[Funland] Nay nhà em đi Cát Bà các bác ạ

sambui0909

Xe tải
Thế là đúng hay sai, khu dl mà như này thì ko được ổn
Nhiều người đang DL vui, gặp xx lại buồn cả chuyến. Vào đường cấm là vài củ. Nó để cái biển khuất, GG map thì chưa cập nhật. Nên mọi người dính nhiều lắm. Xin nó không cho. Thấy ông chủ KS ở đấy bảo, ngày nó làm vài chục củ.

pajero2011

Xe tải
Nhiều người đang DL vui, gặp xx lại buồn cả chuyến. Vào đường cấm là vài củ. Nó để cái biển khuất, GG map thì chưa cập nhật. Nên mọi người dính nhiều lắm. Xin nó không cho. Thấy ông chủ KS ở đấy bảo, ngày nó làm vài chục củ.
Biển cấm ko mới, em nhớ năm trước em đi đã gặp rồi. Thấy google dẫn sai nên em vẫn nhớ.
Biển ko khuất, thậm chí là còn có 2 biển. 1 biển cấm ô tô rẽ trái, nhìn thấy là biết google sai sai rồi. Nếu cố tình rẽ trái thì có biển cấm ô tô đập vào mặt, đến đây mà vẫn phi vào thì chịu rồi. Kĩ năng liếc biển báo khi gặp giao cắt ko được luyện tập thì ko bị phạt chỗ này sẽ bị chỗ khác thôi.
Tất nhiên đi chơi mà gặp xxx thì mất vui rồi.

Leanh65

Xe container
hôm nay tui có cơ hội trải nghiệm từ chỗ nhà máy rồi
Nhanh lắm cụ à
Ko phải kê kích như phà cũ
Chạy hệ thống phun xoay ko quay đầu !
Lắp 2 máy tổng công suất 1.000
Nếu chạy bếnđồng bài như nhà thiết kế báo 15 phút quay đầu
Hiz, chạy như tk thì ae tâm tư lắm. Phải galanti dựa nước và đệm tý ga thôi thì mới có miếng cơm chứ thốc ga chạy như tk thì có mà ăn cháo. Phà TC nó chạy ga tít mù rẽ sóng thì nó mới nhanh được, rưng vé nó gần gấp đôi.

ngxchinhs

Xe tải
Không phải xui, gặp thằng điên ko có tóc, nó quay lại tố cáo thì mất nghiệp

Bopbi_hsgs

Xe container
Biển để khuất và khi lạ hay tập trung vào GG map nên dễ dính. Không phải tự nhiên xx ngồi ở đấy cả ngày.
Biển báo để khuất thì lx có thể nói vs xxx là biển báo đặt ko đúng quy chuẩn QCVN 41:2019/BGTVT nên ko thể xử lý lx đc. E đọc còm thì thấy nhiều cụ nói là đi theo GG map nên bị rơi bánh mỳ. GG map chỉ giúp lx 1 phần nào thôi, còn lx vẫn phải để ý biển báo chứ

tado261

Xe buýt
CB nó bé tí. E thấy CA nó lượn như đèn cù. Khách dl dính nhiều lắm. Nó mới cắm thêm cái biển cấm ô tô ngay đầu đường Tùng Dinh ngay ngã 3 hồ. Thấy bảo ngày các chú làm đc cả vài chục luôn. Cứ đi theo chị GG là dính hết.
Đúng thế, em lúc đến đi theo map suýt dính. May mà nhìn thấy quả biển.

ngxchinhs

Xe tải
Biển báo để khuất thì lx có thể nói vs xxx là biển báo đặt ko đúng quy chuẩn QCVN 41:2019/BGTVT nên ko thể xử lý lx đc. E đọc còm thì thấy nhiều cụ nói là đi theo GG map nên bị rơi bánh mỳ. GG map chỉ giúp lx 1 phần nào thôi, còn lx vẫn phải để ý biển báo chứ
Khu dl, hở ra là bánh mì thì dân và khách nó cũng té vội

silver1

Xe điện
Mấy năm trc g đình em đi tàu cao tốc ra đảo, mẹ nó bọn tàu cả trăm ng mà chỉ 10 15 cái phao, mình biết bơi ko tệ mà sóng to quật thân tàu tơi bời thấy hãi quá. Lật chắc chỉ bọn nv tàu nó sống, ông nào vớ đc cái phao may ra sống. Nghĩ lại ở VN mạng sống nó bị coi thường.

sambui0909

Xe tải
Đúng thế, em lúc đến đi theo map suýt dính. May mà nhìn thấy quả biển.
Lái có phải lúc nào cũng quan sát đc hết biển đâu cụ. Nhiều cụ cứ tinh vi. Ở mình có những cái nó là có chủ ý. Không phải tự nhiên xx nó ra đấy ngồi cả ngày.

sambui0909

Xe tải
Khu dl, hở ra là bánh mì thì dân và khách nó cũng té vội
Ở mình ai quan tâm đến chuyện đó đâu cụ. Hô khẩu hiệu cho hay thôi. Cuối cùng vẫn chỉ cố gắng đớp cho thật nhiều. Mạnh thằng nào thằng đấy đớp.

lamhaha191

Xe tăng
Thi lại bằng đi sẽ có kn hơn đấy

0oqpo0

Xe đạp
Các bác cho e hỏi, ở trung tâm cát bà có quán hải sản nào ngon ko ạ, tuần sau e đi, gần flamingo càng tốt, thanks các bác

cnvui2106

Xe buýt
Các bác liệt kê giúp các quán Ở Cát Bà với ạ.:
1. ăn cơm ngon
2. Ăn hải sản ngon

Thanks

tado261

Xe buýt
Em đi về mấy hôm nay, update cho các cụ nào định đi:
- Cát bà đẹp (em ở Flamingo) nên view phải nói tuyệt vời. Cụ mợ nào thích chụp ảnh thì em nghĩ sẽ thích. Cụ nào thuê khách sạn ngoài thì e rằng ko có view đẹp, muốn đẹp có khi phải đi thuê tàu ngắm vịnh. (em không chọn phương án này nên ko chia sẻ được gì).
- Đi cuối tuần hướng phà Đồng Bài: thì chắc phải chờ lâu 3-4 tiếng. Em đi hôm nọ ngày thường, mưa bão mà cũng phải chờ 2 tiếng mới lên được phà. Đi phà Gia Luận Tuần Châu thì vé đắt hơn (gần 3 lần), nhưng nhàn hơn rất nhiều và được ngắm vịnh, đi xuyên đảo về trung tâm Cát Bà. Nói tóm lại đi hướng này thì các cụ cũng chẳng cần đi thăm quan đâu nữa mà chỉ ăn ngủ nghỉ ở khách sạn trung tâm.
- Về hàng ăn: Em ở Flamingo thì ăn buffet, hơi chán. Ra ngoài 1 hôm, vào khu trung tâm có phố Núi Ngọc đầy hàng quán, ăn Hải sản khá ngon. Cua thịt tầm 1.1tr/1kg, sò tầm 300k/1kg.
- Biển tắm : (em ở Flamingo) nhưng nước biển khá bẩn. Có thể do em đi ngày mưa. Bãi hơi nhiều sỏi to đau chân. Nhưng biển ngoài Bắc thì em nghĩ đâu cũng vậy, Cát Bà ngoài đảo nên khá hơn 1 chút thôi.

thichlexus

Xe điện
Đi Cát Bà ngán nhất khoản tắc phà, đi muộn tý chờ phà oải luôn tụt cả hứng đi chơi.
Đi đảo em thích Quan Lạn và Cô Tô hơn, biển khá sạch và chưa quá đông đúc xô bồ.