Thảo luận Nên chọn CX5 hay CRV bản cao nhất

hoangphuc89

Xe buýt
Cụ cứ lái thử cho chắc ạ, trăm nghe không bằng mắt thấy tay sờ ... vô lăng :))

kien.humg

Xe buýt
CX-5 khung gầm yếu lắm, nội thất nhanh tã. CRV thì khỏe và bền hơn nhưng cách âm kém, ngoại thất nhìn gù gù ngu ngu.
Tầm tiền 900 củ đến 1 tỷ có 2 lựa chọn hay hơn cho dòng Crossover chạy đô thị:
- Mua OutlanderSport nhập Japan. Chất lượng khỏi phải nghĩ vì Mitsubishi là hãng lớn của Japan. Về khoản dv thì toàn quốc lởm nhưng HN, HCM thì không lo lắm.
-Mua GLK bản cũ nhưng rõ nguồn gốc. Xe đẹp, nam tính, chạy êm ru.
Vài lời chia sẻ cho các cụ thích gầm cao.
Cụ cho e hỏi khí khg phải là cụ đi mấy đời CX5 rồi mà chê khung gầm nó yếu?

Muon_biet

Xe cút kít
Em đang băn khoăn lựa chọn giữa 2 xe trên, bản cao nhất. Em chưa đăng bài bên Honda mà đăng bên này vì thấy room bên này nhộn nhịp hơn, cũng không phải ưu tiên gì CX5. Mời các Cụ tư vấn giúp.
Nếu mua CX5, em sẽ mua ở Giải phóng.
CR-V vẫn vô địch so với CX5 tuy giá có cao hơn.

Jaychouat

Xe máy
Không cảm tình với CX5 cho lắm. Nên vẫn vote CRV

khanhnguyen09

Xe container
Ở trên này có cụ nào mua cùng lúc cả 2 xe rồi, vào review cho anh em khỏi cãi nhau cái.

khanhnguyen09

Xe container
Ở trên này có cụ nào mua cùng lúc cả 2 xe rồi, vào review cho anh em khỏi cãi nhau cái.

khanhnguyen09

Xe container
Cụ cho e hỏi khí khg phải là cụ đi mấy đời CX5 rồi mà chê khung gầm nó yếu?
Em bảo cụ nhé, cụ ngồi lên thấy nó rung rung thì tức là nó yếu, còn ngồi lên mà im phăng phắc thì tức là nó khoẻ.

Rommy Nguyen

Xe máy
Em bảo cụ nhé, cụ ngồi lên thấy nó rung rung thì tức là nó yếu, còn ngồi lên mà im phăng phắc thì tức là nó khoẻ.
Cho mình hỏi mình 90kg khi leo lên cx 5 cũng ko thấy rung rinh gì đủ để nhận thấy, hay ý bác là lên xe phải nhún nhún xem cái phuộc xe nó có rung rinh hay không à?

Đăng Trần

Xe hơi
em thì em đã chọn X-trail 2.0 SL, so với CRV 2.0 thì CRV thua toàn diện về option ví dụ như 2 ghế điện, cửa sổ trời panoramic, cốp cảm ứng - điện, màn hình cảm ứng, đèn led auto, cách âm, gầm CRV cũng thấp hơn kha khá. Còn về CX5 xét option thì tương đương, có cái X hơn có cái thì X thua, nhưng về không gian nội thất thì vào X ngồi sẽ rộng rãi hơn hẳn CX5, ghế sau ngả được, có cửa gió điều hòa, sàn có gù nhưng khá nhỏ và ko ảnh hưởng gì mấy. Về ngoại hình thì phải công nhận là cái đầu và đít của X không đc đẹp. Nói chung ai thực dụng, dùng cho gia đình thì nên chọn X, còn nếu thích thời trang trẻ trung thì CX
em công nhận nhìn con x-trail rất hút nhưng so với CX5 thì em nhà bác Maz nhìn thuận mắt hơn, về vận hành quan điểm em con CRV mạnh mẽ hơn dù nhỏ chấm nhưng cảm giác chắc tay lái và bám đường hơn, cụ nào chạy đường đèo núi là cảm nhận được ngay. Cộng thêm nếu cụ thớt là người lo xa, suy nghĩ tới sau này còn muốn đổi xe thì rõ ràng thương hiệu anh Honda giữ giá tốt hơn Nissan.

1vo2con4banh

Xe hơi
Topic lâu lắm rồi chả biết cụ thớt đã rước đc vợ chưa? CRV với CX5 thật ra con nào cũng đc, nhưng bác mua máy ngon chạy, lái đầm với cảm giác sporty hơn thì lấy CRV đi cho khỏe. X-trail chỗ 5+2 nhưng nếu cụ thớt mdsd chỉ 5 chỗ thôi thì mua CRV cho giữ giá đỡ chục triệu, dùng tiền đó dán cách nhiệt chống nóng hợp lý hơn.

phongngominh

Xe hơi
ko ý gì nhưng x-trail 5+2 chỗ em vẫn cảm giác hơi tù, đi 5 chỗ như CRV vẫn có ko gian thoải mái hơn, cụ tống thêm 1 người cũng đc. Với đc cái thương hiệu Honda giữ giá hơn ở VN nên kiểu gì mua anh này hoặc Toy lợi hơn. Cộng thêm con này có earth dream, chạy đỡ phần ăn uống các cụ.

Rommy Nguyen

Xe máy
ko ý gì nhưng x-trail 5+2 chỗ em vẫn cảm giác hơi tù, đi 5 chỗ như CRV vẫn có ko gian thoải mái hơn, cụ tống thêm 1 người cũng đc. Với đc cái thương hiệu Honda giữ giá hơn ở VN nên kiểu gì mua anh này hoặc Toy lợi hơn. Cộng thêm con này có earth dream, chạy đỡ phần ăn uống các cụ.
Bản earth dream về vn rồi hở bác tài?

vietran

Xe ba gác
Xe tải siêu trường siêu trọng ngồi nên nó rung bần bật chắc khung gầm nó yếu nhất cụ nhẩy =)) ngồi lên con matiz im phắc luôn chắc khung gầm con đấy khoẻ nhất =))

phongngominh

Xe hơi
Bản earth dream về vn rồi hở bác tài?
Em nhầm cụ ạ :(, em bản VN về lần này ko có, nhưng xét lại earth dreams kết hợp với CVT hay động cơ hybrid mục đích cũng giúp nâng cao vận hành sử dụng nhiên liệu ở mức thấp, đốt cháy động cơ tốt hơn. Con CRV 2.4 ko có nhưng bù lại có cái công nghệ Econ mode kiểm soát vận hành hộp số và động cơ dựa trên tình hình bác đi ntn mà điều chỉnh, giảm thiểu những tiêu hao nhiên liệu không cần thiết. Xét ra cũng là giúp bác sử dụng nhiên liệu tốt nhất thôi.

hungpm

Xe tải
E thấy CR-V nam tính hơn, e chọn CR-V.

Rommy Nguyen

Xe máy
E thấy CR-V nam tính hơn, e chọn CR-V.
Bác có thể tham khảo các so sánh trên trang Youtube, nếu nhận xét khách quan thì có thể thấy rằng quyết định chọn CRV có nhiều điểm đáng giá so với CX5. Tuy nhiên, điểm không đánh giá duy nhất là định giá hiện tại. Cơ bản giá ở các khu vực ( trong bản so sánh) CRV đều ngang hoặc rẻ hơn CX5, không có lý do gì tại Viêt Nam, CRV ko phải là bản Earth Dream lại đắt hơn CX5.
Vì vậy, nếu các bác yêu CRV, đừng nên nôn nóng, giống như cách tôi đang chọn lựa, hãy chờ đến lúc Honda buông thói quen tham lam vndong để trả lại ng tiêu dùng viêt nam đúng giá trị hàng hoá mà họ cung cấp. CRV chắc chắn có thể bán rẻ hơn CX5, chỉ cần đừng nôn nóng hấp tấp. Thân ng đồng cảnh :)

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít