[Thảo luận] Này thì văn hóa giao thông này!

tuantu68

Xe buýt
clip của bác rất hay và ý nghĩa. cảm ơn bác phuongvm em vừa rót vodka mời bác đấy

Nấm mỡ

Xe điện
Người sống ở trung tâm văn hóa của cả nước mà ý thức quá kém như thế này thì bao giờ VN mình mới sánh ai được với cường quốc năm châu các cụ nhỉ.
Phát biểu của bác thiếu nghiêm trọng lòng tự hào dân tộc :-B

Tại sao mình hoành tráng lại phải đi sánh với đám "tự phong" cường quốc như bọn chúng, bọn "cường quốc" này phải lo mà sánh với mình chứ! Cả triệu năm nữa chúng nó cũng chẳng thể bằng được ta ngày nay. ;))

(Em nhớ hồi xưa có câu: "Không nói 'Nguyễn Huệ là Napoleon của Việt nam', mà phải là 'Napoleon là Nguyễn Huệ của nước Pháp'!" =)))

Nấm mỡ

Xe điện
Dứt khoát là không thể như họ được cụ ợ. Mình được học hành đầy đủ mà cụ :-o
Em nghĩ nói về cái sự học thì chẳng biết ai hơn ai, nhất là so bằng cấp.
Quan trọng ở đây chính là ai mới thực sự có tư cách đại diện cho dân tộc Việt Nam anh hùng :-bd

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Yeah! Em cũng đi nghiêm chỉnh như cụ. Mặc kệ khối con mắt nhìn như bảo mình dở hơi!!! :(. Đi đứng thế này có mấy điểm:
1. Không an toàn cho chính mình.
2. Nếu có gì xảy ra nếu đúng luật mà nói thì mình sai & chịu phạt! (nhưng mà thực tế thì chưa được thế :D).
3. Gây ách tắc giao thông, nguy hiểm & ảnh hưởng tới người khác.
Nhưng mà riêng chỗ cái đèn đỏ cho người đi bộ chỗ bờ hồ, trước mặt bưu điện TP em không thể nào dừng được vì hàng xe sau mình nó cứ lao vù vù vào em, tình huống duy nhất em đành cố tình vi phạm!

Dứt khoát là không thể như họ được cụ ợ. Mình được học hành đầy đủ mà cụ :-o

mrkoi

Xe tăng
Em lại nhớ đến bác Giao Thông với câu nói "Đi sai luật cho xe đâm chết luôn" :)) nếu áp dụng thì sao các cụ nhỉ, liệu người dân có ý thức hơn trong việc tham gia giao thông k? :))

hamadevn

Xe máy
Em nghĩ rằng bây giờ mọi người sống ở TP lớn vội vã quá, nên họ biết rằng sai mà cũng vẫn cứ làm vì họ nghĩ chỉ cần không gây tai nạn cho ai là được.

HoàngXThảo

Xe máy
Em lại nhớ đến bác Giao Thông với câu nói "Đi sai luật cho xe đâm chết luôn" :)) nếu áp dụng thì sao các cụ nhỉ, liệu người dân có ý thức hơn trong việc tham gia giao thông k? :))
Cái này hay, nên tuyên truyền rộng rãi :( Chính những người sai luật Giao thông tự coi thường mạng sống của chính họ :(

khanhwin100

Xe buýt
Cứ cử 2 chú xxx ra đứng ở 2 đầu xem có ai giám qua kô?

HaJolie

Xe buýt
"Ai trong đời chẳng một lần, vi phạm luật giao thông". Các bác biết bài hát chế của danh hài VN chưa?
Trong số các bác đã có ai đi bộ gần cây số trên vỉa hè để đến lối người đi bộ sang đường chưa???
Hay hầu hết (nếu ko nói là 99,9999%) đi bộ qua đường ko cần tìm đường dành cho người đi bộ.
^:)^

30L 4588

Xe buýt
Hay và sinh động. Cụ chủ nên đặt tên bài " Nhảy múa cùng thần chết"

kazome

Xe buýt
Clip này nên được phát trên VTV vào giờ vàng thay cho quảng cáo

valopmaybay

Đi bộ
Chỉ thấy xe máy,xe đạp và người đi bộ đi láo mà không bị phạt. Xe con biển trắng phần lớn tham gia giao thông rất nghiêm túc nhưng lại là đối tượng bị phạt nhiều nhất.
Cụ nói chuẩn ợ, xxx có đứng đó nó cũng không bắt người đi bộ, chắc là không kiếm được gì, lỡ gặp Chí Phèo nó lại cho vỡ mỏ, 4b ông nào chẳng có tiền. XXX mà phạt nghiêm thì có mà dám... Cháu thấy bên Đức đi tàu điện ngầm, xe buýt, ai thích mua vé thì mua, ai không thích thì thôi, không có cửa xoát vé, nhà cháu thấy lạ là ai cũng mua vé hết,chắc ý thức họ tốt. Không hẳn! Sau này cháu ở lâu mới biết họ không soát vé, bán vé cho từng người mà đi kiểm tra đột xuất,không vé phạt rất nặng. Có lẽ vì thế ai cũng phải tự giác mua vé. Nhà cháu ví dụ: Đi bộ qua đường trái quy định phạt 1 củ, không có tiền lao động công ích ít ngày thì chắc có cho kẹo cũng chẳng ai dám đi đâu. Thượng bất chính ,hạ tắc loạn thôi. XXX mãi đi kiếm ăn thì dân liều có điều kiện phát triển vậy mà. CSGT sinh ra để thu tiền chứ đâu phải đảm bảo giao thông đâu. Hix.. bó tay.cơm

Pajero0291

Xe buýt
ui sống ở thủ đô mà chẳng có tí ý thức gì cả.

yourwind89

Xe đạp
Ý thức dân ta thì chắc còn lâu mới thay đổi được ạ. Nhiều lần đi 2B còn phải vượt đỏ vì bị đằng sau thúc ép đấy ạ:(

chevroletcruz

Xe điện
bình luận sôi nổi, giọng nói lôi cuốn, hay. cái này thì phải ngày nào cũng quay và cho lên thời sợ thì mới giảm được