Thảo luận Nắp thùng cuộn ranger

levinh10

Xe đạp
Cá cụ ơi các cụ cho nhà cháu ít kinh nghiệm về nắp thùng cuộn ranger được không ạ , nhà cháu định lắp cái cuộn ranger mà em thấy nhiều thông tin quá , cái nắp cuộn cháu quan tâm người ta báo cháu là hàng Thái xịn 18 triệu mà cháu không biết cái nắp đấy chịu được lực bao nhiêu kg và giá thế coa đúng không hả các cụ , nắp coa kín không các cụ nhỉ mà cháu thấy coa mỗi cái cuộn ra cuộn vào mà sao đắt thế các cụ nhỉ , mà xe nhà em đã có cáp nắp này rồi mua mỗi cái cuộn ra cuộn vào thì bao nhiêu cụ nhỉ
Em cám ơn các cụ ạ

caycanhmshong

Đi bộ
Website
bancuanhanong.com
Nắp cuộn thực ra thì giá thay đổi liên tục, cũng tùy từng của hàng, công ty. Hàng Thái Lan bác quan tâm Carryboy và KSC.
- Đẹp thì chơi KSC
- Bền thì Carryboy
- Còn hàng Roller lid... dùng rất nặng, nó có xoay tròn ở trên ý ạ.
Các mẫu nắp cuộn giá sẽ khác nhau. Bác cần tư vấn gì cứ inbox em, em chuyên kinh nghiệm trước làm công ty chuyên nắp thùng lớn (tên tuổi) tại Hà Nội gần 5 năm rồi ạ.
Giá cứ giao động từ nắp cuộn từ 18 triệu => có khi đến 24 triệu.

onPickup

Xe hơi
Website
napthungxebantai.vn
Cá cụ ơi các cụ cho nhà cháu ít kinh nghiệm về nắp thùng cuộn ranger được không ạ , nhà cháu định lắp cái cuộn ranger mà em thấy nhiều thông tin quá , cái nắp cuộn cháu quan tâm người ta báo cháu là hàng Thái xịn 18 triệu mà cháu không biết cái nắp đấy chịu được lực bao nhiêu kg và giá thế coa đúng không hả các cụ , nắp coa kín không các cụ nhỉ mà cháu thấy coa mỗi cái cuộn ra cuộn vào mà sao đắt thế các cụ nhỉ , mà xe nhà em đã có cáp nắp này rồi mua mỗi cái cuộn ra cuộn vào thì bao nhiêu cụ nhỉ
Em cám ơn các cụ ạ
Nắp cuộn CarryBoy theo thông số nhà sản xuất chịu lực được 300 kg trên nắp cụ nhé. Thực tế cụ đứng dẫm lên trên nắp thoải mái. Nắp không chịu nước hoàn toàn được 100% đâu cụ, chỉ có thể lắp đặt để chống thấm được 95 96% thôi. Xe cụ đã có thanh thể thao rồi thì lắp nắp cuộn hết tầm đó, các phiên bản khác cần phải mua thêm cả thanh thể thao nữa mới lắp được.

Nói về giá thì về nguyên vật liệu của nó không đắt nhưng để làm ra được 1 sản phẩm thì nhà sản xuất cần có sự đầu tư nghiên cứu, máy móc, thử nghiệm mới sản xuất ra được 1 sản phẩm như vậy. Về đến các đại lý ở Việt Nam thì còn chi phí kho bãi, nhân công lắp đặt, bảo hành sửa chữa cho cụ. Nó giống như 1 chiếc iPhone 7 chẳng hạn, chi phí làm ra là hơn 200 $ nhưng bán ra đến tay khách hàng có giá hơn gấp 3 lần.

Thaingo

Xe máy
Cụ mua chỗ đặng gia hàng ngon phết

thichxeco

Xe hơi
Sau khi tìm hiểu và nhu cầu sử dụng e đi đặt 1 cái bạt có móc sẵn. Cần là móc vào các khuy có sẵn trên thùng, e đi phượt hơn 2000km trong trời mưa to thoải mái k bị ướt đồ. Chỉ có chú ý là k đỗ dốc về phía đầu xe là dc. Vửa rẻ, vừa cần có thể chở đồ thoải mái. E thỉnh thoảng chở cả xe máy

hồ thắng

Xe đạp
Sau khi tìm hiểu và nhu cầu sử dụng e đi đặt 1 cái bạt có móc sẵn. Cần là móc vào các khuy có sẵn trên thùng, e đi phượt hơn 2000km trong trời mưa to thoải mái k bị ướt đồ. Chỉ có chú ý là k đỗ dốc về phía đầu xe là dc. Vửa rẻ, vừa cần có thể chở đồ thoải mái. E thỉnh thoảng chở cả xe máy
Cụ đặt ở đâu chia sẻ cho e với ạ. May quá, lang thang thế nào lại gặp cụ . E cũng định lắp thùng cuộn mà nghe k hợp lý bằng dùng bạt .

