[Funland] Nên cho con học ĐH Nguyễn Tất Thành, không nên cho con học ĐH Kinh tế quốc dân

Xechaybangcom

Xe điện
Vậy giờ nên thi Kinh tế quốc dân hay Ngoại thương ạ? Con nhóc nhà em chỉ học tốt Toán và Tiếng Anh thôi, Lý tạm được, Văn thì ko tự tin, có thể học ở HN hoặc SG
Học Sài gòn đi cụ. Con nhà em cũng đỗ tuyển thẳng NG, đỗ NT nhưng vào SG học Luật HCM :D
Vào đó kêu thích lắm.

BloodOwl87

Xe điện
Bác có học NEU ko mà nói kiểu như thật ấy nhỉ
Thật ra mấy trường khối kinh tế với xã hội làm gì có ai ko ra nổi trường, chương trình học quá dễ. Nhất là ktqd đầu vào cũng cao.
Khối kỹ thuật học khó mới tạch nhiều.

banmotnucuoi

Xe lăn
Neu mà làm rắn vụ ra trường thì còn hot nữa. Đúng như cụ trên nói tỷ lệ ra trường đến 99% vì 1% nghỉ đi du học chứ cứ vào trường là có bằng. Không xuất sắc cũng giỏi

BloodOwl87

Xe điện
Neu mà làm rắn vụ ra trường thì còn hot nữa. Đúng như cụ trên nói tỷ lệ ra trường đến 99% vì 1% nghỉ đi du học chứ cứ vào trường là có bằng. Không xuất sắc cũng giỏi
Hồi tôi học thấy mấy bạn lớp kế toán ra trường muộn đấy. Đó là lớp chọn đầu vào 27 điểm đấy nhé.
Còn nói thật khối kinh tế thì chắc may ra có mấy ông khoa Toán tài chính mới học khó ra khó, chứ mấy môn kinh tế xã hội thì khó kiểu gì mà ko ra nổi.

catking113

Xe điện
ĐH Kinh tế quốc dân (NEU) đã nổi tiếng từ mấy chục năm nay với câu nói " Buộc 1 con bò trước cổng trường ĐH Kinh tế quốc dân, 4 năm sau nó có bằng ĐH "....thì các cụ thừa hiểu chất lượng đào tào nó "dư thía lào" rồi. :))
ĐH NEU nổi tiếng với nạn mua bán điểm từ xưa đến nay.
Phát biểu lung tung, cái câu này nó áp dụng cho tất cả các trường ĐH.

hatinh5760

Xe điện
ĐH Kinh tế quốc dân (NEU) đã nổi tiếng từ mấy chục năm nay với câu nói " Buộc 1 con bò trước cổng trường ĐH Kinh tế quốc dân, 4 năm sau nó có bằng ĐH "....thì các cụ thừa hiểu chất lượng đào tào nó "dư thía lào" rồi. :))
ĐH NEU nổi tiếng với nạn mua bán điểm từ xưa đến nay.
E nghi câu đó cùng hạng với:
Nho xanh quá, Chua le !

Rookies

Xe buýt
Phát biểu lung tung, cái câu này nó áp dụng cho tất cả các trường ĐH.
Câu ấy áp dụng cho những chú thua cả con bò - đội ấy trên này có cả mấy chú bô lão 6x không có cơ hội buộc ở cổng trường nên vẫn hay lèm bèm câu ấy cụ ơi.
Bô lão nào trật trường nào thì sẽ vớt vát câu ấy với trường đó. :))

Cá nhân em hơi dị ứng với kiểu lấy tên NTT hay TĐT… để làm tên trường. Kiểu lập lờ rất mất dạy để không ai dám bỉ bôi

Chỉnh sửa cuối: