[Funland] Này thì từ thiện

D nâu

Xe điện
Cứ ủng hộ cái ăn cái mặc, những vật dụng nhu yếu phẩm cần thiết, xây lại nhà cửa cho người ngèo, cho con cái họ tiền như là học bổng để các bạn các em học sinh sinh viên được đến trường thì còn gì bằng.

Nếu mà trong một huyện, hay ít nhât trong một xã, mà Tiên tài trợ học phí cho tất cả các trẻ em khó khăn thì quá tuyệt vời rồi.
Nhưng trong một xã mà tài trợ một vài em cho có ví dụ, thì có vẻ tùy hứng, và dân trong xã nhiều người buồn.

Cdm thì có người đang chia sẻ thế này "

View attachment 5581921
Ôi giời. Vậy thì đã ai làm được từ thiện đủ chưa cụ ơi?
Làm ít làm nhiều, làm sao cho đủ.
Đi đến nhà nào nhìn thấy nhà cửa rách rưới thì biết ngay và luôn.
Làm tự thiện là làm phần cái nhìn thấy ngay trước mắt.
Còn làm dài hơi thì phải có quỹ dài hơi. Cái này Thuỷ Tiên cũng bảo trước mắt là cho cái vật chất khi khó khăn, để có chút hỗ trợ đồng bào cái việc sinh tồn sau bão lũ..
Còn nhà ngèo thì mới được hỗ trợ nhiều hơn.Những nhà mất nhà mất cửa bố mẹ có bệnh tật thì bạn ấy hỗ trợ nhiều hơn.
Người dân buồn kệ họ thôi. Nhà nào cũng được hỗ trợ tối thiẻu 10 triệu rồi còn đòi hỏi gì nữa!

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Ôi giời. Vậy thì đã ai làm được từ thiện đủ chưa cụ ơi?
Làm ít làm nhiều, làm sao cho đủ.
Đi đến nhà nào nhìn thấy nhà cửa rách rưới thì biết ngay và luôn.
Làm tự thiện là làm phần cái nhìn thấy ngay trước mắt.
Còn làm dài hơi thì phải có quỹ dài hơi. Cái này Thuỷ Tiên cũng bảo trước mắt là cho cái vật chất khi khó khăn, để có chút hỗ trợ đồng bào cái việc sinh tồn sau bão lũ..
Còn nhà ngèo thì mới được hỗ trợ nhiều hơn.Những nhà mất nhà mất cửa bố mẹ có bệnh tật thì bạn ấy hỗ trợ nhiều hơn.
Người dân buồn kệ họ thôi. Nhà nào cũng được hỗ trợ tối thiẻu 10 triệu rồi còn đòi hỏi gì nữa!
Một xã đi được có vài nhà thôi, chỗ dễ đi. Làm gì mà nhà nào cũng được cụ.
Em í cũng biết cách làm như thế là không ổn nên đã thông báo sắp tới sẽ phối hợp với chính quyền địa phương để phát quà được nhiều người, cả chục nghìn người, và ai (trong một xã) cũng đều được quà đấy cụ.
Chứ tự phát kiểu mấy hôm rồi, cứ thế đến rồi ai chỉ đâu đi đấy phát hú họa một số, cả ngày đi được có mấy chục nhà

D nâu

Xe điện
Một xã đi được có vài nhà thôi, chỗ dễ đi. Làm gì mà nhà nào cũng được cụ.
Em í cũng biết cách làm như thế là không ổn nên đã thông báo sắp tới sẽ phối hợp với chính quyền địa phương để phát quà được nhiều người, cả chục nghìn người, và ai (trong một xã) cũng đều được quà đấy cụ.
Chứ tự phát kiểu mấy hôm rồi, cứ thế đến rồi ai chỉ đâu đi đấy phát hú họa một số, cả ngày đi được có mấy chục nhà
Hôm qua em đọc face của bạn ấy bạn ấy bảo bạn ấy tự làm và không nhờ ai cả.
Nếu bạn ấy nhờ ai thì là có lỗi với những người đã tin tưởng ủng hộ.
Còn về việc xây dựng nhà cửa thì là giao cho những người trong vùng.
Biết thế nào là chuẩn. Bây giờ mọi người chuyển tiền cho cô ấy là tin tưởng vào quyết định của cô ấy. Nên để cô ấy tự quyết. Không có cái gì là tuyệt đối hết. Triết học đã định nghĩa rồi. Huống hồ là một con người.
Cứ ủng hộ cái ăn cái mặc, những vật dụng nhu yếu phẩm cần thiết, xây lại nhà cửa cho người ngèo, cho con cái họ tiền như là học bổng để các bạn các em học sinh sinh viên được đến trường thì còn gì bằng.
Còn bạn Tiên là phụ nữ, chân yếu tay mềm , Bạn ấy sẽ đi lần lượt đến hết những gia đình khó khăn khi nước rút dần và đỡ nguy hiểm cho bạn ấy.
Tiền cho cũng phải đảm bảo người dân sử dụng được.
Chứ đưa vào nơi còn lũ lụt nguy hiểm chẳng may rơi tiền , trôi tiền đi thì có ttác dụng gì nữa.
Những việc dài hơi Tiên sẽ làm tiếp.
Hãy tin tưởng vào cô ấ