thichxeco

Xe hơi
Cụ ra hà trung đặt cụ à, có mấy loại, có cả loại mềm như vải. E đặt loại vừa 1.6x1.8m hết 300k

AliHieu

Xe buýt
Cụ ra hà trung đặt cụ à, có mấy loại, có cả loại mềm như vải. E đặt loại vừa 1.6x1.8m hết 300k
Nó có bán sẵn cho xe mình ko hả cụ hay phải đặt, nhiều lức trở hàng phải mở nắp cuộn ra mà gặp trời mưa là ngọng luôn, Cứ làm cái vứt trong thùng cho chắc

Sky89

Xe đạp
Xe e ko có nắp thùng, chỉ có thanh thể thao có làm được ko bác, mua bạt về tự lắp móc hay lắp sẵn vậy b, bác cho e xin ảnh dc ko?

thichxeco

Xe hơi
Xe e ko có nắp thùng, chỉ có thanh thể thao có làm được ko bác, mua bạt về tự lắp móc hay lắp sẵn vậy b, bác cho e xin ảnh dc ko?
tự làm được bác ơi. đặt bạt xong ra mua 6 cái móc là xong ạ. e dùng 2 loại bạt. một loại nằm trong lòng thùng xe phù hợp với đi phượt, 1 loại phủ cả thùng xe để chở hàng nhiều

Sky89

Xe đạp
tự làm được bác ơi. đặt bạt xong ra mua 6 cái móc là xong ạ. e dùng 2 loại bạt. một loại nằm trong lòng thùng xe phù hợp với đi phượt, 1 loại phủ cả thùng xe để chở hàng nhiều
E cảm ơn!

Made in china

Xe máy
Em đang dùng thùng nắp đậy giờ muốn đổi thùng cuộn,có cụ nào giao lưu không?

j23

Xe container
Cụ ơi khi nào có ảnh cụ up cho em xem với

ototuan

Đi bộ
18 triệu hàng Thái Lan chỉ có hai loại thôi nhé bác ạ. KSC hoặc Carryboy ngoài ra trên thị trường còn có một loại nắp thùng cuộn của Trung Quốc, tất nhiên độ bền bỉ, dẻo dai chắc thua các anh Thái Lan rồi. Anh ở trên có phân tích về độ chịu lực, nên em mạn phép chia sẽ thêm một xíu thông tin nữa ạ. Ở đây em khuyên các bác nên chọn KSC dù giá có cao hơn tí.
- Nắp thùng cuộn KCS có hai loại: màu bạc và màu đen, tính năng giống nhau như có thể cuộn hết vào trong, phần nắp cao nên diện tích thùng rộng. Ngoài ra, độ mượt mà, tiện lợi khi sử dụng ngang hàng với Carry Boy.
- Nắp thùng Carry Boy, hãng này thì phụ kiện khỏi chê được rồi ạ, nhưng giá nắp cuộn hãng này lại rẻ hơn. Lí do, nắp chỉ cuộn lại được 2/3, phần diện tích dưới nắp thùng ít hơn.
Thêm một thông tin nữa, em được biết hãng KSC chỉ sản xuất chuyên loại nắp cuộn, nên quá trình nghiên cứu sản phẩm, trải nghiệm người dùng có thể sẽ tối ưu hơn hẳn.
Và đặc biệt bác nào đang ở TP Hồ Chí Minh, có thể ghé sang 426 - 428 An Dương Vương, Phường 4, Quận 5, TP Hồ Chí Minh, Ô tô Tuấn bên em.
Bên em tư vấn nhiệt tình, chủ yếu là tiện lợi dành cho các bác. Ngoài ra, nắp thùng bên em được bảo trì vĩnh viễn như vô nước, hỏng ron, tư vấn thay đổi nắp thùng chuyên nghiệp lắm ạ.