[Funland] Nay nhà em đi Cát Bà các bác ạ

watever

Xe đạp
Em nghe vụ chờ phà mà oải quá, các cụ cho em hỏi tí kinh nghiệm:
Em lần đầu đi Hải Phòng, đã thuê xe tự lái và book tàu tham quan Lan Hạ ngày thứ 2, 1/7. Nhà e đi 7 người nên em tính vác xe qua Cát Bà đến thẳng bến tàu du lịch luôn. Chiều đi thì bên đặt vé họ cũng có dặn là đi sớm có mặt tại phà chuyến sớm nhất để tránh kẹt còn chiều về thì chưa biết thế nào. Các cụ kinh nghiệm nhiều cho em hỏi chiều về tầm 16h-17h thì ngày thứ 2 thì có phải chờ lâu ko ạ? Có nên để người nhà đi cáp trước còn em thì đánh xe qua phà ko ạ?
Cám ơn các cụ ạ

hcsolution

Xe máy
Cát bà dạo này cuối tuần đợi phà có lâu ko các cụ :D

Mazda67

Xe buýt
Em nghe vụ chờ phà mà oải quá, các cụ cho em hỏi tí kinh nghiệm:
Em lần đầu đi Hải Phòng, đã thuê xe tự lái và book tàu tham quan Lan Hạ ngày thứ 2, 1/7. Nhà e đi 7 người nên em tính vác xe qua Cát Bà đến thẳng bến tàu du lịch luôn. Chiều đi thì bên đặt vé họ cũng có dặn là đi sớm có mặt tại phà chuyến sớm nhất để tránh kẹt còn chiều về thì chưa biết thế nào. Các cụ kinh nghiệm nhiều cho em hỏi chiều về tầm 16h-17h thì ngày thứ 2 thì có phải chờ lâu ko ạ? Có nên để người nhà đi cáp trước còn em thì đánh xe qua phà ko ạ?
Cám ơn các cụ ạ
Em vừa đi về hôm chủ nhật vừa rồi. Đi sáng chủ nhật đến phà thì đi cáp treo sang bên kia vạ vật gần 4 tiếng đồng hồ thì xe mới sang được ( Xe bọn em thuê 16 chỗ nên nỗi khổ nhin đói, không dám đi tè, đi ẻ vì xe xếp hàng nhích từng tí một là một mình cậu lái xe hưởng) Vào đến khu nghỉ ngơi ở ngoài thị trấn, đi tắm biển thì đi xe ôm, lúc xuống biển thì phải xếp hàng chờ đi nhờ thang máy của một cái khách sạn để từ tầng 6 xuống tầng 1 rồi ra biển, cảnh chen chúc dẫm lên nhau phi vào thang thật ngao ngán, nước biển thì đục và khá nhiều rác, ra muộn tầm 5h30 tắm đến 6 thì thì đóng cửa bãi tắm phải lên về. Sáng thứ 2 bon em quyết định cho xe ô tô về bên kia phà chờ trước và chiều lúc hơn 2h bọn em bắt Taxi đi ra cáp treo, tiếp tục chờ gần 2 tiếng nữa mới được lên cáp vì các đồng chí Sun cũng tiết kiệm điện cho cáp chạy theo giờ. Em đi lần đầu và em chắc chắn sẽ không có lần 2 ạ

smile19

Xe buýt
Tình hình là sáng mai nhà e cũng định phượt chuyến Cát Bà coi ơ răng :D
Nên xuất phát từ HN mấy giờ để đến phà đi được chuyến đầu tiên mà ko phải xếp hàng chờ các cụ nhỉ?

Dan du an

Xe ba gác
Em vừa đi về hôm chủ nhật vừa rồi. Đi sáng chủ nhật đến phà thì đi cáp treo sang bên kia vạ vật gần 4 tiếng đồng hồ thì xe mới sang được ( Xe bọn em thuê 16 chỗ nên nỗi khổ nhin đói, không dám đi tè, đi ẻ vì xe xếp hàng nhích từng tí một là một mình cậu lái xe hưởng) Vào đến khu nghỉ ngơi ở ngoài thị trấn, đi tắm biển thì đi xe ôm, lúc xuống biển thì phải xếp hàng chờ đi nhờ thang máy của một cái khách sạn để từ tầng 6 xuống tầng 1 rồi ra biển, cảnh chen chúc dẫm lên nhau phi vào thang thật ngao ngán, nước biển thì đục và khá nhiều rác, ra muộn tầm 5h30 tắm đến 6 thì thì đóng cửa bãi tắm phải lên về. Sáng thứ 2 bon em quyết định cho xe ô tô về bên kia phà chờ trước và chiều lúc hơn 2h bọn em bắt Taxi đi ra cáp treo, tiếp tục chờ gần 2 tiếng nữa mới được lên cáp vì các đồng chí Sun cũng tiết kiệm điện cho cáp chạy theo giờ. Em đi lần đầu và em chắc chắn sẽ không có lần 2 ạ
Cụ review thế này cháu né luôn vậy. Hay đi mùa đông cho nó vắng các cụ nhỉ

Lastbet

Xe buýt
Cát Bà tránh đi vào cuối tuần thì rất ổn.

cnvui2106

Xe buýt
E vừa ở Flamingo xong.

Nên Thuê xe Limousine đi , đến nơi thì lên tàu cao tốc vèo cái sang bờ bên kia => ko tắc 1 tý nào, rất nhanh gọn.

Quán ăn: quán 3M to rộng sạch sẽ, giá niêm yết công khai ở ngay gần Flamingo.

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ tả y như hồi em đi năm 2008 vậy. Chỉ khác là hồi đó chưa có cáp treo.
Năm 2019 em đi lại cũng chưa khác mấy (đặt vé phà online đỡ được khoản mua vé trực tiếp). Có lẽ nếu có lần nữa phải đi trái vụ.

manhanoi

Xe tăng
8h thứ 6 ngày 05/7/2024, chắc chờ 40 phút là qua

nhanchauchau

Xe tăng
Cụ review thế này cháu né luôn vậy. Hay đi mùa đông cho nó vắng các cụ nhỉ
Cuối t9, đầu tháng 10 đi là ổn cụ ạ. Vẫn đủ ấm để tắm, mà k đông.
Mùa thu hay xuân đi cũng hay, đi bộ, đạp xe dọc đường xuyên đảo thăm mấy cái hang.

vutuanlong

Xe tăng
Em chưa đi Cát Bà, đọc báo nhiều thì quyết định là không nên đi :D

toimuondie

Xe container
Đảo thì cấm dễ mà nhưng mà phà chở xe ra đảo đang ngon ăn cấm sao được. Cụ thấy ai cũng kêu ca xếp hàng chờ kinh khùng mà vẫn kéo nhau lên xe ra thì có mà cấm vào mắt
Hôm qua Sun đã khởi công xây dựng tuyến cáp treo từ Phù Long vào thẳng thị trấn Cát Bà rồi. Như vậy tới đây từ Cát Hải có thể đi cáp treo thẳng tới Cát Bà, đi qua rừng quốc gia (một tour rất đẹp).
Từ những năm 2017, Hải Phòng và Sun đã định làm như này, Cát Bà sẽ cấm xe chạy xăng, chỉ chạy xe điện. Nhưng sau khi làm tuyến cáp treo Cát Hải - Phù Long thì dừng vì báo chí sợ cáp treo đi qua rừng làm vọoc sợ, còn dân thì không muốn bỏ xe xăng.
Với việc khởi công tuyến cáp treo Phù Long - Cát Bà (dự kiến 18 tháng là hoàn thành), em mạnh dạn dự đoán 5 năm nữa Cát Bà sẽ cấm được xe xăng, trở thành KDL xanh đầu tiên của VN (khó nhưng sẽ làm được).

Mit.Mit

Xe hơi
cháu cũng rất thích đi CB bằng xe riêng nhưng nhìn cảnh đợi phà lại chán