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em đọc face của bạn ấy bạn ấy bảo bạn ấy tự làm và không nhờ ai cả.
Nếu bạn ấy nhờ ai thì là có lỗi với những người đã tin tưởng ủng hộ.
Còn về việc xây dựng nhà cửa thì là giao cho những người trong vùng.
Biết thế nào là chuẩn. Bây giờ mọi người chuyển tiền cho cô ấy là tin tưởng vào quyết định của cô ấy. Nên để cô ấy tự quyết. Không có cái gì là tuyệt đối hết. Triết học đã định nghĩa rồi. Huống hồ là một con người.
Còn bạn Tiên là phụ nữ, chân yếu tay mềm , Bạn ấy sẽ đi lần lượt đến hết những gia đình khó khăn khi nước rút dần và đỡ nguy hiểm cho bạn ấy.
Tiền cho cũng phải đảm bảo người dân sử dụng được.
Chứ đưa vào nơi còn lũ lụt nguy hiểm chẳng may rơi tiền , trôi tiền đi thì có ttác dụng gì nữa.
Những việc dài hơi Tiên sẽ làm tiếp.
Hãy tin tưởng vào cô ấ
Chán cụ quá cụ chả đọc kỹ cái gì : " Hiện Tiên đang làm việc với địa phương để hỗ trợ trên diên rộng đợt 2 do nước đã bắt đầu rút ở Huế, mình sẽ làm trước ở Huế, Quảng Trị, rồi Quảng Bình, Hà Tĩnh v.v.. nước rút ở đâu mình sẽ sắp xếp ở đó trước.
Ngày mai bắt đầu tiền trạm để tính kế hoạch phát cho vài chục nghìn dân ở mỗi địa phương sẽ đi qua nhà nào cũng nhận được tiền hỗ trợ.. sẽ mất thời gian sắp xếp chuẩn bị phương án cho chu đáo nên mọi người chịu khó theo dõi để cập nhật thông tin giúp Tiên nhé."
"

Tiên phối hợp với địa phương chứ không phải nhờ địa phương phát quà hộ!
Cụ không hiểu từ "phối hợp" nghĩa là gì à?

D nâu

Xe điện
Chán cụ quá cụ chả đọc kỹ cái gì : " Hiện Tiên đang làm việc với địa phương để hỗ trợ trên diên rộng đợt 2 do nước đã bắt đầu rút ở Huế, mình sẽ làm trước ở Huế, Quảng Trị, rồi Quảng Bình, Hà Tĩnh v.v.. nước rút ở đâu mình sẽ sắp xếp ở đó trước.
Ngày mai bắt đầu tiền trạm để tính kế hoạch phát cho vài chục nghìn dân ở mỗi địa phương sẽ đi qua nhà nào cũng nhận được tiền hỗ trợ.. sẽ mất thời gian sắp xếp chuẩn bị phương án cho chu đáo nên mọi người chịu khó theo dõi để cập nhật thông tin giúp Tiên nhé."
"

Tiên phối hợp với địa phương chứ không phải nhờ địa phương phát quà hộ!
Cụ không hiểu từ "phối hợp" nghĩa là gì à?
Thế thì cụ lại chả đọc còm em thì đúng hơn.
Em đang giải thích một đằng cụ lại nói một nẻo.
Em đâu có phản đối việc ban Tiên phối hợp với chính quyền để đi phát quà cho đủ toàn bộ các nơi các chốn đâu.
mà là bạn ấy viết trên face book như vậy thì em viết lại thôi.
Còn đi theo bạn ấy có cả người dân địa phương vùng lũ mà.

Chỉnh sửa cuối:

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Thủ tướng thúc giục ra nghị định mới để thay thế nghị định 64 quy định chỉ một số tổ chức của nhà nước được phép quyên góp từ thiện.

VUQUTU

Xe buýt
E cũng dẫn hơn 15 đoàn từ thiện vào các vùng bị thiên tai rồi. 90% nằng nặc đòi vào vùng mà hay được lên face, báo chí, còn các vùng khác không được một chút nào. Mì tôm, lương khô, quần áo, chăn mà dư thừa nhiều đến nỗi (xin lỗi e nói thật) nấu lên cho lợn ăn, chăn màn thì bán rẻ cho con buôn. Mỗi nhà sơ sơ chất đầy nửa gian nhà đồ từ thiện. Họ chỉ khó khăn giai đoạn đầu, mà chính quyền đâu có làm ngơ, họ tiếp cận nhanh hơn các đoàn từ thiện nhiều, họ chỉ không live stream trên face thôi.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
E cũng dẫn hơn 15 đoàn từ thiện vào các vùng bị thiên tai rồi. 90% nằng nặc đòi vào vùng mà hay được lên face, báo chí, còn các vùng khác không được một chút nào. Mì tôm, lương khô, quần áo, chăn mà dư thừa nhiều đến nỗi (xin lỗi e nói thật) nấu lên cho lợn ăn, chăn màn thì bán rẻ cho con buôn. Mỗi nhà sơ sơ chất đầy nửa gian nhà đồ từ thiện. Họ chỉ khó khăn giai đoạn đầu, mà chính quyền đâu có làm ngơ, họ tiếp cận nhanh hơn các đoàn từ thiện nhiều, họ chỉ không live stream trên face thôi.