Nắp XENON khi nháy Fa Cos bị Reset lại USB ... Các Cụ ơi giúp em với............

Vũ Trung Anh

Xe máy
Trước em cũng có lắp 1 đôi xenon, nhưng đc 1 tháng thì thấy hiện tượng sau: khi em nháy pha thi thoảng cái bảng taplo nó lại bị reset lại như khi mình vừa bật khoá khởi động xe ý, đang đi tốc độ 50km/h em nháy pha 1 phát là toàn bộ đèn báo có trên bảng taplo sáng hết rồi lại tắt, đồng thời cái đồng hồ km kim cũng nhảy về 0, rồi kim đồng hồ lại nhảy về vị trí tốc độ đang chạy.
Em thấy vậy nhiều lần sợ cháy bảng taplo nên em tháo ra luôn.
Cụ nào rành về xenon xin chỉ giáo em với, nguyên nhân tại sao và cách khắc phục như nào? Chạy xenon sướng quen rồi under về halogen nên khó chịu quá.

hanamachi

Xe hơi
Haha, bác chủ thread bị giống em rồi :D
Cái này ức chế phết, cứ đang đi mà bị thằng nào chơi ác lấn đường thì mình ko dám nháy pha(vì nghe nhạc đang hay :P)
Em xử lý nhiều lần ko ăn thua nên đã quyết định sống chung với lũ giống như ý của bác hongfam ý, khi chưa bật cos thì ko nháy nữa là xong, nhường nhịn 1 tí, luyện thêm cho mình chữ nhẫn (mặc dù lúc đấy ngồi trong xe vẫn lẩm bẩm mẹ thằng mất dạy, tại ông đang nghe nhạc ko mày chết :D). Hôm nào bác về Vĩnh Phúc thì ới em trước anh em mình thi xem nháy far ai reset usb trước nhá, ai thua phải mời người kia uống bia chia buồn :P

ctgisall

Xe buýt
Website
ledtechvn.com
Ca này xử lý đơn giản thôi ạ. Nhà em đã lắp cho 2 bác trên OF bộ này. Kết quả đúng như mong đợi là hết bệnh luôn :D

Để riêng lẻ thì dư lày:

Lắp lên xe thì dư lày:

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Haha, bác chủ thread bị giống em rồi :D
Cái này ức chế phết, cứ đang đi mà bị thằng nào chơi ác lấn đường thì mình ko dám nháy pha(vì nghe nhạc đang hay :P)
Em xử lý nhiều lần ko ăn thua nên đã quyết định sống chung với lũ giống như ý của bác hongfam ý, khi chưa bật cos thì ko nháy nữa là xong, nhường nhịn 1 tí, luyện thêm cho mình chữ nhẫn (mặc dù lúc đấy ngồi trong xe vẫn lẩm bẩm mẹ thằng mất dạy, tại ông đang nghe nhạc ko mày chết :D). Hôm nào bác về Vĩnh Phúc thì ới em trước anh em mình thi xem nháy far ai reset usb trước nhá, ai thua phải mời người kia uống bia chia buồn :P
Nhà cháu thi thoảng về Vĩnh Phúc vào cuối tuần, rất mong được giao lưu với cụ.
Về reset cái usb giờ nhà cháu khỏi tiệt cái bệnh đó rồi. Nháy tẹt ga không bị nữa cụ ạ.

oldbanana

[Tịch thu bằng lái]
Quả xenon này sụt nguồn kinh nhỉ

vovanthat

Xe máy
Ca này xử lý đơn giản thôi ạ. Nhà em đã lắp cho 2 bác trên OF bộ này. Kết quả đúng như mong đợi là hết bệnh luôn :D

Để riêng lẻ thì dư lày:

Lắp lên xe thì dư lày:

thế mà chả thấy gọi a ra.
đã đặt được dây đấu nguyên bộ chưa
chứ nhìn cái kiểu xoắn xoắn dán dán mất cảm tình quá
chả dám mở nắp capo bao giờ =((

