nên chọn Chevrolet ctuze ltz, kia forte sx, hay Ford ford focus 1.8 MT???

fiesta2012

Đi bộ
chào các pác
hiện tại em lần đầu cưới vợ, nhờ các pác tư vấn giúp em với, sáng nay đi coi xe thấy Chevrolet ctuze ltz đẹp quá mà ko biết chất lượng như thế nào, tiêu chí em chọn xe trong tầm tiền khoảng 600-700t

Em thấy băn khoăn như sau

1. Mẫu mã: em thích Curze
2. Đồ chơi tính năng trẻ trung em lại thích : KIA forte
3. Về an toàn : Ford focus 1.8 MT nhưng mẫu mã nhìn chán quá, em lại ko thích hatchback lắm.

Em đang phân vân giữa 3 con này, sau khi coi review cũng như thông tin trên mạng thì thấy Ford đc xếp 1, sau đó KIA forte cuối cùng và Cuzr, nhờ mọi người vấn giúp em chọn xẹ với ạ
Em cám ơn

Cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

gmvietauto

Xe tải
chào các pác
hiện tại em lần đầu cưới vợ, nhờ các pác tư vấn giúp em với, sáng nay đi coi xe thấy Chevrolet ctuze ltz đẹp quá mà ko biết chất lượng như thế nào, tiêu chí em chọn xe trong tầm tiền khoảng 600-700t

Em thấy băn khoăn như sau

1. Mẫu mã: em thích Curze
2. Đồ chơi tính năng trẻ trung em lại thích : KIA forte
3. Về an toàn : Ford focus 1.8 MT nhưng mẫu mã nhìn chán quá, em lại ko thích hatchback lắm.

Em đang phân vân giữa 3 con này, sau khi coi review cũng như thông tin trên mạng thì thấy Ford đc xếp 1, sau đó KIA forte cuối cùng và Cuzr, nhờ mọi người vấn giúp em chọn xẹ với ạ
Em cám ơn

Cám ơn
Cruze LTZ đi cụ, ngon bổ rẻ

itcitizen

Xe máy
em cũng đang trong tình trạng như cụ đây, phâm vân lâu lắm mà chưa dám mua xeddaaay. em đang nghiêng về accent cụ ạ. ăn ít xăng, nội thất ok, kiểu dáng cũng đc.
KIA thì em ko thích cái cách bố trí nội thất của nó, nhất là cái mặt hiển thị ấy, chán.
Cruze thì em mê lắm, nhưng nó lại lắp ráp trong nước, lại 1.8, đi nội thành thì chết vì xăng
Ford FC thì chỉ được mỗi con hatchback thì nhìn tàm tạm, nhưng opption ít quá, ông chú cùng cơ quan em có con, cảm giác lái thì thực sự thích, nhưng e vẫn không thích kiểu dáng của ford, Con xe ở nick của bác thì hôm nay em thử ngồi ở showroom, chật chội thì đừng hỏi, thích nhất là 1.6 mà tiết kiệm xăng thôi
Tóm lại là đắn đo mãi, tham khảo mãi e vẫn chưa quyết được mua xe gì. Chắc là accent thôi, mấy năm nữa nếu làm ăn đc thì ta đổi sau...haizzzzzz

fiesta2012

Đi bộ
em cũng đang trong tình trạng như cụ đây, phâm vân lâu lắm mà chưa dám mua xeddaaay. em đang nghiêng về accent cụ ạ. ăn ít xăng, nội thất ok, kiểu dáng cũng đc.
KIA thì em ko thích cái cách bố trí nội thất của nó, nhất là cái mặt hiển thị ấy, chán.
Cruze thì em mê lắm, nhưng nó lại lắp ráp trong nước, lại 1.8, đi nội thành thì chết vì xăng
Ford FC thì chỉ được mỗi con hatchback thì nhìn tàm tạm, nhưng opption ít quá, ông chú cùng cơ quan em có con, cảm giác lái thì thực sự thích, nhưng e vẫn không thích kiểu dáng của ford, Con xe ở nick của bác thì hôm nay em thử ngồi ở showroom, chật chội thì đừng hỏi, thích nhất là 1.6 mà tiết kiệm xăng thôi
Tóm lại là đắn đo mãi, tham khảo mãi e vẫn chưa quyết được mua xe gì. Chắc là accent thôi, mấy năm nữa nếu làm ăn đc thì ta đổi sau...haizzzzzz
Em cũng đi accent rùi, nói thiệt là nói hơi lòe loẹt cụ ạ, sang không sang mà màu mè ko ra màu mè, ko bít diễn tả sau nữa hiz..., mà hỏi em hỏi cụ có nên mua xe thời điểm này o nhỉ ?

itcitizen

Xe máy
Em cũng đi accent rùi, nói thiệt là nói hơi lòe loẹt cụ ạ, sang không sang mà màu mè ko ra màu mè, ko bít diễn tả sau nữa hiz..., mà hỏi em hỏi cụ có nên mua xe thời điểm này o nhỉ ?
máu thì mua thôi cụ ạ. E cần phương tiện để đi nên quyết, chứ tính sao được thời điểm thế nào là hợp. Giàu, nghèo có số cụ ạ, ko tính đc đâu. Nhà em năm ngoái lấy 1 con chạy thuế, chần chừ lấy muộn quá, hiếm hàng,đắt mất 10k obama bạc. xót ruột xót gan. Tiến tới anh Công mà anh ấy lắp ráp accent trog nước thì chắc e lại đi mấy vài nghìn nữa thì vui.

Mà cụ đi accent cảm giác sao? về cảm giác lái ấy?

perfume_212

Xe hơi
tot nhat mua nissan teana cu tam 850

fiesta2012

Đi bộ
chưa thấy cao thủ cho ý kiến ! uo lên

CHIANTHI

Xe tăng
Trong 3 con cụ chủ nêu trên em thấy cũng sàn sàn nhau , cruze thì trội hôn về hình thức và kích thước chút xíu và bản LTZ thì máy ECOTEC hộp số tự đông 6 cấp chuyển số êm và tiết kiệm xăng .Theo em thì nếu người trẻ chọn FOTER ,trên 35 chọn cruze hoặc FORD CUS

thanglq

Xe tải
1 phiếu cho Cruze cụ ơi
ăn xăng thì hơn nhau chẳng đáng bn đâu nếu cụ tính kỹ hẳn ra
cụ bảo forte nhiều đồ chơi hơn thì bây giờ thích lắm gì mà chẳng đc hạ cụ, chúc cụ sớm cưới đc vợ!

hanoi beer

Xe điện
Cho em xin tham gia thớt này với ạ....em hỏi cac bác cao thủ tí : con Lac cdx thì sao ạ...? nó có tốt hơn con Cruze lắp trong nước không các cụ ơi...? .em cũng đang đắn đo đây..?

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
La CDX mới hết xe rồi cụ ạ. Còn cụ lăn tăn các xe cụ chọn thì em khuyên cụ lái thử từng xe rồi quyết định.

leo03081985

Xe máy
Chọn em Cruze di cụ, Con này chạy ổn định hơn Fote nhiều. Vote cho Chevrolet cruze

delangthang

Xe máy
Ôi, em cũng đã tham khảo rồi đấy cụ ạ, và nhà em quyết định chọn em Cruze rồi. Mùng 8/3 này em cưới em nó về đây. CỤ thích thì nhích luôn đi.

hanoi beer

Xe điện
Theo như em cụ nên cân nhắc về các mặt sau , Về tiêu hao nhiên liệu thì cruze ăn nhỏ nhẹ hơn fiesta , Về độ chống ốn và mẫu mã hơn hẳn hai dòng còn lại , về giá thành thấp hơn một chút , về thương hiệu dù sao cũng gắn tí mỹ vào . về đồ chơi trên xe chẳng thua chú nào , nói túm lại bác chọn Cruze là tốt . nếu như bác chọn cái mà em phân tích là tốt mà chưa có chỗ nào chào bác giá tốt thì alo cho em bên em giá chuẩn men !
Cruze thì nói thật em không chê một tí gì về body cũng như nội thất em nó , nhưng em quan tâm nhất là : em nó có hay bị dỗi vặt , trục trặc linh tinh giống như thằng anh CAP của nó không cụ nhể....?( điều hòa , lỗi check máy , òa ga...)
Mong các cụ tư vấn tiếp ạ, em xin nghe đây.

perfume_212

Xe hơi
Cruze thì nói thật em không chê một tí gì về body cũng như nội thất em nó , nhưng em quan tâm nhất là : em nó có hay bị dỗi vặt , trục trặc linh tinh giống như thằng anh CAP của nó không cụ nhể....?( điều hòa , lỗi check máy , òa ga...)
Mong các cụ tư vấn tiếp ạ, em xin nghe đây.
Cruze di thi cuc ky lanh benh, neu ban lt hay ltz thi ko bi oa ga, con ban ls thi bi. Con dau di thi chang co benh tat j chi thay dau va chay xe e chay hon 3 van van ngon. Con noi ve do choi thi cac bac bao forte hon thi hon cai j nhi tham chi nhieu cai con thua, tren bang taplo lam j co nut config , xuong kinh mot cham moi kinh lai con lai cac kinh sau phai bam tay. Ko co nut menu dieu chinh tren bang dien tu don ho cong to met. Duoc moi cai tach bach 2 man hinh hien thi, dieu hoa auto(cai nay ko can thiet) so sanh ra nut dieu khien con thua cruze

DH_Altis07

Xe tải
Chọn xe gì điều đó tùy vào sở thích của cụ, Cụ tham khảo ở đây cho nó khách quan nhé http://autonet.com.vn/channel/4631/2009/11/1911705/
Cá nhân E thì vote cho kia forte (Cerato) nhập. Xe đi đầm chắc, ổn định, ít hỏng vặt, nhiều đồ chơi. E khuyên Cụ nên tìm E xe lướt, đỡ được khối thóc đới. Lệ phí đăng ký bây giò tận 20%, sau này có điều kiện đổi xe khác đỡ phí. Đây mới là lần đầu tiên cụ cưới vợ mờ. Tầm 600 là có con xe lướt ngon nghẻ rùi, Cụ có thể tham khảo bên box Bán xế. Có xe mới nhớ mời dượu nhà e đới nhớ.
Ở trong box GM nên em chỉ dám nói nhỏ với Cụ Chủ là xe Cruze bán mất giá hơn thì phỉ í, sụyt nói bé thui nhớ.

royaleforza

Xe hơi
Cháu cũng là người tiêu dùng thôi nên khuyên cụ chân thành, xe Hàn thì cứ nhập khẩu mà mua cụ ợ... xe trong nước nói chung là cháu ko thích. Cruze đẹp thật đấy, nhưng nếu là cháu thì cháu ko mua đâu ợ, cháu chọn Focus. :-"