe xem ưng xe nào, e thì ưng mazda CX5 hơn, vì kiểu dáng thể thao, trẻ trung, option thì ok rồi

civicHabanero

Xe tải
rẻ ổn định thì còn chấp nhận đc, rẻ kiểu thất thường hay rẻ theo thười gian thì cảm giác bất an hay gì gì đó kiểu bị lừa.
Nhờ có nó "giảm bền vững" nên ng tiêu dùng các hãng khác được nhờ

Ivan Good Hope

Xe tăng
chào cụ,nếu nói về thiết kế thì mỗi xe theo đuổi 1 phong cách riêng,nhưng cá nhân e thì thấy cx5 có phần đẹp hơn (vì thiên về tính thể thao) còn crv phần đuôi hơi tù ( kiểu tóm đuôi).tuy nhiên phần nội thất thì crv rộng rãi thoải mái hơn tuy nhiên về mặt sang trọng cuẩ nội thất thì cx5 nhỉnh hơn. động cơ và mức tiêu hao nhiên liệu e nghĩ là ngang nhau(theo thông số kĩ thuật thì động cơ tăng áp của crv nhỉnh hơn sky active của cx5).còn công nghệ an toàn chủ động trên cả 2 xe cũng rất đầy đủ cụ hoàn toàn yên tâm.tóm lại cx5 phù hợp vs lứa tuổi trẻ cả nam và nữ đều đi được còn crv thì ngược lại. chúc cụ mau chóng có xe mới phù hợp với mình
Honda VN lắp động cơ turbo cho CRV rồi à?

Sêu xiếc ntn thì ....chết :)

Complicated

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thì chọn CRV cho lành ạ :D

NVK2011

Xe buýt
Nếu cụ không quan tâm đến tiền thì CRV, nhưng nên chờ đến tháng 9 CRV 2017 mới ra, Mua bây giờ lúc nhìn CRV mới ra lại tiếc.

2323293

Xe máy
Em đăng ký lái thử cả 2 xe nhiều lần, mượn xe bạn đi thử chán chê rồi xuống tiền CX5, lúc nào U60 có lẽ em sẽ nghĩ lại chăng?

Barang

Xe máy
Hồi trc em cũng thấy cx5 đẹp nhất. Dạo này thấy nó mất giá quá nên thấy crv đẹp hơn.

Ng.TrungHieu

Xe hơi
Lái tốt nhất là crv. Hệ thống an toàn tốt nhất là xtrail. Giá rẻ nhất là cx5. Hàng ghế sau hẹp nhất là cx5. Đấy là những cái tiêu biểu. Cụ mua theo nhu cầu và sở thích thôi ạ. Em thấy so cx5 với crv hệt như so m3 với altis. Tuy option ko có j nhưng altis nó rộng hơn nhiều với vận hành tốt hơn. Ngược lại m3 ăn về giá và option. Ko ai dám nói m3 hay cx5 tốt hơn 2 con kia dù chạy nhất phân khúc. Người ta chỉ nói giá nó hợp lý hơn và nó tạo cơ hội để các hãng phải xem xét lại chính sách giá của mình. Thế là có lợi cho người tiêu dùng. Còn em nói thật là lợi nhuận thằng nào cũng cần. Nó rẻ thì tốt, chỉ sợ càng chạy đua giá nó càng lắp hàng lởm cho các cụ. Tiêu biểu như cái đầu của xtrail. Nên đôi khi đánh giá cần công bằng. Ví như con camry nó ở việt nam hơn 2 chục năm rồi mà vẫn chạy tốt chẳng hạn. Còn cái xe cả tỉ, 5 năm ko nói đc chuyện j.

