[VHGT] Nào cùng diệt bọn rải đinh - Ta chơi chiến dịch "Vá xe tàng hình"

Korando Đen

Xe tải
Em hoàn toàn nhất trí với phương án của các cụ tuy nhiên em có ý kiến thêm (Các cụ bỏ qua cho em nếu có cụ nào có ý kiến trùng rồi nhé, các cụ cũng hết sức thông cảm vì em rất thích mục này nhưng lại không có nhiều thời gian để theo dõi hết các trang;))): Song song với việc diệt bọn đinh tặc thì OF cũng cần thành lập một đội vá xe lưu động phòng trừ trường hợp các cụ bị dính đinh thật, ví như nhà cháu mà dính trấu thì chỉ có #:-s
Tôi đề xuất thế này, đồng chí cuồng-ngốc làm đội trưởng đội vá màng lốp di động nhé, tuyển thêm đồng chí "chọc" chuyên gia móc lốp đỉnh cao thuộc Liên minh móc lốp toàn cầu ở trên kia. Là ổn. Ko biết đồng chí "chọc" chuyên móc lốp móc xong có chọc thêm mấy lỗ rồi mới vá như bọn rải đinh hay ko :D

Thực ra nếu làm đc như kụ ngốc nói thì quá tốt, nhưng e rằng công tác tổ chức nhân dân tự phát cho từng địa bàn local là khó, nếu ta có quyền may ra làm đc, ví dụ, các kụ bầu e là chủ tịt quận đi, chí ít phải có đội vá cover phạm vi 1 quận mới hiệu quả, e sẽ cho lập đội vá của quận, thành phần gồm có "cựu chiến binh" và "đoàn thanh niên", cựu chiến binh cầm đầu để đảm bảo làm ăn nghiêm chỉnh và trị bọn rải đinh vá lốp, đoàn thanh niên thì tuyển các em các cháu nghiện đã cai, trộm cắp vặt hoàn lương giao cho hội cựu chiến binh dạy dỗ và tạo công ăn việc làm, nếu thuận lợi thì phát triển thêm các dịch vụ như: đẩy xe/xì bugi nổ máy khi trời mưa ngập ngụa...Hà nội rất cần.

AIIIIIII CHO TAO LÀM CHỦ TỊCH QUẬNNNNN?

Chỉnh sửa cuối:

Korando Đen

Xe tải
Cụ có vẻ nhạy cảm với phái yếu nhỉ? Cụ lại động chạm vào niềm hạnh phúc của em rồi đấy, tim em tự dưng nó đập thình thịch mới lạ chớ! NẾU mọi việc thuận lợi thì người quen sẽ trở thành người nhà của em trong tương lai không xa cụ ợ!
Khu vực tác chiến của em nó nhạy cảm, em đã thư riêng cho cụ rồi nha.
Kụ này có khó khăn gì nhạy cảm gì về hạnh phúc lứa đôi? Đề nghị nói ra ngay để đơn vị giúp đỡ?

Tôi đề xuất thế này, đồng chí cuồng-ngốc làm đội trưởng đội vá màng lốp di động nhé, tuyển thêm đồng chí "chọc" chuyên gia móc lốp đỉnh cao thuộc Liên minh móc lốp toàn cầu ở trên kia. Là ổn. Ko biết đồng chí "chọc" chuyên móc lốp móc xong có chọc thêm mấy lỗ rồi mới vá như bọn rải đinh hay ko :D

Thực ra nếu làm đc như kụ ngốc nói thì quá tốt, nhưng e rằng công tác tổ chức nhân dân tự phát cho từng địa bàn local là khó, nếu ta có quyền may ra làm đc, ví dụ, các kụ bầu e là chủ tịt quận đi, chí ít phải có đội vá cover phạm vi 1 quận mới hiệu quả, e sẽ cho lập đội vá của quận, thành phần gồm có "cựu chiến binh" và "đoàn thanh niên", cựu chiến binh cầm đầu để đảm bảo làm ăn nghiêm chỉnh và trị bọn rải đinh vá lốp, đoàn thanh niên thì tuyển các em các cháu nghiện đã cai, trộm cắp vặt hoàn lương giao cho hội cựu chiến binh dạy dỗ và tạo công ăn việc làm, nếu thuận lợi thì phát triển thêm các dịch vụ như: đẩy xe/xì bugi nổ máy khi trời mưa ngập ngụa...Hà nội rất cần.

AIIIIIII CHO TAO LÀM CHỦ TỊCH QUẬNNNNN?
Suy nghĩ của cụ cũng giống suy nghĩ của em. Để làm được điều này thì cần cả hệ thống vào cuộc. Tuy nhiên cái khó khăn nhất là không ai cho cụ làm Chủ tịch Quận, vì cụ không phải COCC (cán bộ nguồn), Cụ có chịu bỏ tiền ra chạy vào vị trí đó không?.... Mà cụ đã chạy vào vị trí đó thì việc đầu tiên cụ làm là thu hồi Vốn đầu tư và sinh lời , chứ 3 cái trò rải đinh ai thèm để ý! Trừ khi cái đinh nó giết chết nhiều người quá khiến Cụ chủ tịch không thể làm ngơ!
NHỮNG VIỆC CẦN LÀM NGƠ mà cụ!

Kụ này có khó khăn gì nhạy cảm gì về hạnh phúc lứa đôi? Đề nghị nói ra ngay để đơn vị giúp đỡ?
Cái này nó khó nói lắm, trừ khi cụ là anh Đinh Đoàn mục Cửa sổ tình yêu hoặc là bác sỹ nam khoa thì em mới dám nói.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
bắt được thằng nào cứ lấy chục cái đinh đóng thẳng vào bánh chè nó cho nó liệt luôn thế mới chừa và những thằng khác nhìn thay sẽ hãi!

onlinefisher

Xe điện
Chiến thắng của các cụ đây:
Trước trận đấu:

Và sau trận đấu:

Em vui nghe tin thắng trận của cụ Ngư dân trực tuyến! Theo em nhận định đây chỉ là chiến thắng về mặt mỹ quan đô thị, chúng ta vẫn tiếp tục theo dõi (cụ nào hay qua đoạn đường đó) quan sát xem có còn hiện tượng xa bị dính đinh hay không.
Em cũng báo tin thắng trận của em: cái ảnh treo biển vá xe trên đường Xã Đàn giờ không còn đặt ở đó nữa, em vẫn phải theo dõi tiếp.

thai_htpt

Xe đạp
Chiến thắng của các cụ đây:
Trước trận đấu:

Và sau trận đấu:
Chưa chắc đã là chiến tích cụ ơi, sao 2 địa điểm khác nhau? Cái cột dọc ở cái hàng rào sắt bên trên chữ "L.Lốp" đâu mất tiêu rồi. Vẫn cần phải mạnh tay các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Defender_Cruise

Xe buýt
Thấy các cụ chiến thắng, nhà cháu cũng mừng lây. Mấy hôm nay cháu có việc và hết xiền nên nhờ bạn cháu chiến hộ. Một lần nữa cháu chúc mừng các cụ.

Defender_Cruise

Xe buýt
Cơ mà các cụ ơi, cái chính là đinh còn bị rải nữa không? Nếu còn, có lẽ cuộc chiến của chúng ta sẽ phải đến "Bạo lực cách mạng". Nhân đây, cháu cũng xin chia sẻ vài ý kiến thế này. Cháu có đọc một số bài trên OF, thấy rất bất bình với những hành vi vô ý thức như đi xe tạt đầu, thả rông bò ra đường bla bla. Cháu mong có thể tẩn cho bọn vô ý thức đấy một trận cho nó hết điên đi, tham gia giao thông cho có ý thức. Các cụ có ý kiến gì không?

tqppmpc

Xe buýt
e nghĩ rồi bọn rải đinh này nó sẽ tìm cách khác, mình cũng nên nghĩ cách khác, VD : nó ko ghi số phone lên cầu nữa mà thuê xe ôm hàng ngày lượn đi lượn lại, thấy xe dính đinh sẽ rà lại hỏi ? như thế chi phí vá lốp sẽ tăng lên và cuối cùng là người tiêu dùng phải trả , nên chăng nhờ bên báo mạng đưa lên công luận ?

camry2030

Xe buýt
e nghĩ rồi bọn rải đinh này nó sẽ tìm cách khác, mình cũng nên nghĩ cách khác, VD : nó ko ghi số phone lên cầu nữa mà thuê xe ôm hàng ngày lượn đi lượn lại, thấy xe dính đinh sẽ rà lại hỏi ? như thế chi phí vá lốp sẽ tăng lên và cuối cùng là người tiêu dùng phải trả , nên chăng nhờ bên báo mạng đưa lên công luận ?
Nếu bọn chúng chuyển cách làm thì cách mạng sẽ có phương pháp mới, mạnh mẽ hơn, bạo lực hơn. ( trên này nhiều cụ/mợ thông minh lắm )
Ngày trước em có đọc ở đâu đó, đại loại là có một bức tường hay bị các cụ uốn bia xong ra lái bậy, dân ở đó dùng mọi biện pháp: viết chữ, cử người canh, xử phạt ...v.v nhưng vẫn không hết, thế là một ngày đẹp trời có 1 cụ CCB ra quét dọn sạch sẽ, rồi Gói 4 viên gạch vào giấy đỏ cho vuông vắn, để lên đó 1 cái ống bơ sữa bò cũ đựng đầy cát.... rồi cụ cắm mấy que hương lên đốt nghi ngút. Từ đó bố bảo ông nào dám ra đó lái bậy :D
Giờ em bẩu cụ Quỳnh Chi đang kể chuyện ma trên box cafe ra cho bọn chúng 1 chiêu là ngoan cả họ :))

bmwl7

Xe tải
Em cũng đã nghĩ giống cụ!

onlinefisher

Xe điện
Chưa chắc đã là chiến tích cụ ơi, sao 2 địa điểm khác nhau? Cái cột dọc ở cái hàng rào sắt bên trên chữ "L.Lốp" đâu mất tiêu rồi. Vẫn cần phải mạnh tay các cụ ạ.
Vâng, nó không chỉ ghi 1 chỗ, cách một cột đèn lại 1 phát như thế, do vậy tuy khác nhau mà ý nghĩa thì là 1 cụ ạ!

Nếu bọn chúng chuyển cách làm thì cách mạng sẽ có phương pháp mới, mạnh mẽ hơn, bạo lực hơn. ( trên này nhiều cụ/mợ thông minh lắm )
Ngày trước em có đọc ở đâu đó, đại loại là có một bức tường hay bị các cụ uốn bia xong ra lái bậy, dân ở đó dùng mọi biện pháp: viết chữ, cử người canh, xử phạt ...v.v nhưng vẫn không hết, thế là một ngày đẹp trời có 1 cụ CCB ra quét dọn sạch sẽ, rồi Gói 4 viên gạch vào giấy đỏ cho vuông vắn, để lên đó 1 cái ống bơ sữa bò cũ đựng đầy cát.... rồi cụ cắm mấy que hương lên đốt nghi ngút. Từ đó bố bảo ông nào dám ra đó lái bậy :D
Giờ em bẩu cụ Quỳnh Chi đang kể chuyện ma trên box cafe ra cho bọn chúng 1 chiêu là ngoan cả họ :))
Em tò mò cái này quá! Không biết chúng ta có dùng biêẹ pháp này đối với địch không? Nếu có thì địa điểm đặt? Em nghĩ mãi chưa ra!

Nhiều tin thắng trận đọc thấy vui quá,em cũng có 1 phần nhỏ bé trong đó nhé! :D
Mỗi người 1 phần nhỏ bé, nhưng góp phần làm văn minh giao thông lên nhiều lắm cụ ạ. Sự đóng góp của tất cả mọi người đều đáng trân trọng, trong đó có cụ hihodu!

Chỉnh sửa cuối:

Korando Đen

Xe tải
Tướng quân chớ âu lo, hãy cầm binh đi đánh trận như những gì Lượng tôi đã chỉ điểm. Còn lại các việc khác, Lượng tôi sẽ ủ mưu phọt sau, xin các tướng quân chớ nóng vội, thiên cơ huyền diệu, Lượng tôi sẽ fọt khi nào fù hợp!