[Funland] Nay em đi Trà Cổ -Mai sang Đông Hưng. E đưa lên để các cụ tham khảo ạ!

Dan du an

Xe cút kít
Em đi hè năm ngoái.
Hải sản nghe các cụ bảo ăn ở bà Niềm, giá thì chát vãi, đồ thì bé tí không tương xứng.
Biển Trà cổ thì nước như sông hồng.
May ra đảo Vĩnh Thực chơi thì được bữa hải sản tươi, trên thuyền đánh bắt về buổi sáng.
Ghẹ xanh có 300/kg, ăn ngon, ngọt thật sự.
Em nghĩ lên mạn đó nếu hải sản ngon đã xuất sang Trung Quốc, do đó ở mình chả còn loại ngon và rẻ đâu.

Thắng ND TD

Xe máy
Em đi hè năm ngoái.
Hải sản nghe các cụ bảo ăn ở bà Niềm, giá thì chát vãi, đồ thì bé tí không tương xứng.
Biển Trà cổ thì nước như sông hồng.
May ra đảo Vĩnh Thực chơi thì được bữa hải sản tươi, trên thuyền đánh bắt về buổi sáng.
Ghẹ xanh có 300/kg, ăn ngon, ngọt thật sự.
Không phải nói gì chứ Hải sản thì ngon nhất vẫn là khu vực QN-HP ạ. Nó do nguồn nước ý ạ. Ví dụ: em thấy Cá Dìa, hay tôm He là em khoái nhất

Layloi

Xe tăng
Theo cháu cụ ăn no đi, chứ mai sang Đông Hưng đồ ăn chán lắm (cảm quan của cá nhân cháu).

qua_khoang

Xe tăng
Em nghĩ lên mạn đó nếu hải sản ngon đã xuất sang Trung Quốc, do đó ở mình chả còn loại ngon và rẻ đâu.
Không phải nói gì chứ Hải sản thì ngon nhất vẫn là khu vực QN-HP ạ. Nó do nguồn nước ý ạ. Ví dụ: em thấy Cá Dìa, hay tôm He là em khoái nhất
À, em thì đi biển khắp cả nước rồi. Em hơi sốc với con bề bề bé bằng ngón tay út mà 8 lít/kg.
Cái loại đấy cho e chả buồn ăn chứ nói gì đến bán cho em.
Ghẹ xanh cũng củ 1/kg hay sao đó...k biết em nhớ chính xác không.
Nên hôm sau ra Vĩnh Thực em thấy bán có 3 lít/kg mới ngã ngửa.

Loitran

Xe tăng
Không hẳn thế,vì nhiều nguồn từ người đi câu nhỏ lẻ,khó cho họ thu đủ số lượng xuất, chả lẽ cụ xuất vài chục ký một lần sao?
Tù Hài,Ngán, Mực ống bơi, Bề bề to gần bằng cánh tay dưới bơi trong bể cũng có, tất nhiên không phải lúc nào cũng có sẵn, nhưng thỉnh thoảng vấn có cho các cụ xơi ( chắc ít cụ được nhìn thấy con này nó to như vậy )

Thắng ND TD

Xe máy
À, em thì đi biển khắp cả nước rồi. Em hơi sốc với con bề bề bé bằng ngón tay út mà 8 lít/kg.
Em hỏi rồi, tối nay bọn e ăn ở Nhà Hàng Nam Sơn dưới Trà Cổ- ghẹ xanh 5 con/kg là 750k. Ghẹ đực, chắc thịt ạ

Dan du an

Xe cút kít
Như vậy ra đó tránh xa bà Niềm mà đi Vĩnh Thực ăn phỏng cụ

vkthang

Xe container
Ý em là đặc sản nó không có gì khác biệt quá so với Hạ Long ấy ạ. Theo e , nếu CCCM muốn yên tĩnh thì nên 1 đêm ở Trà Cổ thì hay hơn . Ở mấy căn view biển ý. Bọn e lại ở Trung tâm TP nên cảm thấy các thứ đều không bằng HL.
Móng Cái mà bằng Hạ Long chắc quay về thời nhà Nguyễn cụ ạ, cụ so sánh mà làm gì. Đi MC là trải nghiệm thôi.

qua_khoang

Xe tăng
Như vậy ra đó tránh xa bà Niềm mà đi Vĩnh Thực ăn phỏng cụ
Ồ không. Vĩnh Thực chỗ bãi tắm, có mỗi hàng đấy họ bán kiểu sáng đánh bắt đc gì thì bán thôi.
Bọn em mua ghẹ, mực, bề bề...Rồi nhờ chị chủ chạy ra chợ mua rau, gia vị lẩu về bọn em tự làm.

tadano

Xe tăng
Em đi được hơn một năm rồi gửi các cụ cảnh Móng cái từ góc nhìn tòa nhà cao nhất Đông Hưng

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em xuất phát từ Béc Lin, xuống TP Móng Cái, ăn uống xong thì xuống Trà Cổ, qua Sa Vĩ - Địa đầu tổ quốc và xuống biển Trà Cổ, dùng bữa tối xong thì quay lại TP Móng Cái. Nói chung là cũng không có gì đặc biệt ạ. Từ món ăn đến bãi tắm.
Đọc em giật mình khi cụ xuất phát từ Béc Lin, may có mợ MuathuHN252 bảo đó là Bắc Ninh. Thế ở HN mà nói chệch cho nó Tây giống cụ sẽ là gì ạ?

Dan du an

Xe cút kít
Đọc em giật mình khi cụ xuất phát từ Béc Lin, may có mợ MuathuHN252 bảo đó là Bắc Ninh. Thế ở HN mà nói chệch cho nó Tây giống cụ sẽ là gì ạ?
Thôi cụ, Hà nội nó không đọc chệch giống Tây được đâu. Cẩn thận người ta lại đọc thành Hãm ... rồi ngọng L với N thì chết. Thôi thôi thôi....

Mss AN TÂM

Xe điện
Thôi cụ, Hà nội nó không đọc chệch giống Tây được đâu. Cẩn thận người ta lại đọc thành Hãm ... rồi ngọng L với N thì chết. Thôi thôi thôi....
Thế là phải chấp nhận không được Tây hoá hả cụ? Nghe đi từ Béc Lin nó cứ sang sang ghê 🤣🤣🤣

Dan du an

Xe cút kít
Thế là phải chấp nhận không được Tây hoá hả cụ? Nghe đi từ Béc Lin nó cứ sang sang ghê 🤣🤣🤣
Công nhận, lúc đầu cháu cũng bảo không hiểu từ Béc Lin mà phi phát xuống Móng Cái, hay là dùng sân bay Cát Bi, nhưng sân bay đó có phải sân bay Quốc tế đâu

Mss AN TÂM

Xe điện
Công nhận, lúc đầu cháu cũng bảo không hiểu từ Béc Lin mà phi phát xuống Móng Cái, hay là dùng sân bay Cát Bi, nhưng sân bay đó có phải sân bay Quốc tế đâu
🤣🤣🤣, đấy nói chệch phát nó sang hẳn lên cụ ạ

son.nguyen.1979

Xe tăng
Trà Cổ thì có cái gì đâu. Đi chủ yếu sang Đông Hưng chơi cho biết đất tàu nó là cái gì thôi chứ muốn chơi thật thì phải vào sâu sâu đất tàu tí nó mới nhiều cái hay ho.

thanh040506

Xe trâu
Trà Cổ thì có cái gì đâu. Đi chủ yếu sang Đông Hưng chơi cho biết đất tàu nó là cái gì thôi chứ muốn chơi thật thì phải vào sâu sâu đất tàu tí nó mới nhiều cái hay ho.
Ai mà chủ sang Đông Hưng thì cũng chỉ đến Móng Cái, chả đi Trà Cổ mà làm gì, phải k cụ?