nên chọn C200K hay Camry LE 2.5 các cụ nhỉ

Gõ kiến

Xe buýt
Em thấy bác B.A cũng tham gia lâu rồi nhung chắc ko mấy quan tâm đến Mer nên chưa đọc các bài viết sos giữa C200 và Cam 2.5 => Bác nên tìm trong Box mer rất nhiều bác đã có nhận định và đánh giá chính xác.
Em đang chạy TOY nhưng cũng đã từng chạy Mer nên có một số ý kiến tư vấn cho bác thế này:
1. Về cảm giác lái, độ sướng (cái này em đánh giá đầu tiên):
Cam ko có cửa để so với C (đã lái C mà ngồi lái Cam thì cực chán, C có độ đầm chắc, máy thoát).
2. Về độ sang trọng:
Nếu người ko hiểu về Mer sẽ đánh giá Cam sang trọng hơn nhưng C mới là quý tộc hơn và thể hiện chủ xe là người có cá tính và am hiểu xe cộ.
3. Về chi phí:
- Đi C mất giá gấp nhiều lần Cam và xe đi rồi khó bán (người đam mê Mẹc thì nhiều nhưng đủ tiền để mua Mẹc dù là cũ thì ít, thường người có điều kiện tài chính thì lại ko thích đi xe cũ).
- Sửa chữa rất đắt (cái này em có cảm giác bọn thợ Mẹc có sẵn tư tưởng phải thịt khách hàng vì đây là dân lắm tiền).
- Đặc biệt khoản mất gýõng là một trong những chi phí thýờng xuyên phải tính đến trýớc khi mua Mẹc.
....
Tóm lại: Nếu bác có điều kiện tài chính tốt, cần đẳng cấp và thích cảm giác lái thì chọn C. Còn nếu bác muốn một chiếc xe kinh tế và đủ sang trọng để giao dịch thì chọn Cam. Em vẫn phải nói lại là đã lái Mẹc thì chán lái xe Nhật luôn (kể cả Lexus). Đẳng cấp của xe Đức nói chung và Mẹc nói riêng thì đúng là không phải bàn.
@ Cụ nài chuẩn quá!!! Em thêm tí nhá: xe Mer đi ồn và xóc lắm,óp sần thì nghèo nàn chẳng có gì nhiều như TOY,em nghe nói thía Các Cụ ạ!!!!!!!!:21::21::21::P:P:P:mad::mad::mad:

dngduc

Xe điện
Nghe bac noi co ve am hieu va coi ng khac it hieu biet hon minh, bac cho e hoi:
1. Ko biết bác đã được ngoi vao con LS460L chua (chu chua noi den dc lai) hay moi chi nhin thay chay ngoai duong nhi???
2. Bac ke cho e 1 vai hang xe Duc khac co chat luong sp ko cao nhu y bac de a e tren nay mo mang dau oc ti. (bac dung co ke IFA cua CHDC Duc day nhe). :))
Cam on bac truoc.
Em không phải là am hiểu hay coi người khác ít hiểu biết nhưng có cái tính xấu là thích ném đá mấy cụ cứ nói mạnh cho xong chuyện :)

1. Về mặt chạy mà nói thì em đã có dịp được chạy C200 mới (tầm khoảng 1000km) và LS460L second hand (5000mile). Nhưng em cá với bác là trên OS này có khoảng trên 95% các cụ chỉ cần nhìn ngoài đường cũng đã biết LS460L nó có thứ hạng cao hơn C200 rất nhiều ! Em chỉ ném đá cụ ở chỗ "đã lái mẹc thì chán lái xe nhật luôn (kể cả lexus)" bởi lẽ merc cũng có nhiều dòng xe phù hợp với nhiều loại nhu cầu, dòng A chẳng hạn, em thấy chả có gì là cao cấp :^)

2. Em ví dụ cho cụ một cái tên ĐỨC xịn nhé (founded in germany) OPEL
http://www.opel.com/index.php?htmlversion=1
Ngoài ra Ford, GM cũng có phân hãng rất lớn tại Đức !