vietstargroup

Xe hơi
Website
www.fobovietnam.com
Cụ đứng tuổi, thích rộng rãi thì CRV, còn trẻ tuổi thích thời trang, option nhiều thì CX5 là hợp lý

civicHabanero

Xe tải
Lái tốt nhất là crv. Hệ thống an toàn tốt nhất là xtrail. Giá rẻ nhất là cx5. Hàng ghế sau hẹp nhất là cx5. Đấy là những cái tiêu biểu. Cụ mua theo nhu cầu và sở thích thôi ạ. Em thấy so cx5 với crv hệt như so m3 với altis. Tuy option ko có j nhưng altis nó rộng hơn nhiều với vận hành tốt hơn. Ngược lại m3 ăn về giá và option. Ko ai dám nói m3 hay cx5 tốt hơn 2 con kia dù chạy nhất phân khúc. Người ta chỉ nói giá nó hợp lý hơn và nó tạo cơ hội để các hãng phải xem xét lại chính sách giá của mình. Thế là có lợi cho người tiêu dùng. Còn em nói thật là lợi nhuận thằng nào cũng cần. Nó rẻ thì tốt, chỉ sợ càng chạy đua giá nó càng lắp hàng lởm cho các cụ. Tiêu biểu như cái đầu của xtrail. Nên đôi khi đánh giá cần công bằng. Ví như con camry nó ở việt nam hơn 2 chục năm rồi mà vẫn chạy tốt chẳng hạn. Còn cái xe cả tỉ, 5 năm ko nói đc chuyện j.
Cụ viết dài quá e đọc ko hết. Cụ có thể chứng minh câu 1 và 2 của cụ được ko?

toucam

Xe hơi
Em đăng ký lái thử cả 2 xe nhiều lần, mượn xe bạn đi thử chán chê rồi xuống tiền CX5, lúc nào U60 có lẽ em sẽ nghĩ lại chăng?
Bác lựa chọn quá chuẩn, trên này nhiều fanboy Honda, nói CRV mà lái ngon hơn CX5 được thì chỉ có ở Việt Nam. Đúng là phải U60, U70, quan tâm nhiều hơn đến việc bán giữ giá và bị tâm lý "xe rẻ chắc nó lởm" thì mới mua CRV.

Em không sở hữu Mazda nên chả bênh hãng nào nhưng lái thử và so sánh các xe với nhau thì mười mươi cầm lái CX5 là sướng NHẤT so với tất cả các compact SUV hiện giờ đang bán trên thị trường VN tầm loanh quanh trên dưới 1 tỉ.

Em đang băn khoăn lựa chọn giữa 2 xe trên, bản cao nhất. Em chưa đăng bài bên Honda mà đăng bên này vì thấy room bên này nhộn nhịp hơn, cũng không phải ưu tiên gì CX5. Mời các Cụ tư vấn giúp.
Nếu mua CX5, em sẽ mua ở Giải phóng.
Cụ nên lái thử cả 2 xe để cảm nhận và chọn lựa cho chuẩn ạ. Cần tư vấn hỗ trợ j Cụ cứ ới em. Em Vân Mazda Giải Phóng 0934.556.366

civicHabanero

Xe tải
Bác lựa chọn quá chuẩn, trên này nhiều fanboy Honda, nói CRV mà lái ngon hơn CX5 được thì chỉ có ở Việt Nam. Đúng là phải U60, U70, quan tâm nhiều hơn đến việc bán giữ giá và bị tâm lý "xe rẻ chắc nó lởm" thì mới mua CRV.

Em không sở hữu Mazda nên chả bênh hãng nào nhưng lái thử và so sánh các xe với nhau thì mười mươi cầm lái CX5 là sướng NHẤT so với tất cả các compact SUV hiện giờ đang bán trên thị trường VN tầm loanh quanh trên dưới 1 tỉ.
Crv giờ giảm chắc các cụ mua trước cũng dg ngồi chửi honda là tại sao mày cứ phải theo thằng trường hải, cứ kcmn

civicHabanero

Xe tải
Theo e nhớ ko lầm là trong clip này hình như cx5 còn bị chọn bản 2wd so với awd của các hãng kia thì phải

Wilk

Xe đạp

Bác cầm lái mấy xe CUV/SUV rồi mà nói như đúng rồi?

P/s. Tôi đang đi mazda 6 2.5