[Funland] Năng nhặt chặt bị

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Kệ ai nói gì nói, mợ cứ chia sẻ kinh nghiệm nhé. Nhân tiện mợ nhận xét về Yên Nhật sắp tới thế nào ?
Đồng Yên đã qua giai đoạn rẻ nhất rồi ạ, nhưng phải cần thêm thời gian vài tháng nữa mới có thể hồi phục trở về như giai đoạn đầu năm 2022 ạ.

deadlove

Xe điện
Trade dùng đòn bẩy, vào lệnh xong không đặt stop loss thì ko thể đổ tại sàn nó không cho mình vào lệnh để cháy tài khoản được.

Còn nếu đã dính phải "Thiên Nga Đen" thì cái đấy nó là rủi ro hiếm khi gặp, dù chứng khoán, forex, coin hay hàng hóa. Đã tham gia một lĩnh vực nào thì cũng phải sẵn sàng chịu trách nhiệm với quyết định của mình.

Kinh doanh bình thường, mở cửa hàng dịch vụ, mua hàng về mở cửa hàng bán, lỗ lòi mắt cũng bình thường, chẳng qua nó chậm hơn với thị trường tài chính thôi.

Muốn an ổn bình thường thì đi làm thuê, lĩnh lương, xong về hưu. Thấy người khác hay nghe quảng cáo, không có một tý gì kiến thức, tự nhiên vứt tiền vào mua coin hay trade forex, chứng khoán ... thì chả mất tiền. Cái đấy có phải do thị trường đâu, do mình hết.

19/05 năm ngoái ai chơi coin thì biết có 1 sự kiện điên rồ. Mọi phân tích của chuyên gia thì coin sẽ đi lên nhưng vào hôm đó cả thị trường đẫm máu. BTC từ 45.000$ tụt xuống còn 28.000$. Coin rác có con còn tụt mấy lần.

Bằng 1 cách thần thánh nào đó ứng dụng Binance không tài nào thao tác được, cứ treo cứng thôi. Trader khóc ròng nhìn các lệnh, tài sản của mình bị thanh lý mà không thể cắt lỗ.

Và cũng vào tháng 5 năm nay, anh chàng Đỗ Quân của Hàn Xẻng úp bô Luna và ust vào đầu trader, up cả CZ chủ sàn Binance luôn. Luna được in ra vô hạn, giá giảm vài nghìn lần. Anh dev kia đút túi mấy tỷ đô rồi hứa hẹn sẽ tạo ra 1 đồng coin khác đền bù anh em. Còn tiền đã rút thì không thấy nhắc tới.

Đơn giản thế thôi. 1 năm gặt hái 1 lần, toàn tai nạn giời ơi. Gom góp chơi cả năm cũng chả đủ bù.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Kinh doanh bình thường, mở cửa hàng dịch vụ, mua hàng về mở cửa hàng bán, lỗ lòi mắt cũng bình thường, chẳng qua nó chậm hơn với thị trường tài chính thôi.
Mỗi người mỗi nghề, cháu quen cutloss đến mức bây giờ mà giao cho quản lý một cở sở sản xuất là chịu chết, vì không biết cắt lỗ cái cơ sở đó kiểu gì.

ntdz27

Xe tải
Tôi đã ko muốn cm thêm ở pic này khi bắt đầu nhận thấy thớt bộc lộ thái độ của đa số các trader online bình thường khác, điều mà tôi ko kỳ vọng. Tuy nhiên đến thời điểm hiện tại khi thớt chỉnh lại nội dung trang đầu với số vốn bq 3 tỏi, lợi nhuận dự kiến 2500$/tháng và còn cài thêm có thể gia tăng kl để đạt 100k$/tháng thì nó thật sự buồn cười.
Như vậy mục tiêu LN đạt 100%/tháng như ban đầu bạn lập thớt thì sao nhỉ ? Và tôi cũng nói rằng bạn chỉ cần đạt 15%/tháng/NAV đều đặn và lâu dài thì cũng là xuất sắc rồi. Thực tế thì lệnh scapling hàng ngày của bạn loanh quanh lãi 100, 200$ chưa nói đến hôm lỗ trên tổng số vốn 3 tỏi thì chả có gì để phải lập cái pic này cả. Thật đáng thất vọng.

deadlove

Xe điện
15% 1 tháng, tức là 180% 1 năm, đỉnh của đỉnh rồi, trade được thế thì đã đi thi thế giới. Mark Minervini hay nhà hiền triết xứ Omaha WB chắc phải bái bằng sư phụ

Tôi đã ko muốn cm thêm ở pic này khi bắt đầu nhận thấy thớt bộc lộ thái độ của đa số các trader online bình thường khác, điều mà tôi ko kỳ vọng. Tuy nhiên đến thời điểm hiện tại khi thớt chỉnh lại nội dung trang đầu với số vốn bq 3 tỏi, lợi nhuận dự kiến 2500$/tháng và còn cài thêm có thể gia tăng kl để đạt 100k$/tháng thì nó thật sự buồn cười.
Như vậy mục tiêu LN đạt 100%/tháng như ban đầu bạn lập thớt thì sao nhỉ ? Và tôi cũng nói rằng bạn chỉ cần đạt 15%/tháng/NAV đều đặn và lâu dài thì cũng là xuất sắc rồi. Thực tế thì lệnh scapling hàng ngày của bạn loanh quanh lãi 100, 200$ chưa nói đến hôm lỗ trên tổng số vốn 3 tỏi thì chả có gì để phải lập cái pic này cả. Thật đáng thất vọng.

ntdz27

Xe tải
15% 1 tháng, tức là 180% 1 năm, đỉnh của đỉnh rồi, trade được thế thì đã đi thi thế giới. Mark Minervini hay nhà hiền triết xứ Omaha WB chắc phải bái bằng sư phụ
Đúng rồi bạn, việc nắm bắt và tận dụng được lợi thế xác suất trong tt ngẫu nhiên có quán tính nó cũng có điểm tới hạn. Lúc đầu thớt này lập pic với mức lợi nhuận 100%/tháng nên nhiều người đã có ý kiến trong đó có tôi nhưng thái độ và cách thay đổi nội dung ban đầu của thớt đã làm rõ bản chất của vấn đề, nói chung ko có gì đáng phải tranh luận nữa.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Ha ha ha, bác hài hước thật. Trader đang long, quay ngoắt sang short là việc bình thường, đang short lại quay xe sang long cũng chả sao cả, miễn là ra tiền.

Bác mà đặt hy vọng vào trader thì thất vọng suốt ngày thôi ạ, ha ha ha.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Trader có thể thay đổi suy nghĩ trong chớp mắt. Quan điểm sáng nắng, trưa mưa, chiều lại nắng. Khư khư một suy nghĩ, một quan điểm, thì chỉ có làm mồi cho market.

fusionvie

Xe điện
Có một điểm tốt ở bọn đa cấp là có chửi nó đến mấy mặt nó vẫn nhẻo miệng cười được. Miệng thì lúc nào cũng nói tiền tỷ, nhưng túi chỉ có tiền đồng. Sáng ra đường quần đen áo trắng, cà vạt sang trọng, tối về khu xóm trọ tồi tàn ẩm thấp, lúc nào cũng phải gồng mình dưới cái vỏ bọc hào nhoáng. Thôi cũng là một nghề, kể cũng tội.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Bác nào cho rằng mang 03 tỷ vào market và kiếm mỗi tháng $2500 là đơn giản, thì xin mời. Có ai cấm đâu.

ntdz27

Xe tải
Ha ha ha, bác hài hước thật. Trader đang long, quay ngoắt sang short là việc bình thường, đang short lại quay xe sang long cũng chả sao cả, miễn là ra tiền.

Bác mà đặt hy vọng vào trader thì thất vọng suốt ngày thôi ạ, ha ha ha.
Bạn càng nói càng như vả vào chính mình thôi. Lúc đầu tôi có chút tò mò và kỳ vọng vào một kết quả khác biệt từ bạn và tôi ko hề châm trích.
Về tôi bạn ko phải lo, tôi biết nên đặt niềm tin ở đâu và như tôi đã từng nói trader là cá thể độc lập, ko cần sự tư vấn từ người khác cũng như ngc lại. Thời gian bạn trading chưa chắc nhiều hơn tôi nên tôi chúc bạn may mắn, đó cũng là câu nói phù hợp nhất của trader khi nói với trader khác.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Bạn càng nói càng như vả vào chính mình thôi. Lúc đầu tôi có chút tò mò và kỳ vọng vào một kết quả khác biệt từ bạn và tôi ko hề châm trích.
Về tôi bạn ko phải lo, tôi biết nên đặt niềm tin ở đâu và như tôi đã từng nói trader là cá thể độc lập, ko cần sự tư vấn từ người khác cũng như ngc lại. Thời giam bạn trading chưa chắc nhiều hơn tôi nên tôi chúc bạn may mắn, đó cũng là câu nói phù hợp nhất của trader khi nói với trader khác.
Hơi nghi ngờ bác là trader đấy. Hoặc có thể bác trade lâu nhưng kết quả không tốt.

Kurumasuki

Xe container
Trên thế giới còn có nhiều "trò lừa" ác liệt hơn ạ.
- Đi tìm việc, nhà tuyển dụng yêu cầu đủ loại kinh nghiệm, vị trí đã đảm nhiệm.
- Nhưng bầu Tổng thống, chả thấy yêu cầu "đã có kinh nghiệm làm Tổng thống".

Quá vô lý đúng không ạ?
Một vị trí làm việc cỏn con, cũng bị yêu cầu đã có kinh nghiệm đảm nhiệm vị trí đó.
Thế mà một vị trí to vật như Tổng thống, lại không có yêu cầu đã có kinh nghiệm đảm nhiệm.
Cháu có nhầm không?
Họ bầu ông đấy là họ bầu cho đảng của ông đấy, cho cương lĩnh của đảng đấy, cho ê kíp của ông ta, chứ không phải chỉ căn cứ vào mấy câu chém gió của một cá nhân.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu có nhầm không?
Họ bầu ông đấy là họ bầu cho đảng của ông đấy, cho cương lĩnh của đảng đấy, cho ê kíp của ông ta, chứ không phải chỉ căn cứ vào mấy câu chém gió của một cá nhân.
Cháu nói đùa thôi mà, khi thấy một bác nói về futures như một trò lừa đảo thì cháu đùa lại thôi ạ. Nền kinh tế thế giới vận hành trôi chảy nhờ có những giao dịch futures, mấy ông trader nhỏ lẻ nhảy vào kiếm mấy đồng lẻ thôi. Chỉ vì mấy ông trader nhỏ lẻ thua lỗ mà coi futures là lừa đảo, thật là hài hước.

rule1 25g

Xe đạp
Mod otofun làm ăn chán thế.

Sao lại để các topic rác như này làm tốn tài nguyên diễn đàn
UAZ

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Hoàn thành một ngày scalping.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Thống kê kết quả:
- 20/05/2022: +$238.
- 23/05/2022: +$113.
- 24/05/2022: +$345
Ba ngày = $696
Trừ đi tiền phí giao dịch: 8 x $13 ~ $104.
Còn lại ~ $592.
Vốn sử dụng $1000, như vậy tỷ suất lợi nhuận sau 03 ngày ~ 59%.