P/S: Cụ có nghĩ là khi nói "nhưng C mới là quý tộc hơn và thể hiện chủ xe là người có cá tính và am hiểu xe cộ" thì đã hơi quá nhời không ? Em trộm nghĩ không phải toàn bộ các bác chủ xe CAM đều không am hiểu xe cộ. Có thể đơn giản như một số bác chỉ vì không có thêm 15k USD để mua C250 mà phải mua 2.4G thôi. Ối bác "quý tộc" chủ C200 không hề cá tính mấy và cũng chưa chắc đã am hiểu xe cộ bằng mấy anh nhà nghèo chạy MATIZ đâu (l)

Chỉnh sửa cuối:

lord

Xe máy
Đây là đang so sánh giữa một xe dạng bình dân của Toy với compact của Mercedes, ở VN nói riêng và các nước đang phát triển Corolla còn là hạng sang thì rất khó để so sánh. Cụ cứ nghĩ bọn tây sang đây mà cụ đi Mer C và Cam ra đón thì cảm nhận sẽ rõ ràng ngay(b)

sl45

Xe đạp
mec C nhanh xuống lắm kụ ạ,kụ cứ LE cho lành,1 thời gian sau ta lên thẳng E hoặc S luôn cho nó mấu (b)(b)(b)

Bác đi Mec C được mấy năm rồi mà bảo nó nhanh xuống ạ???? E bỏ 1 phiếu cho C200, nhỏ gọn dễ lạng lách trong thành phố, thương hiệu nổi tiếng, tiêu hao năng lượng cực kì hợp lí. Nhưng bây giờ phải mua C250 thôi, làm gì còn C200 mới.

that010101

Xe buýt
em chưa được lái cam , merC bao giờ nhưng em thì thấy thế này , ai mà đi Mer là em phục rồi :77::77: trên tất cả các mặt . Mặc dù nếu so về phân khúc thì Cam ~ E ; C ~ corolla , civic , lacetti .

Em đang đi Lac nhập .

Em vote phiếu + cho MerC, phiếu - cho Cam

Mục tiêu của em là 1 em C200 K , không biết có nhanh không đây :102::102:

Gõ kiến

Xe buýt
em chưa được lái cam , merC bao giờ nhưng em thì thấy thế này , ai mà đi Mer là em phục rồi :77::77: trên tất cả các mặt . Mặc dù nếu so về phân khúc thì Cam ~ E ; C ~ corolla , civic , lacetti .:102::102:
@Cụ đánh giá thế này thì chít iem roài Cụ ơi!!!!!!!!!! C ~ corolla ????????
Thế này là theo Bảng chữ cái ạ?????????:21::21::21:

docomo090

Xe đạp
Bản thân em cũng đang đi C...nhà em cũng đang sủ dùng LS,và Cam 2.4
LS ko cần bản cãi với E or BMW5 mà là S or 750i.

Cam 2.4 em lâu lâu em đi Hải Phòng chạy trên 80km/h đúng là ko bằng con C.
Cảm nhận của em là...nếu muốn cảm nhận máy của 1 chiếc xe oto thì nên đi Mer.
Còn muốn chỉ dùng xe oto di chuyển đi chọn dòng xe Nhật...>Cam
Còn option trong xe thì 2 loại xe chế ra có mục đích khác nhau....!!Em ko jám ý kiến con nào hơn...

trongkhanh09

Xe tăng
bóc của MB nhưng em là em ủng hộ Camry cụ ạ :69:

Gõ kiến

Xe buýt
Bản thân em cũng đang đi C...nhà em cũng đang sủ dùng LS,và Cam 2.4
LS ko cần bản cãi với E or BMW5 mà là S or 750i.

Cam 2.4 em lâu lâu em đi Hải Phòng chạy trên 80km/h đúng là ko bằng con C.
Cảm nhận của em là...nếu muốn cảm nhận máy của 1 chiếc xe oto thì nên đi Mer.
Còn muốn chỉ dùng xe oto di chuyển đi chọn dòng xe Nhật...>Cam
Còn option trong xe thì 2 loại xe chế ra có mục đích khác nhau....!!Em ko jám ý kiến con nào hơn...
@ Cụ nài chuẩn đới! Khi nào có dịp,Cụ cho em thử cảm giác LS tí Cụ nhá???*-)*-)*-)

Trungtroc

Xe điện
@Cụ đánh giá thế này thì chít iem roài Cụ ơi!!!!!!!!!! C ~ corolla ????????
Thế này là theo Bảng chữ cái ạ?????????:21::21::21:
Em nghĩ là cụ ý định nói đến kích cỡ, C-class và Corolla tương đương nhau về kích thước dài rộng cao.

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
1. Cũng còn tùy merc gì và lexus gì. Bác có nghĩ là C200 hơn được Lexus LS460L không ?
2. Xe Đức cũng có nhiều loại lắm bác ợ, không phải chỉ có Merc, BMW, Audi, VW đâu...
Em đã đi C200 new đời đầu cuối 2007(xe đã bán sau lụt lịch sử), thấy thích hơn con Lexus 460 của ông anh (về cảm giác lái thôi à), chứ ko so về option, độ cách âm em thấy Lexus ko tốt hơn là bao!Trải nghiệm thực tế chứ ko nghe đài nói báo đăng nhé:P!Còn C200 sau này bị cắt option đi ntn em ko biết, chứ C200 đời đầu thì ổn, đèn Bi-xenon (chứ ko phải xenon nhé), mắt liếc, rèm sau điều chỉnh điện,gạt mưa và đèn cảm ứng,rửa đèn, giới hạn tốc độ, ga tay, vô lăng điều chỉnh điện, ghế lái nhớ 3 vị trí, điều chỉnh điện, ghế phụ thì bán tự động, gương chiếu hậu bên lái và trong xe chống chói ( cái này em rất kết) và tự cụp khi lùi xe, loa Harman Kadon ( nghe cực phê ), 6 túi khí,có 1.8 thôi nhưng cũng bốc hơn Cam 2.4 ( với Cam 2.5 thì em ko biết vì chưa thử bao giờ ạ), tiêu thụ xăng ko nhiều như mọi người hay nghĩ về Mẹc, kết nối bluetooth, cảnh báo áp suất lốp...Còn 1 số "lặt vặt" nữa em ko kể hết thì có bị coi là "option nghèo nàn" ko ạ???Còn vụ bảo dưỡng hay sửa chữa thì khỏi phải bàn - như bị mất cắp luôn.Dạo em bị vỡ gương bên lái may mà có bảo hiểm chứ ko thì hơn 30 triệu ạ:P!Và đúng là đã đi xe Mẹc thì sang Cam chán luôn ( em ko có ý định đánh giá thấp ai đi Cam nhưng đó là thực tế ạ)!Về kinh tế thì em nghĩ đi Cam hơn vì phụ tùng và chi phí bảo dưỡng sửa chữa rẻ hơn Mẹc, chứ còn so về an toàn tiện nghi, cảm giác lái thì Cam ko có cửa để so kè với Mẹc đâu ạ!

Chỉnh sửa cuối:

hahuanvn

Xe buýt
Thưa các cụ! Tình hình là em có kế hoạch lên đời xe mà đang phân vân giưa C200K và LE, vì đang quen chạy Cam nên thấy rộng rãi nhưng em tham khao lại thấy C200K ổn và giá jcũnng tương đương. Các cụ cho em lơi khuyên nhé. Thơi điêm này thuế bao nhiêu ạ.
Thời điểm này, thuế trước bạ là 10 -12 % kụ ạ. Chúc kụ có lựa chọn đúng đắn nhé.

capu

Xe tải
E nghĩ là không nên so sánh MerC với Cam. đã đi Mec rồi thì chán xe khác hết cụ ạ

Mazspeed

Xe container
Em đã đi C200 new đời đầu cuối 2007(xe đã bán sau lụt lịch sử), thấy thích hơn con Lexus 460 của ông anh (về cảm giác lái thôi à), chứ ko so về option, độ cách âm em thấy Lexus ko tốt hơn là bao!Trải nghiệm thực tế chứ ko nghe đài nói báo đăng nhé:P!Còn C200 sau này bị cắt option đi ntn em ko biết, chứ C200 đời đầu thì ổn, đèn Bi-xenon (chứ ko phải xenon nhé), mắt liếc, rèm sau điều chỉnh điện,gạt mưa và đèn cảm ứng,rửa đèn, giới hạn tốc độ, ga tay, vô lăng điều chỉnh điện, ghế lái nhớ 3 vị trí, điều chỉnh điện, ghế phụ thì bán tự động, gương chiếu hậu bên lái và trong xe chống chói ( cái này em rất kết) và tự cụp khi lùi xe, loa Harman Kadon ( nghe cực phê ), 6 túi khí,có 1.8 thôi nhưng cũng bốc hơn Cam 2.4 ( với Cam 2.5 thì em ko biết vì chưa thử bao giờ ạ), tiêu thụ xăng ko nhiều như mọi người hay nghĩ về Mẹc, kết nối bluetooth, cảnh báo áp suất lốp...Còn 1 số "lặt vặt" nữa em ko kể hết thì có bị coi là "option nghèo nàn" ko ạ???Còn vụ bảo dưỡng hay sửa chữa thì khỏi phải bàn - như bị mất cắp luôn.Dạo em bị vỡ gương bên lái may mà có bảo hiểm chứ ko thì hơn 30 triệu ạ:P!Và đúng là đã đi xe Mẹc thì sang Cam chán luôn ( em ko có ý định đánh giá thấp ai đi Cam nhưng đó là thực tế ạ)!Về kinh tế thì em nghĩ đi Cam hơn vì phụ tùng và chi phí bảo dưỡng sửa chữa rẻ hơn Mẹc, chứ còn so về an toàn tiện nghi, cảm giác lái thì Cam ko có cửa để so kè với Mẹc đâu ạ!
Mấy cái chỗ tô đậm cụ nói bị sai rồi. C200 cách âm không lại với Camry đâu, kể cả CamryLD chứ đừng so với CamryLE hay Lexus. Máy 1.8 có kompressor không thể vọt bằng Cam được, chắc luôn cho dù về lý thuyết thì công suất cao hơn. Còn ốp sần thì đúng là C200 hơn so với LE, độ cứng vững thì như nhau, C200 bám đường hơn.

dngduc

Xe điện
Thưa các cụ! Tình hình là em có kế hoạch lên đời xe mà đang phân vân giưa C200K và LE, vì đang quen chạy Cam nên thấy rộng rãi nhưng em tham khao lại thấy C200K ổn và giá jcũnng tương đương. Các cụ cho em lơi khuyên nhé. Thơi điêm này thuế bao nhiêu ạ.
Cam 2.5LE màu đen giá bây giờ loanh quanh 57~58k obama
C 250 CGI (thay thế C200) giá loanh quanh 63~64k obama
Merc đắt hơn 6k (mua được 01 cái PS), theo em hình thức trẻ trung và đẹp hơn, trang bị tính năng tốt hơn nhưng về không gian là chật hơn 4581x1770x1447 so với 4806x1806x1471 của camry.

Trong 2 cái này đủ tiền thì em mua Merc, nếu không đủ thì em mua 2.4LD, tiền mua LE thừa ra 8k tiêu tết !

Chỉnh sửa cuối:

docomo090

Xe đạp
Quan trọng là bác chủ thớt muốn sủ dụng cho mục đích gì...mật độ sử dủng cho mục địch gi nhiều....
em đi vở B.Cả thì đi Cam...đi với XXXX em đi Mer:21: