Thảo luận Navigation - Cài đặt Bản đồ trên Mazda 3 FL 2017 như thế nào

Hậu Vi

Xe máy
cụ nào cần hỗ trợ alo e nhé
038753993

khong_co_xe

Xe tăng
Mất thêm 2tr để đc cài Map hack. Cụ Sêu nào phục vụ cho cụ mà có tâm quá :)
Cụ ra cửa hàng nội thất xe hơi mua đồ có khi còn được free hack map hoặc 200K mua thẻ nhớ đã có dữ liệu Map.
Thẻ của em là chính hãng Navi.Hiện tại có một số cụ không dùng đến nên em mua lại nhé. Cụ yên tâm sử dụng

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT BẢN ĐỒ VIỆT MAPS CHO XE MAZDA 2 VÀ MAZDA 3
15/12/2016 MAZDAPHAMVANDONG ĐỂ LẠI PHẢN HỒI

Mazda Phạm Văn Đồng hiện đang phân phối các dòng xe như Mazda 2, Mazda 3, Mazda 6, Mazda Cx5, Mazda Bt 50 và hầu hết các xe đều được trang bị hệ thống bản đồ chỉ đường Navigation. Tuy nhiên tại thị trường Việt Nam Vinamazdachưa hỗ trợ option này trên xe Mazda 2 và Mazda 3 (Mazda BT 50 không được trang bị, Mazda 6 và Mazda Cx5 được hỗ trợ thẻ định vị). Hiện tại trên cộng đồng các Club chia sẻ rất nhiều các bài viết hướng dẫn cài đặt bản đồ VietMaps trên xe nhưng trình bày không rõ ràng mạch lạc và có thể khiến người dùng thao tác sai dẫn đến hư hỏng hệ thống Mazda Connect. Nên chúng tôi xin được chia sẻ với Quý khách hàng phương pháp cài đặt bản đồ Việt Maps an toàn trên xe Mazda 2 và Mazda 3.

Chú ý

Quý khách hàng lưu ý thêm: Nếu cài đặt bản đồ cho xe Mazda không đúng cách thì các xưởng dịch vụ, đại lý của THACO có quyền từ chối bảo hành hệ thống Mazda Connect do các bước cài đặt nếu không chuẩn có thể tác động đến phần mềm của hệ thống.

Phần 1: Hướng dẫn cài đặt bản đồ cho xe Mazda
B1: Đọc kỹ lại phần chú ý bên trên

B2: Chuẩn bị dữ liệu thẻ SD và tải dữ liệu tại Link từ Google Drive, Link từ MegaShare, Link từ FShare

B3: Xem kỹ Version của xe và download script dưới đây

B4: Tải Mazda Toolbox sau đó cài vào máy tính tại đây

B5: Bạn ra cửa hàng uy tín mua 1 thẻ nhớ tối thiểu 8Gb (chú ý trên hình có ghi SDHC) Class 4 đến 10 đều được.

Thực hiện cài đặt bản đồ xe Mazda
Bước 1: Giải nén file Script vào chiếc USB 2.0 (chú ý: Usb đã được format FAT32). Sau đó cắm USB này vào xe và tháo toàn bộ các đĩa DVD hoặc USB khác cùng thẻ nhớ trên xe ra ngoài. Sau khi không còn thiết bị nào kết nối trên xe ngoài USB 2.0 bạn bấm nút khởi động hai lần (không cần ấn chân phanh). Sau đó chờ cho màn hình xe bật lên thì Script sẽ chạy đến lúc màn hình tự khởi động lại (thời gian mất 1 phút) sau đó tắt điện xe và rút USB ra ngoài.

Bước 2: Giải nén File SD.Rar vào thẻ SD đã được Format FAT 32 lúc trước, sau khi bạn giải nén thì thao tác cắm thẻ nhớ vào khe cắm thẻ và ấn nút NAV ên xem bản đồ có load được không. Nếu Load thành công thì xin chúc mừng bạn đã cài đặt thành công bản đồ cho xe Mazda còn không thì hãy từ từ kiểm tra lại các bước.
Kính cụ
Em có sẵn thẻ cho Mazda 3 FL 2017 nhé. Không cần cài đặt gì nên không ảnh hưởng đến bảo hành
Cụ alo em 0947146618
Anh ở đâu
Nếu sài gòn lh em 0935157375
Full bản đồ và tất cả hệ thống mazda Connetc
Cụ nào cần cứ ới em ạ.Giá hạt rẻ luôn ạ
oánh dấu!

quora123456

Đi bộ
HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT BẢN ĐỒ VIỆT MAPS CHO XE MAZDA 2 VÀ MAZDA 3
15/12/2016 MAZDAPHAMVANDONG ĐỂ LẠI PHẢN HỒI

Mazda Phạm Văn Đồng hiện đang phân phối các dòng xe như Mazda 2, Mazda 3, Mazda 6, Mazda Cx5, Mazda Bt 50 và hầu hết các xe đều được trang bị hệ thống bản đồ chỉ đường Navigation. Tuy nhiên tại thị trường Việt Nam Vinamazdachưa hỗ trợ option này trên xe Mazda 2 và Mazda 3 (Mazda BT 50 không được trang bị, Mazda 6 và Mazda Cx5 được hỗ trợ thẻ định vị). Hiện tại trên cộng đồng các Club chia sẻ rất nhiều các bài viết hướng dẫn cài đặt bản đồ VietMaps trên xe nhưng trình bày không rõ ràng mạch lạc và có thể khiến người dùng thao tác sai dẫn đến hư hỏng hệ thống Mazda Connect. Nên chúng tôi xin được chia sẻ với Quý khách hàng phương pháp cài đặt bản đồ Việt Maps an toàn trên xe Mazda 2 và Mazda 3.

Chú ý

Quý khách hàng lưu ý thêm: Nếu cài đặt bản đồ cho xe Mazda không đúng cách thì các xưởng dịch vụ, đại lý của THACO có quyền từ chối bảo hành hệ thống Mazda Connect do các bước cài đặt nếu không chuẩn có thể tác động đến phần mềm của hệ thống.

Phần 1: Hướng dẫn cài đặt bản đồ cho xe Mazda
B1: Đọc kỹ lại phần chú ý bên trên

B2: Chuẩn bị dữ liệu thẻ SD và tải dữ liệu tại Link từ Google Drive, Link từ MegaShare, Link từ FShare

B3: Xem kỹ Version của xe và download script dưới đây

B4: Tải Mazda Toolbox sau đó cài vào máy tính tại đây

B5: Bạn ra cửa hàng uy tín mua 1 thẻ nhớ tối thiểu 8Gb (chú ý trên hình có ghi SDHC) Class 4 đến 10 đều được.

Thực hiện cài đặt bản đồ xe Mazda
Bước 1: Giải nén file Script vào chiếc USB 2.0 (chú ý: Usb đã được format FAT32). Sau đó cắm USB này vào xe và tháo toàn bộ các đĩa DVD hoặc USB khác cùng thẻ nhớ trên xe ra ngoài. Sau khi không còn thiết bị nào kết nối trên xe ngoài USB 2.0 bạn bấm nút khởi động hai lần (không cần ấn chân phanh). Sau đó chờ cho màn hình xe bật lên thì Script sẽ chạy đến lúc màn hình tự khởi động lại (thời gian mất 1 phút) sau đó tắt điện xe và rút USB ra ngoài.

Bước 2: Giải nén File SD.Rar vào thẻ SD đã được Format FAT 32 lúc trước, sau khi bạn giải nén thì thao tác cắm thẻ nhớ vào khe cắm thẻ và ấn nút NAV ên xem bản đồ có load được không. Nếu Load thành công thì xin chúc mừng bạn đã cài đặt thành công bản đồ cho xe Mazda còn không thì hãy từ từ kiểm tra lại các bước.
==> Em làm như các bước giống như của bác tóm tắt nhưng nó treo hiển thị Loading Navigation. Hướng dẫn không chi tiết nhất của Mdz connect chính là khoản cài Navigation này.
Các cụ cho em xin file patch của file này với https://drive.google.com/drive/folders/1LeXckIgcCaE16AETCqEZ8-JQNfr3DPmE?usp=sharing
Cảm ơn các bác!

Chỉnh sửa cuối:

tienbamboo

Xe container
==> Em làm như các bước giống như của bác tóm tắt nhưng nó treo hiển thị Loading Navigation. Hướng dẫn không chi tiết nhất của Mdz connect chính là khoản cài Navigation này.
Thế mới có món cho các bác dịch vụ làm chứ cụ
Nó loading vậy nhiều nguyên nhân và cách khắc phục lắm
1. Tháo cọc bình cắm lại
2. Format lại thẻ
3. Chạy lại file patch vá lỗi navi

quora123456

Đi bộ
Thế mới có món cho các bác dịch vụ làm chứ cụ
Nó loading vậy nhiều nguyên nhân và cách khắc phục lắm
1. Tháo cọc bình cắm lại
2. Format lại thẻ
3. Chạy lại file patch vá lỗi navi
Khoản tháo bình em chưa thử làm. Cảm ơn bác nhé!

Car68

Xe tải
Em lót dép hóng các cụ ợ :)

tienbamboo

Xe container

tienbamboo

Xe container

tienbamboo

Xe container
Em đào mộ các cụ nhé :) cần cái bản đồ quá
Thật lòng mà nói với cụ, không có thì thấy thiếu, có thì chả dùng bao giờ, mà có dùng cũng chả chính xác :)
Làm quả android auto hoặc apple carplay mà chơi cho ngon cụ ạ

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Thật lòng mà nói với cụ, không có thì thấy thiếu, có thì chả dùng bao giờ, mà có dùng cũng chả chính xác :)
Làm quả android auto hoặc apple carplay mà chơi cho ngon cụ ạ
Apple carplay giờ lắp hết bao nhiêu tiền. Xe Em mazda2 ( 2017 ) có lắp được ko ??? Cụ báo Em để Em lắp cho nó bằng Anh bằng Em.