Greenwood

Xe buýt
Trước em cũng có lắp 1 đôi xenon, nhưng đc 1 tháng thì thấy hiện tượng sau: khi em nháy pha thi thoảng cái bảng taplo nó lại bị reset lại như khi mình vừa bật khoá khởi động xe ý, đang đi tốc độ 50km/h em nháy pha 1 phát là toàn bộ đèn báo có trên bảng taplo sáng hết rồi lại tắt, đồng thời cái đồng hồ km kim cũng nhảy về 0, rồi kim đồng hồ lại nhảy về vị trí tốc độ đang chạy.
Em thấy vậy nhiều lần sợ cháy bảng taplo nên em tháo ra luôn.
Cụ nào rành về xenon xin chỉ giáo em với, nguyên nhân tại sao và cách khắc phục như nào? Chạy xenon sướng quen rồi under về halogen nên khó chịu quá.
Vợ 2 em trước cũng bị lỗi nháy pha thì reset lại phần audio, có khi còn mắt nhắm mắt mở. Em cũng đi lại mát ground, lắp tụ bù, từ chuyên môn gọi là Voltage Stabilizer, nhưng không được, vì nó là thi thoảng mới bị reset hay không lên đèn chứ không phải là always, cho lên test rất mệt. Sau em thay 2 con ballast cho 2 đèn cos thì ngon luôn. Còn 2 con đèn gầm, xennon, thì không thay, giờ thi thoảng vẫn mắt nhắm mắt mở.
Em nghĩ giải quyết triệt để vấn đề này các cụ phải đấu mát lại cho xe + lắp tụ bù điện + thay ballast xịn (xịn thật chứ không phải nghe chúng nó bảo gì thì tin nấy)
Vụ Voltage Stabilizer, em thấy quảng cáo bảo hay ho lắm, nhưng mà cũng không thấy hiệu quả gì rõ rệt, chắc em trình thấp không phân biệt được, nhưng mà em cũng vẫn cứ lắp cho nó yên tâm :)

phunuvietnam003

Xe hơi
Giá bác chủ thớt sửa chữ "NẮP" thành "LẮP" cho đề mục thì nhìn thuận mắt ,đọc thuận tai hơn

sieuxeviet

Xe đạp
những trường hợp trên đền do balast bị vấn đề chứ ko phải chế thêm cái gì đâu các cụ ,e đã gặp mấy trường hợp như vậy thay balast mới là ok ngay.

Greenwood

Xe buýt
những trường hợp trên đền do balast bị vấn đề chứ ko phải chế thêm cái gì đâu các cụ ,e đã gặp mấy trường hợp như vậy thay balast mới là ok ngay.
Của nhà em thì là thay ballast vào ngon luôn, các cái khác là nghe chém xong về chế vào nhưng không hiệu quả.

vnguyen

Xe buýt
Số nhà 55, ngõ 137, đường Hùng Vương, TP Bắc Giang
Nhà cháu thi thoảng về Vĩnh Phúc vào cuối tuần, rất mong được giao lưu với cụ.
Về reset cái usb giờ nhà cháu khỏi tiệt cái bệnh đó rồi. Nháy tẹt ga không bị nữa cụ ạ.
Cụ làm thế nào mà hết reset USB thế, chia sẻ với anh em đê!

sparkvan

Xì hơi lốp
em cũng nghĩ là chỉ cần thay ballast

dungbtmt2

Xe tải
xe e morning 2012 muốn lên bi-xenon q5 thì mất bao nhiều tiền? lắp tại đâu uy tín các bác ơi

veronicax2

Xe buýt
Cài phần này có rất nhiều trên topic rồi,
Lấy điện + trực tiếp từ acquy, đến 90% xử lý thành công, phần còn lại do balat, acquy
Thử thay balat không được, thì ắc quy yếu, em cho đứa em một bóng xenon lắp vào xe máy chạy 3 hôm chết luôn cả acquy

HAICON

Xe điện
Các cụ chém lung tung cả. Vấn đề reset USB khi bật và nháy xenon đối với hầu hết xe Hàn đã được hội Kia Carens của em tìm ra bệnh. Rất đơn giản, chi phí chưa đầy 100k. Mời các cụ qua thớt bọn em mục "độ xe" thì sẽ tỏ như ban ngày. Đảm bảo hết bệnh.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
xe nhà em cũng bị hiện tượng vậy . kệ cụ nó thô bác ạ

McLaren-01

Xe buýt
Oài, hôm nay nhân dịp KM thằng cu em lôi xe đi lắp 1 bộ xenon ở chỗ Cụ otopro - ko bít có bị như vầy ko nữa..:-w

Chỉnh sửa cuối: