[CCCĐ] Này thì biển Hải Tiến (20+21/6/2016)

bangnt257

Xe tải
Em cũng vừa ở Hải Tiến về, thấy cũng bình thường. Đi đâu cũng cần cẩn thận chút!

meunin2013

Xe buýt
Nhà em cũng đang có dự định đi biển Hải Tiến nhưng vẫn chưa sắp xếp được. Cảm ơn chia sẻ của cụ.

Lamcoca

Xe buýt

Em thấy ăn ở đây bình thường, em vẫn thích ở đồ sơn hoặc Mỹ khê hơn :D:D:D

Prelax

Xe tăng
Những tt rất hữu ích, cảm ơn cụ!

Quan Bean

Xe hơi
E cũng vừa đi cùng phòng về nói chung là ko có gì đặc sắc, buổi sáng tắm toàn sứa không thể bơi đuợc. Buổi tối thì chán thôi rồi. các bãi biển đẹp và sạch thì đã khai thác hết rồi. Nói chung là không có lần thứ 2.

xetho77

Xe tăng
E cũng vừa đi cùng phòng về nói chung là ko có gì đặc sắc, buổi sáng tắm toàn sứa không thể bơi đuợc. Buổi tối thì chán thôi rồi. các bãi biển đẹp và sạch thì đã khai thác hết rồi. Nói chung là không có lần thứ 2.
Buổi tối nắm tay nhau đi bộ bên bờ biển thơ mộng lắm cụ ợ. Mệt lên làm 2 quả dừa rồi về ngủ :D

vitocoleone

Xe hơi
Buổi tối nắm tay nhau đi bộ bên bờ biển thơ mộng lắm cụ ợ. Mệt lên làm 2 quả dừa rồi về ngủ :D
Vâng, hôm em đi đúng 16 trăng rằm, gió lộng, mà nó không ẩm ướt, với lại bãi cát nó chặt, bước chân không bị lún cát, đi không mệt... nên đánh giá là dạo biển đêm hôm ấy ở Hải Tiến là thích nhất trong những lần dạo biển so với Nha trang, Cát bà, Bãi cháy, Cửa lò :D, các khoản khác thì em đã thông tin.
Ở Hải Tiến chỉ cần 1 tiêu chí nhiều đồ nhậu ngon, rẻ nữa thôi thì em sẽ đi liên tục. :D đằng này đúng là đồ ăn hơi đắt và không phong phú, cũng không ngon lắm.

xetho77

Xe tăng
Buổi sáng ra chợ mua đồ về nhậu cũng ngon bổ rẻ cụ ơi :D

vitocoleone

Xe hơi
Buổi sáng ra chợ mua đồ về nhậu cũng ngon bổ rẻ cụ ơi :D
Em ra chợ mà đồ nhậu hải sản, quà cáp còn nghèo nàn lắm cụ ạ.
Nhìn chung đi nghỉ dưỡng đúng nghĩa không chơi bời nhậu nhẹt thì ok ạ :D

czechonline

Xe điện
Ăn uống có vẻ đắt hơn Cửa Lò , Tôm nuôi gần đó mà họ chém 600 thì cũng khá chát khi mà giá mua chỉ 200 .

comfortable

Xe đạp
Khách sạn này tệ quá nhỉ. Từ HN đi Hải Tiến khoảng 2,3 ngày để thưởng thức vị biển vắng vẻ, hoang sơ cũng được.

_Vn_Star_

Xe đạp
Do không thích Sầm Sơn nên lâu rồi em không có ý định đi du lịch biển Thanh Hóa, Đắn đo mãi rồi cuối cùng em cũng quyết định đu theo một số cụ đi trước, đưa gấu và 2 F1 đi biển Hải Tiến, Em vừa về hồi chiều nay, không kể lể dài dòng, em xin chia sẻ cho cụ nào cũng có ý định tương tự như em thì tham khảo. em tả khá kỹ theo 3 mục:
. Đi lại Ngủ nghỉ.
. Ăn
. Chơi.
- Thời gian eo hẹp: 2 ngày 1 đêm. 20+21/6 (thứ Hai + thứ Ba)
- Cung đường Hà Nội - biển Hải Tiến (Hoằng Hóa - Thanh Hóa): 150km
- Thành phần: Nhà em 2 người lớn 2 trẻ con 8t và 4t; Nhà ông bạn: 2 ng lớn + 1 trẻ em 8t.
ĐI LẠI VÀ NGỦ NGHỈ:
- Xuất phát Hà Nội:8h45', em lên cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình nhưng rẽ sang ăn sáng ở Phủ Lý nên tiếp tục vào bằng đường 1 cũ nên hơi chậm. mất 2 trạm phí: 45k trên cao tốc và 20k trạm Dốc Xây đầu Thanh Hóa.
- Chặng về em đi cao tốc nên nhanh hơn, phí 112k ở cao tốc và 20k dốc Xây.
- Đến Hải Tiến: 12h30': nhận phòng tại Hải Tiến Resort.
Em đã đặt trước qua Chudu24, giá phòng Twin tòa Trung tâm A: 1.586k/2 phòng (1 đêm). mỗi phòng 01 giường lớn. 2 vợ chồng em + 2 F1 nằm không thấy chật, gồm cả ăn sáng Buffe (Ở đây em không thấy phụ thu trẻ em ở thêm, kể cả ăn sáng Buffe).
nhận xét: KS bình thường, phòng ốc rộng rãi, sạch sẽ đơn giản. Có vườn tược, cảnh quan khá sạch đẹp, gần sát bờ biển, có bãi tắm riêng và bể bơi rộng cho cả người lớn và bể trẻ em. Có khu Biệt thự (giá hình như cũng mềm).
Một số ảnh phòng ốc và view từ phòng em:
Đắng sau cánh cửa:

Nhìn từ cửa vào:

Vệ sinh:

View nhìn ra cửa sổ, nhìn thấy bậc tam cấp phía sau khu lễ tân, tòa trung tâm B đối diện, sân sau và bể bơi, phía sau bể bơi 50m là bãi tắm riêng ạ:

bãi tắm riêng sau hàng dừa đấy ạ:

Tắm biển: vắng vẻ riêng tư, sạch sẽ, sóng to, bãi thoải nhưng trẻ em rất khó tắm vì sóng to và liên tiếp.
nhược điểm là nước có vẻ đục hơn phía đầu bãi.
Theo em là với giá 800k/đêm (12h trưa hôm trước - 12h trưa hôm sau); free buffe sáng, phòng rộng rãi sạch sẽ, có bể bơi, sát biển, mà lại chả phụ thu phụ chi gì thêm thì cơ bản thế là được.
Bể bơi sạch sẽ, rộng. Mỗi tội bể người lớn hơi sâu nên toàn mấy cụ xuống tắm, các mợ mặc bikini le ve ở trên, lại đẹp nữa ... nóng mắt lắm. (em đang bơi nên không chụp hình ạ).
ĂN:
Bữa trưa đầu tiên nhà em ăn tại Resort cho nhanh gọn: Mực xào, tôm rảo, cá thu sốt, rau xào, cơm canh, bia: 750k cho 4 người lớn 3 trẻ em.
Bữa tối: ra quán Cự Bài gọi:
- 1kg ghẹ: 500k (loại 7 con/kg)
- 0,5kg Tôm sú: loại 20 con/kg giá 600k/kg
- Cá vược: 350k/kg. nhà em gọi con 1,1kg vừa hấp xì dầu, đầu đuôi nấu canh chua.
- Rau xào, ngô chiên, nước ngọt + bia, cơm canh.
Túm váy: 1.370k cho 4 ng lớn 3 trẻ con.
em hỏi thêm giá cả: Tu hài: 50k/con, hàu sữa: 20k/con, cá Sủ: 250k/kg.
Tóm lại: Độ ngon vừa phải, không quá hài lòng nhưng đồ có vẻ tươi.
So về chất lượng và giá cả không bằng và em không thích bằng Cửa Lò và Cát Bà. Ở Cát bà và Cửa lò đồ ăn rất phong phú và chất lượng hơn.
Bữa sang Buffe đơn giản, đồ ăn chỉ gồm đồ cơ bản: súp, cháo, bánh cuốn, bún bò, cari gà, trứng ốp.
Chặng về, nhà em rẽ vào ăn trưa ở thịt Dê cơm cháy Tùng Thoa- đường Thanh Niên, TP Tam Điệp.
rất ngon, quán này ngon có tiếng ạ. với tiết canh dê, tái chanh, áp chảo, dê ủ trấu, sốt vang dê ăn với cơm cháy, cơm canh cua cà: 740k. rất hợp lý.
CHƠI: :D tiết mục này không có ạ :D.
Vì cả đoạn sầm uất nhất của Hải tiến chỉ kéo dài chưa đầy km, chưa đạp hết chân ga đã hết chỗ để đi nên không hát hò nhảy múa gì, nhà em rủ nhau đi dạo đêm ở bãi biển thì quả thực tuyệt vời:
Bãi cát sạch sẽ, gió lồng lộng mát rượi và không có hơi nước nên cảm giác rất ...khô thoáng thoải mái :D. nhà em đi tới đi lui, trẻ con chạy tưng bừng mãi không chán.
Đánh giá tổng thể: chi phí mỗi nhà 3,6tr share cả tiền xăng xe: cũng hợp lý tuy chưa thực sự thấy hài lòng. Lợi điểm về cung đường gần, hoang sơ chưa ô nhiễm; ít dịch vụ.
Lần sau: không chắc chắn lắm là có quay lại không.
Em xin hầu các cụ.
bác chủ chụp ảnh đẹp quá !

lynk_toto

Xe hơi
Cám ơn chủ thớt về bài viết bổ ích, mai em cũng lên đg đưa cả nhà đi Hải Tiến nghỉ. Cụ mợ nào mai cũng đi HT thì hú em nhé để cùng đoàn cho vui. Chúc các Cụ các mợ cuối tuần vui vẻ ;)

quocky89

Xe máy
Cụ viết chi tiết quá. Cảm ơn cụ, em cũng lâu rồi không về biển thanh hóa chơi nên cũng đang có ý định về đó :D

Tô hải anh

Xe tải
Cảm ơn cụ bài viết rất hữu ích. Nhà vợ em Quảng Nhan , nhưng cũng ghê chưa dám thử dân thanh hoá. Sợ như Sầm sơn lắm mẹ rm bán mực tươi còn bị bùng. Xl cụ nào nếu ở cùng đấy. Em đang nói là 1 số dân sầm sơn ạ.